Thảo luận DISSIDIA Final Fantasy- JAP (topic số 2).

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Nổi danh trên Youtube về Jecht combo ta chỉ biết mỗi Wafull thôi ;)), anh này làm Clip hướng dẫn thì chi tiết :x ( quay chậm các đòn ) Clip đánh nhau thì khỏi chê ;))
    Tôi Equip có thể nói là gần y hệt cậu nhưng thay 1 Ring Lv 100 bằng cái ring khác có chức năng x3 ( cả game chỉ có 1 cái ) cậu tự hiểu nốt nhá ;))
    À há vậy là cũng combo Jecht bằng cách nhìn động tác nhé =)) tưởng dùng ngoại cảm ;))
    Tôi combo được Jecht đơn giản là vì xem Clip của Wafull nên tập 1, 2h là ổn ;)).
    Các đoạn Video của gametrailer xưa nay ổn định lắm,đâu có die đâu mà ko coi được :|
    Ô là la Cecil ta mới phát hiện ra 1 số trò imba ;)) đang luyện đây :x

2. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@bebi: căn bản có cái học bổng ngon ngon thôi :x tớ vào đó có thêm lí do vì có ngành tớ thích là design :x
    @ai đưa link Youtube cái video kia giúp tớ với :((

3. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

RMIT học tốn kém lắm ta ko dám theo ;)). Ta khoái IT nhưng có lẽ chỉ cùng lắm là học FPT hoặc đi vào Bách Khoa ghiền thoai ;)). Hơn nữa dạo này Mama và papa đang có ý định cho ta học công nghệ sinh học ;)) ( bảo mai sau sang Nhật làm cho đối tác bên đóa :x )

4. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity

@tonny: tớ thì bà chị bắt vào sau này qua Úc phụ bả làm kế toán :-*. Mà vô đó săn học bổng chắc lực học của cậu kinh lắm nhỉ :-ss.Mà clip cậu nói là cái này phải ko
    [video]fjmzclyZcEo[/video]
    @kyyu: xin lỗi cậu chứ tôi chơi Jecht cũng 1 phần = cảm giác vì quen rồi, còn tôi nói cậu là nói cái vụ nghe nhịp nói cơ chứ chơi game mà ko nhìn thì chơi = gì .Còn cái vụ ring tôi cũng chả muốn bàn với 1 ng` thích nói miệng hơn là đưa ra 1 rep cụ thể. So mind ur own business !!!

5. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Thì cậu cứ tự thử để kiểm chứng đi ;)). Jecht của mình mở được 4 Slot tính đến hiện tai thôi do còn mở cho các Char khác :|. Thật ra dạo này mới đụng vô Jecht chứ ko ưu tiên chơi từ đầu ;)). Số nhẫn tôi có cậu cũng có nên có thể tự kiểm chứng ;)). Qua cái Clip của cậu mà tôi đọc đúng cậu đeo Ring gì thì => tôi ko phải kẻ chém gió nhá ;))
    Bản E màu mè khác với bản J chút xíu nhưng nói chung Gameplay thì vẫn vậy thôi ;)). Chà SE còn cho chúng ta xem 1 Series Flare của từng bản nữa :|

6. lonelynomore123

lonelynomore123 T.E.T.Я.I.S

Đúng là clip này rồi, quả nhạc nền hơi ảo, vẫn thik bản cũ hơn, chậm với nhẹ nhàng chứ ko uỳnh uỳnh như đấm vào tai thế này.

7. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

rồi nữa, mạng nhà mình lởm quá, load mãi không xong =(( nhưng đúng là Clip này rồi :x có mấy skill mới thì phải, mọi người thấy hôk :D đòn Flare lv3 của Shan khác quá :|

8. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Có thấy khác mấy đâu :| vẫn là bắn ra mấy cục lửa tụ lại rồi nổ bùm 1 cái mà ;))

9. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

@tonny : săn học bổng thì vip roài như mà nó tính chỉ tiêu trường , mỗi trường nó cho 1 hay 2 cái thôi à, chứ ko fai ai cao thì lấy đâu. Nếu ko chắc trường tớ lấy hết học bổng:P. Vào học Design đi zui lém ;))

10. hoangvietok

hoangvietok Legend of Zelda

Có ai đánh bại con inward chaos lần biến hình lần 3 ko tui đánh hoài ăn ko nổi lần 3 :(

11. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@hoangviet: kinh nghiệm đánh chaos bạn có thể hỏi Kyuu. Avar đẹp quá đi :x
    @NVT: đã quyết thế mà :x kệ chứ, cứ apply đi được thì được không được thì thôi, hồ sơ của tonny nói chung cũng ngon :D

12. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity

@tonny: để ý kĩ sẽ thấy chiêu God of Speed của a Seph đc thêm 1 hit nữa đấy :D. Mà sao nộp hồ sơ sớm thế :P, tận hg? tí mùi của hè đã chứ ;))
    @hoangviet: cậu có thể đánh bại chaos cả 3 lần rất đơn giản là dùng Emperor Mateus :D, cậu thử xem :)
    @NVT:RMIT có vụ làm thêm này nọ hok huynh :D
    @Ryan: Có gì post mấy cái clip dùng Emperor đánh CoD và Kuja nhé :), đánh 2 đứa này mãi ko xong :(

13. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Mình cũng dùng Empeor đánh Chaos vài lần và công nhận rất hiệu quả do Hp Atk của Empeor khiến chaos phải né liên tục và rơi vào lưới điện => ăn đòn ;)).
    Empeor đánh Chaos thì phải tuân thủ nguyên tắc là ko để nó áp đảo mình nếu ko thì đắm đấy ;)). Hơn nữa Empeor ko dễ chơi đâu ;)) vì tất cả các đòn Brv lẫn Akt của con này đều thuộc dạng yếu ;)). inward chaos 3 là Chaos lv 110 ( hơn mình 10 Lv nên các chỉ số của nó phải gọi là vượt trội :| )và nó lại còn được tăng gấp 4 lần sức mạnh các đòn Brv so với Chaos 1 ( vì lần này nó buff lửa để đánh :| ). Con này nó chơi tởm lắm vào trận sẽ liên tiếp tấn công = các đòn Break ko nghỉ làm mình gần như tức thở :|, đọc hướng dẫn của mình để biết nó xài chiêu gì và cách đỡ ra sao ở trang 1 nhé :D, nếu qua được đợt này thì tìm cách đứng xa nó ra để có thời gian thở mà xuất chiêu đánh trả cũng như nắm bắt hành động của nó ;))
    Bạn đang cố gắng Unlock Chaos à cố gắng lên nhé ;))
    Avata của hoangviet ko nhầm là Lưu Diệc Phi thì phải ;)), hồi trước cũng thích em này nhưng từ khi đi theo "Moe đạo" nên nhìn chả còn cảm giác gì =))
    Empeor đánh với Kuja và CoD về cơ bản là gần như ko có cửa ăn bởi 2 lý do:
    1. Kuja và CoD đều là 2 con đánh Hp Atk thuộc dạng Magic rất mạnh vượt trội so với Hp Atk của Empeor
    2. Kuja và CoD đều nucker từ khoảng cách xa nên lưới điện và các loại bom của Empeor trở nên ko hữu dụng ;))
    Nhưng mình cũng đã ăn được mấy con 9/9 của 2 bọn này roài ;))
    Thật ra Empeor chỉ thích hợp khi chiến đấu với các bé cận chiến còn các Ranger thì khó lắm;))

14. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@lonelynomore: mình hok nói Gabrant trong DFF mà là Babrant trong FF12 kìa (mặc jáp đầy mình nhưng lại bị 1 team tay ko tất sắt đánh nhừ tử :D ).

@bebi: Emperor tui luời đánh với mage lắm (tại tụi nó thủ đoạn wá :(( ). Nhưng nếu chịu khó đánh từ từ, thua thì retry hok dc thì luyện lên tý rùi retry ... thì cũng đánh dc đó.
    Cái câu nói trong sign nghe wen wen ^^!

@kyuu: yếu dam. hay yếu thế ;)) (1 viên 1k nên khó coi là yếu dam. dc :D).

@tonny: Hồ sơ ngon thì cũng là 1 lợi thế ... chung cho tất cả mấy ng đi xin học bỏng =(( (như hồ sơ của mình hok bik có ai nhận ko ta ? Điểm số giữa các môn chênh lệch nhìn vô cười vỡ bụng =)), có môn cao wá ... có môn thấp, ko có thấp wá nha ;)) ). Anw good luck ^^!. Mình cũng thix đồ họa và kỹ thuật lắm, nhưng lại mún dc làm chung với Hideo-sama hơn ^^!

Coi xong cái clip ... điều duy nhất thấy mừng ... là jọng Eng của Firion trầm hơn giọng Jap (hợp với anh này hơn ^^!).
    Mấy hôm nay bận đủ thứ chuyện hết =.= chán wá :((

15. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Mình đang nói là yếu về lực ;)). Skill HP Atk của con này rất dễ bị đánh bật bới các skill Hp Atk khác :|

16. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Bởi vậy ko nên xài bừa ^^!
    Chứ tưởng bạn nói cái brave att của anh ấy ;)) (dính lưới --- lao tới --- chơi chiêu thả bom cự ly gần, ko crit thì 300 1 viên :D, ăn xong cú đó, nhìn thằng đối thủ thấy thương lun).

17. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Mình đang nói đánh nhau với cá Mage ở cự ly xa thì lưới và bom mìn chỉ để đẹp mắt :|

18. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Đánhy với mage thì lao vô chơi đánh bom cảm tử với nó lun ^^! (để lát thử)

19. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

Bom mìn của Emperor là Projectile loại yếu, Dash qua được :D HP Atk của Emperor cũng là Projectile nên Guard bật ra được :D nói chung, đúng như bản chất của Emperor, phải thủ đoạn mới chiến thắng được :D chơi Emperor nên chơi các sân bó gọn và nhiều tường vách thì đối thủ chỉ có khóc thét :-j

20. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Bó gọn thì Empeor còn dễ chết hơn nếu gặp những người chơi cứng tay :|. Empeor thích hợp nhất với các sân có địa hình rộng mức trung bình và bàn đó có nhiều vách ngăn tạo thành các lối đi nhỏ hẹp :| ( đúng chuẩn là bàn Fan II ;)) )
    Tonny nói thế này dễ gây hiểu nhầm lắm nha :|, mình xin nhắc lại 1 câu là cái HP Atk này ko Guard bằng nút R đâu :|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.