Thảo luận/Hỏi đáp cho game loạt game Star Ocean .

Thảo luận trong 'Megaten - Star Ocean - .Hack' bắt đầu bởi quanhuy, 8/10/04.

1. Unlimited Saga

Unlimited Saga Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi cách kiếm thật nhiều tiền ở đĩa 1.

2. HolyQueen

HolyQueen Mr & Ms Pac-Man

vậy mí con boss cuối như Freya thì ông phải ném tới 500 quả bom hả ... vì nó có tới 2tr MP và 20tr HP #>:) huh... đó là mới Galxy thui đấy ... sang 4D nó tới 6tr MP và 60 tr HP thì ném tới ??? quả bom huh :D ... hay lúc đó ông vác nhà đi ném nó ... may ra nó chít ... hahhâhhhha
    + Muốn lấy quần áo ... save 1 mã mình đang chơi vào card của đứa nào có đủ òi reset máy ... load quàn áo ra ... xong òi lại save vè card mình chơi #>:) ... ăn cắp thành công ... 1% cũng có 4 bộ quần áo , tha hồ chọn :o :D

@ Diana dan : :D muốn lấy cái Pen tăng khả năng cho Wri thì vào Shine of kaddan ... chỗ đuờng đi 2 bên có các bức twuòng chông ý ( cái đoạn mà đi đến chỗ các tảng đá lớn treo trên ko đung dưa đung đưa ) ... phá nát chông 2 bên đuờng sẽ hiện ra 1 cái hòm ... :D

+ Muốn đánh bọn đó vào Uza Lava Cave sau khi hạ Luther ... bên phải con Crocell sẽ hiện con đuờng đi đánh bọn đó .... đó là nhũng đứa mà bạn ko thu phục... nếu bạn bỏ Albel và Roger thì bạn sẽ đánh Abel và Roger... nguợc lại nếu bạn bỏ Pepita và Nel thì bạn lại phải đánh Pepita và Nel .... để lấy đủ BT thì cần 1 save khác ( có thể lấy từ card nguòi khác để lấy BT)... và khi bạn đánh đến Fayt ( ko phải 1 mình Fayt đâu ) .. lúc này thấy Fayt đánh cùng đứa nào thì khi " về nuớc" bạn sẽ có ending với đứa đó ... ví dụ bạn vào gặp Fayt và Sophia thì kết thúc sẽ Fayt sẽ đi với Shophia .. còn nếu gặp Fayt cùng Luther thì xin chúc mừng bạn .. ending của bạn Fayt sẽ ở 1 mình :D #>:) ...

@ Un Saga : kiếm lúc nào,,, giữa đĩa thì kiếm ở Ruin ò barr ý.... mỗi trận 6000 fol ... cuối đĩa thì kiếm ở acien ruin mocéel ... 30.000 fol 1 trận... cái này nhớ nói nhìu lắm rùi mà

3. linhchandoi

linhchandoi Donkey Kong

cho tui hỏi mấy cuốn sách procebook để làm gì vậy

4. Chicobo1981

Chicobo1981 Youtube Master Race

to Unlimited Saga: hãy xem tất cả các bài viết của Holy Queen ấy.Bác ấy đã nói 1 lần rồi mà.Nếu có gì cứ nói bác đi đến chỗ nào thì mới bảo được chứ.Bác nói thế bố ai biết bác đang oánh đến đâu rồi mà chỉ.

5. Chicobo1981

Ale: Mới chơi nên thấy cái chai rượu mắc là phải , không cần mua làm gì đâu , sau này (giữa đĩa 1) bạn có thể tự tạo item cho mình qua chức năng Item Creation . Hơn nữa về cuối game bạn có thể lấy hơn 300.000.000 Fol/trận thì mấy món hàng bày bán trong các cửa tiệm có xá gì đâu .
    Cha nổ vừa thôi cha.Cha kiếm ở đâu mà được = ấy = 1 trận vậy?Cha này nổ dữ quá.Hic.Làm như ở đây mọi người là gà ko = ấy.Điên :))

6. Dinadan_*

Dinadan_* Mr & Ms Pac-Man

Bác ale,bác kiếm 1 trận đến 300.000.000 fol thật sao?tui đã phải hy sinh vũ khí cuối của Maria để đổi lấy hàng fol x10(T_T)mà chỉ kiếm được 3.400.000 fol 1 trận hoi,nếu những gì bác nói là thật vậy xin bác chỉ giáo cho(^_^)

7. N N T

N N T Donkey Kong

Miẹ.....sao mình (vô tình) ko lấy đc Roger....đến khi đi xong về Ecoor II lại ko phải em Nel mà là cái thằng của nợ Albel the F***ed nó chạy ra nhập bọn thế này? :((
    ..trong khi thằng bạn mình nó kiếm đc Roger, đến cuối đĩa 1 nó đi Roger ở lại...thế là lúc về nó lại đc Nel? :(( :((
    ...Flying Guillotine của em!!!!!!!!!! :(( :((
    ...Divine Warth của em!!!!!!!!!! :(( :((

8. Chicobo1981

He he.Kiếm được x 10 mà cũng khoe.Bảo bác Holy Queen bác ấy bảo cho cách lấy x 20 chứ tui quên mất òi.Hic.Nhậu nhìu quá nên quên òi.Còn bác NNT ai bảo bác thu nó.Có đoạn nó hỏi bác có ghét nó ko chác bác bảo có chứ gì(Albel).He he.

9. HolyQueen

ko thể nào có con số 300tr .... đây là thằng Ale bốc phét ... chắc chắn nó chưa chơi nên ko biết ... rồi bốc phét ... chán .... tui đã nói rất nhìu lần ... mấy đứa viết huớng dẫn có biết chơi đâu ... chơi chỉ bốc phét .... bà nó .... 300tr .... nó ttính là 2 cái *10 Fol của vũ khí Maria là * 100 đấy mà ... mà cho dù như thế cũng chỉ có 30tr hoặc 60tr thôi :D .... lấy đâu ra 300tr ... đó là chưa kể ko thẻ tính 2 cái *10 thành *100 ... cách tính nay tui đã nói ko biết bao nhiêu lần là đây là 1 cách tính rất ngu ... tính kiểu này chứng tỏ chưa chơi SO3 ... thía thui .... đã nói rất nhìu lần mà vẫn ngu ... đúng là chuối

@ to N.N.T : muốn thu tiếp Nel thì bỏ Pepita đi là đuợc

@ lính chán đời : mấy cái book đó ko để làm gì đâu .. có 1 cái để thu thằng mackwell

10. N N T

N N T Donkey Kong

Chờ đến lúc các bố nói thì muộn mẹ nó rồi! ::(...2 hôm này ngày chơi 15-16h(đi viếng mộ...err....thăm thầy cô giáo! :D), bây giờ đánh đến cái Spiral Tower ròi...::(...hình như là gần clear rồi thì phải....thôi thì đổi đội hình 1 Att, 1 Suport, 1 all-out thành 1 Att, 2 Suport(Maria và Sophia)...đánh cũng tạm....đc cái boost Int của Sophia lên gần 7k đánh Explosion cũng khá :x....ko đến nỗi lo....chỉ mệt cái là mình vẫn thích con Nel hơn, trông mặt nó cứ hao hao giống con Monica trong Dark Cloud 2 kiểu gì ấy.... :x

11. quanhuy

quanhuy C O N T R A

mệt quá , viết thì không chịu viết . người ta viết thì vào chê này chê nọ . tự cho là giỏi thì sao không viết ngay từ đầu đi .

Chơi game để cho vui thôi , còn viết hướn gdẫn là giúp đỡ anh em chứ không phải chứng tỏ ta đây là Pro còn mấy thằng kia không bằng mình là noob . gamer VN cứ như thế này mãi hèn chi phát triển không nổi . cứ tự cho mình là Pro rồi chẳng thèm học hỏi ai hết . Ngay cả thằng noob mới chơi biết đâu nó lại biết cái mà mình không biết . Ở đây là tinh thần trao đổi giao lưu học hỏi chứ không phải tự tôn mình làm vô địch thiên hạ .

Chú em hiểu biết khá nhiều , qua những lần tranh luận thấy cũng được . Nhưng giỏi mấy đi nữa cũng cần học hỏi chứ không phải thấy giỏi rồi tự tôn mình là best . như thế thì chẳng học hỏi thêm gì hết mà càng lúc càng dậm chấn tại chỗ và bị người ta ghét mà thôi .

12. HolyQueen

mịa kíp .. bốc phét lại còn bênh nhau ... ngu % tạ ... mày kiếm đâu 1 lần 300tr .. mày đi ccuớp àh ... bốc phét lại còn to mồm ... tao chẳn bảo tao là best nhưng nhìn bọn mày bốc phét , đau mắt ... thích vào chửi ... thía thui ...
    + Tao cũng chán nói chuyện với mất thàng ranh con như mày và Ale lam òi ... mày mà sinh năm 80 cái mẹ gì ... sinh năm 80 mà như mày ah` ... ngu bỏ mịa

13. linhchandoi

linhchandoi Donkey Kong

làm sao de lay món đồ x 10 fol vậy mấy bò

14. N N T

N N T Donkey Kong

oài...chán thật....::(...đừng chửi nhau nữa....bốc phét thì kệ ng` ta, mình cười là đc rồi, đến khi làm thật thì những cái thùng rỗng nó sẽ tự rơi ra thôi, cãi nhau cuối cũng cả lũ đều là loại "give the best sound" thôi.
    OK, hỏi cái: oánh clear rồi mà vẫn đánh lại Luther đc à? Đánh xong lần 2 có đc gì nữa ko? Vừa clear trưa nay...:'>

15. HolyQueen

đánh bao nhiu lần chả đuợc .. but ko có ích gì đâu .. uqay về làm mí cái side quest Maze ò Tribulation vói Sphere 211 đi là vừa

16. Dinadan_*

Dinadan_* Mr & Ms Pac-Man

Bác quanhuy cho tui hỏi làm sao để tìm mấy thèng princess and knight,Daughter of beast vậy?tui đã tìm được mấy thèng kia rồi nhưng chưa tìm được tụi này.mong bác quanhuy chỉ giáo(^_^)

àh,cho tui hỏi thêm làm sao để giết Ethequeen mà chỉ dùng anti aura và minor attack thôi vậy?bác có cách nào lấy mấy tấm battle trophies này mau mau ko?nếu bác biết xin chỉ tui đi(^_^).

17. quanhuy

quanhuy C O N T R A

lol 1 trận 300 triệu là thường . nói chú em biết anh sử dụng cách khác tuy không nhanh nhưng cũng có đủ để xài .
    đầu tiên , đẩy đầy thanh Battle Bonus .
    Vào Mazze Of Tribulation đánh với Noble Man trong ấy . đánh hắn cho tới khi hắn gần chết . hắn sẽ chạy lung tung và vấp té rớt tiền ra .
    Cứ để y như thế trong liên tục 5 ngày 5 đêm sẽ có tiền xài chơi . Sơ sơ cũng mua nổi 20 cái Tri-Emblem .
    Cách này vừa có tiền vừa đạt BT 1000 hours in battle . anh tin chắc chú em chưa bao giờ làm cái này .
    lol muốn đi offline cho biết mặt nhau không , sinh năm nào không quan trọng , quan trọng là thằng nào rỗng thằng nào đặc thôi . Ai rỗng thì tự biết . không cần nói nhiều . Tự cho là thông minh chứ gì , cho tao cái tên đi . Chờ xem coi kỳ thi đại học năm sau mày có thủ khoa nổi không mà tự khoe thông minh hơn người .

@Dinadan : những tên kia sang hệ Uni và 4D mới xuất hiện . đừng có lo mất BT . thời gian còn dài mà . còn phải chơi 4 lần mới có đủ . tui mới kiếm 83% thôi . còn phải kiếm nữa .

18. chocobo_pet

chocobo_pet Donkey Kong Lão Làng GVN

Tui cũng chả muốn dây vào mấy vụ cái nhau của mấy người nhưng quanhuy cũng chả nên bênh ale thế. Tui chỉ nói riêng về vụ kiếm tiền thui đấy nhé. Cái mà Ale nói không phải là 300.000.000 triệu trong 5 ngày như quânhuy nói mà là 1 phút theo như tui nghĩ giống như trong thread Kiếm tiền nhanh thì Ale tưởng là 3 cái Folx10 ghép vào thành Folx1000 LOL. Còn cái trò dùng Nooble Man cho nó nhả tiền thì chả mấy ai chơi trừ người có máy PS2 ở nhà mà có làm cũng chỉ làm lúc đầu ở Ruin of Coffin để kiếm tiền lúc đầu chứ lúc ở Maze of Tribulation có mấy ai cần tiền bằng cách đấy. Tui chỉ có ý kiến về kiếm tiền thui nha còn cãi nhau vụ khác thì mặc mấy ông cãi.
    - Mấy cái Defeat bọn Princess Knight v.v.. làm gì mà chơi 4 lần chỉ cần 2 lần là đủ mỗi lần thu 2 đứa khác nhau vào Party trong 4 đứa Albel, Roger, Nel, Peppita. Trừ cái Defeat Fayth thì mới phải chơi cả 3 mode
    - Dùng cái Aura để kill bos là chuối nhất lâu lắm tui giết xong Luther và Grabiel = cái này thấy mệt riêng Grabiel mất 45' chuối đến con Etheral Queen thì càng ngại vì HP nó cao quá. Còn mấy cái Kill=minor attack thì có gì đâu cứ nhẩy vào chém nó như điên chứ sao. Để dễ lấy BT ở hệ Galaxy thì tui cứ cổ truyền đúc 8 cái 30% ATK DEF vào đồ weapon xong thì cứ OK đi. Đánh Lenneth tui LV 160 def 2900 nó đánh tui toàn 0 hết trừ Symbology ra , Etheral Queen còn dễ hơn. Freya tui phải nuôi lên Lv255 cầm thêm một cái Boot of Powers nữa def 5200 thì mới xong. Lấy mấy cái BT nhanh lắm.

19. Chicobo1981

Mịa nó.Oánh mấy thằng noble man để máy 5 ngày 5 đêm hỏi thằng noà mà đi chịu nổi hả.Đấy là chưa tính đên rủi ro nữa.Thế mà cũng nói.Ông cứ làm như thằng nào cũng làm như ông đó.Mịa.Chỉ được cái vụng chèo khéo chống.Nói 300tr hớ xong đêk nói được xopng bảo noble man.Mịa thế tao oánh 1tỷ/trận cũng được.Còn hôm nọ có ai bảo BT khó là lấy cái para và freese all thì fải khó.Khó cái đêk gì.Cái para all ra chỗ con rồng đánh para bỏ 2 con đi 1 con thui oánh nó(hình như ở Mountain of Carr hay Bar gì gì đó)oánh nó soi xem còn khoảng 100HP thì cho nó oánh bị para đợi đá lăn xuống là xong.Còn cái kia vào oánh võ đài oánh hệ Single lấy Maria oánh.Cô ta có chiêu Gravity Bullet oánh con cuối đó.Oánh nó gần hết HP fải lựa làm sao cho nó bắn chiêu đông băng thì bắn chiêu kia là được.(he he +3MP)

20. N N T

N N T Donkey Kong

AAA thì chắc là phải dùng đến cái "character invinsible but stuned" ròi, còn Minor thì cứ xông vào táng thôi có gì?