Thảo luận DISSIDIA Final Fantasy- JAP (topic số 2).

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Hình như có patch Eng thì phải, thấy search trên google có, nhưng tui ko down được :|, nên đang có ý định down Eng về chơi lại ;;).
    @tony: chiêu 4 quả cầu đen đó nên hạn chế dùng thôi, dễ ăn đòn lắm :)).
    @ryan: mất thời gian cũng phải làm vì thắng lợi mình có thể đạt được >:)
    @yukata: bạn lên Dissidia.wikia.com đi, trên đó có dịch skill ra từ tiếng J đó :D

2. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@anh em cẩn thận, sắp có kẻ có ý định bombard chúng ta bằng infinite combo của Jetch rồi đấy :)) tớ lại phải tập thêm đôi chân của Onion để chạy cho lẹ rồi :)) khổ thân Firion rùa bò của Ryan :))
    @Kyuu: ấy, đúng là chiêu đó dùng solely thì tệ vô cùng :| nhưng nếu kết hợp yếu tố bất ngờ của nó thì ;)) tại vì một số người cứ lăm lăm nút R thôi nên không dùng cách bình thường được :| Gamefaq khẳng định "vì các đòn tấn công của Sep rất lộ nên bạn cứ yên tâm" <<< =(( chiêu Shadow Flare có một lợi thế đó là KHÔNG GUARD ĐƯỢC <<< hiểu là GUARD LÀ CHẾT NGAY ;))

3. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

ai bảo ko guard được ;)), tui hôm nọ guard rồi, quan trọng là phải đứng lệch vị trí 4 quả cầu giao thoa, sau đó dùng mẹo là guard ngon lành thôi :). Chơi Jecth thì tớ xài con Jecth, căn bản char này range tấn công quá ngắn nên biết cách là ăn được hết.

4. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@tonny: Nếu cậu dùng Shadow Flare, mình sẽ tôn trọng ý thix của cậu = cách ko né ^^! cùng wá mình xài chiêu phản đòn của Firion thui (tra điện Sep 1 tý ;))).
    @kyuu: Sao cứ thĩ chơi kiểu ko tôn trọng ngưới lớn thế =)). Như tui nè xài ngưới lớn hơn để chơi thằng Jecht ko àh (anh EM. nè, Gobez nè :D)

5. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Dùng chiêu này thì khác nào tự tạo sơ hở cho đối phương đánh :))
    Vì chiêu này thực sự là ko nên Guard vì 2 lý do:
    1. Mất thời gian
    2. Khó
    Mặt khác Dodge tốt hơn nhiều :))
    Ryan: chiêu của Sep tạo ra 4 quả cầu 4 hướng nên đòn Guard của Firion ko hiệu quả đâu ;))
    Tidus đánh Jecht rất tốt :)) vấn đề người lớn người liếc thì liên quan gì :|. Đã vài chiến trận thì anh em, cha con đều ra địch thủ :;))

6. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity

Đã luyện đc Jecht rồi :D, chỉ còn hơi miss timing để chain HP atk vô thôi :P. Mọi ng` ai rành về Seph chỉ mình tí bí quyết đi . Mình chưa quen a này vì khi đánh sơ hở nhiều quá :(

7. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Ryan + Kyuu: có ai nói là tớ CHỈ DÙNG SHADOW FLARE không đâu ;)) đòn này dùng một mình thì cực ngu, nhưng kết hợp thì cực hay ;)) Tớ sẽ minh chứng ngay với Kyuu trong lần offline đầu tiên ;))
    @Kyuu: dùng lộ liễu thì đòn tấn công nào cũng bị khắc chế được hết ;)) vấn đề là timing ! Timing đó :devil:
    @Ryan: cái vụ 4 hướng đó cũng là 1 lợi thế to lớn >:D<
    @bebi: hjx, nói ra thì họ biết hết mánh của mình còn đâu ::(

8. yutaka_hikaru

yutaka_hikaru C O N T R A Lão Làng GVN

:-w Ai chỉ cho mình cách chỉnh trong phần story mode nhu nào mà ko mất điểm DP ( destiny point) dc ko
    Và cách nào farm Ap nhanh nhất hic hic

9. lonelynomore123

lonelynomore123 T.E.T.Я.I.S

Farm AP thì chỉ có cách chọn Special day, đi đánh X-death max hết mọi thứ, thì được 6 AP sau mỗi trận, hình như vậy :D.

10. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

đánh Chaos trong Duel Collessium :)) set Special Day max hết các chỉ số :D bạn nhờ Kyuu hướng dẫn thêm ý :D còn DP thì cách tốt nhất:
    + Farm tối đa DP chance (đọc dissidia wiki để biết thêm chi tiết về điều kiện ăn DP chance)
    + tiết kiệm đường đi (ví dụ nếu có 3 con lính thì bạn chui vào giữa 3 con, thịt hết cả 3, vừa tiết kiệm đường đi vừa thăn được DP chance :D)
    + DP chance được tính từ khi bạn bắt đầu dời vị trí cũ cho đến khi bạn tương tác hoặc bị tương tác với bất cứ 1 đối tượng nào trên đường :D cứ thế mà lựa đường cho phù hợp :D
    + DP không phải cách tốt nhất để có đồ bonus đâu, đừng tiếc, đi sao cho không bi âm thôi, còn thì cứ tương tác hết đi, hòm đồ hay quái chặn gì gì đó cứ thịt hết đi :D

11. lonelynomore123

lonelynomore123 T.E.T.Я.I.S

Mà quên mất có cái này ko hỏi, có bạn nào chơi mà thi thoảng máu đang 9999, vừa vào trận còn 4999 ko, chả hiểu sau lại bị bệnh này.

12. Shu

Shu Dragon Quest

Sao vào game mà mãi cái bảng unlock calendar với char lại ko vào được :(
    Ai giúp giùm với:D

13. bebi1506

@tonny: vậy khi đi off nhớ lưu clip lại rồi post cho a e học tập nhé :)
    @lonely: có thể do eff của GF đó bạn :D

14. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Con Gf nào làm dc điều đó...nó là trùm thiên hạ rùi =))
    Có thể chỉnh nhầm set đồ đó.

@Kyuu + Tonny: thằng bạn mình cũng nghĩ vậy khi chơi Shadow flare đó thui ;)). Hình như bạn NgaoVanThien cung vậy.

@bebi: cón 1 đống clip của lần off "phuơng Nam" nè =)) cần hok ^^!

15. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Ryan: cần chứ :x up hết đi người đẹp :'> đang không có gì xem buồn lắm đây ::( quên nói không biết mọi người biết chưa rằng thì là tớ đang bị thu PSP để ôn thi đại học nên ít chơi bời lắm ::(
    @Yên tâm mỗi người mỗi khác, tớ rất tâm huyết với Sephiroth (char đầu tiên chơi bên Chaos và thứ hai trong trò chơi) nên cũng tự tạo lối đánh cho riêng mình rồi ^^ đi off sẽ lưu lại Clip cho mọi người cùng tham khảo :P

16. bebi1506

Tại chưa dùng hết GF nên còn nhiều con chưa biết eff lắm:P. Up clip đi ty, đg muốn học hỏi thêm kn đây :-*.

17. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Thì mấy cái clip cũ đó. Tại có 1 số bạn mới m1un coi nên để wa topic cũ tìm lại cho ^^!

Ai có replay thì cứ post lên mình đem lên post 1 làm bô sưu tập trên đó lun cho đẹp ^^! (mấy cái cũ cũng làm ơn đưa lại dùm nha, kiếm mệt wá :P)

18. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Hello bà con lâu lắm mới vào, :D.
    @tonny: ai bảo DP ko quan trọng, cậu nói thế bạn ý thiệt đấy :-w. Có những summon chỉ có thể kiếm được trong story mode bằng cách kết thúc 1 màn của story đó với 4 DP sẽ được summon, ngoài ra hiện tại tớ chưa tìm được cách nào khác :|.
    Cậu vẫn kiên trì với Sep à, tớ chơi Cloud cho AC tái đấu nhé ;)), hay đổi con khác thực dụng hơn nhỉ ;))
    Về vụ máu 9999 vào trận còn 4999 có thể do 4 lý do:
    1. Đồ và accessories bạn đeo.
    2. Đồ và accessories com đeo.
    3. Do tác dụng của map ( cái này random nên hiếm )
    4. Cái này là do chơi Story mode hay Duel Colessum sau 1 trận đấu bạn ko được hồi phục đầy đủ ( TH này thì chắc ko có máu 4999 đẹp thế đâu =)) ).
    Farm AP mạnh nhất và nhanh nhất thì mỗi lần 54 AP ( vì thế skill có tốn đến đâu cũng tầm hơn 10 trận là max )

19. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Tớ thấy trên dissidia wiki có nói hết cách lấy summon đó Kyuu ơi ^^ tớ chưa thử, vì thực ra tớ không cần nhiều summon, tớ chỉ dùng đúng GF Alexander manual thôi, vì nhân vật của tớ dam bé mà :D tớ thấy chỉ có 1 vài summon là mình hay dùng thôi, bọn còn lại tác dụng không hay, hoặc không bằng các con đó, ví dụ thì... mình quên tên rồi :'> cụ tỉ như con Magic Pot, Shiva, rồi con gì như con hổ, con thần chết, etc :D
    @HP thế thì chắc do map hoặc do item, tớ nghĩ thế :|
    @Kyuu chỉ kĩ cho bạn ý vụ farm AP đi kìa :D

20. Shu

Shu Dragon Quest

Có ai biết clip nào pro Squall không :D
    Đang mún tập chơi thử chàng này :-*

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.