Thảo luận DISSIDIA Final Fantasy- JAP (topic số 2).

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity

Bản E sẽ chỉ có 1 vài chỉnh sửa nhỏ, có thêm event mới, có thêm mục arcade, 1 tutorial mới ngắn gọn hơn, thêm skill cho các nhân vật, và 1 vài đoạn cutscenes với các nhân vật phụ trong story của nhân vận tương ứng(ko hề có thêm nv nào mới cả) :D

@Ber: Cloud nó ex lên thì mạnh thật chứ bt thì....:-". Nếu phải so sánh thì Squall mạnh hơn Cloud đấy ;))
    @Kyuubiko: Set của câu chắc là set Genji + với cây One Winged Angle của Seph nhỉ :-*

2. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@kyuu: thix hút ẽ thì mình chơi kiểu ex-dam fighter (tuy hút hok nhanh - ex fighter nhưng nó mà " lỡ " biến ex lên là =(( ;)) ). Lúc đó sẽ đổi Ring 1 tý, bõ mấy cái cộng hp và Brave ra, dc thì bỏ lun cái cộng 20 cp, đeo 2 cái ring hút ex vô 2+3=5 m, thêm 1 cái tăng lượng cụt hút vào là 50% ^^! đủ chơi rùi (tại mình chơi 10 slot lận đó tha hô đeo :>). Thêm vào đó, bạn biến ex lên thì mình cấm đầu chạy :D

3. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Tớ sau khi tìm hiểu đã mở hết slot nhẫn cho các char chính cần dùng, và yên tâm 1 cái là tớ ko có bao giờ hóa ex mode bậy bạ, nên ko phải khi tớ ex lên thì cậu dễ dàng bỏ chạy đâu >:). Chán cái 2 đứa 2 miền, ko đã thử off phát.
    Còn về bản Eng, nhất định tớ sẽ chơi lại vì cái cốt truyện, tiện đây nếu trong này ai lấy save tớ ko, tớ up lên và mọi người thử nhận xét luôn nhé :D

4. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Save full 100% đi mình lấy liền ^^! Bơi vậy tới lúc có cơ hội vs, chúng ta sẽ gọi đó là trận đấu xuyên quốc gia =))
    Dạo này lười chơi wá đi (cho nên toàn chơi đi chơi lại mấy char cũ không :( ). Chắc ngồi bùn bùn viết hướng dẫn đánh = 1 số char thui ^^!

5. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

viết hướng dẫn chơi WoL đi Ryan ơi :D

6. bebi1506

Viết về TY Seph ấy :-*, dạo này ko hiểu tại sao khoái chơi a này ;;)

7. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Set chuyên về Ex Mode ko chỉ là làm sao cho tăng khoảng cách hút Ex Mode đâu mà là làm tăng cả thời gian Ex + tăng tốc độ lên cột Ex chứ chỉ hút xa cũng ko khả quan lắm
    P/S: Set genji là set 85 mặc vào đánh nhau thì xác định là chết với các bạn xài set 99 hoặc 100
    Con này tớ cũng chơi được lắm đấy
    Save hiện giờ chỉ có 92% và còn thiếu rất nhiều đồ cuối :D ( nhưng nói chung là có 1 set rất là ngon mà nhiều Char xài được )
    Mình có 1 Set 99 rất tuyệt :)), tác dụng đơn giản là + 20% Brave khi tấn công và Khi dodge ( hoặc Guard ) thành công được + 20% Brave Point của đối phương =)), xài bộ này thì từ đầu đến cuối trận tớ chỉ cần Def cũng max Hit =))

8. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

set đó liện cho thằng exdeath xài. Có nc đối thủ nằm chờ chết lun :D
    Nhưng suy cho cùng, set tốt nhất của ex-fighter vẫn là Genji (dùng cái jì cũng thấp =.=) Bởi vậy Ex-fighter chịu khó xài đồ lẻ đi thì mạnh hơn.

1 bộ ex fighter của mình nè:
    _Weapon: Masamune(katna lv 100) + 8m hút ex (cây này là tuong đối đủ rùi).
    _Arm: lv 92 (tại cái này dc def cao)
    _Head: lv 99, ko cộng jì nhiều, chỉ vài % brave lúc mới vô thui
    _Armor: lv 99 nốt, hình như cái dòng op là tốc độ hồi phục Brave + 10% thì phải (đoán sơ sơ thui).

Ring: 10 cái
    _1 cái tăng 50 % các hột hút vô.
    _1 cái 20% thời jan trụ exmode
    _1 cái hút 3m.
    _2 cái tăng 15% Phy dam (magic ko chơi kiểu ex-fighter dc, trừ Kuja và Gobez).
    _1 cái 25% phy dam.
    _+40 Cp
    _+20 Cp (nếu ko dùng nhiều skill thì thay = cái giảm 5% tất cả các loại dam lên ng hay tùy biến với giảm 10% phy dam và giảm 10% magic).
    _att + 2
    _Deff + 2

Vậy thui là đủ với ex-Fighter rùi. Đâu cần đồ nguyên set làm chi ^^! (khuyến cáo 1 số char ko nên chơi kiểu này vì dễ dẫn tới tử vong và thương tật vĩnh viễn).

9. bebi1506

@Kyuubi: Set đó hình như là set Adamant thì phải , hồi đó có cho Jecht bựa dùng thử 1 lần rồi :>
    @Ryan: set máu gớm :-*. Có gì viết tutor về Seph đi:), dạo này buồn buồn toàn lấy thằng này ra ngồi nghịch :P

10. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

đang nói về độ đẹp mắt thôi mà :))

beast fang là gì thế ? :-?

exdeath là gì ? ...... rõ khổ suốt ngày cày 1 mình chả biết gì :>

11. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Ex death là 1 con nói chung là rất là quái đản ( mình khoái chơi con này mới chết ), com đánh rất ngu nhưng thực ra con này rất hay :D
    Beast Fang là 1 chiêu Brave Atk của Squall
    Ex Fighter mặc set Genji ko nên đâu :)) vì thực ra 15m hút ex mode ko đáng bằng tất cả các chỉ số khác ( Set 85 thua xa Set 99, 100 ) mà

12. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Set 99, 100 tui kiếm hok ra mới đáng bùn =.= (có 1 bô nhưng lại dành cho pháp sư đi cưa hp nên nó cộng Brave cao, hồi phục brave lẹ :D khổ cái chơi với bạn bè, tụi nó lao vào wuyết tử lun nên =(( ).

Nhưng nhờ vậy, tui đi lụm đồ lẻ mà xài => có nhiều đồ xịn ^^!

Còn chỉ cách đánh, chắc tui chỉ dàm viết của mấy đứa tui chơi nhiều nhất thui ah. (Sep ko rành lắm đâu ^^!).

13. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Tui đang viết dở 1 cái guide hoàn chỉnh về mọi thứ đây, có vẻ mệt quá, tiến độ chậm kinh dị do dạo này lười.
    Còn về đồ tui có 2 set 99, 1 set 96 rồi 1 đống đồ linh tinh, up save lên mọi người xem thử nhé :|

14. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Up đi. Có jì tui đem về làm bao cát cày đồ trong vs ^^! (dc hok nè ?)
    HD hoàn chỉnh hay đóa ^^! Nhưng ý mình nói là có ai rành về 1 char nào đó, và có các chiến thuật về char đó thì nêu lên, để gom góp lại làm 1 cái tatics galery lun.

15. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Đây save đây, bao cát thi thoải mái vì có phải tui đánh đâu mà lo. Còn vụ hướng dẫn, tui chỉ đưa ra điểm mạnh yếu, các skill và cách sử dụng cho hiệu quả chứ ko phải chiến thuật hoàn chỉnh đâu :))

Các file đính kèm:

16. Bergelmir

thế beast fang nó như thế nào , mấy chiêu brv của squall xấu xí quá đánh đấm chọt chọt chích chích mất cả cảm tình =))

17. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Beast Fang là cái chiêu brv atk ở trên ko, chọc liên tục gần chục nhát mà nổ nổ ý :|

18. bebi1506

Bra atk cùa Squall thì 2 chiêu Solid Barrel và Beast Fang là khủng và đẹp nhất ( muốn thấy đc vẻ đẹp thật sự của 2 chiêu này thì nên biến EX mode lên rồi hãy dùng) :)>-

19. Bergelmir

lên EX thì chém phát nào cũng nổ bành bành :'>..........trigger gun blade mà :x

20. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Ừ chiêu đó nhìn đã lắm, nhờ thời kỳ thiếu thốn, phãi nén thành CSO chơi. Đánh vs với đứa bạn biến ex lên chọt chọt đứng máy lun =))

@kyuu: thanks! tại lười ngồi kiếm nguyên liệu wá (thật ra la lười tra bảng nl).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.