Thảo luận hỏi đáp Dissidia Final Fantasy - Cùng hướng tới Duodecim 012

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi *Kyuubiko*, 14/11/10.

?

Bạn mong đợi điều gì ở Duodecim012

1. Nhân vật mới

53 phiếu
    85.5%
  2. Skills mới cho những nhân vật cũ

44 phiếu
    71.0%
  3. Sửa lại nhân vật cũ ( chỉ số, skills, Ex Mode,... )

31 phiếu
    50.0%
  4. Summon mới

28 phiếu
    45.2%
  5. Map thi đấu mới với nhiều chức năng hơn

34 phiếu
    54.8%
  6. Item mới

30 phiếu
    48.4%
  7. Play-Mode mới

35 phiếu
    56.5%
Multiple votes are allowed.
  1. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

mai em nghỉ :( hôm nay tập thể hình bị tạ rơi vào chân :(

2. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Chẹ. Mai PXL hay đâu vậy :|
    ....................

3. duocean

duocean Mario & Luigi

Mắc cừoi quá . mình vắng một buổi tự nhiện cả đám rủ nhau xin nghỉ =)), nếu khó khăn thế này thì thôi đành hoãn vậy :(

4. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

Thế mai có ai đi ko? Để mình còn biết để tính.

5. arthas1010

arthas1010 Mario & Luigi

đáng lẽ đc nghỉ tết dương thì topic phải có cái gì mà bàn chứ nhở, toàn đi off, nghỉ thế này?

hội HN đâu rồi? hôm nay ai đi nào?

---------- Post added at 08:36 ---------- Previous post was at 08:13 ----------

[video=youtube;1zdmVgkCuzo]a[/video]

xem cái trận này đánh chán ko này

6. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Vậy có 3 mạng thui ah =.= ..............
    hix vậy thui vậy hold đợt này lại đi TT.TT

hẹn gặp ae lần sau vậy >.<

7. Mateus

Mateus Donkey Kong

Có nhiều mem mới quá, DFF 12 rõ là hút hàng:).

Mình coi cái trailer có chỗ ko hiểu, gần đoạn cuối có một thằng bịt mắt đánh với cecil, ai thế nhỉ, Riku???:))

sau tết tây có of ngày nào ko cho mình đi, thứ bảy tuần này đi thi, cn chắc đi đc

Chỉnh sửa cuối: 2/1/11
  8. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Riku mà vô thì tới Sora vô lun hahaha rồi đổi tên game là Dissidia SE =))

9. Mateus

Mateus Donkey Kong

Mới dò lại cái wiki, thằng đó ko ai khác chính là Golbez, đây là costume của hắn trong FF4 the after years (lúc này đã thành chánh đạo:) )

10. arthas1010

arthas1010 Mario & Luigi

hôm nay hội hn có 5 mạng, tên sk thì đi mà ko mang Psp, chỉ biết có bài bạc thôi
    off từ 2h-5h thì suốt ~2h liền có tới 3 tên vây quanh sòng bài, chỉ có 2 mình là mình và mem mới chiến nhau, trước đó thì kyuu có chiến một lúc, sau đó sòng bài mới giải tán

đề nghị lần sau bubble ở nhà nhá :-w từ sau khi mi đến đây thì hội dff hn sắp đổi tên thành hội yugioh rồi

mà mem hcm dạo này spam làm loãng topic hơi nhiều đấy, hỏi han chuyện tình thì ra yahoo mà hỏi

11. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

có Dissidia SE thật thì Laguna phế thải mất, vì Aya Brea nặng ký hơn :)) cho nên chắc chắn là sẽ không có Dissidia SE :) cũng tiếc thật :( đang mong nó add thêm Noctis để quảng cáo sớm cho Versus :>

^calm down arthas :) DFF cũ thì có cái gì để bàn đâu, không bàn chuyện off thì còn gì nữa :(

mấy bạn chơi Yugi thì có hẳn hội Yugi riêng mà, đi với hội nào thì nên tập trung chuyên môn của hội đó đi :|

Chỉnh sửa cuối: 2/1/11
  12. arthas1010

arthas1010 Mario & Luigi

thế thì post bài dài một tí, với cả để ý bài người khác post một tí nữa, chứ lần nào mình vào cũng thấy tăng thêm mấy page nhưng bài post nào cũng ngắn củn, nói toàn chuyện off chẳng liên quan đến mình làm mình chán lắm, chả muốn vào đây nữa

13. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Ôi dào cứ bàn nhòe đi, topic này cũng là nơi để thông báo hội họp mà ;;).
    Sòng bài có sao đâu, giờ bọn anh kiếm đc cái Soft đánh online rồi nên chắc buổi sau ko cần bài ;;).

14. Mateus

Mateus Donkey Kong

Theo mình thấy trên trailer thì phe cosmos sẽ... thua:(. Hóa ra DFF12 là prequel chứ ko kể sự kiện sau DFF .

@arthas: mún viết dài thì chừng nào có box thì viết dài, giờ viết dài nhà cũ đốt bỏ xây nhà mới, như muối bỏ biển

15. Shu

Shu Dragon Quest

Anh em quyết tâm đi nào, khi nào ra DFF012 bản Jap sẽ đồng lòng xin mở box nhé :)
    Chắc là Cosmos ko thua đâu, bên ấy có năng lực niềm tin mạnh mẽ lắm :-j

16. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

nếu là pre ... thì hok lẽ ... sau cái epic battle đó ... chết hết một đám .. >.< nên mới còn lẻ tẻ như bây giờ >.< hix

@arthas: hix ... ohm vụ bài bạc thì duoi đây cũng có >.< nhưng mình dẹp rồi ... trên đó nói mọi ng chú ý mục tiêu off 1 tý >.< mún bài th2i làm cái topic riêng cho bài >.<

Mà arthas nói cũng có phần đúng ... chúng ta spam hơi quá tay thật >.< moi ng bình tĩnh lại nha ... nói gì thì nên ít nhất có liên quan tới games (hay off hay rep này nọ tý ...) thanks

17. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

pre thì chưa chắc, vì trong trailer có đoạn Emperor nói chuyện với Golbez: "Chúng không hề còn chút kí ức gì về cuộc chiến trước" nên có thể cái tựa 012 sẽ giải đáp điều gì đó :)

18. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Mà tớ sợ dù chúng ta có đông gấp rưỡi lên thì cũng chả xin được box và game dù có kinh ra sao vẫn vậy :|. Toàn dân đen đi xin thì mệt lắm ( tớ đi 3 lần có ra gì đâu )

19. arthas1010

arthas1010 Mario & Luigi

thế mình mới bảo sang forum khác kiếm chỗ, ko thì mọi người cứ lập hẳn topic ra ngoài kia đi, chứ cứ phải post lẻ tẻ trong này khổ lắm

còn chuyện câu mem thì mình thấy để topic sâu trong này thì cũng chả ăn thua đc mấy ai (mình biết đến vụ off này nhờ Gan Z chứ có biết có cái topic này đâu), lập ở bên vns 1 cái cũng kiếm đc emerald mà lập ở đây mãi cũng chỉ câu đc bubble (tính từ lúc mình vô đây). Thiết nghĩ ta nên lập một topic để ở đây để câu mem thôi, còn trụ sở chính nên chuyển sang chỗ nào đó bớt gò bó đi. Cần thiết thì ta lập hẳn một cái chữ kí để câu mem

ko hiểu sao lại phải hạn chế chuyện lập topic nhỉ, mình thấy bên tây họ lập topic rầm rầm mà chả sao cả. Làm gì có chuyện tốn chỗ? toàn chữ là chữ chứ có hình ảnh, file nhạc hay video đâu. Còn vấn đề quản lý thì dạo này mình rảnh nên làm mod cũng đc (facebook die rồi nên dạo này chả có gì làm)

---

bàn chuyện hành chính thế thôi
    hỏi cái bí quyết cái này: Làm sao mà dùng Odin break 100% đc? mình thấy mấy lần Gan Z dùng toàn trúng mà mình dùng toàn hụt

20. Shu

Shu Dragon Quest

Có một mánh để phần trăm break của Odin đc cao: đó là cứ vừa dash vừa ấn summon =))
    Còn lại thì hên xui thôi