Thảo luận Code và thuật toán cho Phbot

Thảo luận trong 'Thư Viện - Kho Lưu Trữ' bắt đầu bởi Knight Raider, 4/11/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

Vấn đề là k chạy được multi soft đối với Nu và MultiSocket :-s. Cách làm như trên thì làm được rồi nhưng chỉ chạy được có 1 acc qua Nu còn qua proxy thì k được. Ôi cái MultiSocket khốn kiếp đấy sao lại cứ phải cần nó thì mới connect được vậy :-s. Làm cách nào để chạy được multi cái Nu bây giờ ai làm được thì code lại giúp ae một chút cái này đi?

[​IMG] [​IMG]

2. cuchuoiTD

cuchuoiTD Youtube Master Race

Chời ơi! Ngày nào em cũng lên xem các bác code đến đâu roài mà seo hôm nay im lặng quá:D:Dkhông nghe nói năng gì cũng hồi hộp ghê nhỉ:-s:-s

3. _lijoon_

_lijoon_ Mr & Ms Pac-Man

Mong mấy bác cố gắng hoàn thành 1 là phbot 2 là agbot để mọi người còn biết nên tập trung vào loại nào. Chứ cứ dùng thử mỗi loại bot 1 thời gian thế này. Em thấy phbot đã gần xong thì nên tập trung vào nó còn thiếu sót gì mọi người cùng giải quyết , còn nếu agbot sẽ là trang mới dễ dàng hơn thì nên tập trung cho agbot . Vụ petfilter của KR nên cho luôn cả vào phbot mà ko cứ để nó nhặt hết tất cả các loại tấm lót đi a , vì 1 đêm train cũng ko thể nào mà full hết đựơc. Ai giúp luôn phần chuyển đồ từ thú nhặt đồ nữa thì là ok. Vì là bot free mình chỉ cần các phần thiết lập chính như đi train hay nhặt đồ đơn giản của ultra là đựơc . Mong là mấy bác cảm thấy bot nào tốt nhất ở thời điểm này ag hay ph thì sẽ đầu tư cho nó kĩ hơn . Mọi ngừơi sẽ cùng làm . :D

4. Knight Raider

Knight Raider Legend of Zelda

Hôm nay up lên cái khung được tách từ Phbot ra để những ai muốn viết 1 tool kiểu Phbot dùng. Trong file đính kèm tôi chỉ tách ra những cái cần thiết nhất như winsock, các kiểu đổi từ string sang hex và ngược lại, inject packet ...
    VB là ngôn ngữ dễ hiểu, bất cứ ai cũng có thể làm quen và tự viết cho mình 1 tool như holyreturn và petfilter. Quan trọng là mình có kiên trì tìm hiểu và nắm được cách phân tích dữ liệu của server và client, làm được 2 việc trên các bạn sẽ thấy công việc rất đơn giản, ko có gì là khó cả.
    Nếu có vướng mắc gì các bạn post vào đây để mọi người cùng trao đổi và như bác holy viết: nghiên cứu và viết code là 1 cách thư giãn rất hiệu quả ^^.

Các file đính kèm:

5. shwindow

shwindow Donkey Kong

làm sao sửa cái client Lees dùng cho phiên bản mới vậy

6. ballad_143

ballad_143 Youtube Master Race

Nếu chỉ dùng 1 cổng 22580 thì không thể bot 2 acc cùng 1 máy ?

7. tuandoi1

tuandoi1 T.E.T.Я.I.S

nâu mới thấy có người vào đây:) có ai giải thích giùm về cổng và địa chỉ IP không

8. emlaganb

emlaganb T.E.T.Я.I.S

Trời ơi em nhìn chả hiểu jì cả anh nào biết làm cái auto select chỉ dùm em với
    thank các anh các chị rất nhìu :)

9. BluEiS

BluEiS Mr & Ms Pac-Man

May quá, đúng lúc cần thì có mấy bác "Tomb Raider" topic này lên hộ, đỡ phải search :P
    Tôi cũng đang viết 1 cái tool dựa trên code của phBOT, hiện vướng ở một số phần. Bác nào biết xin chỉ giáo dùm:
    1. Lấy thông tin của Char ngay sau khi vào Game (tên, lv, tọa độ, skill...).
    2. Lấy HP/MP của Char và Mob.
    Xin hỏi phải bắt Opcode nào và cấu trúc phần Data như thế nào ?

Thanks in advanced ! :)

10. iTechFire

iTechFire Mr & Ms Pac-Man

Muốn lấy thông tin : Tên / Level / Tọa độ / Skill / Inventor / Slot thì nhè cái Opcode 3013 mà phân tích, tất cả nằm trong đó :D

Lấy HP/MP của nhân vật thì có 2 cách:
    1. Đọc từ memory nếu xài với Client
    2. Phân tích từ Packet qua Opcode

Nếu lấy máu qua Opcode thì làm thế này:
    • Máu của nhân vật lúc vào: Lấy qua 3013
    • Chỉ số MaxHP, MaxMP và các chỉ số phụ của nhân vật lấy qua : 303D
    Máu của Mob thì có thể lấy thông qua B045

Đọc bài viết của HSSS ở đây : http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=459166

Good luck :)

11. BluEiS

BluEiS Mr & Ms Pac-Man

Oh, yeah ! Thanks for sharing !
    Cám ơn bác rất nhiều. :-*
    Tôi đang bắt đầu đánh vật với cái Opcode 3013. :((
    Vừa reg cái nick bên forum của bác và vote cho tên BOT mà bác đặt rồi :D

12. iTechFire

Không có gì, giúp được gì thì sẽ giúp thôi ^ ^!

Nói trước với Blu là cái 3013 rất phức tạp đấy, nó khá rắc rối và lằng nhằng, nhưng chứa đựng nhiều thông tin quan trọng và cần thiết trong đó, nhất là thông tin skill của nhân vật.

Bản thân tớ thì chưa giải quyết triệt để được cái 3013, tuy đã đầu tư nhiều thời gian và công sức cho nó, nhưng ít ra cũng lấy ra được những gì cần thiết cho bot.

Như tớ biết thì các bot free hiện tại chưa có bot nào làm trọn vẹn cái 3013, như Revbot, Phbot và Agbot đều chưa làm triệt để cái 3013.

Blue cứ thử phân tích đi, oải nhất là phần thông tin Quest.

Cám ơn đã ghé qua forum nhé ^ ^!

13. BluEiS

BluEiS Mr & Ms Pac-Man

Thanks again !
    Có lẽ thằng 3013 này là Opcode khoai nhất ấy nhỉ. Nhìn độ dài của nó cũng nản rồi, nghe cậu nói lại càng nản hơn. :P
    Mình ko có tham vọng làm trọn vẹn cái 3013 mà cũng chỉ cố gắng lấy được những thông tin cần thôi. Hì hục từ tối >> lấy được đống skill với tên char rồi. :-* Mấy thằng này dễ nhai trước, hì hì. :D Trước giờ ko hỉu thằng RevBOT nó lưu cái gì trong cái player.dat, bây h mới biết chính là cái 3013 này :)
    Không biết thì thôi, biết rồi sẽ qua Spam nhiệt tình :D:))

14. iTechFire

Nó chưa phải là cái khoai nhất đâu, cái 3019 mới là khoai nhất, kế đến mới là 3013, xếp thứ 3 là 3015. Giải quyết được hết 3 cái đó thì đã hoàn thành được 70% của cái bot rồi, 30% còn lại chỉ là ít kinh nghiệm và kỹ năng lập trình :)

Lấy được thông tin skill là tốt lắm rồi.

15. khoi_hien

khoi_hien Legend of Zelda

mấy hôm nay đang ngồi mò code lại cái PhBot :P nhưng mà cái source của isro nên opcode khác vsro. tập tành cũng bắt được 1 it opcode roài nhưng chưa đủ. bác nào có lòng hảo tâm share e it opcode của vsro đã test. hoặc ai có source phbot vn share giùm em cái.

em thì chỉ quan tâm đến việc target + ra kill + buff thui còn những thứ khác thì sử dụng tool ngoài.
    thank's all

16. BluEiS

BluEiS Mr & Ms Pac-Man

Hi bạn !
    Về Opcode thì bạn có thể vào đây xem: http://sropacket.wikidot.com/opcodemapping. Trang này do bác mudzot lập :-*, các Opcode cần thiết mình thấy đều đúng cả.

Bạn có source của phBOT rồi thì nên nghiên cứu, đa số là họ phân tích đúng, chỉ khác Opcode thôi.

Về phân tích packet mình cũng chẳng có kinh nghiệm gì nhiều, những Opcode nào mọi người đã phân tích rồi thì cứ thế mà theo, còn lại toàn dùng Analysator bắt data rồi.. Gia cát dự... Đoán toàn sai... thôi :)).

VD: Bác iTechFire có guide là:

Bắt data của Opcode này thu được string như sau:

Khó là làm sao hỉu được nó phải không ? Tách thử thôi. Thử chuyển từ Hex sang Dec (dùng Calculator của Windows cho nhanh :D) và so sánh với các số liệu trong Game sẽ thu được các thông tin sau:

Something like that ! :D

Mình đi làm rồi nên cũng ko có nhiều tgian nghiên cứu kỹ để viết thành BOT hoàn chỉnh. Chỉ làm vài cái Tool để Customize theo ý mình cho dễ và share cho bạn bè thôi >> ko thể hợp tác với bạn được rồi.

Nếu bạn cần gì thì cứ post lên đây, nếu biết mình sẽ giúp, ko thì sẽ có ae khác giúp.

17. Vẫn_Rồng

Vẫn_Rồng Donkey Kong

18. Knight Raider

Knight Raider Legend of Zelda

Lúc lập topic này ra chỉ mong đc như ngày hôm nay :), có thể mọi người ko share tool nhưng chỉ cần share ý tưởng là đc rồi.

BluEiS lấy đc skill trong 3013 thì sao lại bảo ko có kinh nghiệm :D, để phân tích data của các opcode khác cứ dựa vào những cái đã biết rồi suy ngược ra, đôi khi cần phải so sánh rồi tìm ra những cái cố định, 1 cái đã thông rồi thì các thứ khác sẽ dần dần hiện ra thôi ;))

19. iTechFire

Cái quan trọng là Hex <--> String.

Còn chuyển đổi qua lại giữa các loại số thì có thể dùng công cụ có sẵn của Win: Calculator

Có thể chuyển đối qua lại giữa các cơ số : 2 8 10 16

Bây giờ mới có nhiều người tham gia nghiên cứu, chứ trước kia không mấy ai quan tâm, nên có muốn share cũng không được ^ ^!

20. Vẫn_Rồng

Vẫn_Rồng Donkey Kong

^^ thank iTechFire
    Trước giờ ít dùng đến calculator nên chẳng biết.
    Mình thấy cái Analyzer của projectHax này cũng khá hay nè có công cụ chuyển đổi rất là ổn ^^.

Các file đính kèm:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.