Thảo luận/Hỏi đáp cho game loạt game Star Ocean .

Thảo luận trong 'Megaten - Star Ocean - .Hack' bắt đầu bởi quanhuy, 8/10/04.

1. Shadow_god

Shadow_god Mr & Ms Pac-Man

Cha nội này chơi dở mà khoái nói nhiều ,đi dở mà khoái khoe,đi tới khúc đó mà LV 30 thì phải nói chắc bác mới biết chơi đó ,người ta kiếm BC như bác quanhuy thì cày LV để kill Luther tại fate LV thì kô nói còn bác cày LV như thằng điên mà cũng khoe,nói về LV thì bác còn thua xa bác Quanhuy,còn nói về đi hết đĩa 1 mà LV thấp thì bác cũng chẳng = ai ở đây cả,nếu mún tui có thể đi hết đĩa 1 ở chế độ galaxy trong vòng LV 20 hết cũng đc.

2. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

to shadow_god : Cái hình trong chữ kí của cậu là nơi chứa cây thần kiếm Crimson Scourge của cha Albel để lại , muốn mở cánh cổng ấy điều tất yếu là fải có Albel :D .

Lấy Albel ngay từ sự kiện quán trọ ở Peterny hay đánh tay đôi ở hang Crosel cũng như nhau : sau khi về Elicoor từ Eternal Sphere , hãy đến gần ngai vàng của ông vua trên tầng 2 ở Airyglyph Castle , sẽ xảy ra 1 sự kiện và Albel sẽ lấy được Crimson Scourge (Albel sẽ thích bạn nhiều hơn) . Cây này Atk có 800 thôi + normal attack x2 nhưng vào giữa đĩa 2 như vậy là khá lắm rồi .

Còn nếu biết rồi thì thôi chứ thấy cậu để chữ kí mãi nên tôi nói ra cho những ai ko biết thì cũng vào xem tham khảo chơi .

3. HolyQueen

HolyQueen Mr & Ms Pac-Man

:devil:
    kém thì cứ nói đại là kém đi ... luyện ko đuợc lại nói lv thấp đánh càng hay ... chuối ....Quanhuy là thằng nào nhỉ :devil: giỏi thế ... vậy 50 tiếng đã đánh hết tất cả các boss chưa ( tất nhiên là các boss mạnh nhất trò rồi ) nếu ko đuợc thì đùng có lôi quanhuy ra mà nói :devil: ... hắn (chicobo) cày 2 tiếng đuợc 100k fol ở ngay đầu tiên đấy ... lúc mà chỉ có mỗi Fayt àh :D đến Airyglyph là đã mua đồ xịn oi` ... thêm 2 tiếng nữa đã lv 20 oi` ... thêm 2 tiếng nữa đã lv 40 và 400k fol òi ... kết thúc đĩa 1 mất 25 tiếng đã đánh đuợc damage 99.999 HP òi #>:) .. quanhuy có đi nhanh như thế đuợc ko nhỉ ... hay là chỉ đi theo FAQ thui :cool: ... bùn cuời we' (lại còn lv thấp càng giỏi nữa chứ ... cái trò SO 3 này ... khi đã có đồ thì lv thấp ... ngay cả lv 1 ... boss chém 1 nhát là chết ( boss đúng quest end game ) ... còn boss xịn thì lôi cả nhà quanhuy ra cũng ko giết được nó ơ lv thấp #>:)

4. Shadow_god

Đâu phải là cứ luyện LV là hay đâu,tuy nhiên cũng phải luyện LV để ghiết boss chứ ,nhưng cần phải luyện lV ở đúng nới đúng chỗ,chứ kô phải ở đâu cũng luyện LV ,theo tui thấy ở đĩa 1 chẳng có gì mà các bác phải luyện LV đến 30 hay 40 cả,vì đĩa 1 chỉ cần khoảng LV 25 thui là đủ rùi
    Còn bác HOLY gì đó ,tui kô biết bác chơi hay như thế nào luyện LV trâu bò ra sao mà cứ vào nói người này người nọ thế ,chưa chắc bản thân bác đã chơi hơn ai hay là chỉ đc cái dư tiền ra ngồi luyện LV để đi cho nó dễ.

5. quan011087

quan011087 C O N T R A

ôi có một số người chơi không bằng ai mà tưởng mình hay lắm
    50 tiếng đã đánh hết tất cả các boss chưa ở galaxy hả tui giết hết tất cả các con trùm khoảng 40 hay 45 tiếng gì đó chuyện này có gì khó đâu chứ đừng có ba hoa làm như hay lắm vậy luyện ko đuợc lại nói lv thấp đánh càng hay nếu đã luyện không được thì làm sao giết trùm làm sao kiếm BC người ta lv thấp giết trùm vừa kiếm được BC mới là hay bác có làm được không, hiện giờ bác hơn được mọi người trong đây về cái gì số BC bác kiếm được nhiều BC bằng quanhuy hông bác có làm được cái gì giúp cho cái box này hông mà la lối nếu bác chơi hay thì làm một bài về các cách giết Freya để những người kém cỏi chúng em tham khảo đi

6. Shadow_god

Đúng rùi ,chắc họ cứ tưởng luyện đc nhiều LV là hay,nếu mún tui có thể luyện đến LV 100 tại đĩa 1 cũng đc nhưng mà chẳng có ai điên khùng tới mức đó đâu #>:) ,người ta khi chơi đến cấp độ khá thì chỉ dùng kỹ năng hay sự khéo léo để đánh chứ cái kiểu mà luyện LV áp đảo thì chỉ dành cho những người mới biết chơi thôi,còn bác quanhuy thì phải kiếm BC nên kô nói đến đc.

7. Rikymaru

Rikymaru Mr & Ms Pac-Man

Tư vấn cho em cách sử dụng skill trong trận đấu đi
    Bấm làm sao cho nó ra mấy chiêu đó em thiếc lập 4 chiêu nhưng lúc nào đánh cũng ra có 2 chiêu hà .Còn cách nhày lùi để né ra sau nữa
    Sau cùng la 2cho tên các chiêu mà huynh thường hay dùng cho mấy nhân vật đó ,em lỡ quên thu phục thằng abled rồi ,làm sao thu phục lại
    Có cách nào để học phép ko
    Level chính xác để đấu thằng trùm cuối cái hang CAVE Of TRIAL
    Huynh nhớ ghi cho bản E nha :hug: :hug: :hug: :hug: :hug: :hug:

8. Chicobo1981

Chicobo1981 Youtube Master Race

Shawdow_God: Cha nội này chơi dở mà khoái nói nhiều ,đi dở mà khoái khoe,đi tới khúc đó mà LV 30 thì phải nói chắc bác mới biết chơi đó ,người ta kiếm BC như bác quanhuy thì cày LV để kill Luther tại fate LV thì kô nói còn bác cày LV như thằng điên mà cũng khoe,nói về LV thì bác còn thua xa bác Quanhuy,còn nói về đi hết đĩa 1 mà LV thấp thì bác cũng chẳng = ai ở đây cả,nếu mún tui có thể đi hết đĩa 1 ở chế độ galaxy trong vòng LV 20 hết cũng đc.
    Ai kém hả.He he.Tao chơi lại lần 2 rồi đó.Lv 20 mà đi hết đĩa 1 chỉ dành cho những thằng Super Nôb thôi.Còn tôi đây.Giữa đĩa 1 đã đánh 99.999 HP đó.HIC.Chán.Oánh thằng trùm phá đoả Luther nó kém quá.Uýnh nó chưa đến 5 giây đã DIE.Còn bác muốn oánh phá đảo thì trò này dễ òm.Nhưng cái thú của các gamer ko phải phá đảo mà là uýnh các con trùm mạnh nhất trò.Bác xem lại mình đi rồi hãy nói người khác.Còn trong đây ai giữa đĩa 1 mà đánh được 99.999HP thì hãy nói chuyện nhé.Còn bác ShawdowGod đừng có tinh vi nếu giữa đĩa 1 uýnh được 99.999HP thì hãy nói.Còn lv 20 mà đi hết đĩa 1 thì thằng newbie nó mới chơi nó cũng đi được.Dùng kỹ xảo và sự khéo léo nói nghe dễ lọt lỗ tai nhỉ.Đánh kém thì cứ nhận là mình kém đi còn to còi.Đúng là yếu lại còn ra gió.Thùng rỗng kêu to.Nói không biết ngượng mồm.Nếu Shawdow_God mà ông oánh kém thế thì đừng chơi game làm gì cho phí tuổi thanh xuân.Tui khuyên ông nên chơi Game fỏ Children đi.Game đó thích hợp cho những người như ông đó.Chơi RPG mà phát biểu câu lv áp đảo chỉ dành cho những ngươi mới chơi.Nếu thích thì ông để lv 1 mà phá đảo đi cho trùm phá đảo nó uýnh ông cho biết thế nào là kỹ xảo và khéo léo.Nó chả uýnh cho lên bàn thờ.

9. Chicobo1981

Sao thế.Có 2 nút trong bảng Skill setup đó là nút X và 0.X và 0 chia ra là S và L.S là short tức đánh gần còn L tức là Long đánh xa.Khi vào trận thì xem góc màn hình trên cùng bên tría ấy.Nó hiện ra chữ Short thì chỉ dùng được X:S hoặc 0:L.Còn Long thì ngược lại.Còn trùm trong Cave of Trial thì super noob.Chán òm.Nó yếu quá.Ko quan tâm.Thử dùng Dimension Door và side Kick đi.Dùng tạm hai chiêu đó đã.

10. HolyQueen

#>:) bùn cuời ... Battle Trophie thì mún kiếm lúc nao` chẳng được #>:) ..dã kém còn đòi ... hic... cầm vũ khí 9999 attack :D .... lúc đánh boss vứt hết cả Fayt ... chỉ để 1 con duy nhất lv cực kém cũng giết được boss :D ... có gì hay ho .. còn cấp độ gì ? ... đây cầm gust bunny cho status của enemy gấp đôi lênmà nó cũng ko chịu nổi 10s ... hic... hình như bọn chmpion ở ranking battle chịu được 1 phút ... hic khoẻ we' :D ... còn freya huh ... xin lỗi đánh dễ quá nên ko có chiến thuật :D ... Battle Trophie ... Qh kiếm được bao nhiu rùi mà khoe ... thế đã làm được mí cái quân mình paralyze all mà qua trận chưa ( nếu chưa thì :D về vưòn đi )

11. quanhuy

quanhuy C O N T R A

Ặc bọn ranking thì xì ke xì cút lắm . đánh chúng làm gì cho tốn thời gian chỉ cần lên hạng rồi đánh vời bọn Ádmin lấy cái Victory Trophy là giã từ cái Arena vĩnh viễn .
    Tôi không dám nói là BT của tôi nhiều nhất và tôi công nhận là tôi không rỗi hơi để mà ngồi cả ngày kiếm cái BT dở hơi đó .
    Huynh bảo đánh Freya dễ tới mức không có chiến thuật thì thật buồn cười . ngay cả tới 1 trùm như Norton nếu muốn kiếm BT từ hắn cũng phải có chiến thuật chứ dừng nói tới Freya .

LV cao không có nghĩa là hay mà Lv thấp không có nghĩa là dở cái quan trọng là chiến thuật hay . Nếu Lv thấp mà giết trùm dễ dàng thì có khi còn giỏi hơn Lv cao giết trùm mà chết lên chết xuống . Game này không quan trọng Lv mà quan trọng là Combo Hit và chiến thuật chơi . Tôi luyện Lv cao là vì đang muốn kiếm cái BT Lv 255 chứ không có cái Bt đó cũng chẳng luyện làm gì . có khi hết dĩa 1 Lv cũng chưa tới 30 .

ôi welcome các nhân tài như huynh và mong huynh hãy nêu ra 1 chút chiến thuật cho anh em học hỏi . Còn nếu chỉ nổ cho vui thì đừng có nổ quá lớn .

12. HolyQueen

:D có lí .. có lí #>:) .... đánh con nào cũng xài chiến thuật ... nhảy vào đánh trâu bod cũng là chiến thuật ..để auto cho bạn để tử đánh cũng là chiến thuật :D ... đứng ngoài xài chiêu .. đạt chiêu o = long = diménon door rùi đánh rùi chạy ra ngoài rùi lại dùng chiêu này cũng là chiến thuật :D
    ... vậy thì nói cái gì :D

13. quanhuy

quanhuy C O N T R A

chơi bao lâu rồi mà còn xài Dimension Door . cái chiêu xì ke xì cút đó thì đánh đấm cái gì . hay tưởng chiêu dimension door là chiêu cuối . DD còn ke hơn Air Raid .

14. HolyQueen

:D :D dã bảo kém cứ nói nhìu ... chiêu air gì đó cp7 đánh ngu bỏ mẹ ... #>:) còn chiiêu cuối thì post ra làm gì ... lúc đó còn mí con để đánh ... xài
    DD cp6 là cả 1 nghe thuật ... nuôi tiền , nuôi lv , ko mất bonus :D chiêu này 1 khi đã đánh tất cả đều pâralyze hết ( giữ chặt o) ... dứng im chịu đòn .. kế đó cho 1 đứa khác bồi tiếp cance bonus chiêu gì đó thì boss nào cũng chỉ đứng im mà thui #>:)

15. quanhuy

quanhuy C O N T R A

boss mà dính Para . tôi nghe lần đầu đấy . :lol:
    sao không xài VT cho nó Freeze rồi chém cho nó tan xác luôn cho nhanh . Para làm cóc gì cho tốn công đánh .

16. Chicobo1981

Ếch.Dimension Door và Side Kick đánh combo được nhiều hơn các chiêu khác.Hai chiêu đánh đều ko bị ngã.Còn tôi có nói chiêu Dimension Door là chiêu cuối đâu.Còn nhớ bác quanhuy hồi trước nói là đi chưa tới chỗ con trùm đầu tiên mà nó bắn súng gặp Cliff đó.Bác nói là luyện được lv 30 thì phải.Cho hỏi bác luyện lv cách nào đó.Nếu luyện được tui lạy làm cụ lun đó và cong bác là siêu cao thủ trò RPG.HIC.Còn chiến thuật hả.Chả có chiến thuật gì đâu chú quanhuy ơi.Có 1 cách là đi rèn đồ thui.Nhưng cách này có tác dụng phụ là tốn tiền vãi hàng.Không dành cho người mới chơi đâu.He he.Tui rèn đồ 1 giờ mag mất đến hơn 3,5 triệu đó.Hic.Tốn quá tốn quá.

17. Dinadan_*

Dinadan_* Mr & Ms Pac-Man

chà chà,cải nhau ác liệt quá.một mình ông Holyqueen làm sao có thể chống chọi lại với quanhuy,shadowgod,quan được cơ chứ.mấy ông bình tĩnh chút đi chuyện gì cũng từ từ nói thôi,đâu cần phải cải nhau như vậy.(^_^)

thôi cho tui hỏi giá tiền tạo ra chiếc nhẫn ring of haste là bao nhiêu vậy và muốn kiếm synthesis material mau ở đâu thế?tui đang rất cần những thứ này để chuẩn bị cho trận chiến với con nhỏ Freya khốn kia X( X( X( ai biết xin chỉ giúp :hug:

còn thêm 1 điều nữa,con nhỏ Sophia ngoài chiêu meteor swarm ra còn chiêu nào nữa ko vậy?tui thấy trong bản symbol của nó còn 1 ô trống đó.ông quan huy có biết ko vậy?nếu biết chỉ tui luôn đi ::)

18. HolyQueen

pó tay .. đã ko biết còn lém trò ... có boss từng loại và chắc chắn ko dính Freeze òi ... còn DD đánh ra pazalize đặc biệt ... đây là loại Pẩlyze chỉ đơ khi lúc dùng chiêu ( nhớ đặt là O ) hết chiêu là hết #>:) .. còn freeze đâu pahỉ lúc nào cũng xài được :D ... mí con xịn thì còn lâu.. mí con bình thuờng thì khó :D .... mí con khoang 200.000. HP thì xài frêzze làm gì ... xài 1 chiêu đánh all hoặc 2 páht đánh all là chết cả lũ ... đơ mất bonus #>:) .... ko tin xài ... thử coi ... nhảy vào đánh cance bonú lên 300% cho mạnh giữ chặt O để xài Dimension Door xem các con boss có đứng im ko :D

19. HolyQueen

hêhh.. Ring of Haste - 1100 Fol
    nếu xài CHilico cost -10% . pepita cost +10% . Sophia cost -5%
    thì line = chilico , pepita , sophia : 1045 là base cost
    vì lực cao nên cứ chọn gần cũng đuợc.. ngùn đừng chọn giá xa quá nó ra đò khác

+ bạn đã làm đồ nào vào chõ inventory xem phần ỉem xem giá của nó bao nhiêu ... chia cho 10 sẽ ra base cost .. còn phần rating là để xem làm đồ đấy cần tổng lv làm đồ là bao nhiêu ... okie
    + mún kiếm synth có 2 cách nhanh nhất .
    1 : đấu team battle ở gemity hạng B hay C gì đó , ko nhớ
    2 : đấu cờ cái 600 hay 800 ý .. cách này nhanh hơn
    mà trò này synth đâu có cần thiết .. tui đi từ đầu đén cuối hòm synth vứt thừa thãi .. mã 20 nên ko nhặt ... có 1 cách làm đồ ko cần xài synth hoặc cần rất ít :D

20. TCNET

TCNET Mr & Ms Pac-Man

u nào cho hỏi,lấy được sách skill cuối rồi thì làm sao học được nó vậy.