Thảo luận/Hỏi đáp cho game loạt game Star Ocean .

Thảo luận trong 'Megaten - Star Ocean - .Hack' bắt đầu bởi quanhuy, 8/10/04.

1. Dark_Lucifer

Dark_Lucifer Mr & Ms Pac-Man

Thế là rõ rùi nhé,2 đứa tụi bay có biết chơi gì đâu,chẳng wa là đi ké save của người khác thui,chẳng biết gì hết mà cũng nói ,hèn chi ngu wá trời,thì ra 2 đưa này chỉ là dân chơi ké thui ,tội wá.Tiện thể nói lun cho biết nhé,cái BC này kô thể dùng copy từ save này wa save kia đc thì làm sao mà có thể dùng 2 save để tăng BC lên 85% ,đúng là dân kô biết chơi rùi,nói đâu sai đó mà cũng ham nói.Thiết pó tay với tụi này lun.Thui cãi với tụi ngu này mết lắm ,cho xin đầu hàng thui,mắc công bị lây bệnh ngu lâu dốt bền bi giờ.

2. Unlimited Saga

Unlimited Saga Mr & Ms Pac-Man

Ý bác HolyQueen là gởi message cho bác chicobo đó hả?Tui củng đang thiếu tiền đây.Không mua được gì cả (bởi vậy tui mới phải đánh kiếm tiền mệt lắm nhưng không được bao nhiêu->chơi đến 15 tiến rồi mà chỉ có hơn 30000Fol thôi).Mấy bác trả lời tui nhanh nha!!!!!!!!!!!

3. Shadow_god

Shadow_god Mr & Ms Pac-Man

Thui chấm dứt mọi chuyện tại đây đi ,cứ để 2 tên đó xạo đã rùi tụi nó đi thui mà,cãi làm chi cho mệt,lo wa luyện SH2 đi còn hay hơn.

4. quanhuy

quanhuy C O N T R A

BT không copy được . Nếu dùng Save hệ Uni của card khác thì không được phép Collect BT .
    chả ai lock nick của chú em . thích nổ thì cứ nổ . Đã rồi thì về nhà ngủ đi cho khoẻ .

tiền 100k ngay từ Ruins Of Cofir thì dễ ẹc . Ai mà chà biết chỉ điều không nói nói ra thôi . TIền để dành tới lúc đến Airyglyph mua cái Damask Cho Cliff mới sống nổi khi vào Kirlsa Training Center 1 mình chứ .

5. HolyQueen

HolyQueen Mr & Ms Pac-Man

có 2 cách để copy BT ... hhêhhhêhh cách này đã đuợc thưchhiện và okie :D thứ nhất .. mún lấy hệ và " các bộ quần áo khác từ card nguòi đã chơi " .. save 1 file vào các đó ...reset máy ... load battle trophie .. load save ---> vvậy là đã có .. hêhh. ko nổ tí nào ... còn mún lấy hệ thì lấy lun... sau đó đến đoạn save , save lại .. rêset máy .. new game ... lúc chơi đến đoạn crẻte BT file thì create .. create xong reset , load mã kia ra chơi :D ... đấy là cách chôm kết quả BT đó #>:) ... và xin nói lun .. đã ko hiểu thì thui .. ko phải là lấy BT từ card khác mà là lúc đấy phải thu thập từ đầu ... hêhhhe ... +
    chỉ có thể lấy kết quả rừ card khác mà thui .. chọn hệ , trang phục , ko bít thì im lạng mà nghe , dã kém còn cãi cố ... hay vì cách nà ko có trên FAQ ... đúng thía rùi ... chắc FAQ nó bảo ko copy đuợc BT rùi mí nguòi chịu chết chứ gi` ... hahhâhh
    + 15 ttiếng đã có thể lấy 500.000 fol , ít đó , vì đó là vừa đi quest đi vừa luyện , chứ chỉ luyện ko thì 1 tiếng đuợc 250 .000 đầu đĩa 1 , cuối đĩa thì 1 tiếng đuợc 1.000.000 , nhanh lắm , ko phải luyện trâu bò như bọn FAQ ở đây nó viết đâu :D , có tther create viên Orichacum ( +500 ATK ) hoặc viên +500 INT ( nhung viên này có le ko cần vì chưa xài Sophia ) để synth vào vũ khí .. đánh khoảng 40.000 HP .. canel bonus 300% thì là 99999 HP :D .. nhanh gọn ... nếu thích tui chỉ cách

6. quanhuy

quanhuy C O N T R A

không phải faqs bảo mà là cái máy PS2 nó bảo thế .
    Tôi không chơi theo cách đi xài thành quả của người khác . Nó không phải là chính thực lực của mình . Nói đi nói lại thì cũng chỉ vẫn là ăn cắp save file của người khác cho mình xài . chả có bản lĩnh gì hay ho ngoài việc ăn cắp . Không ăn cắp liệu chú em đạt nổi bao nhiêu .
    LOL 15 tiếng 500000 Fol . Thế thì kém quá . Anh chỉ mới khúc đầu thôi 7 tiếng , Lv 15 . 500 battle alone , chain 500 . 450000 Fol . Chỉ ở 1 khu vực duy nhất Ruins Of Coffir .

7. HolyQueen

:D :D đã nói thía mà vẫn ko hiểu .. chỉ là lần đầu chơi là hệ Un hoặc FD thui .. còn BT thì phải thu thập lại từ đầu .. vì nó ko cho copy BT :D chỉ có thể ăn cắp kết quả thui .. khi thu thập lại từ đâu mà thui ... hic .. thằng mà tui lấy hệ, nó đi lần đầu chưa kill boss đuợc đuợc 65% oi` :D .. đó là vi tui ko có time để chơi 2 lần nên phải lấy ngay hệ đó chơi... nếu chơi đến mí lần như mí người thì đó chỉ là chuyện nhỏ mà thui ::(
    + 15 tiếng 500 k .. đó là đi quest, vì lúc đầu chỉ cần 100k fol là đủ òi ko nhìn thấy 1 tiếng đuợc 250k đó hả ... cuối đĩa 1 tiếng 1 triệu fol đó hả
    + hic .. 7 tiiếng 450k lúc đầu .. lv 15 .. 500 battle .... lúc đầu đi đén đó + cả xem event khoảng 2 tiiéng vậy là khoảng 5 tiếng ... 500 trận ... ---> 100 trận 1 tiếng ---> 6/10 phút 1 trận = 36 giây 1 trận ... mà 500 trận gần 500k fol ---> 1 trận gần 1k fol :D cho hỏi làm cách nào cái .. đó là chưa kể phải chơi liên tục ko chạy ra chỗ save lai mât thời gian mà lại còn lên lv 15 nữa chứ #>:) bùn cuời we' đi mất ... chỉ hộ tui cách với #>:) ta hẹn uống cafe nha ... hahahhâhh......

8. quanhuy

quanhuy C O N T R A

skip event . Không biết cái này àh . đã chơi chưa đó . hay là chưa chơi . Skip hết thì đoạn đầu chỉ có 10 phút là xong .
    1 trận 1 phút . trung bình được 600 . 100 trận là 100 phút 40k . 500 trận là 500 phút trung bình trện dưới 7 tiếng tính luôn cả thời gian chạy ra chạy vào là 8 tiếng . 600x500 = 300000 Fol . thêm vào số tiền đánh kiếm được 1 trận 30 Fol x 500 = 15000 Fol . lại cộng thêm Tiền bán Item lấy được 20x1000 = 20000 . tổng công cũng là 335000 . gần 400000 . Đó chỉ là tính trung bình chứ chưa chính xác cho lắm so với thực tế , số tiền kiếm được nhiều hơn hay ít hơn còn tùy theo trình độ và may mắn chút ít . Còn Những nơi sau này thì chỉ cần 2 tiếng là có hơn 500k bỏ túi .

9. HolyQueen

:-/ đuợc rùi .. cứ cho là 1 phút 1 trận đi .. vậy mỗi trận của ông đuợc 600 fol ... tuyệt .. đến đây tui chỉ biết cách lấy 400 fol 1 trận thui ... hehheh #>:) có nghề thì chỉ đi ... xem lấy 600 fol kiểu gì nào , còn về sau thì khỏi nói :D
    + :D đó là chưa kể con só 335k với con số 450k nó chênh lệch cũng hơi nhìu đó .. nhưng ko sao .. ai cũng có lúc "nói quá" lên 1 tí ...
    + nhưng cũng nói lun ... ko bít lấy 300k lúc này để làm gì ... hêhhhêhfh.. hay chăn BT 500 chain .. :D ...hơi thừa time đấy #>:)

10. Chicobo1981

Chicobo1981 Youtube Master Race

Hic.Thằng quanhuy nó lại bắt đầu nổ rồi.Ông Holy Quên cung biết trò đánh 1 trận 400 Fol hả.Hèn gì.He he.Ông oánh bao lần rồi.Bọn này nó ngu lắm.Chỉ trừ lão quanhuy còn đỡ đỡ chút nhưng hơi nổ.Còn con Feya hệ FD(hardest) mà cái thằng ngu nào bảo tui ko bít đó.Nó bảo oánh trong vòng 15 phút là giỏi còn tôi thì nổ.Nó ngu như con...Tôi cũng tình cờ phát hiện ra bug của trò nhờ may mắn thui nên mới dám nói giết nó ít hơn 10 phút đó.Bác có thích thì bác gửi thư đến Thanhnam41h@yahoo.com tui chỉ cho bác HolyQuên ạ.Tôi đang cày SO3 và chơi Game online Priston Tale nên đêk có thời gian chơi SH.Thôi để bọn nó chơi trước mình đi sau xem bọn nó nói phét gì nữa đã .He he.Còn trong đây tên nào mà chả nghiên cứu FAQ nhưng làm sao phát triển được nó ra chứ.Đâu fải FAQ là giỏi đâu chứ.He he.Chỉ có kẻ biết phát triển thêm ra mới là mạnh nhất.Còn bọn nào theo nguyên văn FAQ mà ko hiểu gì mời là lũ ngu. :))

11. quanhuy

quanhuy C O N T R A

lấy 300k là đề lúc đến Airyglyph mua cái Damask Gaunlet với mấy cái giáp xịn cho Cliff để còn sống sót khi vào Training Center 1 mình cứu Nel . Còn Fayt thì ngồi dự bị . Không biết cái này àh . Cái này trong phần giết Luther Party Lv1 đấy . Và Party đó chỉ có Fayt Sophia và Peppita thôi .

Trước đây cũng đã chơi PTn nhưng thấy nó kém cỏi quá , thua xa FF11 và KO nên bỏ . Bây giờ đang chơi WOW . Nhưng cả tuần nay lo mấy hướng dẫn trong GVN nên chưa Online được . Có chơi WOW thì cho cái nick gặp nhau chơi .

FAQS chỉ mang tính là tài liệu tham khảo . Chứ không phải là lên xem hết từ đầu đến cuối rồi vào hù người khác . Mấy cái mà ai đó nói chắc gì đã là tự mình tìm tòi . Những gì tôi nói ra đều là tự mình tìm tòi có lẽ không chính xác nhưng đó là những gì tôi biết chứ không phải ăn cắp từ FAQS rồi đi khoe . Tôi nói ai thì tự biết .

335k và 400k trong vòng 7 -9 tiếng là hoàn toàn có thể tùy theo may mắn thôi hên thì có thể đạt tới khoảng 800 hay 900 trong 1 trận . tùy theo hên xui . nói chung số lưuợng chênh lệch trong khoảng 300-450 .

12. quan011087

quan011087 C O N T R A

theo tui biềt thi hinh như trong box này chưa ai giết được Freya hệ FD trong vòng 15 phút cả chứ đừng nói là 10 phút dù là nó không xài Skill đi nưa với số HP của nó mà giết được trong 10 phút quả là hay,còn giết FREYA 15 phút là ở gala ( ở gala 10 phùt thì đâu có ai nói nổ )ở FD mà làm được vậy quả là khâm phục đại ca làm ơn chỉ cho em với :D nói thật nha bác chỉ tui cách làm đi tui mà áp dụng được giết nói trong vòng 10 phút thì tui post bài lên xin lỗi bác liền
    tui chơi trò nay chỉ có phần ITEM CREATION là tui con FAQ mà thôi còn lại là tự đi hết phần chế đồ mà không coi thì ai mà mò được bác đùng nói với tui là bác tự mò ra công thức và BASE COST nha FAQ chỉ là tham khảo thôi đâu có ai mà dựa vào đó mà chơi game nếu làm vậy chơi làm chi nữa bác tối ngày cứ FAQ FAQ bộ hay coi lăm hả bác chưa biết người ta thế nào đã bảo người ta là coi FAQ không biết gì hết chỉ biết FAQ mà không xem lại mình

13. Shadow_god

Shadow_god Mr & Ms Pac-Man

Thui mấy bác cãi làm chi cho mệt,2 bác kia là thêin tài mà,cãi sao lại ,ngay cả card save của người ta cũng có thể copy wa mình nữa là đủ biết siêu tới cỡ nào.Ở đây toàn dốt kô chơi kô lại đău.Chấm dứt đi.

14. quanhuy

quanhuy C O N T R A

Bây giờ thì xin 2 chú em dời gót ngọc sang bên topic So3 : till the end of time mà tranh chấp tiếp . Topic này để dành cho lính mới vào thắc mắc . Chứ cãi dữ quá lính mới không dám thắc mắc gì trong này hết .
    Xin trân trọng thông báo là chiến trường sẽ dời địa chỉ sang topic kia , mọi bài viết tranh chấp trong này sẽ không được trả lời .

15. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Tui muốn hỏi cái này : Sau khi đi qua cái sa mạc mà có mấy cái vũng nước để uống ấy , đến 1 căn phòng có mấy cái tượng ,cánh cửa tiếp thep thì lại bị khoá , làm sao để đi tiếp bi giề ? Tui bí luôn !

16. quanhuy

quanhuy C O N T R A

cái này vào hướng dẫn xem . cái mới lẫn cái cũ đều có cả . Nếu bạn vẫn không tìm ra thì tôi sẽ giải đáp cho .

17. Chicobo1981

Cũng được thui.CÒn thằng quan gì đó mày tự đi mà tìm hiểu bug của trò.Bảo tao chỉ cho mà xin lỗi thui hả.Mày tưởng tao con nít giống mày chắc.Còn thằng quanhuy.Mày bao tuổi mà cứ xưng chú với anh ngọt xớt thế.Tao 24t đó.Mày nhìn 1981 sau chữ Chicobo mà ko nhận ra hả.nên ăn nó cẩn thận chưa biết tuổi người khác thì đừng có xưng chú với xưng anh.Thôi sang kia chiến tiếp ko mày lại nói.

18. Chicobo1981

335k-400k trong vòng 7-9h thì tao cũng làm được nhưng mày cho tao hỏi 800-900 1 trận thì mày oánh ở đâu ở vùng đầu đó.Tao chăn mãi mà ko được :)).Nổ vừa thôi bố.Tôi oánh ở đó chỉ được có 400 1 trận thôi cha.Cha đánh được 800-900/trận ở đau ra cha.Ông nói được tôi phục ông sat đất luôn đấy :)) (phét quá)

19. quan011087

quan011087 C O N T R A

này không muốn chỉ hay là không biềt nói xạo không biệt xấu hổ nếu mày à lộn chú già hơn mình nhiều phải kêu bằng chú chứ #>:) #>:) #>:) nếu chú biềt thì chú nói post lên đi cho mọi người biết chú hay chứ nói mà không làm cũng như không thôi còn xin lỗi chưa đủ à thế muốn sao cứ nói đi

20. Chicobo1981

Mịa mày chứ.Thế sao chúng mày cũng dấu ngề đó thôi còn to mồm thế.Hỏi thì cứ úp úp mở mở còn nói người khác.Thui im mịa nó đi.Thích thì sang bên SO3 kia kìa ở đây laõo quanhuy đã cảnh báo rối bị cảnh báo 3 lần là toi đó (sợ quá nhỉ).Còn thằng quan011087 mày sinh năm 87 thì đừng có hỗn.Mày ngu thì đừng có chen vào.Biết thì trả lời cái trên đi.Thui nhé. THE END. LOLZ