Thảo luận - Hỏi đáp Dissidia: Final Fantasy

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 10/2/10.

?

Theo bạn kiểu Ex Burst nào khó thực hiện nhất (ko dùng auto)

1. WoL

5.0%
  2. Garland - Cloud - Sep

8.3%
  3. Firion

3.3%
  4. The Emperor

1.7%
  5. Onion Knight

8.3%
  6. CoD

8.3%
  7. Cecil - Gobez

5.0%
  8. Buzt

1.7%
  9. ExDeath

6.7%
  10. Terra

8.3%
  11. Kefka

8.3%
  12. Squall

15.0%
  13. Ultimecia

33.3%
  14. Zidane - Kuja

16.7%
  15. Tidus

18.3%
  16. Jecht

23.3%
  17. Shantoto

10.0%
  18. Gabrant

10.0%
Multiple votes are allowed.
  1. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

Tuần này đó huuphuoc, tham gia luôn cho vui.:D

2. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Bác Mateus chỉ mình cách chơi Mateus với, thằng cha này mình thấy khó bẫy đối thủ vào cái lưới điện quá, còn mấy đòn Dynomite cũng khó trúng :|

3. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Cái lưới điện bạn muốn dính thì phải căn thả lưới đúng nhịp đối phương tấn công hoặc block rồi thả ;;)
    Emperor đánh ở các bàn nhiều ngõ ngách như bàn FFII thì thả mìn, đặt Light Crest rồi Starfall :D

4. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Vậy thông báo cuối cùng đây:
    +Địa điểm: do ko có nhiều ng nên cứ chui vô Hoa Hướng Dương ở dg Lê Văn Sỉ
    +Thời jan: sáng hay chiều ? (sáng thì khoảng sau 9h30, chiều thì 2h

5. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

Vậy thì chiều đi mọi người, 2h có mặt nhé.

6. Mateus

Mateus Donkey Kong

Mateus nhé thì nên xài các chiêu kết hợp
    - thả mine: trò này chỉ nên dùng ở các màn rắc rối như Padaemonium hay Kefka Tower, khi mà khả năng dash của đối thủ bị hạn chế, chứ nếu ko thì nó dash là hư hết bom. Còn ko thì thả đầy trên ko chừng 8 trái rồi đáp đất dùng đòn Bombard phang cho nó văng vào ổ bom, trò này lợi hại nhưng khó làm lắm, vì sẽ có chừng vài quả bom bị lép truờc khi bạn phang trúng:d, và bạn nên tập block cho thành thục, khi đó đòn Mine sẽ trở nên nguy hiểm cực kì, nên trang bị Riposte. Với dạng đòn này thì Mateus đánh theo kiểu rình mò:d
    - thả lưới: trò này cũng khá lợi hại, nhất là khi bạn có thể chặn tất cả các đòn lao tới như Algestmis của Ex, Revoler Drive của Squall, nói chung là tất cả các đòn:d, nhưng phải là đòn dưới đất. Đòn này xài ở đâu cũng có ưu thế, nếu bạn tung ra và đứng vào trong thì có thể có thời gian để chơi Star Fall, còn ko thì block dưới đất xong tung ra, khi đối phương còn cà giựt là tưng thì bạn có thể Bombard hoặc thả mine hay tung Flare, nói chung bạn có 5 giây, muốn làm gì thì làm. nếu Mateus đánh theo lối chủ động thì thường là Lưới + 2 cục Flare + spam Light Crest
    - Dynamite: cái này cần kĩ càng một tí, vì nó dễ bị block lại, cho dù đã charge đầy, charge đầy thì block bị stagger, nhưng một khi bị block thì Mateus sẽ là người ăn bom chứ ko phải đối phương, và càng nguy hiểm là quả bom này hút người vào có tầm nổi khá rộng. Khi charge bạn hãy kéo cần cho Mateus chĩa xuống, và nhắm sao cho quả mìn sẽ bay dính vào một chỗ gần đối phương, đừng bao giờ nhắm trực tiếp vào đối phương, vì thứ nhất nó có thể block và thứ hai nếu quả mìn ko có chỗ dính lại thì cho dù tông trúng đối phương cũng ko gây dam. Mình hay chơi nhắm xuống đất, sao cho quả bom bay gần tới và dính luôn ngay sát đối phương, nếu nó phản xạ block mà block hụt thì chắc chắn sẽ bị mần thịt, với quả bomb này bạn có 3 giây nên muốn làm gì cũng dc:d. hay trong màn Padaemonium, mình và đối phương ở hai bên bức tường, mình bắn một quả dính vào vách, bên kia nó ko để ý, đứng sát vào tường và BÙM:d
    - Light Crest: đối với cái này thì bạn cứ spam tới thôi, nhưng coi chừng bị block
    - Star Fall: cái này thì mình với mọi người tranh luận ghê lắm, bạn load lại cỡ trang hai mươi mấy, chỗ nào mà bắt đầu thấy mình tham gia forum thì sẽ thấy nhìn kinh nghiệm dc chia sẽ:D

Bạn nên build Mateus theo đường Ex, nhưng đừng gắn acc kéo dài Ex, chỉ làm sao cho nó thu thập và làm đầy Ex gauge nhanh là đc, cốt là để break combo của đối phương và đưa nó ngay lập tức vào Ex burst. Mateus đánh kiểu rút rỉa nên đừng giữ Ex mode làm gì mất công, cứ Ex Burst hết, làm đầy thanh, rồi Ex busrt... vừa hồi máu vừa rỉa nhanh gọn. một khi đối phương đã gần tới sô nó sẽ rình mò, nhưng Mateus thì là trùm rình mó=)), nên thế cục thế nào bạn cũng hiểu, nó block là né liên tục chỉ tổ rơi vào bẫy của mình thôi, ko thì Star fall dụ nó lại gần để xử đẹp nó:d

Nói chung cách chơi Mateus hiệu quả và dễ dàng nhất là Block và Ex, với cách này bạn sẽ ko phải sợ BẤT KÌ AI:d

Chỉnh sửa cuối: 2/5/10
  7. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Ầu dề!
    Ava và Sign mới :)) :x:x:x

8. Mateus

Mateus Donkey Kong

Nhìn chói nhỉ, nhưng mạnh mẽ hơn:D

Kyuu có vẻ khoái hình anime nữ quá nhỉ:)

9. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@Kyuu: nhìn wen wen ^^! mà chả nhớ thấy ở đâu >.<

@Yugi: Èo thành tội đồ rồi đó nhox ;))

Hùi nãy of có 4 ng, tình ra cũng thành công ^^!

10. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

Nhân vật ava cùa Kyu là Angel trong Angel beat đó. Tên là Tachibana Kanade. :D

11. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

À ha! :))
    NVT cũng coi bộ này à ;;)
    Angel Beats! đang là làn sóng lớn của mùa Anime này mà :x
    @Mateus: à không hẳn là nhân vật Anime nữ ko đâu mà quan trọng là phải MOE!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

12. Mateus

Mateus Donkey Kong

MOE là gì hở trời:d mình ko có coi anime nhiều nên chẳng bít gì cả:(

Mà nói chung nhìn lọt con mắt là đc rồi:D

13. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Muốn tu Moe ISM không ;;) ta giúp cho :))

14. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

E hèm .... đề nghị bình tĩnh nha =))

@Kyuu: ko nên tuyên truyền mấy cái nhạy cảm cho trẻ em

15. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Cho mình hỏi cái Easy Come, Easy Go kiếm thế nào vậy? Mình thấy trong cái save game, thằng chủ save nó equip cái đó trong accessories cho Zidane, khi vào trận thằng Zidane chỉ cần đánh trúng một phát BRV là gây ra hiệu ứng Iai Strike ngay lập tức

16. Mateus

Mateus Donkey Kong

@Kyuu:Thank nhưng thôi, ko hứng với anime cho lắm

@Ryan: đây mà là trẻ con ah:-w nhỏ hơn có một tuổi thôi mừ. Có đọc mấy cái Xemnas Report chưa? Hay lắm:d

17. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

@Ryan: vớ vẩn, nhạy cảm đâu mà nhạy =)) đấy gọi là nghệ thuật :x
    Bạn mở hết các Password Ghost Card ra thì sẽ nhận được giấy ghép của cái đồ này, khi có tờ giấy đó thì Item sẽ hiện trong Shop và bạn đi kiếm nguyên liệu theo chỉ dẫn bằng đánh Ghost Card thôi

18. Mateus

Mateus Donkey Kong

Bộ cái anime này có cảnh cháy màn hình bể ti vi sao mà nhạy cảm vậy=)) Rồi còn nghệ thuật gì nữa:d. anime xuất phát từ Nhật, mà Nhật thì:| hy vọng tonny vẫn bình an, dạo này ít lên quá:d

19. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

dám wa đó học 1 tìm hiểu 10 lắm >.< (jỡn thui, chắc chưa ổn định + đang hòa nhập nên bận đó ma ^^!)
    @kyuu: vì nghệ thuật mà lắm ng vô tù rùi đó ^^!
    @Tung: cái Iai đó vui lắm có khi có 2% mà nó làm liên tục 2 cái ..... trong khi boost lên 50% đánh 1 hùi chả dc cái nào >.<

20. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Này này, không hiểu Nhật là đất nước nào thì đừng phát biểu lung tung nhé :))
    Nhật tuy là nước lắm thứ ... thật nhưng tỉ lệ tội phạm ... ở Nhật thấp nhất thế giới đấy :)), Mỹ và Úc cao gấp nhiều lần đấy :)
    Angel Beats! có phải Ecchi đâu mà đòi có mấy cảnh đó :)) nhưng độ Moe của Tenshi cũng đủ khiến người ta đập mặt vào màn hình :))