Thảo luận Dissidia Final Fantasy (JAP). VER 3

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/8/09.

1. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

con đó cũn khá mà bác,nhưng chỉ dc trong lúc EX thui,còn bình thường thì...tệ,nghe tên nó cũng biết mà,có chữ EX lun và có cả chiu gồng EX nữa mới ghia:))

2. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@Ai đó hỏi về vụ Cap + 100: hình như nó tính theo lv cao nhất của các char mình và số lần mình đánh Com nữa (mình nhận thấy thế).

@Ber: khi nó hóa ex thì =(( (thằng này phải chơi cơ hội .... có khi chơi bẩn, dùng Ring hỗ trợ ex fight6er như hút, tăng lượng hút dc ....)

3. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Thấy mọi ng hỏi về Rosetta Stone nhiều wá (dù vừa mới trả lời cách đó 1 2 trang =.=) nên mình gom lượm 1 số kinh nghiệm kiếm Stone cho mọi ng ^^!

Giới thiệu:
    Rosetta Stone là 1 nguyên liệu wan trọng trong game, với công dụng tăng thêm khả năng đeo trang sức cho các nv (mới vô mỗi char đeo dc 3 cái, về sau tối đa là 10). Nó đồng thời là nguyên liệu để mua Ability tăng độ thông mình của nv mình lên khi chơi kiểu ra lệnh truyền thống (ko đề cập đến ở đây).

Cách lấy:

Cách bình thường:
    -Đi story mode:
    . Đi bt, chịu khó mở mấy cái rương thì ít nhất cũng dc hơn 1 chục viên ^^! (trong shade impluse cũng có).
    . Sau khi đi bt vậy, bạn xài mấy viên đó hết .... lòng tham ko dừng lại :>, bạn mún có thêm nhưng cái rương chứa Rosetta có jới hạn .... Thế là chúng ta làm 1 cách khác, đó là trong 1 màn bất kì của Story mode, ráng tích trữ 7 DP và finish màn :-o (ko tính 1 DP cần để tới chỗ kết thúc màn, => phải tìm dc ít nhất là 8 DP :|).

-Duel Coloseum:
    . Như các bạn thấy, ngồi cày 7 DP thật sự rất khó (mất thời jan, lại chỉ kiếm dc 1 số ng liệu bèo..) :D. Nên chúng ta ko nên ngồi làm vậy ^^! mà hãy chui vào Duel Coloseum chơi. Tại đây, bạn sẽ phải battle các Com hiện ra dưới dạng card (chọn card nào thì phải đánh Com đó), mỗi đứa tương ứng 1 số tiền thưởng nho nhỏ. Việc bạn cần làm là thu càng nhiều tiền càng tốt, sau đó đổi các nguyên liệu cần thiết sau = số tiền thu dc:
    -Wind Stone
    -Water Stone
    -Life Stone
    Lấy 3 viên đó, vô Shop, phần Trang sức, đổi lấy Rosetta Stone :-*

-Arcade Mode:
    Chọn mức hard, finish, bạn sẽ dc nguyên liệu dổi Rosetta Stone. Nhưng ở đấy, bạn ko thể tự custom nv theo ý mình dc => cũng hơi cực =.=).

Cách Farm RS = 2 người ^^!:
    -Chuẩn bị:
    . 2 máy psp, đều có DFF cùng phiên bảng (ko lại có ng lấy bảng Jap đi chơi với bảng ENG =.=)
    . Cả 2 đều có đủ nguyên liệu đổi RS, và 1 viên RS.
    . Chọn chế độ chơi VS, người bị đánh sẽ đeo RS và các nguyên liệu (tùy vào số slot của nv bạn chọn mà phân bố). Ngưới đánh thì đeo các Ring có công dụng tăng khả năng rơi Battlegen như Sunrise, moonrise vô.
    -Vào trận:
    . Các bạn nên coi xem, mấy cái NL và RS sẽ bị rơi ra khi nào (mới vô trận, lúc hiện thông tin đối thủ, bấm R 2 lần hoặc bấm L 1 lần). Sau đó cứ dựa vào đó là thực hiện thôi ^^!

Chú ý:
    Bạn có thể save ghost data để sau này có thể tự farm 1 mình
    Khi Là ng bị đánh, bạn nên đeo đồ + Hp và Def (để dai hơn, tạo dk cho ng Farm ^^!).
    Khi là ng đánh, bạn nên tháo Weapon ra cho an toàn.
    Đây cũng là 1 cách tốt để Farm bất cứ nguyên liệu hiếm vá khó lấy nào (với đk là bạn phải có ít nhất 1 viên trước ^^!).

4. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

Vụ fin với 7dp tớ thấy cũng ko khó lắm, ít nhất là trong story của cloud :">. Dĩ nhiên là trận nào có dp chance cũng phải thịt bằng được. Thấy ko được thì retry ... đã kiếm được mấy viên rồi :)).

5. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Nhưng vô Dc kiếm nhiều loại nguyên liệu khác lun ^^! (chứ mở nhiều slot mà ko có ring phù hợp, hay trang bị tương đối thì cũng như ko àh).

6. ***????***

***????*** Mr & Ms Pac-Man

Ryan lấy được cái ring+20Cp vs +40Cp chưa vậy ~.~
    có gì thì update cách tìm nguyên liệu Trade mấy cái đó được không ^^

7. FFFF

FFFF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cùng một đứa bạn nữa đeo Rosetta Stone vào và chỉ Rosetta Stone mà thôi, dùng 1 character lv 100 ko equipment ko accessory nào khác để làm Ghost. Đánh nhau 1 trận adhoc để save ghost data. Sau đấy battle con ghost đó, gắn một đống Sunrise và Moonrise cùng Booster Accessory vào :-?? VOILA !

Btw, tắt hết Abilities của con ghost đấy luôn cho nó easy target 8-}

8. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Đó là cách làm jan manh, ma mãnh =.= mà mình đã dùng từ đó tới jờ ^^!

@???: mình đang farm trang bị, chứ đeo đồ 78-80 mà đi vô Dc tìm nguyên liệu thì ... =.= (đau đớn)

9. Mo...Mo...Moeeee

Mo...Mo...Moeeee Mario & Luigi

Thật ra chơi đến lúc trình cao lên rồi thì ko cần đồ đánh vẫn ăn bọn lv 100 đeo đồ xịn, có khi còn rớt ra được đồ xịn ngon hơn nữa. Có điều mất thời gian bỏ bà với lại sơ ý 1 cái là đứt ngay :-??

Hồi bữa ngồi luyện tay đôi với thằng Seph lv.100 tục chết mịe :-??

10. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

Có cách nào chuyển cái save ghost data qua ko nhỉ, chỉ mình nó thôi ấy, file save vẫn là của tớ. tớ ko có điều kiện để làm được trò đó :(.

11. ~Scarless~

~Scarless~

ai cho hỏi cách lấy 2char fan 12 và fan11 đê

12. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@HEOCuay: =.= sao ko hỏi bên kia. Bên này để có mánh jì mới thì post lên thui. Vụ 2 char 11 và 12, có lẽ bạn phải finish 10 story của các char, xong Shade impluse, đi 2 cái Distant Glory thì sẽ mua dc trong Shop

@MO MO MOEEEE: Bạn thử tháo hết các skill ra, no EQ, No RING (thix thì tháo lun cái ability R + tam giác) rùi vô chơi với Com lv 100 đi ^^! cũng vui lắm đó :D

13. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

Ko ai trả lời tớ cả à :| adasdasd

14. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Chà có vẻ bà con ko chịu đọc HD của tớ :))
    Toàn vô hỏi nhìu cái HD có roài
    @tonny: Chưa viết đến phần Sep đâu ;))
    Có lẽ là ko được đâu :| Silver_veno à :|
    @Ryan: đi DC thì cứ đi từ cấp cùi nhất đến cao nhất là tự khắc kiếm được đồ đạc ngon thoai mà :D
    Nếu cậu mún kiếm đồ bằng cách chăn Com thì tớ khuyên là nên xài Zidane, cho Char này đeo cái mũ và găng của Thief vào, sau đó mua cái tăng tỉ lệ rớt đồ trong PP Catalog roài đánh đồ đạc ra nhiều lắm ;))

15. Silver_veno

Silver_veno C O N T R A

Đọc rồi, có điều là tớ ko có bà con bạn bè gì có psp để xài mánh ấy nên muốn hỏi có thể xài save của người khác nhưng chỉ riêng cái ghost ấy ko?

16. Mo...Mo...Moeeee

Mo...Mo...Moeeee Mario & Luigi

Ko có Block với Evade thì thắng bằng niềm tin à :-??

17. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Ý mình là tháo ra, để lại các skill cơ bản thôi (skill mới vô có đó) ... chứ tháo kiểu kia thì thánh mới win nổi (ko tính hack :)).

@kyuu: có vụ đeo đồ Thief vô rùi hốt đồ dễ hơn nữa àh :-o (thanks, nhưng mình bombar = Firi, đồ ra cũng nhiều ...... toàn đồ Firi ko xài dc :|).

18. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Thực ra trong Bản E thì mọi Char đều có thể đeo được mọi loại đồ Ryan à =))
    Ví dụ Terra là Mage mà cầm Great Sword + đeo Heavy Amor đánh ầm ầm =))

19. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Cái đó là xài Ability =.= Hùi đó mình cho Tidus cầm greatsword chọi ỳ xèo nè =))
    Còn ở đây mình nói đến vấn đề tự xài =.=

20. TaeYeonizMyGenie

TaeYeonizMyGenie Mr & Ms Pac-Man

^
    Muốn tự xài kêu thằng SE nó tung bản patch rồi sẽ đc thôi =))