Thảo luận Dungeon Siege II (tập 2)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi TheRogueKnight, 13/12/08.

1. The Guardian

The Guardian Extrema Remedia Moderator Lão Làng GVN

Xin lỗi các bạn vì ngắt ngang cuộc thảo luận. Hiện nay box RPG Vault đang tổ chức một cuộc thi tuyển chọn người đẹp cho box. Rất mong các bạn tham gia. Địa điểm ghi dưới Sign mình.

2. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Smith ơi, đang ăn tết mà, mọi người đâu có rảnh lắm, như tớ ko tham gia được nè, có lẽ gia hạn thêm hoặc trước đó dời ngày tổ chức vài ngày sang năm Canh Dần thì hay hơn !

3. TheRogueKnight

TheRogueKnight Legend of Zelda Lão Làng GVN

Thôi,mùng 2 xông đất topic vậy :-<

4. cyberpk

cyberpk Mr & Ms Pac-Man

Ai! Series game Dungeon Siege ở forum này coi như đã đi vào lịch sử. Hơn 2 tháng rồi mà không có 1 bài post nào hết. Game này ta cũng mới chơi cách đây không lâu. Đã "thịt" được em Valdis rồi và đang lần mò sang những bản mod ^0^ Nếu bạn nào muốn dow mod Cat Mansion ở trang 1 thì ta đã up lên mediafire hết rồi đây. Ai thích thì dow về chơi:

http://www.mediafire.com/?sharekey=33bfd61bb19a5ca0ab1eab3e9fa335ca2eab84efde2c531a

Àh, cái bản mod BW Auto Engage Beta v0_9 hơi bị hay đó. Nó giúp nhân vật tự động đánh những quái vật nào lọt vào bán kính 0-20 meters, cài cái này ko cần click chuột chi cho mệt ^^!

5. 4fuongtroi

4fuongtroi Legend of Zelda

mình cũng đã nhưng do lỗi fiel save bị nên đã bỏ 1 t/g vì nản chơi lại từ đầu,sao hình trên lại đc nhìu con vậy nhỉ ,mình chỉ đc 5 con ,mà sao nguyên đội hình toàn fáp sư bên công và cung tên ,ít fáp sư bên băng à, theo mfinh nó là mạnh nhất mà,sao ko thấy chiến binh vạy ,hình mây nv nhfin cũng là lạ

6. ♥Jungle♥

♥Jungle♥ Youtube Master Race

Có thể đó là mod.Tối đa dc 6 con thì phải,chơi ở độ khó cao nhất,sắp xếp đội hình thế nào thì tùy sở thích mọi người :)),nhưng nhất thiết phải có melee làm tanker và combat magic làm dmg dealer :D

7. DoomHunter

DoomHunter Donkey Kong

DS II : BW có qua các phần sau có thể party trùng char được ko ? VD : party 2 con Lothar ?
    Đã qua Mercenary , tới veteran , đội hình có 2 melee , 1 nature , 1 blood ass . Muốn party thêm con combat ( là Lothar , nhưng đã có trong party cũ , nênko co party nữa ) . Nếu ko party đc , vậy phải thay = con nào ?

Chỉnh sửa cuối: 10/1/11
  8. tduy1311

tduy1311 Donkey Kong

Máu DS2 cao trào quáaa rồi phải chơi thôi , mà sao nhìn lại thấy ngan ngán :( có bồ nào bík trò nào giống DS 2 ko cho mình hỏi đổi khảu vị tý

9. recoba987

recoba987 Youtube Master Race

cho mình hỏi có 4 món trong mys quest rùi thi làm sao đến được quest ẩn chỉ rõ cho mình được ko

10. Star-Fire

Star-Fire Mr & Ms Pac-Man

Để bắt đầu quest thì bạn phải có Mystery Stone trước đã (trong bảng Quest Item nó là món cuối cùng), bạn hãy tìm giết con "???" chuyên đi ăn trộm đồ rơi vãi, nếu bạn giết chết được nó sẽ có viên Mystery Stone (chữ màu trắng) rơi ra. Sau đó qua một cái Shrine bất kỳ (chỗ dùng Chant ấy) nào đó nhấn phím enter rồi gõ "columnarius sectorus" là bắt đầu vào Mystery Quest khi đi tới hết con đường (qua mấy thằng dùng gối đập nhau) thì lắp 3 đò kia vào người đứng vào biểu tượng ở cánh cửa tồi gõ "Requo furtivum ixo" để lấy nốt đồ còn lại.

Chỉnh sửa cuối: 11/2/11
  11. XiaoYuEr

XiaoYuEr Youtube Master Race

trò này rất hay, nhưng lại chơi kiểu tổ đội nên chơi lại rất phiền phức, đặc biệt là muốn build party mà mỗi thành viên có nhiều skill thực sự rất mất thời gian,nếu ko tính tới hệ thống skill + party thì có thể nói ngang ngửa titan quest.

12. I'm not OK

I'm not OK Youtube Master Race

Trò này chơi đỡ ức chế hơn Dragon Age. DA chơi hơi tí lăn quay ra chết. Đã thế auto thì ngơ ngơ. CHỉnh auto bem mà chả thấy bem địch gì cả. Thêm nữa skill thì trúng cả quân mình. ĐK 4 đứa mà né để kịp skill tránh party rồi còn heal với skill khác nữa thì cứ phải gọi là siêu nhân. DS dù sao vẫn mang tính chặt chém nhiều hơn. Hình ảnh ko đẹp = DA nhưng dù sao cảm giác chơi DS vẫn thích hơn. :D Chơi cái này mình sài mỗi mod chạy nhanh. Chơi vui phết. Mỗi tội bản Broken World ko hay = bản đầu nên hơi thất vọng T_T

13. connguatrang

connguatrang Mr & Ms Pac-Man

các bạn ơi mình cài DS II với bản Broken World rùi mà DS 2 thì chơi dc, BW thì k dc nó cứ báo lỗi sau
    mình cài = DVD, lúc vừa vào cài nó báo lỗi gì đó, phải chọn retry, stop hay ignore, mình chọn ignore cài xong nó bảo k truy cập dc gì đó trong registry :-s

14. I'm not OK

I'm not OK Youtube Master Race

Phải chơi xong D.S 2 mới chơi tiếp được bản mở rộng Broken World

15. GetAnChuoi

GetAnChuoi Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho mình hỏi mình chơi Bản DS2 Gốc 2.0 có cách nào RS skill ko . và mình học vài bài hướng dẫn up lên bản DS 2 Broken World rs dc skill nhưng sao chỉ chơi dc phần Mercenary bạn nào bít làm ơn chỉ giùm thank

16. connguatrang

vậy là khi chưa chơi xong DS2 bản mở rộng sẽ k mở đc hay sao bạn :-)

17. lazy_cat_246

lazy_cat_246 Youtube Master Race

Cài vào thì chỉ cần DS2 nền ròi cài bản mở rộng BW là chơi được BW rồi ... đâu cần chơi DS2 trước ....
    Cái BW của bạn chắc file setup bị thiếu file nên nó cài không đủ ròi ... Bạn đổi Disk khác cài lại thử đi

18. connguatrang

hic đã chơi hết DS2, mở thử BW thì đúng là vẫn k đc..
    Bản BW có phép mới skill mới gì k bạn ?

19. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

Cũng có thêm vài skill mới, quan trọng hơn là hành trình mới.

20. tduy1311

tduy1311 Donkey Kong

Sao mình cài game nó hiện lên 2 lỗi đó vậy ? mình update v2.2 fix lỗi + cài bản mở rộng , mình cũng chép binkw32.dll vào system32 rồi mà vẫn ko được giúp mình với .
    Game này mình down ở Downloadable link của Box này .