[Thảo luận - Hỏi đáp] Cửu Âm Chân Kinh (ver ENG)

Thảo luận trong 'Cửu Âm Chân Kinh' bắt đầu bởi longmetal, 14/11/12.

1. kaka753951

kaka753951 Mr & Ms Pac-Man

2. D.Turtle

D.Turtle Mr & Ms Pac-Man

bạn cứ làm Q theo hướng dẫn của Q thì nó sẽ dẫn đến NPC để chuyển đến môn phái muốn vào. bắt buộc phải làm Q story line bạn nhé.

3. Bạch Hà Sầu

Bạch Hà Sầu Youtube Master Race

làm hết q storyline rồi sao nữa bạn. mình làm xong rồi chẳng bít làm j nữa. ko còn nv để làm. hỏi mấy ông việt nam trong game mà chẳng ông nào thèm trả lời. cứ ơi đó rồi thôi. khinh người éo @@

4. khaiqk1991

khaiqk1991 Youtube Master Race

cứ làm xong Q rồi lại thằng xa phu nó chọn phái muốn vào rồi cho nó truyền tống đến thôi

5. Phithien Berlin

Phithien Berlin T.E.T.Я.I.S

Mới chơi còn nhiều cái ko biết , mà mò hết forum này với cuuam.net và kinhgnhiemcack rồi mà vẫn thấy log in vào game ko biết làm ji luôn !
    Mình mới đến nội công 1 lvl 9 thôi nhưng trong hướng dẫn ingame và trên forum nói là có thể đánh twillight village, sau khi nhận quest đến gặp thằng lái thuyền thì tịt ! Vì mới phát hiện ra game này ko có kênh hay bất kì hình thức nào để Looking for group ( LFG ) như các game khác ---> nản dã man ( bắt đầu thấy game lởm rồi ).

Story line làm hết trên trường rồi cũng chẳng có vẹo ji ngoài 1 đống quest janghu cả..mạch chẳng liên tiếp ji cả ! ít ra nó cũng có quest lvl cao nói là khi nào bạn đạt nội công 1 lvl mấy thì quay lại đây mà làm tiếp ..chứ trả quest cuối của chap 1 xong phựt 1 cái hết mịa nó luôn..bỏ mình bơ vơ chẳng biết đi về đâu làm cái ji..
    Thế chẳng lẽ bây giờ đi học đủ nghề rồi , cày điểm nghề + múa may cho nó lên cái nội công là hết trò ,( còn mấy cái cướp sách , bắt cóc với spy thì ko tính nhé ) !

Lại còn đi Phó bản mà ko form nổi cái pt thì lấy đâu ra sách khinh công thế mọi người , hay lại cứ đi cầy nghề ra Liang rồi đi mua của người khác ???
    hay chẳng lẽ cố chui đc vào guild nào đó 1,2 tháng hên xui đc 1 lần người ta tạo cho cái pt để đi cái phó bản số 1 của game .

Mà sao game này vắng người chơi thế..hay tại map rộng nên gặp lưa thưa đc 4,5 mạng còn lại toàn ta với thiên nhiên và thành thị ??

BTW, blockbuster #1 China mà mất bao năm sản xuất nghiên cứu ra mà đíu có nổi đến 1 cái system LFG nào để đi dungeon thì đúng là như kẹc...thua cả webgame rác ở VN , chỉ cần gõ lên kênh thế giới tìm Party thì có mà đầy..Trong khi bom tấn này thì mút chỉ trên kênh Global mới có 1 dòng chat ...

Vài điều bức xúc trong lúc đêm hôm ko tìm đc party..ai có cao kiến chỉ dẫn để newbie thoát khỏi tình trạng này thì post lên nhé ! Bực cả mình cái game lao động đường phố ...

Chỉnh sửa cuối: 1/1/13
  6. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia Lão Làng GVN

Cũng thông cảm với bạn vì lần đầu đặt chân vào game này, mình chỉ nói đơn giản là so với mặt bằng chung thì game Tàu Khựa này cũng còn hơn so với 1 vài game khác, và 1 đống webgame khác. Tạm trả lời cho bạn vài câu.

1. Đúng là nếu mới chơi sẽ ko biết làm gì sau khi hết sạch cái Quest [Guide] và [Story] + [School]. Công việc 1 ngày như bạn đã nói ở trên đủ cả đấy. Cái phụ bản hàng ngày chăm đi 6/6 lượt là max ( có khoảng vài chục cái Phụ bản như thế để đi hết ngày ). Tất nhiên ban đầu với tầm tầm cấp 9 của bạn thì phải form party khoảng 2 3 người. Thực ra nếu có Jianghu VIP, bạn mất khoảng 2 ngày là lên tầm 11 12, sau đó mất khoảng 1 ngày rưỡi tiếp theo để lên 1 bảng skill lv3, đủ để bạn đi pt 2 người, hoặc solo tùy phái ( Tức là form party sau đó solo luôn đó, chỉ làm thủ tục thôi ). Cái mà bạn cần là LFG thì game ko có, nhưng ít nhất nếu bấm O, có người nào xung quanh thì invite người ta được, nếu bạn bè ở khác map hoặc người lạ thì cũng có thể invite vào party mà ko cần đứng gặp mặt nhau, thế cũng tạm, cái đó mình nghĩ cũng chả cần thiết lắm vì bạn thừa hiểu 1 nguyên lý đơn giản, Raid farm với người thân bao giờ cũng đảm bảo, tiết kiệm time và chia đồ đạc dễ hơn đi với người lạ chộp giật.

2. Dạo này vừa làm việc cuối năm vừa chơi nên mình cũng ko có thời gian, chắc mấy hôm nữa nghỉ Tết, cũng là lúc sv chuẩn bị sang OB1 thì mình sẽ viết lại 1 cái First Sight Guide cho newbie dễ tiếp thu và thiết thực nhất sau.

3. Map game này ko phải rộng mà là vô cùng rộng, chả kém gì AION, cũng có thể bay nhảy các góc khe tự do, ko giới hạn địa hình.

4. Kiếm tiền có rất nhiều cách nhưng cơ bản và dễ nhất là đi bắt cóc, ngoài ra bạn có thể làm cảnh sát đi săn killer chữ đỏ lấy tiền thưởng, là 1 cách kiếm tiền lên điểm Thiện, bắt cóc thì lên điểm Ác.

5. Chỉ cần game nó ko quá rác và nhảm thì cái quan trọng là chơi game có bạn bè có anh em chơi cùng, chứ ko phải là game hay thế nào nhưng 1 mình 1 server thì dăm bữa cũng buồn như chơi game offline, game này VN chơi khá đông, ai cũng vào 1 cái G VN nào đó cả, người mới học hỏi người cũ, đi đâu giúp nhau. Cái game này thực sự đồ họa ko phải ưu điểm nhưng code game của nó rất khoai xương, gần như là được đầu tư rất nhiều vào mảng băng chìm này.

6. Cái mảng băng chìm này nó có 2 điều mình muốn lưu ý, thứ nhất là hệ thống Quest, nếu bạn chỉ nhìn thấy trước mắt có Quest icon cuộn giấy xanh ở NPC thì đó chỉ là Q xoàng như bao game khác, cái khoai ở chỗ điểm Thiện và Ác mình nhắc đến, với những thứ liên quan khác như điểm Danh vọng ( Bấm C, Tab 2, hình viên ngọc ) kết hợp xâu chuỗi với nhau cho ra các Quest ẩn, hay còn gọi là Kì ngộ, ko phải ai cũng được và ko phải ai cũng biết cách để làm, cái này có cả 1 bài dài để nói sau, thứ 2 là game này 1 nhân vật, ko nhất thiết phải vào phái nếu có điều kiện từ đầu, vẫn có thể bá đạo với những skill học từ sách giang hồ, nếu bạn đủ tiền để mua sách của toàn bộ 8 phái trong game và gần chục bộ võ công giang hồ như Thái Cực Cổ Phổ Quyền, Thiên Ma Truy Hồn Dao, Đoạn Tình Thất Tuyệt Đao, Độc Cô Cửu Kiếm, Cầu Bại Côn Pháp v.v..., thì acc của bạn PK rất sướng, thích đổi sang skill nào để dùng cũng được, để khi đi PK, School War ( hay còn gọi là công thành chiến ), bạn tha hồ mà sử dụng theo chiến thuật để thắng được đối thủ.

7. Game này chưa update hết nhưng có những cái pro chơi lâu năm thậm chí còn chả biết hoặc ko để ý, có người chơi cả đời chả biết đến 1 cái gọi là Quest Kì Ngộ, đủ thấy là do đen đủi. Kì Ngộ cố định tại NPC ở map đã đành, kì ngộ ngẫu nhiên ( 100% là ngẫu nhiên ko thể xâu chuỗi ) thì chả bao giờ được. Mình chơi mới có 1 tháng thôi, nhưng cũng có may mắn là được cái Kì Ngộ ngẫu nhiên 1 lần và kì ngộ ở Map 1 lần. :).

Chơi game này mình thấy nó cũng được, chả vui cũng chả buồn, chơi RPG nó có bạn cho vui giải trí, còn PK mình ko hứng thú mặc dù rất nhiều người thích, công nhận là hệ thống 1 char học full toàn bộ skill có trong game rất hay, nhưng mình chơi chuyên Action Non Targeting, dùng trình để đè tiền + item, nên vào game này ko chú trọng cầy cuốc, có thắng có thua, tựu chung cũng ko đến mức chơi cảm thấy ức chế đập phím.

Tiện thì review vậy :).

7. Way Too Kute

Way Too Kute Donkey Kong

Có ai giải thích cho mình việc nâng skill 1 chút dc ko? Hỏi ai trong game cũng trả lời "tùy người, tùy skill"
    Mới vào game thì nên nâng nội lên bao nhiu (ko pk chỉ đi pb này nọ)?

còn riêng cho nga my thì nên nâng bảng nào trước?

8. Mạc Quân

Mạc Quân C O N T R A

Nâng nội công (tâm pháp) thì khoảng 21 thì chuyển sang nâng các skill chính để PvE và PVP của 1 bộ nào mà bạn muốn đi lên cấp 3. Sau khi bộ đó skill đã tàm tạm đủ xài thì up tiếp tâm pháp lên 30 rồi max skill full bộ mà bạn muốn đi.
    Thường tớ thấy NM đi bộ dual dagger là nhìu vì combo skill dùng để PvE vs PvP tốt. Stun -> nhảy rồi dậm -> chạy tới đâm dao. Nộ của bộ này tăng speed + def thì phải :3cool_shame:

9. astrotn93

astrotn93 Youtube Master Race

:8cool_cry: có ai còn key or acc thừa cho vs T_T mới thi 1 tháng xong h mới bik game này.

10. hellboyxxx

hellboyxxx Dragon Quest

Ngami duel dagger good pvp nhưng ngami chưởng mới là best trong pve

11. khaiqk1991

theo mình thì cứ luyện max song kích để có cái mà đánh nhau, dòng chưởng thì max kim đỉnh phật quang là được rồi đi phụ bản thì nga mi chỉ cần kim đỉnh là được, về sau thì thằng nào cũng có kim đỉnh phật quang nên không nhất thiết phải có nga mi.

12. khaiqk1991

mình đang chơi bên snail game bạn xem tình hình mạng không lag thì có thể Pm mình.

13. longmetal

longmetal C O N T R A

mỗi phái có 3 bảng skill, mỗi bảng thì lại có 1 tác dụng riêng như: đi phụ bản, hỗ trợ, pvp v.v... Và mỗi người chơi cần xác định từ đầu định hướng của mình sau này là gì, nếu chơi kiểu cho vui, thấy cái này khủng thì dùng, thấy thằng kia cùng phái mà khủng hơn mình lại đú theo nó thì nói thật, rất tốn thời gian. Cũng giống như định hướng công việc hay đi làm ngoài đời vậy, 1 nghề cho chín còn hơn 9 nghề. Cái chính là phải yêu nghề và tâm huyết với nó.

Làm sao để yêu nghề và tâm huyết?

Khi tham gia vào 1 môn phái nào đó, bạn sẽ được chưởng môn truyền thụ cho 1 bộ võ công căn bản (tùy phái), có thể bộ đó lúc đầu rất mạnh, hoặc cũng có thể cùi (mà bạn chưa biết phát huy điểm mạnh của nó). Sau khi đạt nội công môn phái lên tầng 10 [*], hoàn thành chuỗi nhiệm vụ sư môn, bạn sẽ được chưởng môn chỉ đi nhận các bộ skill 2 và 3. Lúc này bạn mới gọi là bắt đầu chơi và tìm hiểu.

Gợi ý: Tuy ở trên mình nói là nên chuyên tâm vào 1 bộ, nhưng không phải là bỏ cả 2 bộ còn lại. Bạn nên dành ra khoảng 1 ngày, nghiên cứu kỹ từng bộ skill, sắp xếp hợp lý vào các bảng F1, F2, F3. Kiếm người hoặc mob luyện thử combo, lúc này bạn sẽ tạm mường tượng ra được bộ nào dành cho việc gì.

Đơn cử như mình chơi QTĐ, ban đầu học được bộ skill kiếm có Phong Hoa Tuyết Nguyệt đi phụ bản ngon từ thịt, ngọt từ xương. Tuy nhiên pvp thì hơi dở 1 xíu xíu. Cũng đã học đc bộ cước (mà giang hồ đồn là pvp rất hay) nhưng thực sự vẫn chưa tìm ra được cách chơi :( Hiện đang tiếp tục nghiên cứu bộ cước, không biết đến bao giờ mới nghiệm ra được chân lý này :-s

Nói chung là, bạn nên thử hết tất cả các kỹ năng và chọn cho mình 1 hướng đi nhất định (war, pvp, pve v.v...) Ban đầu có thể skill đó yếu, nhưng cái gì cũng cần phải tôi luyện mới thành công.

[*] Hỏi thêm về vấn đề học skill bộ 2, 3: Cái này nó rất là khó hiểu các bác ợ. Mình đã chơi thử 3 acc/ 1 phái. Acc đầu tiên học xong bộ 1, chưa đạt tp 10 chưa học đc tiếp bộ 2, 3. Acc thứ 2 chưa đạt tp 10 đã học đc bộ 2, 3. Acc thứ 3 thì lại giống acc thứ nhất. Và cũng có nhiều người chả cần tp 10 cũng đã học đc bộ 2, 3.

Vậy hỏi các cao nhân 1 câu: điều kiện cụ thể để học đc bộ skill 2, 3 là gì? (chắc chắn ko phải tp10 rồi)

14. hellboyxxx

hellboyxxx Dragon Quest

Học style 2 cần làm xong quest môn phái, style 3 thì nc lên lv 15

15. Phithien Berlin

Cám ơn bạn bài review sâu sắc của bác DongFanBuBai ( nếu ko nhầm ) mình cũng là new comer trong guild SunMoon của bác.

Sau khi viết post trên mình cũng chuẩn bị tinh thần war với mấy kiểu post của trẻ trâu vd:* ko chơi thì quit đi cho server đỡ lag* ! Tuy nhiên bây giờ ko cần thiết nữa vì đa phần gamers CACK hiện tại đều là những "người lớn"

Mình chơi khá nhiều game từ offline đến online từ rác cho đến siêu phẩm nhưng chưa game nào làm mình bị shock ngay từ phát súng đầu như CACK này.

Mình làm ji cũng tự lập ra plan rõ ràng hoặc ít nhất cũng có định hướng , nên có lẽ chưa phù hợp với mạch quest line trong CACK . Như bác nói ở trên, độ free-roaming của game quá lớn ..ngay từ lúc login đã có thể hành tẩu jianghu ko nhất nhất phải theo quy tắc nhập môn 1 phái nào đó ! Chính vì vậy nó ko có 1 rào cản nào giữa tân thủ và cao thủ về độ lượn lờ thế giới quanh ta.
    Mình hay chơi kiểu có lập trình rõ ràng có phần cứng nhắc kiểu : tân thủ thì làm hết quest tân thỉ vài ba cái tutorial --> nhập môn rồi quest môn phái tí ...-> xong phát thì chưởng môn bảo là giờ con tự do ..đến lvl bao nhiêu ( hoặc đến trình độ nào ) thì quay lại đây ta cho cái này cái nọ . Sau đó hệ thống sẽ hướng dẫn tiếp bạn nên học nghề hoặc điểm tiếp theo là đến khu vực này..phù hợp với bạn .
    Nhưng trong CACK thì ko hề có chuyện này, thích thì đóng thẳng ra chengdu hay city tiếp theo ..vẫn có quest cho mà làm, (ko phân kiểu cấp độ chưa đủ thì đừng đú). Rất hoang mang là làm cái ji tiếp theo đây ...
    Thôi cố làm cái storyline, hết 1 chuỗi rồi cũng quay về chưởng môn complete task xong phụt cái đứng bơ vơ...lại chẳng có định hướng làm ji next. Ko lên forum thì mình cũng chẳng biết là luyện nc1 lvl10 thì quay về học đc set skill mới. Sao chưởng môn ko nói 1 câu bây giờ con bay đi đến khi lvl10 về đây , trong lúc đó con làm cái a,b,c để kiếm exp nhé cu...có phải dễ hiểu hơn là bỏ mặc..
    Hệ thống PB thì người mới có cày đến già cũng ko đc tham gia đến 1 lần là cái chắc, nếu ko có người hướng dẫn đưa đi...rõ ràng mình đủ dk cũng ko có pt ..chơi như 1 server chết..đứng ngay cạnh là vài ba chục người như máy ko chat chit ko rao tìm pt..
    Đau nhất là mình lại chơi game chỉ chăm chăm cày nát dungeon/instance ( phó bản ) ---> ko đc thoả mãn...buồn.

Hơn thế nữa Snail có quả luật delete char hãm đừng hỏi..giờ muốn làm lại từ đầu cũng nhọc.
    Thôi có pro chơi đc vài ba tuần , ăn trái đắng rồi thì guide line cho mấy dòng để mình tiếp tục khám phá CACK với..
    Mình bây giờ ôm bom Emei nc1lv10 , bước tiếp theo làm ji đây ..
    Có quá nhiều và quá nhiều quest trong phím tắt L ...ko biết có nên làm hết ko hay học nghề rồi cứ đợi chờ nc1 lên lvl30 , làm đủ trò để mua cái khinh công xẹt xẹt cho giống người ta ở chợ :(
    Chứ mình đứng cả ngày cũng ko đc biết mặt mũi cái twillight village nó thế nào đâu.nên đừng chỉ mình kiểu chung chung :" bạn đi PB đi "
    PS : cầu chúa cho e Emei Solo Pb đc,đỡ mặt dày đi xin pt...
    Thxxx

16. Jukanius

Tôi Juka ông ạh :3cool_shame:.

Solo PB thì cứ tầm điều kiện như trên là dễ, NC 11 12, skill lv3, lure mob lại làm vài đợt AoE là đi cả đám, rồi cứ từ từ vừa solo boss vừa chạy bú HP thôi, kiếm KC 2 cuốn cơ bản xong thì cứ cầy tà tà lên để đi Twilight tầm 21 như mọi người bảo. Còn cuốn KC xẹt đất tầm 2 Ding, xẹt đất tầm 1 Ding đấy chứ ko rẻ đâu mà đòi kiếm dễ, chăm đi với team rồi kiếm thôi =)).

Chỉnh sửa cuối: 1/1/13
  17. haicaugc

haicaugc Láo Lờ Cốp To Lão Làng GVN

-Game đúng là hơi khó hiểu với newbie lần đầu chơi game này, và cũng có phần hơi chậm early game.
    Đây là 1 số định hướng cơ bản cho newbie lúc mới vào game:
    -Chọn 1 phái muốn vào, học hết 3 đường võ công, test để chọn ra đường mình thích (nội công 1 cũng khoảng 10+)
    -Chọn học 1 nghề chính để nuôi mình sau này và tất cả các nghề phụ.
    -Cố gắng kiếm 1 bang hội hoặc 1 số người bạn để chơi chung (vì game đặt nặng tính công động, solo là ko thể trừ khi có khả năng nạp thật nhiều cash. nhưng vẫn bị bất lợi so với người chơi theo group)
    -Vào bang hội rồi lúc này nếu có VIP thì chắc nội công 1 cũng khoảng 15+, bắt đầu tìm hiểu những tính năng bang hội như vận tiêu, cướp tiêu...
    -Đi những mini instance nhỏ kiếm kc cơ bản cùng 2-3 người, thiết lập mối quan hệ dài hạn
    -Tham gia những hoạt động cơ bản của game như spy, patrol, rob/protect book (martial pratice thì khỏi nói vì MUST do)
    -Chạy nhảy, ngắm cảnh, kết thù chuốc oán làm động lực sau này đến khi nội công 21 (có quest lấy trận 6 người) thì bắt đầu thử big instance như sunset village. green cloud castle.. (Sunset thì thật ra nc1 15 là dư sức đi với 6 người rồi NẾU có team).
    -Nếu có thời gian và cơ hội thì tham gia school war, guild war, pk lẻ tẻ cũng đc...
    -Đến đây thì có lẽ đã phần nào nắm đc game rồi nên quyết định chơi tiếp hay quit thì tùy từng người quyết định.

18. longmetal

longmetal C O N T R A

Mặc dù cũng là gamer trung thành với tựa game này, nhưng mình cũng phải công nhận rằng game có 1 điểm gãy, đó chính là sau khi học xong các bộ skill. Newbie thường không biết phải làm gì tiếp theo. E rằng nếu CACK về VN, nếu không có những cao thủ tâm huyết, tìm tòi về game, chịu đứng ra hướng dẫn người chơi như các bác ở đây thì không biết số phận CACK sẽ ntn.

Với cảm giác cưỡi ngựa xem hoa của mình như hồi đầu mới chơi game, có lẽ các newbie nên tập làm quen theo lộ trình như: Làm Q story, vào môn phái làm Q môn phái, nhận đủ 3 bộ skill quay lại quê hương làm hết Q ở thôn, sau đó làm các Q môn phái thường. Nếu bạn đã làm được những thứ như này thì thường sẽ mất khoảng 1 ngày cắm đầu cắm cổ làm Q (1 trong những lý do gây nản). Lúc này nên tìm hiểu điều thú vị tiếp theo từ việc do thám môn phái, tạo cơ hội được pvp với những cao thủ trong môn phái đó, nhận ra được khuyết điểm của mình. Sau khi "tự gây nản" trong việc do thám, bạn có thể về bảo vệ môn phái hoặc ra cổng thành PvP với người chơi khác.

Việc làm sao tìm được 1 team để đi abc, xyz nếu bạn không quen ai hết là cực kỳ khó. Vì các cấm địa ở các map nhỏ thì ít người đi (danh vọng ít), hầu hết là chọn các cấm địa cao cấp hơn 1 chút (đòi hỏi teamwork cao). Thế nên mình khuyên bạn 1 điều là bạn nên đi đánh nhau, pvp với người chơi khác để... kết thân. Mình nhớ là có 1 câu danh ngôn đại loại như "không đánh nhau thì không thành huynh đệ", việc đánh nhau (công bằng, có tổ chức) vừa để nâng cao trình độ pvp của bạn, vừa để người khác nắm bắt được điểm mạnh, điểm yếu của mình cũng như tạo danh tiếng cho bản thân. Đây là 1 cách kết thân dễ nhất trong game :9cool_haha:

19. Phithien Berlin

2 posts trên rất chuẩn !!! Game này mà về VN thì với đại đa số cộng đồng gamers vietnam hiện tại thì khả năng số lượng người test và chơi lúc ban đầu rất cao ..sau đó thì tản mác ko còn 1 bóng vì các lý do như trên .

Ps : mình chơi Emei lên đến lvl 12 inner rồi mà vẫn ko có quest để học set skill tiếp theo, chẳng hiểu học đc 1 lúc 3 set skills lúc nào để mà lựa với chọn.. :( :( :( Hiện giờ mình có mỗi 1 set dagger là Rosy Cloud Stab ( sry ko biết phiên âm nó là cái ji )

rồi làm nv linh tinh mà chẳng hiểu làm kiểu ji mà lại có thêm cái set Golden Diamond Soft Palm.

Tiếp theo là trò này ai chơi trước là có lợi cực rõ ...vì các event pk hay mass pvp nó có chia chiến trường theo cấp độ đâu đúng ko? Vậy ông inner 10 đủ tư cách tham gia nhưng chắc ăn 2 tát của mấy người chơi trước là ngỏm ---> mãi mãi bị bắt nạt ! Obama thần chưởng cũng ko cứu đc vì ko có cách nào làm nhanh hơn cả . ---> Ông nào càng ở server lâu và sớm nhất là trùm ..người chơi mới chỉ có cách là đợi server mới rồi canh time mà chiến..trượt thì lại đợi server mới ---> nản !

Ah martial pratice là cái thể loại ji thế bạn ơn ..sao để active ?

20. Jukanius

Nếu biết cách cầy thì điểm skill + tâm pháp vẫn lên vù vù dù chơi sau 1 tháng, cái mà chênh lệch ở đây chỉ là Life Job, onl càng lâu trong sv thì số tích lũy càng nhiều ( 1 ngày max 650 points ). Chơi sau thì sẽ bất lợi hơn ở điểm là thằng chơi trước mình 1 tháng nó 20k nghề mà mình chỉ max 1k nghề do game giới hạn. Nhưng đến giờ tôi có thể dám chắc dù chơi sau 1 tháng thì cái điểm yếu này hoàn toàn có thể biến thành điểm mạnh, kiếm tiền từ Job Skill chỉ là chuyện vặt.

Còn thì thực ra bạn muốn chơi hay ko thì tùy, tôi chơi game ko tự cho mình quyền làm VIP nên thích thì chơi, ko thích thì chia tay cũng chả phán xét nhiều làm gì, nói thế ko phải ko biết thưởng thức game là gì, kể cả bom tấn hiện tại là Blade and Soul thích tôi vẫn có thể bới ra được một vài lỗi.

Như đã nói, ít nhất chơi trong đống game Tàu thì nó là cái game Tàu được nhất, dân Á Đông nói chung dù chơi game Tây nhiều đến mấy cũng sẽ có lúc cảm thấy ngán, kiếm hiệp võ thuật Á Đông vẫn luôn được ưa chuộng.

Hàng ngày chăm log vào tìm bãi luyện công 1 ngày max 1 lần, lên tâm pháp rồi lên bảng skill, đi Solo phụ bản kiếm sách khinh công học xong lập team đi cấm địa ( Forbidden, cao hơn phụ bản - Instance ).

Còn về VN hay ở đâu ko quan trọng lắm khi mà đã có bản game Global để đọc mà chơi được. Về VN có thì chơi, đóng cửa thì thôi, acc sv global đời nào cũng vẫn luôn có giá ( thí dụ 1 Ding bạc US tầm 30 - 50 USD, chắc gì về VN đã đắt bằng, cùng lắm 10 - 20 USD ).