Thảo luận/Hỏi đáp cho game loạt game Star Ocean .

Thảo luận trong 'Megaten - Star Ocean - .Hack' bắt đầu bởi quanhuy, 8/10/04.

1. Seveth

Seveth C O N T R A

có brô nào có BRADYGAMES Game Guide của cái SO4 này ko up hộ mình với, google thần chưởng cũng bó tay rồi :D

2. AWT

AWT

3. maximgorki333

maximgorki333 Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi cái này liên quan tới SO3 till the end of time.
    Em chơi bằng PCSX2, và xài bàn phím, k xài pad, đoạn sắp vào Barr Ruin thì nó bảo phải thổi sáo mới vào được
    có 4 cách thổi:
    Glad (nhấn O nhanh và nhẹ)
    Sad (nhanh mạnh)
    Fun (nhẹ và dài)
    Angry (mạnh và dài)

Quả thực là em k tài nào thổi được, làm đủ mọi cách chỉ thổi được có 2 loại, tại vì e xài bàn phím nên k biết làm sao để nhấn O mạnh, O nhẹ. Em đang bị kẹt ngay chỗ này. bác nào biết chỉ em với. Em xin cám ơn trước ạ!

4. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

^
    lâu không vào không biết bác này đã qua đoạn cái hang chưa,nếu chưa thì mình bày cho cách qua khỏi cái hang đó như sau
    thường thì có 2 plugin dành cho bàn phím là lily pad và ssspsx pad thì đến đoạn đó bác chuyển sang plugin là ssspsx pad rồi thổi sáo như hướng dẫn, gặp cánh cửa nào mà thổi 2 kiểu không được thì lại đổi lại lilypad. :D

5. nupbonganhhung

nupbonganhhung Youtube Master Race

có pác nào tham gia Star Ocean The Second không,xin chỉ giáo vài chiêu với

6. Shuu_shirakawa

SO2 à,có chiêu gì đâu
    cloudy xài chiêu cuối và chiêu ném băng là ổn ( quên tên skill hết trơn rồi @@ )
    rena: bơm máu
    ashton: chiêu chém lốc và chiêu chém liên hoàn
    Dias: mình xài mỗi chiêu illusion liên hoàn chém

chú ý: 1 số chiêu phải dùng nhiều lần thì mới mạnh lên được như chiêu liên hoàn kiếm illusion của thằng dias ấy :D

SO2 khi phá đảo rồi thì save game có sao,rồi load lại cái save ở đoạn cuối rồi quay trở lại đấu trường sẽ xuất hiện 1 con thỏ,nói chuyện với bnos sẽ quay trở lại được thế giới disc 1. dùng phi thuyền bay ra biển gặp 1 hòn đảo,ở đó có 1 địa điẻm gọi là cave of trial. Đây là nơi luyện lv tốt nhất game....vào đây bạn sẽ phải vượt qua 12 hay 13 tầng tháp gì đó trong đây có vài bí mật và bí mật lớn nhất là gặp santa....ông này bán toàn đồ khủng....và bạn có thể buôn đồ kiếm tiền ở đây buôn đồ gì thì mình quên mất tên rồi,đại loại là mua 1 món đồ và bán nó sẽ lãi hơn 100k mỗi lần buôn lãi 3 triệu 500k.
    trong tháp này có thể lấy thêm 1 số skill cho nhân vật.Tầng cuối gặp gabriel,kill hắn sẽ nhận được 1 cái kèn. bạn có thể thồi kèn hết tầm,tuy nhiên mỗi lần thổi kèn bạn sẽ gặp Ethereal Queen :> cô ta rất khủng
    kill Ethereal khoảng trên chục lần thì cô ta nổi điên lên thì phải những lần gặp cô ta tiếp theo sẽ rất khó khăn.

- còn vụ unlock boss cuối để hắn trở nên mạnh hơn thì phải làm nhiệm vụ ở cái làng bị chìm xuống biển ấy,sau khi làng đó chìm xuống biển rồi thì quay lại nói chuyện với mọi người và sau đó HP của boss cuối sẽ là hơn 1 triệu HP và tốc độ di chuyển sẽ nhanh hơn Ethereal Queen đồng thời mạnh hơn bội phần ( vụ unblock boss cuối này mình không nhớ là có thể unlock ngay từ đĩa 1 hay là phải sau khi phá đảo nữa)

- còn vụ secret file tại cái thành phố băng disc 2 nữa,cái này làm như nào thì mình cũng không rõ

- vụ cửa hàng bí mật tại đĩa 2 thì cho phi thuyền bay đến cái đảo nhỏ ở bản đồ hạ cánh xuống đó rồi chạy loanh quanh bạn sẽ tìm được 1 ngôi nhà,trong ngôi nhà bán vài món đồ. Có 1 món khá đắt tiền nhưng không biết để làm gì

- phần tạo item thì không có gì đáng chú ý cho lắm,mình chỉ thấy tạo ra cái làm tăng % atk là đáng chú ý tuy nhiên mình quên mất tên rồi,item để tạo ra món đồ đó tên là Orihancol hay orihancum gì gì đó

- vụ ăn cắp đồ: món đồ ăn cắp quan trọng nhất là bunny shoes ăn cắp được ở con thỏ gần đấu trường,món đồ này rất quan trọng vào thời điểm đó :D

- vụ học skill mới cho đứa con gái chế tạo robo: để học được skill mới cho đứa này thì cần phải làm cho nó và Ashton yêu nhau bằng cách,thường xuyên cho 2 đứa này trong trận đánh,cho 2 đứa nấu ăn cho nhau ăn,cho 2 đứa đứng cùng nhau trong trận đánh và dùng họ hồi phục hp cho nhau vv..... sang disc 2 trước khi thời điểm đi đánh con rồng thì trong 1 cái thành khi ra khỏi thành nhấn nút vuông để vào thành tìm họ sẽ gặp cảnh ashton dạy cô bé đó 1 tuyệt chiêu :D

- vụ kết thúc khác nhau: tùy vào nhiệm vụ mà bạn làm trong game khi ra vào mỗi thành bằng cách nhấn nút vuông thì hoạt cảnh kết thúc sẽ khác nhau.Hình như có hơn 20 kết thúc thì phải @@

7. maximgorki333

maximgorki333 Youtube Master Race

Tks bác chia sẽ nhé nhé, lâu rồi e cũng k vào, tự dưng nay vào thấy nè! Để e test thử coi sao. Tks bác thim lần nữa nhé!
    PS: E đang chơi FF12 :1cool_byebye:

8. Valmar Elpis

Valmar Elpis Youtube Master Race

cho mình hỏi làm sao đi qua dc cái map cuối dưới ngôi đền gần hết game? cứ bị cái sensor nó làm ngã hoài ko qua đc =.=

9. Shuu_shirakawa

giờ hướng dẫn có đầy mà bạn,lên youtube search star ocean 3 walkthrough là ok.

10. vantrungtruc1

vantrungtruc1 Mr & Ms Pac-Man

cái battle skill : ethernal blast của fayt làm sao sử dụng được vậy mấy bồ ( lấy được từ nhiệm vụ bí mật )

11. sanara

sanara Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Help ... Star Ocean First Departure trên PSP
    Có ai phá Đảo game này chưa , lam ơn giúp với mình bị bí khúc đánh xong thằng cướp biển rồi chẳng thây chuyện gì xảy ra cả .... HELP