Thảo luận - Hỏi đáp chung về Tam Quốc

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi anhtuan1051990, 19/1/11.

1. VoDanh188

VoDanh188 Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ hỏi tướng Pham Ngũ Lão bên Nhà Trần bị lỗi local dù đang trong nhà Trần hay free cũng ko có local và ko thao tác được. (Base thì vẫn có mà Local thì không)
    Có cách nào khắc phục không vậy? Mất một tướng tài uổng quá, nếu được chỉ tớ fix nhé, đưa file MakeData.s11 cực công add Item lại, hihi.
    Thanks all.

2. likertk

likertk Donkey Kong Lão Làng GVN

Huynh nào có thể hướng dẫn em chiêu mộ tướng và cách phát triển trong RTK 9 đây ( cảm nhận phiên bản cũ )

3. darkprince238248

darkprince238248 Mario & Luigi

Nếu không chơi save load thì hầu như không bao giờ mình giữ Tân dã cả, chiến thuật là chiếm lấy thượng dung làm bàn đạp chiếm hán trung,

Có hán trung move hết lực lượng đến hán trung thủ rồi nhanh chóng chiếm thục

Có thục thì chiếm kinh châu.

Đất tân dã là đất tứ bề thọ địch nếu không có binh hùng tướng mạnh tài nguyên nhiều thì đừng cố ở lại.

4. lonlongco

lonlongco Mr & Ms Pac-Man

Có đây rtk9 cũng ko khó lắm đâu!

5. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Cho em hỏi là độ khó bản RTK 11 Chinese với bản RTK 11 Việt Hóa khác nhau ko ? Em chơi khá gà nên cần kiếm bản RTK 11 dễ chơi 1 tí , mong mọi người chỉ dẫn :2cool_burn_joss_sti

6. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Như nhau cả thôi, cái độ khó nó chỉ khác nhau là lúc đầu vừa vào game nó cho thế lực AI nhiều hay ít so với thế lực người chơi

7. hocinternet

hocinternet Mr & Ms Pac-Man

Đất Tân Dã mà Jin nhiều, có tướng Int Fire + bộ 3 Quan - Trương - Gia thì chả sợ chi.

Giang Hạ công, cho Int Fire thủ, địch chỉ biết chết và chết không tốn 1 quân nào. Hứa Đô và Uyển Thành công thì ưu tiên rừng cho Quan - Trương, phía Uyển Thành thì Triệu + Gia. Cơ mà còn Tương Dương nhé, mất Tương Dương công thêm bến cảng thì hơi khó nhằn.

8. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Cho hỏi là nếu chọn phe mà vào không có quân sư , thì làm sao để phe đó có quân sư vậy ? Giống như Nghiêm Bạch Hổ ấy , mới vào ko có quân sư , vậy làm sao để có ?

9. RainyX

RainyX Donkey Kong

Để làm Quân sư thì tướng phải có Int từ 70 (hoặc 75) trở lên mới bổ nhiệm vào vị trí QS được.
    Nếu NBH thì new game ưu tiên cho Ruler search ra tướng sẽ debate còn tướng thường search khả năng debate sẽ rất thấp

10. darkprince238248

darkprince238248 Mario & Luigi

đành thu phục chay, thấy tướng nào free thì cử nghiêm bach hổ đi mời :)) Nhưng mà nếu lúc đầu bạn đi mời thì cơ hội bạn bằng 0. Nói đơn giản bạn là 1 quan văn được Nghiêm bạch hổ mời đi. Bạn có học thức, lại sống ở trung nguyên, bao nhiêu Minh chủ tương lai sáng ngời mời bạn về hậu đãi tội gì bạn phải lặn lội ra vùng rừng rú phía Nam nghe lời 1 thằng ăn lông ở lỗ nghèo kiết xác :))

Nghiêm bạch hổ vào phát đổi lương lấy gold chạy ra 4 quận phía nam Kinh châu , chiếm đủ 4 thành Hán Hiến đế phong bạn quan to rồi, lúc đó có danh vọng cố chiêu mộ 1 2 thằng int >70 chắc ok

11. bhd21981

bhd21981 Youtube Master Race

Vì thích điều này mà tớ đã đăng nhập để like cho bạn haithan ! Muốn bình luận về vấn đề nào đó thì phải đưa ra các vấn đề thời điểm, văn hóa và nhận thức tương ứng của thời đó. Tuy rằng chỉ là bình luận vui nhưng ko thể thích gì nói đấy, nhất là vấn đề lịch sử hay chính trị. Vì nó thể hiện rõ con người ta ^^

12. baoanhcld

baoanhcld Youtube Master Race

ở game RTK 12 sao ko thể tăng max các kỹ thuật dc vậy? làm sao cho tướng có thể mang 25000 quân như bọn nó? tướng e chỉ có thể đem 17000 quân thôi!

13. chinh_py2004

chinh_py2004 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

lính mới gia nhập làng RTK12 cho hỏi thăm nhá
    mình ko biết khác biệt giữa các phiên bản như bản iso gốc, bản PUK, bản PK là như thế nào
    nên chơi bản nào là ngon, ai biết giải thích dùm mình với

14. thienlong2217

thienlong2217 T.E.T.Я.I.S

Cái này bạn phải nghiên cứu sách lược và mình nhớ không lầm là chỉ dùng được trong 1 turn.
    RTK 12 có 2 bản: 1 là bản gốc, 2 là bản mở rộng pukdựa trên bản gốc. Nên chơi bản puk.

15. chinh_py2004

chinh_py2004 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

mấy bạn ơi, mạng nhà mình yếu lắm, giờ mình có bản rtk 11 file iso, cài vào máy rồi, toàn tiếng anh ko à, giờ muốn up nó lên bản puk thì nên tải link nào, ai giúp mình với, mạng yếu quá,sài dcom khổ quá à

16. thienlong2217

thienlong2217 T.E.T.Я.I.S

17. VoDanh188

VoDanh188 Mr & Ms Pac-Man

Có ai còn chơi RTK 10 PUK ko cho hỏi xíu.
    Tớ đang chơi Tào Tháo đến tháng 04 năm 201 thì đem quân đánh viên thiệu, Lưu Bị ở Nhữ Nam đem quân đánh Hứa Đô, tháng 5 tớ đem quân về đánh ngược lại Lưu Bị, nhưng chơi đi chơi lại hoài sao ko thấy event Lưu Bị chuyển sang Tân Giả nhỉ? Có ai bít chỉ với. (hiện tại là ngày 10, tháng 5, năm 201) 201-05-10.png

rôngchiêntranh and quanchumzw like this.
  18. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Chưa bao giờ chơi RTK 10 , nhưng theo các RTK kia thì ko có event Bị về Tân Dã bạn ơi ^o^ . Thường thì sau khi diệt Lữ xong là game cho thằng Bị chết lun ở Nhữ Nam rồi thì phải ^o^ . Tại tớ chưa bao giờ làm cho thằng Lưu Tai To về Tân Dã để xảy ra event mới cả , thướng thì tới Nhữ Nam là hết ^o^ .

19. xichhoang

xichhoang Mario & Luigi

Lâu lắm mới chơi lại RTK 11 , Mình đang choi bản RTK11 Por Tiếng việt link fshare , cho mình hỏi còn bản nào tiếng việt cập nhật hoàn chỉnh nhất không .

quanchumzw thích bài này.
  20. quanchumzw

quanchumzw Dragon Quest

Câu trả lời cho ko bạn ơi ^o^ . Nếu bạn ghét kiểu nữa tiếng Việt , nữa tiếng Anh lại còn nửa tiếng Trung thì bạn tải bản RTK 11 tiếng Anh trong Fshare ( full English ) nhưng ko phải PK bạn nhé ^o^ .