Thảo luận Dissidia: Final Fantasy (ver.2)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 4/10/09.

?

Theo bạn, bên phe Chaos, anh (chị) nào ra dáng đại ca lãnh đạo nhất ? (Ko tính Chaos)

1. Garland

10 phiếu
    8.0%
  2. The Emperor

17 phiếu
    13.6%
  3. Cloud of Darkness

6 phiếu
    4.8%
  4. Gobez

4 phiếu
    3.2%
  5. Ex-Death

4 phiếu
    3.2%
  6. Kefka Palazzo

5 phiếu
    4.0%
  7. Sephiroth

61 phiếu
    48.8%
  8. Ultimecia

3 phiếu
    2.4%
  9. Kuja

1 phiếu
    0.8%
  10. Jecht

7 phiếu
    5.6%
  11. Gabranth

7 phiếu
    5.6%
  1. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

Bị pa má tịch thu PSP trong 1 thời gian rất rất dài :)) thật đau khổ :(( có lẽ phải đến cuối tháng 2 Tonny mới lấy lại được PSP :(( sao số mình khổ thế này :(( có ai cho Tonny chơi chung PSP với :((

2. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

tonny đợt tới đi Off đê, có gì share máy ra chơi là đc mà :). Thế đợt sinh nhật này có off ko :D. À mà lấy cớ là sinh nhật cho con cầm máy 1 tuần đi :) ( sinh viên đại học rồi mà còn bị quản ghê vậy :| )
    Người này chơi người này nghỉ ăn uống nói chuyện ;))
    @thienvuong: huynh rủ bạn mình đi off đợt sinh nhật tonny được ko :D

3. dangvongquoc

dangvongquoc T.E.T.Я.I.S

à, tại vì em chơi tidus mà quên save, chỉ có mình bạn em save nên em xin post luôn file replay ai muốn xem cứ copy vào save để nhìn kỹ hơn và dễ điều chỉnh, chứ nếu em convert sang dạng phim thì chỉ xem có một góc độ (coi kỹ theo hướng nhìn của tidus khi sep trúng chiêu lần 3 rồi chỉnh góc độ)
    đây là chiêu đẹp nhất em từng thấy :D
    http://www.mediafire.com/download.php?mryynjzimvt

4. HoangNam1712

HoangNam1712 Youtube Master Race

em đang chơi các nhân vật như cloud squall sephiroth and warrio of light,em muốn build nhẫn để công thủ toàn diện ai có cách build nào hay bày em với:D.Hiện đang build:2 nhẫn +10damage,1 nhẫn+15damage,2 nhẫn + 15physics damage,1 nhẫn +25physics damage nhưng tìm chưa ra nguyên liệu,còn về phòng thủ em ko biết build sao hết ai chỉ em vơi thank nhiều:D

5. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@tonny: kiếm con bồ câu đi .. ^^! mình gửi máy ra cho ^^!

@kyuu: mới coi cái bìa VPSP 4, thấy có bài viết về Dff, đọc lướt wa ... đoạn ngay tác giả là you ^^!

@HoangNam: thường thì thủ của trang bị cùng cấp là đủ xài rùi (tại mình né và guard skill dc ^^!), nhưng nếu mún bạn có thể đeo thêm cái ring giảm 5% dam, hay 10%dam phy hoặc magic ^^!. Còn công thủ toàn diện thì còn tùy char nữa ^^!

Mấy huynh ở HCM city ...... làm ơn cho bik địa điểm để off đi. Và những ai tham ja làm ơn báo danh + jờ giất thế nào TT.TT​

6. lan_luke

lan_luke Mr & Ms Pac-Man

Thế này vậy! CN này sáng co thể Luke đi clb tiếng anh ơ NVH thanh niên rồi. Chiều CN tuần này 18/10 vào lúc 3h mình sẽ có mặt tại quán trà sữa -18oC trên đường Sư Vạn Hạnh nối dài ( đối diện trường đại học Huflit). Mình ko nhờ chính xác địa chỉ do nó cũng khá nổi tiếng và dễ tìm. Bạn nào rảnh vào lúc đó thì đến off với Luke cho vui nhé. Phone của Luke 0909638393.
    Danh sánh hiện giờ:
    Luke
    Ryan Hoang
    NVT
    Anh em nào yêu thích psp mình rất hoan nghênh ghé qua giao lưu.
    Chi phí thì anh em tự túc $ nước nhé. Giá rất mềm nên Luke nghĩ ko phải là vấn đề lớn.

Các file đính kèm:

7. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Kyuu: thế thì Kyuu train hộ Tonny cả OK, Bartz, Sep và Squall nhé :x Master hết các skill nữa :x nhưng mà 20/10 này buổi trưa Tonny bận đấy =.= mọi người kéo xuống một chút buổi chiều được không :|

8. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Thực ra 20/10 mình cũng bận học đền 4h cơ :). Nên có lẽ là sẽ off vào cuối tuần đấy :D. Tonny có ý kiến gì ko ;)), tớ luyện max all lâu rồi mà cần gì suy nghĩ hả tonny
    Nào giờ chúng ta bắt đầu tuyển mem cho đợt Hà Nội offline lần 2 =))
    @Ryan: văn phong dở tệ của ta thì làm sao đụng hàng ai được =))

9. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Ngày mai lúc 3h chiều, nhóm DFF HCM cỉty sẽ off tại wán nc -18 độ trên đường Sư Vạn Hạnh. Những ai tham ja cứ gọi dt cho mình, số dt đây 0903351992 (nhắn tin cũng dc, nhưng nhớ nói rõ =.=)

10. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

@Ryan và hội HCM: Mai mình có công chuyện đột xuất nên không thể đi off cùng các bạn được:(. Mình vô cùng xin lỗi các bạn và hẹn lần off sau nhé. Nếu công chuyện có thể hoàn thành sớm thì mình sẽ có mặt tại điểm hẹn.

11. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Vậy lại mất thêm 1 mạng ^^!, cứ thông thả nếu dc thì tới, ko dc thì cũng hok sao ^^!

vậy tình hình như sau:
    có 2 ng là mình và luke, mình có rủ thêm Danny, nhưng chưa thấy ảnh nhắn tn lại (nhắn cho bồ hết tiền rùi hay sao ý =.=), 3 ng, cũng tương đối vui vẻ rùi ^^!

12. lan_luke

lan_luke Mr & Ms Pac-Man

Hehe Có nhiu chơi nhiêu thôi. Chủ yếu cuối tuần cũng muốn cafe xả stress, kết hợp với offline psp thì càng tốt chứ seo. Ko có ai thì ta cầm psp tự sướng 1 mình vậy.

13. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Tới lúc mình đến ... mà ko thấy ai ... thì =.= (xả stess ko nổi =.=) =))

14. harryvucao

harryvucao Dragon Quest

cho em hỏi cách kiếm chaos orb đi em đánh chao break quài mà vẫn ko đc.còn các nguyên liệu như Tome of the Orator,Tom of Shadows... mấy cái đó ko có trong battegen ai bày em kiếm với cám ơn:D

15. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Mấy cái tome phải trade trong shop, hoặc đi DC. Nguyên lệu dùng để trade thường là mấy cá Elixer (dusty, mega ....) có thể tìm dc trong DC

16. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

5% Battlgen khi Break Chaos thôi có nhiều nhặn gì đâu mà mong nó ra sớm :)
    Đeo các nhẫn x Battlegen và mua Battlegen Boots trong PP Shop để tăng tỉ lệ :D

17. mrthienvuong

mrthienvuong T.E.T.Я.I.S

hì hì, nó còn máu đi hơn mình ấy. Suốt ngày thấy hỏi sao dạo này ko thấy hội ngoài hà nội đả động gì đến đi off nhỉ? Bao giờ lại off nhớ gọi tôi đi với !!! :)) :)) :))
    Yên tâm là nó sẽ đi. Lần này off có lẽ mình sẽ main Firion :P

18. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@mrthienvuong: còn Tonny thì thấy anh trưng chữ kí hình Squall đẹp giai kìa :x
    @Kyuu: ừ vậy Kyuu cứ tìm thời điểm cho thích hợp :D thú thật hôm đó Tonny cũng bận, vì còn phải làm sn ở lớp nữa ^^
    @Ryan: sao lần này hội HCM ít thế Ryan :P

19. mrthienvuong

mrthienvuong T.E.T.Я.I.S

hì hì, cảm xúc cho Final Fantasy VIII thì vẫn sẽ nguyên vẹn đến hết đời rồi. Đây là phần FF đầu tiên và duy nhất mình từng chơi trong cả series mà (ko kể DFF hiện nay).

20. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@tonny: cậu hỏi mình ... mình hỏi ai đây =.=
    kệ, có đi là vui rùi ^^!