Thảo luận/Hỏi đáp cho game loạt game Star Ocean .

Thảo luận trong 'Megaten - Star Ocean - .Hack' bắt đầu bởi quanhuy, 8/10/04.

1. AWT

AWT

Hệ 4D thì khó là bình thường mà :-s
    Kể cả kiểu build full def đánh trong mode này vẫn khó thì phải.

2. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

công nhận hệ 4D này đúng là khó xơi thật,đánh freya def gần trên 5000 buff thêm protect vào mà vẫn không ăn thua
    coi bộ sang hệ 4D này muốn dễ chơi thì phải để nhân vật ở chế độ manual rồi kết hợp liên tục giữa auto và manual mới hiệu quả
    :D

3. Shuu_shirakawa

có cách nào cheat được full battle trohpies không nhỉ,mình cày chật vật lắm mới được có 70%.
    muốn lên 95 kiếm cái active mode quá

4. AWT

AWT

5. Shuu_shirakawa

thanks bác AWT nhiều nhé,mà mấy cái save đó đuôi .cbs là chơi trên hệ ntsc còn .max chơi trên hệ Pal phải không nhỉ

- - - Updated - - -

thanks bác AWT nhiều nhé,mà mấy cái save đó đuôi .cbs là chơi trên hệ ntsc còn .max chơi trên hệ Pal phải không nhỉ

6. AWT

AWT

Yep đúng thế :D

7. Rubedo

Rubedo Mega Man

Ko có cậu nào trong box này chơi SO4 nhỉ, ngồi cả tháng cày trophy với battle trophies mà không có thớt để bàn luận cũng buồn :(

8. AWT

AWT

Thật ra cũng từng có thớt bàn luận về SO4 nhưng do chả có ai thảo luận nên cũng chìm xuồng khá là nhanh :(

9. yuna_yukari

yuna_yukari Mr & Ms Pac-Man

có mấy clips của pro chơi nhìn khủng quá,có cao thủ nào đánh được như này chưa :D
    [video=youtube;7vf_oFgOYuk]http://www.youtube.com/watch?v=7vf_oFgOYuk&feature=relmfu[/video]
    [video=youtube;zs97q5UGg1c]http://www.youtube.com/watch?v=zs97q5UGg1c&feature=related[/video]
    [video=youtube;w9J-WEevcsI]http://www.youtube.com/watch?v=w9J-WEevcsI&feature=related[/video]

- - - Updated - - -

mấy con boss khủng mình vất vả lắm mơi được được,vậy mà các pro đánh giống như đánh bup bê ấy

10. Rubedo

Rubedo Mega Man

Hồi đó tớ chơi SO3 cũng có xài mấy cái mánh thay phiên nhau combo liên tục như thế này rồi :)

Mà kiểu combo này ở SO4 mới là bá đạo, tay nó nhanh thật :))
    [video=youtube;a9XF4Zpw_Ho]http://www.youtube.com/watch?v=a9XF4Zpw_Ho[/video]

Chán nhỉ, tuy ra cũng lâu rồi nhưng đến giờ ở nước ngoài vẫn còn rất nhiều người đang cày trophy vì độ khó của nó , thế mà ở đây chẳng có ai :(

11. yuna_yukari

vãi thật 1 lúc combo 4 nhân vật liền @@
    mà bác rubedo này theo kịp thời đại nhỉ,thấy bác chơi RPG khá lâu năm rồi,năm nay chắc tầm 30 tuổi rồi ấy chứ :D
    mình cũng chơi nhiều RPG rồi nhưng từ lúc ra ps2 đến giờ mình toàn đi sau thời đại.
    trong các game RPG phải nói là độ hay trong hệ thống đánh action dòng SO này là hay nhất,chơi hoài không chán,không chỉ là RPG đơn thuần dòng SO này còn đòi hỏi trình cao mới chơi được cấp độ khó nhất của game để thấy được cái hay của game này.....bỏ ra hàng nghìn giờ chơi cũng đáng :D

SO ai chưa chơi qua thì nhìn vào combo rối mắt thật @@
    SÕ này 4 nhân vật nên đánh combo càng ảo,mình chả còn nhìn thấy phe địch đâu nữa
    thằng này combo cũng hay nè 1000 +++ hit @@
    [video=youtube;4IQKkofbQK8]http://www.youtube.com/watch?v=4IQKkofbQK8&feature=plcp[/video]

Chỉnh sửa cuối: 27/11/12
  12. Rubedo

Rubedo Mega Man

Tớ còn xuân lắm , chỉ gần 25 thôi à :5cool_sweat:

Hàng ngàn giờ thì quá, chừng 300h chơi thôi tớ đã phát ngấy với cái SO4 này rồi, nhưng vẫn quyết tâm săn cho bằng được pla trophy. Vãi cả trophy, bắt cày vô đối nhất trong các game rpg mình từng chơi (săn 2000 rare item, 60000 kill....) . Trophy trong cái clip đánh EQ trên cũng rất khó, miss cái là load lại game rồi đi lại 20 tầng vì ko có chỗ save :-ss

Mà bảo tớ theo kịp thời đại là thế nào, so4 ra cũng 2 năm rồi mà. Tớ mua từ lúc mới ra mà bỏ xó đến giờ mới bóc seal ra chơi vì nổi hứng ghiền chơi lại JRPG =))

13. yuna_yukari

thế là ác rồi,tớ còn không biết đến khi nào mới được sờ vào game ps3 :(
    cái trophy này bắt người chơi phải đeo bám game,chứ nhiều game đọc faqs chơi vèo cái phá đảo là hệt vẹo,so này phải cày trophy mới unlock được 1 số thứ cần thiết cho game nên mệt thật,với cả cày weapon cũng ngốn giờ chơi nữa.

mình chơi so3 trên giả lập có save load và max speed còn đỡ chứ chơi trên play station không biết còn khổ cực đến cỡ nào......

14. Rubedo

Rubedo Mega Man

Sau 2 tháng rưỡi cày cuốc SO4, chính xác là 501 tiếng với 4 lần playthroughs tớ thật tự hào và vui sướng khi đã hoàn thành được platinum game này , một game rpg có độ khó cao với 900 battle trophy và các collection lằng nhằng khác, theo psnprofiles.com thì tớ là người thứ 257 trên thế giới đã clear 100% game này trên ps3
    Chẳng biết có bác nào ở vn nằm trong danh sách 257 người kia không nhỉ

Chỉnh sửa cuối: 28/12/12
  15. AWT

AWT

Chúc mừng Rubedo :D
    Well, Không chắc là ở đây có ai kiên nhẫn chơi 500h không 8-}

16. Shuu_shirakawa

@@
    đúng là gamer,chúc mừng bác,mà 900 cái bt......so3 có 300 cái thôi mà mình đã nản rồi.....

17. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

Mình chưa chơi SO4, nhưng bản thân mình SO3 cũng 150 tiếng cho hết game 2 lần chơi, rồi mình cũng nản. Bạn thật đáng nể.

18. Rubedo

Rubedo Mega Man

thanks
    Thật ra cũng đuối lắm chứ, nhưng nghỉ lại hồi đó cày game online còn kinh hơn, thế này thì có thấm vào đâu, vừa chơi vừa nghe nhạc hay xem phim cuối cùng cũng qua :))

19. canhchimtudo

canhchimtudo Youtube Master Race GameOver

ban co the cho minh loi khuyen ve doi hinh chuan (team) va nhung ky nang co ban lau dai de co choi thuan loi nhat duoc ko?
    vi du nhan vat co ky nang steal co ton tai lau duoc hay ko va co la can thiet hay ko?

20. Shuu_shirakawa

phải chơi game như bác rubedo mới thấy hết được cái hay của game :D