Thảo luận Dissidia Final Fantasy (JAP). VER 3

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 17/8/09.

1. hoangtunha

hoangtunha T.E.T.Я.I.S

Bây giờ chán Cloud chuyển sang cày Zidane ( yêu thích char nào agi cao , dù có Onion Knight nhưng hok thích , quý Zidane hơn ) =))

2. Shu

Shu Dragon Quest

3. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

@bebi: mô phật :|. Ta đã tu lên cảnh giới thần thánh nên gái gú chỉ là phù du, Anime mới là vĩnh cửu =)).
    @Shu: Tidus đánh tốt ra phết ;)), nhưnng Cloud thì mấy quả Braver lỗi quá :| ( ở cự ly ngay gần trước mặt Tidus mà xài khác nào tự sát )
    @hoangtunha: Zidane gặp Char tủ của ta thì tan xác pháo =))

4. Kiracn

Kiracn Dragon Quest

Ai có lòng tốt thì up re lên host khác đê ,mình koi với :)) , đang chơi game này mà mún bít trình mấy ông thía nào quá :)) , thấy mấy ông kêu hoai` Squall khâu dứt điểm :)) mình thấy ổn cả mà :)) cứ bình tĩnh mà bem thì khoai se nhừ thui :)) , char tủ tui đó :))

5. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity

@hoangtunha: bạn cứ tập Zidane cho thạo đi, thằng Kyyu nó nói nhảm đó #-o
    @Shu: đánh hay phết, nhất là mấy quả dodge Braver:)
    @Kiracn: cài lại win đi, từ hồi biết net h mới thấy có ng` ko vô đc YouTube :|. Còn thằng Squall yếu về khâu dứt điểm là chuyện tất yếu rồi \m/
    @Kyyu: Trg` hợp của u chắc hết cứu chữa đc rồi =))

6. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Mình đang up lên nè .... vẫn ko thể up lên mấy web host video dc =.= (dù đã fix tường lưả).
    @duocean: cái trận kháng chiến trong Life stream á ^^! 1 miến đất nhỏ làm nên cơ nghiệp :D (thiệt tình lúc đó hok nhớ save lun mới bùn).

@kira: Squall dứt điểm khó lắm. ko có skill nào wơ nhanh mà rộng bề ngang hết. Nếu đánh với Com bạn sẽ thấy dễ nhưng wa vs ng thì vừa nhá đen màn hình là vèo.... nhảy ra chỗ khác =.=

replay mình đã để link ở post 1

@kyuu+tonny: hai ng tính khi nào off vậy ^^! (bik đâu sau khi tổ chức xong, sẽ có nhiều mem HN hơn ấy^^!)

@hdulong: đánh có dấu dùm nha )=.=( (PS: yahoo ko vào dc .... có jì tui gửi vào hộp thư forum nha). còn sau này, đợi bảng Eng ngon lành 1 tý rùi tổ chức (lúc đó chắc thi ĐH xong rùi, đi thoải mái).

7. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

@bebi: ta nói sự thật, cứu chữa cái gì ở đây, mỗi char phải có char khắc chế chứ, Zidane cũng vậy thôi ;)). Thế bạn định chữa bệnh gì cho tớ, bệnh về anime hay bệnh về chơi DFF ;))
    @ryan: tonny 9/9 có máy, chắc phải vào chủ nhật may ra đi được.
    @hoangtunha: bạn thích cứ tập vì chưa chắc chúng ta đã đánh với nhau, mà có đánh chưa chắc đã đánh tớ đã dùng nó, bật mí thêm về char tủ của tớ Com đánh ngu lắm ;))

8. hoangtunha

hoangtunha T.E.T.Я.I.S

Char tủ của Kyu là ExDeath hử =)) , mà đánh online thế nào vậy có phải là dùng mạng wifi hok vì mình ở bên Nga nên hok gặp mà đánh được , ai bik cách đánh qua wifi thì làm ơn chỉ cho mình :D

9. nick_lie

nick_lie Mr & Ms Pac-Man

uk` thank ban . Ghê thật xem xong mấy cái clip mún chiến ngay wa' đi
    mình sợ nhất cái kiểu đánh 1 cái đợi 1 hồi tới lượt chém 1 cái
    h` thi` minh` mê FF rui` đo'
    cho hỏi la` cái mày cứ đánh tay đôi thế thôi hay có cốt truyện ép đồ hay trang bị j` k . Có ai viết hướng dẫn hay nhung~ cái cần biết về FF D nay` chưa ạ
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    :((:((:((:((:((:((:((:((:(( ki` vậy h` sao mới chơi dc đây huhuhuhu em xai` cái 3k thế là hết:((:((:((:((:((:((:((

10. Shu

Shu Dragon Quest

11. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Nghe các bác bàn thèm quá . 1 tuần nữa đã ra bản e . Hy vọng không phải 5.55

12. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@Shu: đưa nhầm link rùi kìa, trận vs Sep ấy =.= . Hình như đây là trận đánh định mệnh của Firion ... sau trận này ảnh đi nghỉ mát lun ^^!, kêu anh em ra trả thù :D (bài nhạc + sàn đấu rất hợp với với tình cảnh Firion =.=).

Trò này hình như ko chơi Wi-fi dc. Mà nếu dc thì lag lắm đấy chơi off, lan còn lag nua nói chi.... (nhìn repal mượt vậy đó chứ trong trận lấu lâu giật thấy rõ lun =.=).

@duocean: trận vs CoD biến ex bừa wá nhá. sau này nên rút kinh nghiệm ... để dành ex lo hậu sự ^^! (số lần biến ẽ nhiều hơn số lần break ^^!).

@NVT: dạo này khoái nuke wá nhá :D

13. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@trận Tidus vs Firion, gần như Firion không có cơ hội chống trả :D nếu Firion không có sân đất bằng thì có thể nói 90% phần thua thuộc về chàng :D thiện tai, kết quả này đã được đoán biết trước :P anw, phải công nhận bạn chơi Tidus lần này rất tốt, biết rất rõ điểm yếu của đối thủ, dodge tốt :D đòn dodge and throw là đòn nguy hiểm nhất, sau đó đến dodge and spin, được, duyệt :D
    @cũng muốn đi lắm, nhưng mà chưa có máy Ryan à =.= với cả, có máy rồi tớ cũng phải tập luyện chút để lấy lại cảm giác, chứ lâu không chơi tay nghề thui chột nhiều mà :D kĩ năng mới mà tớ học được cho OK của tớ lại càng cần cảm giác nhanh nhạy ^^ mọi người thông cảm cho tớ nhé ^^ sẽ cố gắng PR cho hội mình :x

14. Shu

Shu Dragon Quest

Đã fix lại link, mọi người xem thử nha :)

15. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

@Ryan: Dạo này trong trường toàn dùng nuke như Ultimacia để đánh, nhưng vẫn dùng con tủ như Squall hay Sephiroth. Dùng nuker như Ultimacia đúng vui luôn:))

16. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Có ai coi mấy cái clip mình up hok vậy =.=
    Trận đánh với Zi có 1 pha fake skill đẹp lắm đó (fake ngoài sức tưởng tượng lun =.=, fake mà baY lun ống ex =.=)
    Sau đây mình sẽ làm 1 bài cung cấp kinh nghiệm khi vs với COm, vs human ^^! (tuần này ssẽ rãnh lắm đây ^^!)

@NVT: Ulti nuke còn dc chứ CoD nuke thấy nguy hiểm wá (ko giữ cự ly dc). Bị Firion chơi 1 phát Iai style (rút kiếm ra chém 1 nhát xong đem dấu liền).....

17. Kiracn

Kiracn Dragon Quest

Có ai chơi thằng Pizzaro ko thế nhỉ ? thấy mọi người có vẻ ít nói về char này :D , tui dang train nó đây :)) , thấy anh này có một style rất chi là xi tên =)) , trò này nghe nói tụi nc ngoài nó chơi wifi dc , đánh ầm ầm , tất nhiên là mạng của nó khỏe hơn cái adsl cùi bép nhà mình nhìu >:) đây là web về Dissidia qua wifi của bọn tàu khựa http://psp.cngba.com/fzff/ hình như là phải dow 1 phần mềm ji của nó về mới bem được:>

18. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

@ Ryan: Ý Ryan là sao? COD bị gì?:|

19. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Thì anh đang farm hp att lên Firi, thì bị slash 1 phát bất ngờ khi brave đang ở zero =.= (bởi vậy mới nó CoD nuke hp hơi căng ... dễ bị phản công wá).

20. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

@Ryan: Con nào chẳng bị dễ phản công, chủ yếu là người cầm biết cách né ko thôi, chứ Ultimacia cũng dễ bị vậy.