[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/08.

1. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

@killings: bạn thử chơi Musuo xem. Mình hay chơi Musuo hơn, ít chơi Free. Có thể đoạn phim này chỉ hiện ra ở phần Musuo. Mà cái này chắc cũng chả quan trọng, chỉ cần bạn đập hộp, nhặt đồ là có thông báo "đã cứu được Lưu Chiểu", vậy là đủ rồi.

2. killings

killings Rest In Peace

tất cả đã hiện ra đúng như hướng dẫn
    theo như pác kể em chỉ thiếu đoạn film nữ chiến binh chết thôi
    hay là cái đó của musou nhỉ
    em chưa thử quá musou
    để em về thử nhé
    p/s:trước pác cũng ở box Diablo II hả

3. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Free cũng đc, tớ lấy ở Free Mode mà, với lại khi lấy, tớ lỡ để Zhao Yun die sau cảnh chặn cầu nhưng vẫn có :D
    PS: ko được nữa thì gởi save lên tớ lấy cho :D

4. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Tớ lấy vk 10 của Trương Phi khá là nhàn, vậy mà bác phải làm đi làm lại mệt thật (^_^).
    Vũ khí khó lấy phải là của Nguyệt Anh, đảm bảo vào chơi 1 lúc là khóc thét lên ấy chứ. Tớ chơi 2 người mà còn lấy ko nổi thì chơi 1 người chắc khỏi luôn quá (^_^).
    @sát thủ killings: Mình tham gia ở box này đầu tiên, đăng ký từ 2003 nhưng tới cuối năm 2008 mới tham gia viết bài đầu tiên (^_^). Giờ có qua thêm box commad & conque nữa thôi.

5. gaconlonton89

gaconlonton89 T.E.T.Я.I.S

Các huynh chỉ cho đệ cách qua act II phần Battle of Hu Lao Gate đc không ạ. Đệ cứ chạy vào cái cổng thành cuối cùng thì toàn đụng thằng Lu Bu, bị nó quạt cho mấy quạt chết nhăn răng. Đệ rút kinh nghiệm ko duel với nó, rồi dụ nó lại gần chỗ Liu Bei với mấy bác Cao Cao... để mượn dao giết người, ấy vậy mà nó cứ đuổi theo mình kill mới ác chứ :(( Các huynh phải giúp đệ phen này :((

6. Nghệt

Nghệt Space Marine Doomguy

Ra giết Diao Chan trước đi rồi chạy còn nếu muốn anh hùng thì phải dựa vào khả năng của mình thôi mà có 1 thùng musou 10s đó

7. /\jinomoto

/\jinomoto T.E.T.Я.I.S

nếu bác chưa có nhân vật nào max vũ khí , max luôn mấy cái ô equip( ko biết phải gọi thế nào )và max kinh nghiệm thì may ra còn thắng đc thằng lubu chứ còn mới chơi múou lần đầu mà đánh với thằng này là ko lại đâu , với lại thằng cha liubei hay zhuge liang ( gia cát lượng ) cũng có dặn là ko đánh với lubu mà xông thẳng vô đập thằng mập mà ( quên tên rồi ) nếu cậu muốn thì cứ đánh với nó , nhưng ác suất chơi lại từ đấu sẽ rất cao :))

8. gaconlonton89

gaconlonton89 T.E.T.Я.I.S

Đã chạy và đã qua bàn, thằng Lu Bu này khỏe kinh. Đệ chưởng liên tục vào đầu nó mà nó chưa mất đc 1/3 máu đã die roài :'> Ban đầu đệ tưởng thằng này chỉ cần sô lô cũng thắng ngon, ai dè nó khiếp quá :)) Thằng này tên tiếng Việt là Lã Bố đúng không ;;) (hèn chi):p

9. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Thằng Lu Bu này đập ko khó lắm. Nếu mới chơi Musuo thì chạy tahwgnr qua, thịt Diao Chan trước thì mần nó dễ hơn nhiều. Còn nếu bạn có vũ khí khoảng cỡ level 4 rồi (qua cả 3 màn act 1 và màn shi shui gate act 2) thì cứ đắp cho character 1 items HP (level 15+), 1 items damg (cũng khoảng level 15+) (thừa chỗ thì cho thêm cái items defend nữa) đảm bảo solo ku này được, mà không cần hạ Điêu Thuyền trước (cái này cần kỹ năng khá khá 1 tý). Xung quanh đó có 1 cái musuo 10s, và 3 cái bánh bao (có cả bánh bao double), khá nhiều lính (của Đổng Trác) nên chuyện nạp lại hp không quá khó.

Bật mí thêm 1 điều nho nhỏ nữa mà không phải ai cũng để ý, đó là nếu bạn combo vào một thằng lính nào đó trên 15 phát (từ 16 trở lên) mà vẫn chưa để cái xác rơi xuống thì khi nó rơi xuống sẽ cho bạn 1 cái bánh bao double +100HP (bất kể lính nào, kể cả thằng cùi nhất private). Tui nhớ có lần kỷ lục tui chơi được hơn 60 combo vào 1 thằng tướng, bọn lính xung quanh rơi ra cả hai chục cái bánh bao (đánh lan mà :D).

10. killings

killings Rest In Peace

11. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Có thể đĩa bác bị lỗi chăng, up cái save lên xem nào

PS: WP lv4 thì chắc cú là ko chơi nổi LuBu, bởi nó ko bị stun, tức là mình đánh nó, nó vẫn quật lại như thường. WP lv bao nhiêu thì ko rõ, nhưng phải đủ mạnh để stun nó thì mới ăn đc

12. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Ừa mà sao bác lấy vk của Trương Phi sao khó quá vậy? Mình lấy 2 lần cả 2 lần đều okay hết mờ. Hay là đĩa của pác có vấn đề? Up cái save lên mình coi thử xem sao được ko?
    Còn cái vấn đề vk4 của Nguyệt Anh (Huệ Linh?) thì ko chơi hack tui chịu. 2 thằng tui nhào vào mà còn đánh ko nổi thì 1 chắc tui lấy cả năm ko xong quá (^_^).

13. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Vk10 Yue Ying thì phải đi 2 người, còn 1 người thì có lẽ ko thể lấy được. Tiện đây cho hỏi, Yue Ying tên là gì, người nói Nguyệt Anh người nói Huệ Linh, đọc truyện thì ko có

14. Nghệt

Nghệt Space Marine Doomguy

Đọc truyện tất nhiên là ko có vì chỉ xuất hiện dưới cái tên Hoàng phu nhân cũng như SSX chỉ xuất hiện dưới cái tên Tôn phu nhân hay Tôn Nhân

15. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Có nhiều dịch giả, mỗi người dịch 1 kiểu nên đôi khi tên cũng lung tung (^_^).
    Chẳng hạn Trương Cáp có bản dịch là Trương Hợp (Zhang He) đấy thôi, hay Từ Hoảng (dấu hỏi) và Từ Hoàng (dấu huyền) rồi Lý Diên với Lý Điển cũng vậy thôi. Nói chung là hiểu là được rồi (^_<). Mà mình nghĩ bọn Nhật với châu Âu nó lấy tên hình như khác người Trung và Việt mình (^_^), cái tên Yue Ying thì đúng là dịch từ chữ Huệ Linh mà ra, chắc cú luôn :hug:.

16. 436179825

436179825 Youtube Master Race GameOver

cho mình hỏi cách lấy vk 10 quan vũ với sao giết hết 3 thằng lữ mông, lục tốn, chu thái mà vẫn không thấy báo. Mấy cái item trong DW4 có cái nào giúp đứng vững trong khi ra đòn charge không vậy, sẵn tiện cho mình xin luôn công dụng của mấy cái item.

17. killings

killings Rest In Peace

để hôm nào em up thử lên mấy bác test hộ em nhé
    cái vk cấp 10 của Nguyệt Anh em nghĩ p1 chơi Nguyệt Anh p2 chơi Zhuge Lang là dễ nhất Nguyệt Anh cứ đi đánh p2 cứ đứng thủ ^^ không chết là đc:devil:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    vk cấp 10 của Guan Yu theo mình là dễ nhất mà cứ giết 3 thằng theo thứ tự như hướng dẫn là đc ^^
    cái item thì chắc là không có đâu tại sau khi ra charge bác giữ chặt nút thủ là ok kon` công dụng của item thì đọc đó rõ hết ấy mà
    tiếng anh em dốt nhưng đọc kon` hiểu hết

18. BKUS2003

BKUS2003 C O N T R A

Tớ còn lấy cả Zhuge Liang đi đánh cùng mà còn ko nổi nè. Cửa này quân tướng Nanman mạnh kinh khủng (quân đằng giáp - giáp mây ngâm dầu chém không rách đâm không thủng bắn không xuyên). Đã thế chúng nó lại toàn voi (mình cưỡi voi thì toàn ăn tên --> rụng). Toàn bị time limit mới đau nè (60 phút). Chứ nếu để Không Minh ở nhà thì Nguyệt Anh đánh ko lại chắc.

19. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Vác MaChao với Shadow đi làm P2, ở nhà bị đánh thì chạy về, còn ko thì tới hỗ trợ YueYing, với lại đánh đúng theo kịch bản thì sau khi ZhuRong bắt đầu tiến binh thì ZhugeLiang cũng tiến theo, bởi thế vừa đánh vừa tiến kiểu gì cũng xong. Map này chơi 1 người mới gọi là VIP 8-}
    PS: Nhớ ko nhầm thì 90p chớ ko phải 60p, vì lần tớ lấy gần đây hình như >70p :D

20. LingTongDynasty

LingTongDynasty Dragon Quest

Chưa lấy vũ khí LV.10 của Yue Ying bao giờ chứ màn này tớ Clear mãi,cứ đi đánh bình thường đến lúc hạ lão Meng Huo khoảng lần thứ 4 hay 5 xong chạy về gần Gia Cát Lượng/Lục Tốn để phòng thủ rồi cứ dẹp lính đủ 1.000 O.K là coi như qua mản,tới lúc đó lão Gia Cát không cách nào Die nổi...trận này 1P đánh bình thường lại dễ hơn 2P đấy,dạo này đang chơi lại DW4:'>:'>