[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/08.

1. Shezz1703

Shezz1703 Mario & Luigi

các bác cho hỏi mình mount cả 2 file mdf với mds luôn hay chỉ mount 1 trong 2 file thôi vậy làm từ sáng tới h mà chưa xong :((

2. changlangtuu

changlangtuu Legend of Zelda

C2 và Ex của Lubu với Zhao Yun chưa chắc khủng hàng bằng C2 + Ex của Zhuge Liang :))

C2 + Ex của Zhuge công thủ không mẻ chỗ nào, chấp 1 lúc 5 tướng và team cung cũng ko ngán, :)) ngậm trúng atk up thì khỏi nói, sướng ko gì bằng :)) phải công nhận thiệt sự bá đạo

cây liềm DLC của Yue Ying có cái C3 vô đối, tướng càng nhiều, chấp cả def cũng vẫn bị chụp như thường =))

3. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Lắp cái seal nào để khi musou là tướng nó chết luôn nhỉ? Mình xem youtube thấy bọn nó đi Nightmare mode toàn dùng chiêu này.

Các chỉ số mình đã max hết rồi nhưng khi dùng musou tướng địch chỉ mất 1 lượng máu khá khiếm tốn, ko được "1 hit Ko" như bọn trên youtube T_T.

4. changlangtuu

;)) chủ yếu là gặm thêm cái atk up nữa đó

nhớ là trong bảng dịch seal của Kid đưa, ko thấy cái nào tăng cho musou, chỉ có tăng máu, tăng damage, def, range và tốc độ thôi

5. Amidas

Mấy cái đấy mình biết rồi vì chỉ số của mình max hết rồi nhưng khi musou ko ăn thua, hình như có cái seal gì đấy tăng sát thương khi dùng musou.

PS: Đang nói chơi ở Nightmare mode nhé.

6. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man

1 pic bên forum 3DM nè mọi người :x.

7. SkyDragon91

SkyDragon91 Dragon Quest

Đây nhé , cậu giải nén cái file down về ra nhé , mỗi 1 DVD giải ra có 2 file mdf và mds , cậu dùng power iso hay deamount tool muont file mdf ra ( file nào nặng ~ 4gb ấy :D )

Xog r` vào cái ổ đĩa cậu vừa mount ra r` cài đặt thôi

Anw cho mình hỏi là làm sao để unlock đc chiêu EX của char với , toàn tiếng nhật chả hiểu gì>"<

8. quan_azai

quan_azai Dragon Quest

vũ khí cả hai cái add attack up +++, cái offcice assassin + cái element attack up (với vũ khí hệ slash) và + thêm cái title attack up nữa thì tướng chỉ có...Á

Bạn vào bảng menu, thấy số nút đánh + charge của nv đó bên phải không? chỉ cần bạn vào dòng skill, nâng cấp tới số đòn normal +charge đó là được, ráng bem tướng nhiều nhiều vô, kiếm điểm Bukou tăng skill là được (không thì tới mua của thằng thương gia, các bên Legend mod)

Chỉnh sửa cuối: 16/3/12
  9. hocinternet

hocinternet Mr & Ms Pac-Man

Chơi Conquest nhân vật LuBu, làm sao để lấy cái Ex của nó nhỉ, mua shop ko thấy, mới đi nửa bản đồ, đánh tướng lại ko rớt ra nữa, ai biết chỉ giùm mình nhé, newbie, cảm ơn rất nhiều.

10. changlangtuu

cũng còn tùy là chiêu Ex đó nằm ở cái C thứ mấy nữa ông :D

vd như ex của Zhenji (/_\ /_\), zhaoyun hay zhuge thì C2 và (/_\ /_\), ngay từ đầu đã có

còn mấy char khác như Sun Ce chẳng hạn thì phải nâng vì ex của nó tới [] [] [] [] và (/_\ /_\)

11. quan_azai

quan_azai Dragon Quest

chọn màn nào có Lubu thì tới mà phang nó
    hoặc ráng ngồi chơi, mở hết map conquest mode của ổng, rồi ra ông thương nân hay thằng bán vũ khí mà mua bạn ạ (tên này lỳ lắm, hàng hóa cũng keo nữa, chơi hộc xì dầu mới chịu ói cây kich cuối ra)
    he he, xin lỗi, xin lỗi...nói thiếu...thành thật cáo lỗi...

12. changlangtuu

cây kích của nó thì dễ lấy thôi

conquest tới giữa map, có 1 map là bảo vệ con sida Quách Hoài (thằng cầm súng) ấy, đánh xong SSX thì Lubu chạy ra, đánh chết lubu rớt ra cây kích

hoặc chơi màn thành tuyết, tấn công con mập Đổng Trách ấy, có Lubu đứng ngoài, nó cũng rớt ra (màn này legend và kingdom có)

chơi kingdom thì khoảng 10 trận liên tiếp, con thương gia vk nó sẽ bán 1 số vk có damage 23 trở lên (trong đó có kích của lubu)

P/s: Mua xong nhớ save lại, ko thôi ko có vk đâu :D

13. Amidas

Tớ cũng đang nghi cái seal "Element attack up" này <---- mà hiện tại chưa kiếm được cái seal này, chưa biết đi bài nào để kiếm mấy cái seal ngon ngon thế này.

Mấy cái attack up +++ thì tớ có lâu rồi.

14. changlangtuu

:| mình cũng chưa có ele atk up nữa, tìm hoài ko thấy nó

P/s: hình như mấy bộ DLC mà bản PC đc thì chỉ có từ 3 tới 6 thôi phải ko mọi người, mấy bộ noel, halloween ko có phải ko

15. cyberevil

cyberevil Youtube Master Race

không ai biết làm sao để chọn menu cho Player 2 à

16. Hacker98

Hacker98 Youtube Master Race

mấy bác chỉ em cách lấy ngựa với , em có con ngựa què chạy chậm rì

17. SkyDragon91

SkyDragon91 Dragon Quest

^ + 1 các bác chỉ e cách lấy ngựa ngoài cách mua ở shop + làm thế nào để xài đc ngựa với :D

18. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

Hôm nay thử lấy cây kiếm bay ra cho Zhen đánh thấy hay hay, định quay hết luôn mà cái fraps nó làm chậm máy quá, múa kiếm dưỡng sinh :))
    Nhét đại mấy cái seal chứ cũng k biết nó có td gì luôn :D

[video=youtube;gR2unTD1LjM]http://www.youtube.com/watch?v=gR2unTD1LjM[/video]

19. T&L

T&L Fire in the hole!

Seal này giúp musou tăng dam: Synergy. Và tên khủng bố nhất là Lu Bu, vì trong bảng skill chỉ có mình Lu Bu là có skill này, kết hợp với 2 seal nằm ở 2 vũ khí nữa là 3 Synergy, thêm seal Officer Assassin, title cuối nữa tăng dam khủng bố khi dùng vũ khí Ex -cũng chỉ mình Lu Bu có -mỗi lần dùng musou là tướng chỉ có ngắc ngoải dù là nightmare
    Ngoài ra ở bản XL này thì có thể max stt được không như bản original nên mấy seal atk +++ với def +++ về sau vô dụng hết, gắn phí slot mà thôi. Về sau những seal mà ngon nhất là 2xElemental Attack Up, 2xOfficer Assassin, 2xProjectile Resistance, 2xAttack Range Up, 2xSynergy hoặc Double Elements tuỳ vào cách dùng thuộc tính vũ khí. Mấy seal còn lại tuỳ sở thích cá nhân

Chỉnh sửa cuối: 16/3/12
  20. abc12321

abc12321 Mr & Ms Pac-Man

Ai bik làm cách nào lấy vukhi cuối của lubu ko tui thử đủ cách ko cách nào lấy dc(giết lubu thì rớt bánh bao, shop thì ko cho mua)còn cái vukhi 11 đọc trong kia kêu chiếm hết thành trong conquest thì dc cái thương mà tui chiếm hết rồi thành nào cũng chui vào mà ko bik làm sao mới có dc cái thương vukhi 11.