[Thảo Luận]Empire total war

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi wayquy32, 28/7/09.

1. HandSomeII

HandSomeII Mr & Ms Pac-Man

Được thế thì hay quá, mình cũng ở HCM nè, mình ở Quận Bình Tân, Còn bạn ở Quận mấy.

2. Neecolice_Cooper

Neecolice_Cooper Mr & Ms Pac-Man

Q1-HCm!! mà bạn cài bằng 3DVD mua ngoài hàng díc hay sao vậy!!!

3. weslifeband222

weslifeband222 Dragon Quest Lão Làng GVN

ôi 50 region để hoàn thành nv,làm sao mà dc đây, 1780 rồi mà mới có 18 thôi, làm sao kịp X_X

4. HandSomeII

UH Đúng rồi mình cài bằng 3 DVD mua ngoài tiệm ấy, mới mua đây hình như là dc 2 tuần rồi thì phải, hiện vẫn chưa cập nhật bản patch nào cả.

5. Neecolice_Cooper

Khi nào xuống q1 thì hú tôi nick chat yahoo tôi = nick game vn đó!!^^ khi nào xuống bác mang 3 DVD cho tôi mượn nhé^^ chỉ xem cái khi bác về sẻ trả

6. HandSomeII

Uh ok mình biết rồi, quyết định vậy đi nhé ^^. Njck yahoo của mình là Nolovelymuch.

Chỉnh sửa cuối: 30/10/10
  7. Neecolice_Cooper

Xin zoi71 thiệu với các bạn ông vua nhà em [​IMG] Người cùng em chinh chiến trên mọi nẻo đường con hẽm^^ Cùng em đau đầu giải quyết vấn đề ngân sách qốc giá, chiến đấu trên mặt trận chính trị!!! Bậc Nghêu Thuấn Anh Minh Thần Võ!! Nhất đại minh quân [​IMG]
    Vua 3 manager = 6 sao[​IMG]

8. wayquy32

wayquy32 Youtube Master Race

ETW cái này cậu chỉnh trong game rồi, nhìn tiền bít ngay

9. Neecolice_Cooper

Trời chỉnh gì ~_~ Có cách chỉnh chỉ mình zoi71!!!![​IMG]
    Có món quà nho nhỏ dành cho các bạn nào chưa biết^^ hehe[​IMG]
    Flag.7z - 16.2 Mb
    Chình sửa lại cờ trong game cho đúng với lịch sử, cờ phân chia làm 3 loại quân kì quốc kỳ và thũy kỳ hehe^^ Có file hướng dẩn bênh trong down về nghiêm cứu.[​IMG]
    Chú ý game chỉ chính sửa cờ ngoài ra ko có gì khác

Chỉnh sửa cuối: 30/10/10
  10. weslifeband222

chật vật đến năm 1792 chiếm dc 19 region , bắt tay hòa bình với thằng phổ, tưởng yên bình nào ngờ nó phá hiệp ước đánh 1 lúc cả 3 khu vực vienna, paris,và poland X_X . Ko thắng dc mất sạch 3 thuộc địa,h bị bankrupt ,đểu thật :(( . Nếu mình ko hoàn thành nv thì sao nhỉ ,Trong đây có ai hoàn thành dc nv chưa
    ps:bác trên sường thế,vua 6*, còn mình thì trải qua 4 đời vua, ban đầu 2 nam,sau là 2 nữ hoàng bạo chúa X_X ,mẹ đầu tiên sống đến 78 tuổi mới đứt

11. jackyphuong88

jackyphuong88 Mario & Luigi

Giết vua làm cách mạng dân chúng ít nổi loạn hơn.

Công thức chơi Empire total war dành cho mọi faction Châu Âu, bảo đảm ko bao giờ thua. Đầu tiên chiếm hai đảo hải tặc ở Châu Mỹ bằng 1 full stack hay 2/3 full stack, gửi tàu sang Châu Phi, Châu Mỹ La tin dành thị trường thật nhanh tăng thêm tiền bạc.Ko nên gây chiến ở Châu Âu, đưa lính đào tạo từ mấy đảo hải tặc đánh chiếm Texas. Lúc ấy đủ tiền xây 1 full stack thì đánh sang Ấn Độ đánh bọn Hồi giáo màu xanh lá cây bọn ấy ko có nhìu lính và đang bận đánh Marthan màu Cam, thành Bắc Ấn giàu có. Có mấy vùng sản xuất bông xuất khẩu. Cố xây 8 cái trường reserch thật nhanh. Cố chiếm Ấn Độ thật nhanh vì đất Ấn dễ thủ khó công. Chiếm hết Ấn Độ là đủ tiền xây 10 full stack ở Châu Âu lúc đó tha hồ mà chiếm đất.

Chỉnh sửa cuối: 2/11/10
  12. Neecolice_Cooper

Theo mình thì mấy chính phủ thì cái nào củng có cái hay của nó, nhưng cẩm quan riêng của mình thì quân chủ lậ hiến là tốt nhất vì nó ko có giai cấp bình dân chỉ có tư sản với quý tộc vì thế khi công nghiệm hóa đế chế ko bị điểm trừ, thêm nửa chính phủ nó có thể giữ lại nội các vô thời hạn chỉ cần mình có trên 50% ủng hộ, việc này ko khó chỉ cần giảm thuế tối đa 1 turn rồi cho nó bầu cử, khi trùng cử ta tăng lại bình thường. còn bênh cộng hò thì nội các giỏi tới đau củng b5giai3 tán sau 2 nhiệm kỳ..
    bạn nào có vua nào pro 6 sao như vua mình ko, bậc Minh quân đẳng cấp Nghêu - Thuấn!!

13. Neecolice_Cooper

Game này chơi nhìu cái thấy bất bình quá, chỉnh cấp độ kho nhat bảng 1.5 các bác tin, 2 quân đấu súng mà quân mình trượt nhìu hơn nó, ra ngoài war custuom bộ binh chính quy xem thử quân phổ 4 gạch đấu súng với polan lính cơm, ấy thế mà bênh ta lại chạy trc........

14. weslifeband222

sau khi chiếm dc Nga và chú trong việc xây dựng các xưởng làm ăn thì tiền mỗi turn hơn 100k, trừ đi tiền cho navy và military thì còn dư 48k X_X ,đặc biệt ko tốn 1 cắc cho watch town :))
    ps: đấy là năm 1803 rồi,mình là mình cần tiền trong những năm 1700 để mang quân đi đánh mà toàn bị bankrupt,đến khi hòa bình thì tiền nó thế này X_X

15. jackyphuong88

jackyphuong88 Mario & Luigi

Hà Lan chiếm mấy thành bên Ấn Độ với thuộc địa Châu Mỹ. Dư tiền khoảng 250000 trừ tiền lính và tàu.

16. weslifeband222

sao mình chiếm gần hết châu mỹ mà ko dc nhiều nhỉ ,còn bên Ấn thì chưa sờ qua , Ấn là bác chiếm cả nước ấn luôn hay chỉ chiếm thuộc địa của nó ở chậu âu

17. Neecolice_Cooper

Món quà nho nhỏ cho anh em bảng so sánh bộ binh chí quy các quốc gia!! cho anh em tham khảo hehe^^

18. cavaldryg

cavaldryg Mr & Ms Pac-Man

^ Bảng đó chưa chính xác vài chỗ: accuracy giảm mỗi nước xuống 5 đơn vị sẽ giống như bản 1.5 và rel skill của Phổ là 35 chứ ko phải 30. Lưu ý là max rel skill đạt được khi chưa có bayonet hoặc xong tech socket bayonet. tech ring bayonet làm giảm rel skill xuống 5 đơn vị đấy :)

19. Neecolice_Cooper

cái bảng này làm ra khi game paht1 hành ko lâu, sau các lần cập nhật nó thiếu chính xác, thay đổi vài chỉ số!!

20. BassSP

BassSP Legend of Zelda

Chiếm cả cả châu Mỹ bạn phải xây đồn điền cơ , chứ trông chờ vào thuế với công nghiệp ở châu Mỹ thì đói mốc mồm