Thảo luận - Hỏi đáp Dissidia: Final Fantasy

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 10/2/10.

?

Theo bạn kiểu Ex Burst nào khó thực hiện nhất (ko dùng auto)

1. WoL

5.0%
  2. Garland - Cloud - Sep

8.3%
  3. Firion

3.3%
  4. The Emperor

1.7%
  5. Onion Knight

8.3%
  6. CoD

8.3%
  7. Cecil - Gobez

5.0%
  8. Buzt

1.7%
  9. ExDeath

6.7%
  10. Terra

8.3%
  11. Kefka

8.3%
  12. Squall

15.0%
  13. Ultimecia

33.3%
  14. Zidane - Kuja

16.7%
  15. Tidus

18.3%
  16. Jecht

23.3%
  17. Shantoto

10.0%
  18. Gabrant

10.0%
Multiple votes are allowed.
  1. OnionKnightEX

OnionKnightEX Donkey Kong

@tonny: Nói thế thì ai bít được , mà làm sao trong game căn đc 10cm? Vớ vẩn vãi .

Hix hix lần này hết đi rôi , đúng vào giờ học.

2. **GAN-Z**

**GAN-Z** Donkey Kong

@Kyuu: tổng hợp lại xem có mấy người ko đi xa mà đến có 1,2 người thì.....:-o

3. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Tình hình là đã có em, anh, 2 lão ở ĐH Hà Nội, tonny còn Orochi, OK và bạn của OK em chưa biết

4. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@OKEx: đùa xíu thôi mà :'> mà hôm nay không đi được à ::(
    @hồi nãy Tonny đùa xíu, còn h Tonny chỉ bạn 1 cách nhé: tuy rằng combo của Jetch rất rối, nhưng nó luôn có 2 quá trình, tức là 2 lượt trong 1 lần tấn công: 1 lần tấn công liên tục và 1 nhát quyết định, ví dụ đòn đá của Jetch Stream thì có 2 cú đá liên tiếp và sau đó là 1 cú cuối cùng, rồi ví dụ nếu bạn combo đến đòn xoay người thì Jetch sẽ xoay người liên tục và sau đó là hất tay 1 cái :D vậy thì mục tiêu là bạn hãy căn sao cho nhấn được nút O đúng lúc KẾT THÚC lần đánh thứ nhất của 1 combo :D để làm được điều này bạn cứ combo dần dần, làm quen với từng cái một, ví dụ bắt đầu từ việc combo từ 2 cú đá sang xoay người trước, sau đó bạn cứ để Jetch xoay người hết, rồi để ý thật kĩ Jetch sẽ kết thúc quá trình xoay người khi nào và khi nào là tung cú hất tay cuối cùng, sau đó ước lượng cho lần sau để nhấn O thôi ^^ cứ tập từ từ không cần vội đâu :D yên tâm là bao h cũng phải kết thúc lần thứ nhất trong 1,2 tik tak bạn mới cần phải nhấn O, tức là còn đủ thời gian cho bạn định hình được là Jetch đã kết thúc lần 1 của combo hay chưa :D
    @gọi cho cu Huy mà kô thấy em ấy nhấc máy =.= nt rồi không biết đã đọc chưa =.= anw, thế là tươm rồi, mọi người cứ đi đi rồi đến nơi thì gọi dần dần cũng được :D đừng ai bàn ngang đấy =.=

5. Mateus

Mateus Donkey Kong

tonny và Tung: các bạn đừng có nhìn, nghe là chủ yếu, mình có một bí quyết này. Bạn Tung cứ lên Utube mà coi một đoạn Video của Jetch, sau đó các bạn nghe xem lúc bấm nút kéo dài combo Jetch nói cái gì, nói chung là mình tự làm cũng dc nhưng lấu hơn, cậu cứ nghe và nghe, ko cần phải hỉu:D. cách này cần bật volume lớn một tí:d tại vì nếu nhìn thì khi thay đổi góc nhìn bạn sẽ khó mò, nhìn chỉ khi bạn bắt đầu combo thôi thì bạn để ý là trên ko thì Jetch đá hai cái rồi nhấn O, dưới đất thì đám 1 cái rồi nhấn. mình cũng có 1 mẹo là đếm theo nhịp đánh, lúc đầu Jetch đá hai cái thì bạn đếm điều 1,2 và đếm 3 khi bạn bấm nút, đừng hồi hộp mà đếm nhanh quá nhé. Sau khi nhấn thành công cái đầu tiên rồi thì Jetch sẽ nói 3 âm tiết, nghe và đếm theo 1,2,3 và 4 rồi 5 cùng lúc bấm nút, bạn phải để ý là sau 3 Jetch sẽ dừng lại một tí, nên 4 rồi mới 5. quan trọng là bạn phải đếm đều. nói chung bạn cứ thử tìm ra cách của riêng bạn thì dễ hơn bị áp đặt, khi quen rồi thì tay bạn sẽ có phản xạ thôi, và mình khuyên là đừng áp lực quá, nếu tập hoài ko dc thì nghỉ, chơi char khác hoạc làm gì khác rồi hãy quay lại tập típ.:>

6. yugi261097

yugi261097 C O N T R A

@Tung & Shu : Em cũng đã làm đc Ex Cancel rùi đây :D

@Tony : Thanks anh . Off Tới anh nhớ đánh Sep nhìu vào để em tham khảo nhék và anh cố gắng kết thúc bàn = Hell Gate càng tốt :P:D

7. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@đã đi off về ~^^~ rất vui ~^^~ thiếu anh A&V và OKEx ::( chưa đánh được với Orochi và anh QA =.= đánh được với Zuro đúng 1 trận (quên không save =.=) nói chung hôm nay hot spot là s+k=1 và Kyuu :D rất nhiều rep chất lượng ~^^~
    @yugi: u'r welcome >:D< từ từ để Tonny up cho, nhiều rep Sephiroth lắm, có hẳn 1 cơ số rep kết thúc = Hell's Gate nhé ~^^~

8. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

@tonny: hôm nay cũng làm được nhiều trận ra trò :x
    Dù nhiều Char bị Sep của tonny thịt nhưng xài WoL thịt lại đã tay luôn :))

9. QA12

QA12 Donkey Kong Lão Làng GVN

@tonny: ai bảo lúc anh kêu đổi cặp đấu thì ko đổi, làm anh hôm nay cũng chỉ đấu được với mỗi kyuu & orochi.
    Được cái hôm nay mình thắng nhiều, mà toàn lội ngược dòng phê vãi ;))

10. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Kyuu: lần này up Rep chắc Tonny không up được nhiều rep đấu với Kyuu =(( vì dài quá =(( mà phần lớn là căng thẳng nhưng không nhiều tình tiết phê :'> Kyuu có cái nào hay post lên nhé :D lần nì up Tonny chủ yếu up mấy trận Cloud với em Huy thôi ^^ đánh summon hay lém ~^^~
    @anh QA: hjx, tại em bị cuốn vào cậu Huy :'> 2 tên cùng 1 style: lao vào đánh không cần nghĩ, không chiến thuật không gì hết, nên phê quá :'> sorry anh nhiều nhiều :'> 1 năm nữa gặp lại em sẽ đấu với anh và anh Zuro nhiều hơn ~^^~
    @đang up rep lên Youtube :'>

Chỉnh sửa cuối: 21/3/10
  11. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Cám ơn, mình đã làm đc hầu hết các combo, có mỗi cái land combo UJS thì đoạn hất đối thủ lên trời rồi phi kiếm, ko hiểu sao thỉnh thoảng mình mới làm đc, còn hầu hết là thằng Jecht nó nhảy lên ko đá đối thủ.

12. **GAN-Z**

**GAN-Z** Donkey Kong

Sorry cả nhà do anh bi truc chặc PSP lúc sáng nên chiều phải đem ra Hotgameshop nó sửa cho ngay sợ wa nên lỡ mất off mới cú vì anh đặt mục tiêu ko bỏ buổi off nào mà :(@-)

13. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@anh A&V: hẹn gặp lại anh 1 năm sau vậy ::(
    @rep đây ^^:

đầu tiên là một màn trình diễn summon :x không với mục đích dìm hàng, mà là để chứng minh mọi summon đều hữu dụng nếu xài đúng lúc :D và chỉ cần có summon đúng lúc là cục diện trận đấu sẽ thay đổi :x
    [video]EIz5YtOK5Mw[/video]
    [video]7mmI8NiGVqo[/video]
    [video]dV8Ro7xJDLg[/video]
    [video]5VFdegECgVk[/video]

còn đây là 2 video của Sep Tonny up riêng cho em yugi :D cả 2 rep nì đều có những pha Hell's Gate và Heaven's Light chính xác và đẹp mắt để em tham khảo ~^^~
    [video]8UKUhQaOfiA[/video]
    [video]p4hD8msyi8U[/video]

@s+k=1: em timing các đòn Reaper và Sudden Cruelty khá chuẩn đấy, nhưng có điều cần lưu ý. Cứ coi lúc anh đánh 2 đòn đó sẽ thấy anh có Delay giữa những lần nhấn O :D biết là bấm nhanh là theo quán tính, nhưng Delay thì Dam sẽ khủng khiếp hơn nhiều ~^^~ ví dụ nếu em delay thì có lẽ ở video Tonbery anh không kịp có cơ hội dùng summon, huh ~^^~ rút kinh nghiệm nhé :D

@chính thức tạm biệt hội DFF HN ^^ có lẽ 1 năm sau gặp lại :D hi vọng lúc đó mọi người vẫn còn gắn bó với DFF ~^^~

14. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Tonny chơi Sep win mình là nhờ các char của mình khó counter nên Sep dù đánh hụt cũng chả sợ ăn đòn, thậm chí là còn counter-counter nữa :)
    Nhưng với WoL thì Sep của tonny công nhận là bất lực toàn tập :x

15. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Kyuu: nếu biết dùng đòn đúng lúc thì chẳng có char nào gọi là khó counter với counter-counter cả ^^ Kyuu coi những cái video Tonny up ở trước, Tonny chơi Cloud với Sep đó, thế có gọi là khó counter không? hay Kyuu chê em Huy kém ~^^~? còn đương nhiên, Kyuu chơi Sep rồi cũng biết Sep là chuyên gia Counter ^^ biết vậy mà vẫn đâm đầu vào tấn công không chiến thuật thì chỉ có tốn brv vô ích thôi ^^ đòn Sudden Cruelty lại là 1 đòn rất nhanh, range rộng nữa ^^ không thể đổ tại thế được, chỉ có thể đổ tại Kyuu đánh chưa tốt những trận đó thôi ^^ cũng như Tonny đánh không tốt với WoL của Kyuu đấy :D nếu mà thắng được hết thì loạn :)) char nào chẳng bị khắc chế được ^^ nhưng mà Kyuu nên tham khảo cách chơi của em Huy. Em ấy không bao h equip các thứ Ex gauge depletion, và vẫn đánh thắng như bình thường đấy thôi ^^ và em ấy cũng không thích chạy ra xa tít mù để farm Radiant Sword đâu ~^^~ và lại toàn được sân FF 4,5 thì vui rồi =.= nếu mà Kyuu vẫn thích equip như thế thì để Tonny tiếp tục mang Zidane ra tiếp, không mang Sep nữa ^^ Zidane của Tonny thì Kyuu yên tâm là sẽ như những trận của buổi off này thôi, Kyuu không có cơ hội đầy nổi thanh Ex đâu :D nhưng mà chơi mà không có Ex thì chán lắm =.=

ều, Kyuu up rep đi chứ, sao lười thế :-w

@còn 3 cái rep nữa là hết :D

16. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Này thì Up
    [video]IOp1PIHoDKk[/video]
    [video]9Cn5i-v8qMs[/video]
    Giờ mình đánh ít xài Ex lắm :))
    Đa số để dứt điểm thôi nên không lên Ex chả chết ;))
    Không Equip những thứ đánh văng Ex thì khi đánh với tonny sẽ vất vả thêm thôi :), mình thì thích chọn con đường nào nó ít trong gai 1 chút
    WoL của mình ai bảo chỉ đứng xa mà Spam Rad :|. Cận chiến đập Sep tưng bừng còn gì :)), khi nào thấy tình hình có vẻ đối phương gần đầy Ex thì cần làm nó tụt xuống mới chơi trò đó thôi :))
    Trận này mình Up là đánh map FFII ( vừa bé vừa chật đúng ý tonny còn gì )
    Việc gì cũng có lý do của nó nên đừng nói mình đổ tại :|. Cloud do mình lắp Rasing Fang vào nên nhiều pha mới nhảm nhí như trong cái Rep của tonny đấy :), bình thường toàn Slash Blow thôi ( hôm trước rỗi hơi ngồi lắp cái Rasing Fang và để đi luyện cho nó Master đến hôm đấu thì quên tháo :| )
    P/s: lần này đi Off có mấy cái Rep Kefka nữa nhưng quên ko save T_T

17. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@Kyuu: thì đấy :D chính vì sơ suất của Kyuu nên mới có những pha như vậy, thế thì chỉ có thể là lỗi của bản thân mình thôi, phải không ^^ nếu mà quả đó Kyuu slash blow thì chắc tình hình đã khác ;)) cho nên mấy trận đó Tonny chỉ up để em Yugi tham khảo cách dùng 2 skill Hell's Gate và Heaven's Light thôi ~^^~

còn trận ở map FF II thì đúng là Tonny đánh kém, và khá là vội vã :D nhưng mà cái camera mấy quả xoay kinh quá, chẳng biết Kyuu đứng chỗ nào nữa, Tonny nhớ có 1 đoạn nó xoay tít mù, hình như là đoạn lúc Tonny Hell's Gate ở cuối =.= thế là cứ cố đấm ăn xôi ra đòn bừa =.= mà đấy, đòn Sudden Cruelty nếu đánh trúng thì không sao, nhưng nếu trượt thì có cả một cơ số time cho đối phương Counter còn gì ~^^~ đòn gì cũng có điểm mạnh điểm yếu hết ~^^~

mà Kyuu xài Free Energy tốt đấy :D Tonny chơi Zidane cũng ít khi xài skill đó ~^^~

Chỉnh sửa cuối: 22/3/10
  18. **GAN-Z**

**GAN-Z** Donkey Kong

@Tonny: sao ở video đấu với Kyuu lại chơi Lai Strike thế hả ko công bằng mà theo luật cấm dùng mà:))

19. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

@Gan-z: sao CN vừa rồi anh bùng vậy :|
    @tonny: Free Energy là sức mạnh của Zidane khi theo con đường phá Ex mà ;;)

20. tonnywin

tonnywin Dragon Quest

@anh A&V: ủa, luật đâu có cấm ạ :-/ không có hề có điều khoản nào cấm dùng Iai Strike vì nó là basic acc mà anh :-/ em chỉ thấy có 1 điều khoản là cấm dùng các acc có khả năng + CP thôi :D và một số người đã vi phạm điều khoản này rồi ;))