[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/08.

1. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Chơi chủ yếu trên PC nên ko rõ trên PS2 có khác ko, nhưng thấy đánh kiểu đó cũng hay chứ, dùng để rush C3 vào tướng thì ngon, chứ như DW5, cầm vũ khí range ngắn cộng thêm nhẹ nữa thì đánh khó mà trúng hết cả 1 move

2. kid_1412beloved

kid_1412beloved Youtube Master Race

hahah,hài nhỉ? bác cưỡi ngựa xích thố à?fai chờ Quan vũ lấy dc xích thố,rồi giet nó đầu tiên, sau đó ra hòn đảo có item đỏ mới sucess.

hic,ai chỉ e lấy ngựa màn tong gate,đi woai ko lấy dc,ức chế vl. cả ngựa ji ở chỗ cao cao nữa!!

3. Hat_Nang_Xinh

Hat_Nang_Xinh Mr & Ms Pac-Man

zzz em cũng khoái lấy xích thổ mà đi mãi bài đó vẫn chưa lấy được.Ban đầu em chỉnh easy để tí lấy xích thố rồi kill Lưu Bị cho nhanh.Đọc hướng dẫn nên em rất kiềm chế,thỉnh thoảng có mấy thằng ghẻ ghẻ dồn ép em mới thịt nó,có sát sinh thằng gate captain 1 lần.Nhưng sau đó là em té luôn.Đơi hoài đợi hoài cuối cùng quân ta cũng đi hêt,em là thằng cuối cùng.Nhưng sau đó chẳng thấy screen Guan Yu nó đi gặp xích thố gì cả :(( tất cả chúng nó lại chui vào củ hành em.Em vẫn cố gắng nhẫn nhịn dụ thằng Guan Yu ra gần cái đảo đó để nó đi lấy mà nó mặc kệ chỉ thík giết em thôi.Đến lúc này thì ko nhịn được nữa rồi :( em đành thịt hết lũ chúng nó :( vậy làm sao để Guan Yu nó đi gặp xích thố đây.Ai lấy được rồi chỉ em với

4. John Eagle

John Eagle Donkey Kong

Muốn Guan Yu gặp Red Hare nhanh thì tự tay ra dụ Guan Yu. Bem 1 phát để gây chú ý, rồi cứ chạy từ từ. Lôi Guan Yu vào cái đảo có Red Hare luôn.

Guan Yu vừa lấy ngựa xong, ta lao vào thịt ngay tắp lự, cẩn thận kẻo chết yểu.

5. Hat_Nang_Xinh

Hat_Nang_Xinh Mr & Ms Pac-Man

chơi easy mà,lại cầm lu bu thì sợ gì chết nữa :D nhưng mà hình như em chẳng thấy có đường nào ra ngoài đảo cả :D để em bật lại PS2 xem +___+

6. John Eagle

John Eagle Donkey Kong

Riêng dòng Xia Pi của phe Lu Bu mới có đường đến cái đảo nhỏ đó.

Tự tay dẫn Guan Yu vào sẽ lẹ hơn ngồi chờ mốc mỏ. ^^

7. Nhanred

Nhanred Guest

Làm sao đánh ngọc lên lv 4 nhỉ! :|

8. jen08

jen08 Youtube Master Race

co ai biet ban hack full seve DW4 download o dau hok

co ai biet ban full seve dơnload o dau hok

lam sao de download ban full seve dw4 vay các pác

9. kid_1412beloved

kid_1412beloved Youtube Master Race

Hic,có ai chỉ e unlock màn guan yu escape phe wei ko? e đánh mãi mà ko ra màn đó!!
    lúc đầu là đánh màn yellow fortress rồii yellow rebilion, xong shi shu gate + hu lao gate như faq mà ko ra.hic
    Sau đánh lại, đánh 1 màn yeloow rebilion thôi, thêm màn shishu gate ko giết kho lương, màn hu lao gate thì giết lubu + diaochan, ko giết Dogzu, vậy mà ko ra, nó cứ ra ulimate zhangliao!! hic,còn 1 item thôi mà mãi ko lấy dc!! help me!!
    à, 2 con ng stom và hex cũng lấy mãi theo faq mà ko dc!! bùn wa!!

10. kid_1211

kid_1211 Young Dragon

Cứ theo HD của box mà làm, để có màn Guan Yu's Escape thì trong phần Yellow Turban cứ chơi hết cả 3 màn đi, đến màn Si Shui Gate mới quan trọng, đầu tiên là ko đc đánh vào kho lương, đợi 1 lúc cũng khá lâu để thằng tướng Huo Xiong nó đánh quân mình chết vài ông đã rồi Yuan Shao mới kêu lên theo kiểu nó mạnh quá, ai cản nó lại với. Lúc đó mình mới ra kill nó. Nếu ko biết tiếng Anh khi nào Yuan Shao nói thì cứ Save ở đoạn Huo Xiong lại, rồi sai thì lại Load, nếu đúng thì chắc chắn sẽ có cái Cutscene nhân vật của mình xuất hiện và khoe đã giết đc Huo Xiong.
    Hết màn này sang màn Hu Lao Gate thì bỏ Lu Bu và Diao Chan, cho Dong Zhuo chạy trốn, xong. Thế là có màn Guan Yu's Escape.
    Hex Mark đi Musou của Yellow Turban, màn Campaign Against Liu Bei, nhớ là chỉ hoàn thành được ở Musou, ko làm đc ở Free Mode, sau đó cứ làm theo HD là xong:
    Storm thì cũng chẳng có gì khó cả.. đi Musou của Lu Bu, màn Campaign Against Cao Cao, nhớ là cứ làm trong Musou cho chắc ăn, sau đó cứ thế này mà làm:

11. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Mình mới mua con 8600GT để chơi game DW4 Hyper. Nhiệt độ của card lúc mình chưa chơi là 55 độ.
    Mình muốn hỏi là lúc mình kéo max tất cả các setting thì nhiệt độ của card có tăng nhiều hơn so với lúc mình để setting vừa phải không ?
    Tại mình sợ nó nóng quá dễ die card.

12. thanhtungtnt

Mấy bác ơi cho mình hỏi : sao trong hướng dẫn nói là chơi vòng Battle for Cheng Du rồi đánh bại Ma Chao là unlock được tướng này, mà sao mình lấy Guan Yu đánh bại nó 3-4 lần rồi mà nó vẫn chưa Unlock.

13. RisingPhoenix

RisingPhoenix Donkey Kong

Tớ cũng xài Card giống của cậu này. Nếu như sợ Card nóng quá thì lắp thêm 1 hay 2 cái quạt tản nhiệt vào. Cái CPU của tớ bên trong ít nhất cũng phải 7 đến 8 cái quạt đủ kích cỡ:))

14. thanhtungtnt

Trả lời dùm tớ câu này với , hỏi ngay trên kia kìa

15. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Campaign for Cheng Du chứ ko phải Battle of Cheng Du. Đấy là trận mà tướng chính địch là LiuZhang. Bác vào trận chạy đến gần LiuXun thì quân tiếp viện của địch đến, dẫn đầu là MaChao, xông vào bụp anh ta là ok

16. thanhtungtnt

Ừ, đúng rồi, mình tới gần Liu Xun thì xuất hiện thêm 3 thằng tướng.
    MaChao chạy đến gần chỗ Liu Zhang.
    Mình duel với nó ko giết được nó, nhưng lúc đánh bình thường thì nó cũng chết.
    Sau trận đấu có đoạn nói chuyện gì đó, nhưng đoạn nói chuyện đó Ma Chao lại nói là "không chịu đầu hàng", và sau đó, mình chém chết Liu Zhang ra ngoài tính điểm thì ko thấy báo là đã unlock được Ma Chao.
    Có ai nói rõ rõ một chút không ? Có cần phải làm gì nữa không ?

17. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Làm thế là đúng rồi, sao lại ko được nhỉ. Hay bác đánh trận đó trong Musou Mode xem

18. thanhtungtnt

Hôm qua có một bạn gửi tin nhắn kêu là phải đánh trong Musou Mode mới được.
    Thế là mình vô Musou Mode, đánh chết thằng Machao. Rồi xong, lúc kết thúc màn đó chẳng thấy gì :|

Buồn thật, mà theo mình thì đánh free mode là được rồi chứ nhỉ. Có cần yêu cầu độ khó nào không ta.

19. backforquiet

backforquiet C O N T R A

Unlock char thì phải đi Musou ( cái này là bắt buộc ) - thuờng các char unlock đều thách đấu mình ngay khi mới gặp , duel hòa thì ra ngoài đánh tiếp . sau khi mình hạ đc tuớng đó thì sẽ có cut scen cảnh chit chat - tuớng đó sẽ gia nhập quân mình sau khi kết thúc trận ( hoặc cá biẹt có Tashisi gia nhập ngay sau đó 10 hay 15 phút )

Wei - None duel unlock char ( all char đều có sau khi kết thúc các phần )
    Shu - Machao và Jiangwei
    Wu - Tashishi và Ganning ( 2 thằng súc vật duel với nó dễ die bỏ xừ :)) )

@thanhtungntn : hãy chắc chắn là kill đc đối phuơng - mình kill đc ( có đc + xxx exp weaps , ko phải do bị lính ngã văng vào die , ko phải do bị lightting giật chết , và đuơng nhiên ko phải do allies hay BG kill )

20. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Nếu ko phải do mình kill thì sẽ ko có đoạn cắt cảnh, mà bạn kia bảo là đã có cắt cảnh mà, chưa gặp kiểu này bao giờ
    Unlock char thì đi Easy cũng được, chỉnh Easy rồi thịt anh ta trong Duel xem