Thảo luận DISSIDIA Final Fantasy- JAP (topic số 2).

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Ờ gặp Empeor nó trói mình lại bằng lưới rồi thả Hp Atk thì :))
    Hoặc nếu mình câu giờ nó xài cái Hp Atk gì đó ko thể đỡ .. ( gần giống Meteor của Sep ) là xong

2. Shu

Shu Dragon Quest

Dissidia eng ra rồi lại tổ chức off tiếp nhé :))

3. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

25/8 tới đang định tổ chức off ở miền Bắc đấy, tui với tonny sẽ đi ai đi nữa đăng kí đê :))

4. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

DFF chi nhánh phương bắc: Tonny, kyuu ; Chi nhánh phương nam: Ryan, NgaoVanThien =))

@kyuu: Jống trận tui với bạn của NgaoVAnThien choi đóa..... gồng thiên thách trên lưới điện, kẻ thù lao vào chém (do ko thấy điện), dính rùi ăn 1 quả =((. Hôm nào bạn cũng chơi thử char này đi vui lém đóa (nhấy là khi ăn 1 wả 9999 của cjhính mình ;))) ,

Có nhiều bạn mới wá nhỉ ^^! (cứ dà này ráng lên thêm 1k post nửa cạnh tranh topic patapon 2 ^^!).

5. Shu

Shu Dragon Quest

Mình cũ rồi :))
    Đã từng luyện max lv buzt, rồi bỏ :))
    Khách quan mà nói, buzt mạnh quá =))
    Mình ở miền nam, cho nhập hội với :D

6. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

hê hê, đúng là buồn ngủ mà gặp chiếu manh :x cứ tưởng Topic cũ bị lock thì hết gặp nổi mọi người :x ầy, 25/8 ra nhưng nhỡ nó không cho mình chuyển file save thì phải dành ra vài ngày luyện 1,2 char cho đồ đạc ngon lành rồi hẵng đi :D tớ đề nghị 2/9 chúng ta sẽ đi off :'>

7. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Shu là mem cũ đúng ko, hồi trước thấy còn giúp đỡ bên FFFC mà :)),burzt mạnh thì mạnh thật nhưng ko phải là ko có cách đánh vì char này có duy nhất 1 skill nối, và lấy skill thì có những cái ko phối hợp được với nhau VD như ném rìu của Frioniel kéo đối phương lại nhưng ko thể phối hợp với sọc lao của Cecil như skill gốc cũng ko thể nối sang như Frioniel được.
    @ryan: đang chơi hiện đã 73 rồi, hôm nào rỗi cho max lv luôn =)).
    @tonny: bản eng đảm bảo ko load được save bản J, nên khỏi, 2/9 chưa chắc đã có đồ ngon đâu, với lại chỉ max được vài char, skill ko có nên cứ bản J cho nó tiện cậu à =.=''

8. lonelynomore49

lonelynomore49 T.E.T.Я.I.S

Chơi Emperor thì mình hay có trò thả lưới điện, rồi đừng tại cái lưới mà luyện cái trò tụ HP atk đấy, thằng nào ngu xong vào, mất một tí brave nhưng chí ít cũng thả cho vài quả cầu.........
    Cái trò HP Atk đấy dễ dùng nhất ở Map FF2 luôn, hoặc map nào nhiều chướng ngại vật, chứ vào phải mấy map trống ko như map Cosmos hay Chaos thì cứ phải gọi là.........

9. Shu

Shu Dragon Quest

Á =.=
    Lại phải luyện lại bản Jap sao :((
    Chơi Eng đi mà

10. lonelynomore123

lonelynomore123 T.E.T.Я.I.S

Lên Gamefag mà kiếm save, đỡ phải cày lại...
    Đương nhiên là phải chơi rồi, lúc đấy cày tiếp, mình chơi bản JP này cũng chủ yếu là luyện cho nghề tí, sau này đỡ bỡ ngỡ. Còn cũng đâu dám mò nhiều, sợ mất vị khi chơi Eng.

11. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Gặp nhân vật có skill tầm xa là mất điện cậu à :|

12. Lockhart

Lockhart Donkey Kong

cho em xin 1 slot đi off vào tháng 8 tới với :D
    btw, có ai chơi ExDeath ko, thằng nầy tui chơi chưa giết đc Seph bao h :|

13. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Fan mỗi ngày 1 đông ^^!
    @Lockhart: mún xài exdeath ngoài timing cho tốt còn cần thêm thần kinh thép nửa đó cậu. Thì cứ đứng, me me nó tìm cách guard rùi chơi lại nó thui. Lúc luyện thấy cũng hay nhưng 1 thời gian ngắn sau thì mình hok còn chơi char này nhiều vì hok vui ^^!
    @Shu: vậy đợi bảng ENG há. Buzt thì đúng là lợi thật (ngoài coppy skill, ko để ý tiền bảng wuyền ra, ảnh còn coppy lun 1 số bonus theo skill như cộng % dam magic, jảm % dam lãnh phải...) nhưng như kyuu nói đó mấy skill đó ko ăn rơ nhau nên dễ bị mấy char với lối đánh bịnh như Firion, the emperor, Tina, CoD, exdeath hốt gọn đó (tại mấy bạn này toàn là me :| ).
    @Kyuu: Vd như kuja cho mình tắm mưa bom, hay tina cho mình bơi trong cột nc hả ? ;))

14. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Kyuu: thôi bản Eng đi mà :'> không giấu gì cậu, số là... :'> tớ muốn có bản Eng để tiện việc change skill, và kiếm tí đồ :'> mòm mẫm JP mãi chẳng thấy đồ gì, đánh yếu xìu ::( cũng phải cho tớ cái đồ ngon ngon tí thì mới chơi Onion với Sep nuột được, mấy char này đánh yếu xìu mà ::( Shan cũng thế mà Kuja đánh cũng yếu nốt =.= trông chừng vụ nổ dam thôi thì không xong :'> Thế nhé, Eng nhé :'> yên tâm, tớ cày nhanh lắm, ít ra đến 2/9 cũng phải per Onion và Sep để sẵn sàng tiếp chiêu mọi người :x
    @Fanclub càng ngày càng phát triển :x
    @Emperor thì cứ sân 2 mà diệt thôi :| nhưng cũng cẩn thận, thả nhiều bom quá không nhìn thấy đường thì chít :))

15. lonelynomore123

lonelynomore123 T.E.T.Я.I.S

Uhmm cái này thì quên mất, căn bản toàn chơi với mấy cu hay đánh cận chiến thôi, chưa dám chơi mấy char đánh tầm xa.
    Mà trong này có hai char chơi rất khó chịu, thằng Kuja với mụ Cloud of Darkness, ko hiểu có ai chơi hai đứa này ko ???

16. Shu

Shu Dragon Quest

Kuja lướt lướt nhìn cách di chuyển với ra chiêu chậm quá nên chưa chơi bao giờ =))
    Có ai luyện WoL lên không ;;)

17. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Tui chơi tất cả các char và đang có ý định max hết nên chia sẻ chút kinh nghiệm cho mọi người.
    1. Về Kuja, ngay từ đầu đã có khả năng bay, damage nuck khá khỏe, 1 số cái rất khó guard là 1 char khó chịu, hp atk là 1 nhược điểm của con này, vì khi đánh trượt gần như sẽ feed máu.
    2. WoL, 1 char khá toàn năng do có skill nối cả trên ko và dưới đất, damage ổn thậm chí là có hp atk đánh xa nhưng nhược điểm là hp atk thuộc dạng yếu dễ né và dễ phá.
    3. CoD, chủ yếu đánh bằng hp atk do số lượng brv atk quá ít, đây cũng là nhược điểm chí mạng của con này vì dễ bị các con có speed cao như onion đột phá và cho ăn hành.
    @tonny: thế hôm đấy chỉ chơi được có 1 vài char thôi trong khi bản này tôi max gần hết rồi :((, hay share save của tui với cậu đi ;)), tớ kiếm được 3 set item 99 rồi, 1 thùng nhẫn đủ chủng loại và rất nhiều summon kể cả con chia đôi hit rồi cầy lại chỉ ngại vấn đề này thôi
    Đây có đây :)). Dùng ExD đánh Sep cần phải phán đoán chuẩn xác thời gian sep tấn công để Delta Atk ( chiêu nầy mạnh hơn tất cả các HP Atk của Sep trừ Meteor vì đây là 1 skill luyện :| và đè từ trên xuống ) đánh bật Sep ra phản công hoặc dùng các chiêu Guard thành công ExD sẽ tấn công 2 lần bất kì chiêu gì miễn ko có chức năng Guard với tốc độ siêu nhanh ( phụ thuộc vào mình ấn :)) )

18. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Nhưng Exdeath mà đánh mấy đứa nuker thì hơi đau nhỉ ;))
    WoL: thằng này đánh gọn và nhanh lắm (ý nói mấy skill của nó ko phải khựng lại 1 tý rùi mới đánh) nhưng hơi bị delay lâu. Char này chũ yếu là chiến ở map bằng phẳng thì tốt nhất. Biến ex lên thì khỏi nói....có chém nó cũng ko ngứa (dè nó tăng lên như wỷ), khi đánh thì túa lua xua mấy cái kiếm ánh sáng bay ra chém phụ. Tóm lại chơi cũng kinh lắm (mỗi tội tốn Cp vào skill đánh wá).

19. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Warrior of Light thì khỏi nói :D (Squall gọi anh ý là Mr.Radiant :))) tonny cũng thích chơi anh này đấy, nhưng mà mải tập Onion quá :'> tham hết cả 2 anh Knight thì không nên :'> công nhận lúc biến Ex lên thì kinh người :| đúng là cánh tay phải của Cosmos :| cái chiêu End All cũng khiếp lắm :-SS
    @Kuja nè ;)) tớ thích trò thả bom lắm :devil:
    @Share cũng được ấy, nhưng mà tớ có biết item nào đâu mà mò ::( tớ muốn tìm cái item chuyển đổi Ex Force thành Brave Points (lần gì Ryan thịt 1 tên Golbeza thấy nó đeo item đó), rồi item + Ex force lên, rồi item + dam physical blah blah blah, làm sao tớ mò hết được bi giờ ::(

20. enfamama

enfamama The Warrior of Light

:|:| Mạo muội hỏi các bác 1 câu ạ.
    Số là em chơi phá đảo bản j ồi, bao gồm inward cháo nữa, nhưng thú thật em vẫn chưa biết làm thế nào để online óanh với người chơi khác :P:P
    Vậy các bác hướng dẫn em với nhen, óanh với máy hoài chán wé :(:(
    Em xin thank thật nhìu.:-*

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.