Thảo Luận Đánh Giá Về Darksiders.

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi HIP88, 4/1/10.

1. de_cats_valentin

de_cats_valentin Donkey Kong

tớ đang chơi đến đoạn Twilight Cathedral, sau khi xục xạo tất cả các ngõ ngách, bí đường òi. Ngay cai cửa bị lock, có màu cam, hình vuông, ở giữa có hình tròn, làm sao qua được đoạn này nhỉ?

2. quangvinh1985

quangvinh1985 Donkey Kong

Đoạn nào bí Bro lên Youtube coi thử - coi ít thôi ^^

Mình mới lấy con ngựa xong rồi - đang đi lấy nốt trái tim thứ 4

3. jimmii88

jimmii88 Youtube Master Race

huhu.mình bắt đầu đi kiếm các mảnh của thanh kiếm thánh rồi.(đoạn sau khi cứu thằng pháp sư thiên thần ấy tiếp đó đánh chính cái bóng của mình lấy vu khí cuối).mình kiếm được mảnh thứ nhất ở gần chỗ đánh cái bóng.cac mảnh còn lại rải rác khắp cac map đã đi qua.nhưng mờ ko lấy được.ví dụ như ở map con rồng bơi trong cát y'.có bức tường đỏ chắn trước cửa vào,có may cây đưốc,nhưng lại ko có bom để ném.>po tay.cửa rừng rậm ở giữa là hồ nước ý,cai mảnh đó nàm ngay trên nóc nhà giữa hồ nhưng la ko thể leo lên hay nhảy qua được.mạc dù gần đó có cục bám màu xanh dùng dây xich bắn lên để đánh đu nhưng cùng quá xa để nhảy tới.bực hết cả mình.có tất cả 7 mảnh.còn 4 mảnh nữa mình chưa thử,ai bit cach lấy may mảnh này hướng dẫn mình với nha.
    -ngoài lỗi camera đôi lúc gây khó chiu khi đứng trong góc khuất phang quái còn lỗi đánh boos quá nhàm,dễ hơn khi gặp 1 đống mob.vũ khí thì manh nhất có mỗi thanh kiếm của mình.lưỡi hái đánh chậm,quả đấm chỉ để dùng phá tường băng.súng ngắn chỉ bắn tốt khi cưỡi ngựa... mình thấy cái tù và dùng tốt nhất trong số vũ khí phụ.nó đánh muỗi 1 phat đi cả nhúm.hehe,đẩy quái rơi xuuống vục hoặc hất văng mob nhỏ giải tán đám đông.
    -ngoài những lỗi nhỏ trên thì nói chung game này hay tuyệt.(khoái nhất phần giải đố).đáng để chơi lắm.;;)

4. 0905585818

0905585818 Mario & Luigi Lão Làng GVN

_ Những mảnh ghép của kiếm cuối thì đúng là khá khó lấy nếu không biết đi như thế nào =) .
    Mảnh ở cái hồ thì lặn ở dưới rồi mới tìm đường lên , cái chỗ bám màu xanh ở trên chỉ để bay qua lấy hòm .
    Mảnh ở căn nhà trên cao thì chịu khó chạy xuống cái đường hầm , nhìn bên tay trái sẽ thấy có cái lỗ chui vào , từ đó mới lên được .
    Còn mấy cái còn lại dễ rồi , chịu khó nhìn là ra hướng đi . Đừng dựa dẫm vào cái móc , đường đi lên rất ít khi phải sử dụng cái móc =) .

Vũ khí thì cái cây lưỡi hái cùi bm ra =) , dùng cái nắm đấm ngon hơn , còn cái tù và chỉ giết mấy con nhỏ , cứ dùng cái phi tiêu charge lên ném còn tốt hơn nhiều . Khẩu súng + cái móc chỉ dùng giết boss chứ chả thấy mạnh mẽ cái gì =) . Muốn dùng súng thì phải lấy mấy khẩu của tụi quái ấy , vô đối .

Boss thì khó chịu nhất chắc là con Silitha , còn lại khá dễ . Phần giải đố thì lúc đầu còn thích , càng về sau càng lặp lại , tạo cảm giác nhàm chán + khó chịu , nhất là lúc giải mấy cái portal .

Chấm game này được 7.5 , copy của khá nhiều game , nhưng làm thì tạm ổn ;)) .

5. Boy_Just_Married

Boy_Just_Married Moderator

Cái này đã có đĩa đúc chưa hả các bác ?

6. fghfghdshg

fghfghdshg T.E.T.Я.I.S

đĩa đúc có đầy rồi pác ạ ^^ , vưa lấy xong trái tim 4 :))

7. tiensinh241

tiensinh241 Mr & Ms Pac-Man

game khá hay nhưng cốt truyện có phần hơi cũ ( thiên thần vs ác quỷ, mình chính giữa ^^). + combo xem ko đẹp mắt bằng các game khác, ko nhiều combo. Tôi đang chơi normal và thấy khá dễ chơi :)

8. jimmii88

jimmii88 Youtube Master Race

mình vừa phá game hồi tối qua.hóa ra lấy mấy mảnh ghép của thanh gươm(vu khí cuối là đây. lv4 nhưng ko đặt ngọc vào được.) lại dễ đến thế.dùng sức mạnh bóng tối để nhìn thấy đường đi hoặc những vật dụng cần thiết để lấy mảnh ghép.nhưng dễ hơn có lẽ là em boos cuối.(dễ nhất trong số boos mình biết,có thể do mình có 8 cục máu trên thanh máu và 3 cuc orb full máu đi kèm hehehe)).
    -cách đánh boos cuối nè( Con rồng đỏ mà chính là thằng thiên thần chột mắt).1 xông vào chém thôi nó yếu lắm.nó ngã xông vào chém.> sau 2 lần như thế thì nó bay lên.
    -2 len ngựa ngay và ấn RT thúc ngựa phi nhanh để tránh cú lao xuống của nó,2 lần như vậy thì nó thôi lao xuống >xông vào chém 1 nhat là nó ngã,> nhảy vô chém banh xác nó.>vài lần như vậy thì sẽ xuát hiện chữ P màu đỏ để mình dứt điểm nó.tuy nhiên muốn làm được bạn phải lao thẳng vào người nó lúc nó lao xuống lần 2 sẽ xuất hiện chữ P ( mình đã thử nhiều lần rồi,nếu ko lao vào mà cứ xài công thức chạy chém thì nó chả bao giờ chết (cái này tuyến tính quá).
    -3 nó rơi xuống và hiện nguyên hình là thằng chột mắt.đánh nó có hơi khó với người mới chơi 1 chút nhưng với công thức trượt,chém và né thì chỉ 2 phút là em nó đi.
    -chơi xong rồi hết mún chơi lại,đang tính chơi lại bayonetta mà vướng thằng RISEN quá.
    có ai đang chơi RISEN và Dragon Age thì lập topic mới bàn luận nha.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    chít ui admin sửa bài cho em với.cái đoạn lao vào:P con rồng lúc nó rơi lần 2 là phái sau khi nó rơi chứ xông vào luc nó đang rơi thì anh em xé xác em ra mất.sửa dùm em nha.

9. quangvinh1985

Game này chơi hay chứ - nói chung không thể nói Game nào Copy của Game nào - nói như thế thì chúng ta cứ chơi mãi GOW hay DMC v.v phải có mới lạ chứ

Chỉnh sửa cuối: 11/1/10
  10. *DK*

*DK* Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi có 2 cái khu ở phía trên cái khu ở ngoài cùng bên phải của world map mà ở trên cái khu có lâu đài lúc đầu tiên đấy thì đi từ chỗ nào sang nhỉ, đang cần đi qua lấy nốt 2 mảnh kiếm mà không biết đi dường nào bạn nào biết chỉ giùm nha

11. quangvinh1985

bạn phải nhớ bạn có cái mặt nạ đó - nhớ đeo mặt nạ để thấy đường đi

12. -=MASHI=-

-=MASHI=- T.E.T.Я.I.S

để chấm điểm thì cho 5.5/10 thôi chứ chơi ko thích kiểu quỷ quái ghép với hiện đại

13. Xneynguyen

Xneynguyen Youtube Master Race

thấy game cũng bình thường, kết bayonetta hơn

trog bài review post 1 viết "Vì game được thiết kế theo trường phái COMIC nên đồ họa mang gam màu tối đặc trưng" theo mình là sai. Vẫn có game comic nhưng sáng sủa. Vd: inFamous (tùy lúc)

14. vaan0011

vaan0011

Infamous thấy giống tả thực chứ comic gì :-?

15. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Comics lúc install game vào HDD có mấy đoạn giới thiệu khá giống.

16. LeHoangVu

LeHoangVu Donkey Kong

sao mình chơi tới mấy đoạn phim cắt cảnh là nó ko chiếu mà vô thẳng vào game lun vậy?

17. KratostheGOW

KratostheGOW C O N T R A

có ai biết cách lấy cái Bloodthirst sau khi giết dơi Timamat ko , cái mà đốt hết đuồc trong căn phòng là nó hiện ra ấy .Nếu lấy trước khi giết thì ko nói gì, đằng này sau khi giết , con đường thoát khỏi Basement duy nhất là tra 3 thanh kiếm vào 3 cái tượng nó ở yên một chổ rồi , nhảy xuống basement là kẹt ko biết đường lên

18. phuongnam_hu

phuongnam_hu Youtube Master Race

cho em hỏi em chơi đến đoạn rút kiếm từ bức tượng này đặt vào chỗ tượng khác để mở cửa .rút kiếm xong thì đánh nhau với quái vật 1 hồi ,thấy chả còn kiếm đâu nữa cả.Mình cầm tay ko .Thấy bị lỗi game em thaots ra ngài vào lại thì thanh kiếm cũ thì còn ,còn thanh kiếm rút ra để mở khóa lại chả thấy đâu. Quay lại chỗ bức tượng cũ để xem nó có ở đó ko thì cũng ko thấy ......vậy là bó tay chả biết làm sao để qua cả .game thì auto save ......bó tay

19. KEN_BALAMO

KEN_BALAMO Máy Chém La Mã -

Cái màn quỷ ashland , lúc trên ngựa bị con sâu róm nó húc 1 phát là bị rớt vào màn hình đen sâu thẳm , ko thể thoát ra dc , giống như lỗi :|

20. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Trò này gamespot cho 8 điểm, tức là hay và đáng để chơi rồi.
    Thiết kế nhân vật chính nhìn giống WarCraft.