Thảo luận - Hỏi đáp các phiên bản WE/PES khác

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi Ma$k_Hi3p, 17/10/08.

1. duyquang6

duyquang6 Youtube Master Race

Pes 12 thấy ổn hơn pes 13...................

2. Devisbjn

Devisbjn Youtube Master Race

em thì lại thấy pes 13 hay hơn ^^"

3. Bboyryuk

Bboyryuk Youtube Master Race

cảm ơn bác thớt nhá :D tìm mãi :)

4. hamdsomeka

hamdsomeka Youtube Master Race

em thì lại thấy pes 13 hay hơn ^^"

5. wilddragon

wilddragon Mr & Ms Pac-Man

Hi Mod,

Hiện nay bản patch của bác Sharp đã bị die link MF, topic cũng bị khoá. Mod có thể vui lòng share giúp mình OF 2011/2012 được không? (inbox link cũng được) :)

Thanks Mod

6. mozart_nht

mozart_nht Blue is the colour Lão Làng GVN

hix xin lỗi bạn, máy bàn cài patch này mới bị hỏng HDD xong :( để mình hỏi bạn xem có ai chơi patch S ko rồi pm cho bạn sau nhé !!!

7. bibobibo279

bibobibo279 Donkey Kong

làm thế nào để 2 máy xài cùng 1 mạng wifi đấu vs nhau đc các bác

8. mozart_nht

hình như ko có chế độ đấy :|

9. namwest

namwest Mr & Ms Pac-Man

Có ai cho mình hỏi chút được không ? Sao mình chơi PES mà chế độ camera nó không chỉnh được nó cứ mặc định dọc theo biên và cầu thủ .... Chỉnh sao nó cũng không thay đổi !!!

10. mrlongrd

mrlongrd Youtube Master Race

11. wilddragon

wilddragon Mr & Ms Pac-Man

Hi mọi người,

Mình có 2 câu hỏi của PES 6 , mong mọi người giúp đỡ:

1/ Trang phục thi đấu các đội bóng:

Mình vừa tải được 1 OF 2011/2012 của PES6, khá hài lòng về phong độ cầu thủ, face, TTCN... Tuy nhiên trang phục của các đội bóng thì mình không thể nào vừa lòng được (quá xấu, quá thiếu chính xác).

Các bạn có cách nào để mình thay đổi được các trang phục này cho chính xác được không? Chỉ thay trang phục thôi chứ không phải là thay toàn bộ OF này vì mình vẫn rất thích phong độ các cầu thủ của OF này làm.

Nếu được, các bạn có thể cho mình link để down trang phục này nhé. Cám ơn các bạn trước

2/ Save trong ML

Mình đang đá ML, trong ML có 2 chế độ save:

- Save (lưu quá trình đấu) - cái này bình thường
    - Save My team: đây là cái mà mình thắc mắc. Save My team thì nó sẽ save những gì (phong độ hiện tại cầu thủ của đội mình, hay của cả những đội còn lại). Và nếu mình save cùng lúc nhiều Save My team và nhiều Save (bình thường)này (ví dụ save cho cả Barca, MU, Chelsea...) thì làm sao hệ thống hiểu để có thể xuất ra tương ứng với giải mình đang chơi?

Thanks all

12. Kinas

Kinas GVN Hero GVN CHAMPION Moderator ♞ Blade Knight ♞

Cho xin cái link down GDB Manager dành cho PES6 đi

13. NPP_HunterVN

NPP_HunterVN Mega Man

anh em cho hỏi cái kĩ thuật Double Touch làm như thế nào nhỉ :-s
    kiểu mà cầu thủ đá quả bóng từ chân này sang chân kia rồi chân kia đẩy quả bóng lên phía trước luôn ấy :-s
    mình thấy cái này rất hay nhưng mà search tutorial trên youtube toàn là hướng dẫn cho tay của Xbox :|

14. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

^ vào phần setting mà chỉnh keyboard. Phần của analog phải ấy. Rồi thì làm tương ứng với xài gamepad. Cơ mà dùng bàn phím mà xài mấy cái skill ấy gần như là ko thể

15. NPP_HunterVN

NPP_HunterVN Mega Man

mình muốn hỏi cách làm cho tay PS cơ :-s

16. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

Tay ps thì có khác gì tay xbox360. Y chang nhau mà :4cool_doubt:

17. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

Cho hỏi...

Đã cài pes2011 lâu rồi. Lúc mua đĩa về cài xong thì vào phần extra update cái trong đó xong đến bây giờ luôn. Và mình tự thay đổi chỉnh sửa các cầu thủ theo cập nhật mới nhất hiện giờ. Mình vẫn là patch 1.01. Thấy bây giờ patch mới ra nhiều quá nên lại muốn up thử xem thay đổi sao. Nhưng mình sợ sẽ mất đi nhiều thứ do mình tạo nên. Bây giờ có vài câu hỏi mong được giúp đỡ tận tình và bảo đảm cho mình nhé...Thanks trước

1-Như các bác đã biết khi cài vô lần đầu và update basic có sẵn trong extra thì các tên đội bóng hay cầu thủ vẫn ko chính xác. Mình đã dành nhiều ngày để tự tay up ảnh và làm lại logo cũng như áo đấu và chuyển cầu thủ y như ngoài đời. Giờ nếu mình up patch thì có thay đổi gì ko? Kiểu như CR7 mình cho nó đá ARS thì update lên nó có tự chuyển về REAL k? Mình thay đổi chỉ số rất nhiều cầu thủ thì giờ có bị chỉnh lại hết ko?

2-Mình mê truyện tranh nên tự làm nhiều đội bóng có cầu thủ là nhân vật truyện tranh và đã tốn tg khá nhiều cho việc tạo cầu thủ hay logo áo đấu. Nếu mình cài patch thì đội bóng hay cầu thủ có trở về basic ko?

3-Nói chung lí do mình muốn update chi muốn thay đổi về mặt hệ thống ĐK, add thêm motion-sân-giày-cầu thủ mới,v..v chứ chẳng muốn thay đổi gì về phần Edit! Nếu uppatch mình cảm thấy ko hay thì có được xóa ko? Và up lên thì có đòi hỏi cấu hình phải tăng thêm ko?

4-Mình tự nghĩ tr khi up patch sẽ lưu lại file save hiện giờ và sau khi up xong mình sẽ copy lại thì có được như ý muốn là chỉ thêm thắt mới mẻ chứ ko thay đổi gì về những cái edited hiện giờ ko?

ps: 4 câu hỏi dài và ngu si khó hiểu nhưng rất mong những ai quan tâm trả lời mình 1 cách rõ ràng. Xin cảm ơn!

18. mozart_nht

theo như mình nghĩ thì nếu bạn back up thư mục Pes2013 ở My Document rồi sài lại thì các chuyển nhượng, cầu thủ sẽ giữ nguyên, còn patch mới vẫn có sân, giầy mới, chỉ là ko có chuyển nhượng thôi.

tốt nhất giờ bạn cứ lưu lại cái save cũ, sau khi cài xong patch thì lưu tiếp cái save mới, rồi dùng save cũ của bạn, nếu thấy hài lòng thì cứ thế mà dùng, nếu lỗi gì thì lại sử dụng cái save của patch mà vừa lưu vào đâu đó :) (hi vọng bạn hiểu ý mình)

nhưng mình nghĩ bạn cài patch thì nên tôn trọng các thứ đi kèm nó để tránh gây ra lỗi khi đá.

19. Sniper_No1

Sniper_No1 Donkey Kong

mình vừa mới format lại ổ cứng mà quên ko cop mấy parch update của PES 2013 bác nào cho em hỏi bây h em up luôn phiên bản mới nhất của PES được không không qua mấy parch 1.1 1.2 1.3 ... được không?
    Pro nào chỉ giùm em với!

20. mozart_nht

bạn tìm ở dưới box có patch pesedit và pesvn, thích patch nào thì down patch đó về :)