Thảo luận - Hỏi đáp Dissidia: Final Fantasy

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 10/2/10.

?

Theo bạn kiểu Ex Burst nào khó thực hiện nhất (ko dùng auto)

1. WoL

5.0%
  2. Garland - Cloud - Sep

8.3%
  3. Firion

3.3%
  4. The Emperor

1.7%
  5. Onion Knight

8.3%
  6. CoD

8.3%
  7. Cecil - Gobez

5.0%
  8. Buzt

1.7%
  9. ExDeath

6.7%
  10. Terra

8.3%
  11. Kefka

8.3%
  12. Squall

15.0%
  13. Ultimecia

33.3%
  14. Zidane - Kuja

16.7%
  15. Tidus

18.3%
  16. Jecht

23.3%
  17. Shantoto

10.0%
  18. Gabrant

10.0%
Multiple votes are allowed.
  1. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Hóa Ex mode đẹp chắc chỉ Có terra ;))

2. Mateus

Mateus Donkey Kong

Đúng, Terra hóa EX còn hơn cả Shiva

Ngoài ra Sep cũng được đấy, có cái cánh nhìn đẹp,

Hóa Ex thì CoD cũng nhìn khủng lắm chứ chẳng thua Terra, hình dạng trong EX mới là nguyên hình của CoD trong game chính thống

3. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Mấy bác nói nhầm rồi, ý tui là EX Mode đẹp nhất chứ có phải EX Burst đẹp nhất đâu :|
    Mình xin bình chọn cho anh Gabranth và Jetch, tiếp là The Emperor. Hình dạng của cả 3 anh đều cực ngầu :>

4. huuphuoc999

Trong hội HCM sao ko có nữ vậy nhỉ. Đi mấy lần gòi mà chả có đứa con gái nào hết là sao \m/.
    Hay là lập poll Ex burst nào gây dame nặng nhất, hay là trạng thái ex mode thì char nào nguy hiểm nhứt.

5. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Ex Burst gây dam mạnh nhất là Tidus với lượng dam có thể lên đến 3k6 nếu đáp ứng đủ mọi điều kiện, thứ 2 là cloud với gần 2k5 nếu Full Hp. Các char còn lại thì không có chênh lệch nhiều lắm
    Ex Mode đẹp nhất thì bên Cosmos có lẽ là WoL còn bên Chaos là Gabranth

6. Mateus

Mateus Donkey Kong

@huuphuoc: game fighting ít có girl nào chơi, mà bọn girl thik chơi trên NDS hơn, PSP cục mịch quá tụi nó ko thik (kinh nghiệm mắt thấy tai nghe ở Úc:) ).

Trong forum này ko có ai là girl thì phải,;;) Kyuu lúc đầu mình cứ tưởng là girl, sau này cu Yugi nói mới bít ko phải:d

Mấy bồ ơi lập poll nào thì bàn poll đó đi, sao mà thay đổi như chong chóng vậy:d.

@Tung: trong 3 tên đó mình ko thik Gabranth cho lắm, hắn biến Ex thành một khối giáp đen thui, khó nhìn thấy hình dạng. Còn Jetch thì ngầu và dữ tợn, Mateus nhìn Ex thật ra ko đẹp lắm, đánh lẽ phải biến thành Heaven Mateus thì đẹp hơn[​IMG] Heaven Mateus hay Emperor of light là hình dạng thứ hai đối nghịch với hell Mateus mà các bạn thấy.

Có Warrior of Light thì cũng có Emperor of Light=))

7. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Hức mấy hôm nay đang bận ^^! (thi thử mà làm căng hơn thi thiệt mới bực >.<, thi thiệt làm đủ 30 ... ko liệt môn nào thì wá đẹp ... còn thi thử chưa jì đã 3 ng hầm .... môn đó mà dưới 7 là đi trả bài tới tối >.< hết mún thi)

@Mateus: đừng để bị lừa tình thế chứ ^^! Lý do mình thix chơi ds đấy =))
    Cái hình lấy đâu ra nhìn gớm vậy ... y như bị gay >.<

@Kyuu: dam của Tidus phải mod từa lưa mới lên tới mức đó dc ^^! còn nếu để ko, bình thường thì cũng khoảng 2k5 àh ^^!

@Nếu ex đáng sợ nhất thì Shan cũng dc 1 vé đó chứ, dam nó khoảng 4k, chơi 1 thunder cú .... vô tới chiêu ... lên bàn thờ nằm 100% >.<

8. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Chuẩn, cái Emperor Of Light trông... như gay ý =)
    Với lại nhiều cánh quá, đối với mình ko hợp lắm

9. Mateus

Mateus Donkey Kong

@Ryan & Tung: Trời ạ, hình đẹp hay ko thì nói một tiếng, nhận xét giới tính làm chi ko bít. Mấy cậu này coi phim nhiều quá, nhìn cái gì cũng phải phán một câu về giới tính :d x-(. May phước tui chưa lấy nó làm avatar, nếu ko thì .... Còn vụ DS hay PSP thì mình nói vậy thôi chứ có phân biệt giới tính gì đâu. Con trai thì chơi cái gì cũng dc, con gái thì chưa bao giờ thấy một đứa nào cầm cái cục gạch "chọi chó, chó chết" trên tay=))

Dù gì thì Emperor of Light cũng là một bổ sung xứng đáng cho Mateus nếu có DFF2. Còn giới tính thì thú thật là mấy thằng phản diện trong FF ko đứa nào là bít rõ giới tính thật cả. Nếu so sánh kiểu ngoài đời thì cả Garland, ExDeath, hay là Sep nữa=)) đều có thể dính chưởng, tại có bao giờ thấy bọn nó cặp với người nào khác giới đâu:d.

Còn cánh thì... càng nhìu mình càng thik, Kefka chẳng phải có một đống cánh đó thôi

10. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

@Ryan: cuốc đâu ra 4k dam của Shan vậy trời :o, chỉ tính dam trong Ex Burst thôi chứ, Shan được ăn gian BP bên ngoài :|. Tidus mình có boost gì kinh khủng đâu, chả đeo đồ dam luôn mà còn đánh được từng đó, căn bản là nếu đối phương ko Ex Def 10+ thì là 3k6 còn nếu ấn thì là 2k8
    @Mateus: lý do nào bảo ta là con gái vậy trời :o.
    P/s: Girl chơi PSP ko phải là ko có đâu :)). Em gái ta và bạn ta đều là dạng đó này =))

11. **GAN-Z**

**GAN-Z** Donkey Kong

@ Ex burst mạnh nhất thì có Squall nếu có thêm Lion Heart chính thống vào nữa thì kể cả BP 9999 cũng bay (Tại sao Square Enix lịa bỏ nhỉ phí quá)=))

12. gamepsp2008

gamepsp2008 Fire in the hole! GameOver

EX mạnh nhất là Cờ-Lau thấy bao giờ cũng BP củng trên 2k
    psp và d theo mọi người nghĩ cái nào vu hơn

Chỉnh sửa cuối: 7/5/10
  13. huuphuoc999

Theo tui thì DS nó thiên giải trí nhiều hơn vì nó có bộ phận cảm ứng màn hình. Còn PSP thì dc cái màn hình bự 4.3 in

14. Mateus

Mateus Donkey Kong

@Kyuu: ko defend thì thằng nào Ex Bust cũng 3k là ít

Ai bỉu ham lấy avatar là nữ làm chi, bị hỉu lầm ráng chịu=))

PSP dĩ nhiên là vui nhất rồi, có game ds nào mà thấy có đc cái forum bền vững này ko, đơn giản vì người chơi DS phần nhìu là casual player, còn dân PSP thường là pro gamer:d

15. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Các bác cho mình hỏi: khi đấu Blackjack Course có nên equip các đồ tăng tỷ lệ break cho Smitting Soul ko, mình thử cái này, break thì break nhanh thật nhưng đấu với mấy thằng lvl 150 block mà trượt thì một combo BRV của tụi nó đi đứt mấy ngàn BRV của mình :|

16. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Đã Test rồi :)). Không Def thì Ex các char chỉ loanh quanh con số 2k đến 2k3 là kinh khủng rồi, chỉ có Cloud và Tidus có khả năng Boost dam nên mới có con số đó thôi.
    @tung: đi DC cấp độ đó thì chỉ cần xài Magic Pot để chôm Bp của nó, để Exp => BP thì sau khi 1 hit đánh trúng sẽ lại có đủ Bp để 1 Hit nữa là win ;;)
    P/s: ta theo MoeISM để ảnh Moe là lẽ đương nhiên =))

17. Mateus

Mateus Donkey Kong

PSP luôn có đồ họa đỉnh hơn DS, đó là điều khỏi bàn cãi, đó là lý do đa số game đỉnh đều có mặt trên PSP, trong khi DS rất hiếm. Chẳng hạn như cái Prince of Persia 2008 đi, nó tung một bản trên NDS nhìn như con nít, tại vì để nhìn giống người lớn thì sẽ bị đồ họa xấu. Thử tưởng tượng Devil May Cry là lên DS thì Dante sẽ thành trò hề cho bọn mẫu giáo. Đến cả Dynasty Warrior còn ko thoát khỏi số phận bị cưa sừng làm nghé. Đó là lý do tại sao mình ghét DS, chỉ vì phục vụ cho kinh tế mà phá hỏng hình tượng nhân vật và hình tượng game. Game lên DS ko cái này cũng cái kia có điểm yếu.

18. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Phần cứng PSP trâu hơn DS là cái chắc nhưng DS nó có thế mạnh là nhỏ gọn, dễ sử dụng và game trên đó đa số là giải trí nhẹ nhàng nên đâm ra lại được nhiều người ưa thích hơn.

19. Mighty_OrOcHi

Mighty_OrOcHi The Warrior of Light

DS mình thấy đỉnh nhất TWEWY, ko muốn nói đến 356 vì còn mắc phải mấy cái, ... đều do SE làm hết.
    Tưởng tượng cái 356 mà lên psp với BBS thì 8-}

20. huuphuoc999

^ Thì chắc chắn ko chơi dc vì thế nào cũng dính cái bảo mật của nó thôi =))