[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/08.

1. ducf22

ducf22 Youtube Master Race

Đặng Ngải chơi hay, đòn đánh thường là không đỡ được mà musou dùng đối phó các nv nữ thì :4cool_beauty:

2. magic1996

magic1996 Youtube Master Race

Làm sao kiếm dc con Xích thố trong PS2 vậy mấy anh chĩ dùm em PS2 nha đừng đưa ra PS3 hay PC hoặc 360

3. jiang_wei

jiang_wei シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

muốn unlock ngựa hiêm trên ps2 thì quan trọng là phải kiên trì.mình đã lây được cả 6 con ngựa quý trong 1 tuần.bây giờ trong save của mình cả 8 con đều là
    ngựa quý.
    ngựa quý trong dw6 có 6 màu mỗi con 1 màu.
    xích thố-đỏ
    nguyệt ánh-đen
    đích lư-trắng
    ebon king-xám
    alburn king-nâu
    dapple king-vàng,cách. phân biệt nếu là ngựa quý sẽ có dòng chữ.His eyes consider the world and he has a heavenly physique.nếu thây con nào có dòng này thì giữ lại ngay nhé
    bây giờ đến cách unlock.lấy 2 nv co skills lady luck đã max lv,mình {hay dùng lưu bị và tiểu kiều} tiếp đó trang bị 2 con ngựa có find saddle
    trang bị xong bây giờ kiếm ngựa nào.
    ebon king,alburn king,nguyệt ánh,xích thố
    cách unlock
    đánh màn quạn độ phe ngụy

lấy item ngựa ở trong rừng và hoàn thành cả 3 nhiệm vụ trong màn.nếu chưa có ngựa thì tiếp tục đánh lại đến khi có thì thôi.
    riêng xích thố thì phải danh dến khi co 1 con ngựa tên có chữ đầu là ginger thì giữ lại đánh tiếp đến khi có 1 con ngựa màu đỏ có dòng chữ. His eyes consider the world and he has a heavenly physique đấy chính là xích thố khi max lv.
    đích lư và dapple king
    cách unlock
    đánh trận khăn vàng
    hoàn thành target 1 và lấy item ngựa trên nóc thành của bian xi.
    xong rồi mệt quá

Chỉnh sửa cuối: 8/7/12
  4. quan_azai

quan_azai Dragon Quest

Musou muốn đối phó các nữ thì phải nhắc tới Huang Gai =))

5. ♥†Ken†♥

♥†Ken†♥ Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Cho mình xin link down DW 6 đc ko . Mình tim trên google down về toàn bị lỗi

6. ducf22

ducf22 Youtube Master Race

Cả musou 2 của Mạch Hoạch nữa :9cool_sweet_kiss: nói chung cứ musou "ôm ấp" là dùng cho mấy char nữ đều vui cả :))

7. spectra1412

spectra1412 Youtube Master Race

Cho mình hỏi là nếu muốn unlock ngựa thì phải chơi cấp độ gì và có thể chơi 1 người được không?

8. jiang_wei

jiang_wei シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

cấp độ gì cũng được.phải lấy 2 nv có lady luck đã max lv, chơi 1 người thì chọn chế độ 2 người sau đó lấy 1 thằng đi đánh.mình cũng toàn chơi 1 người mà

9. quan_azai

quan_azai Dragon Quest

Ờ hờ, tại mình chỉ thấy mỗi bác Gai là chơi trò này nhiều =))
    cả Ex atk của Huang Gai cũng ôm và lăn =))))
    ấm chết các em nữ =))) chơi toàn cười thôi

10. nhoxkock

nhoxkock Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi làm sao mà mình chém ra gió được vậy, mình test hết char rồi ko có char nào đánh ra gió, thấy trên youtube đánh ra ầm ầm hay bản mình tải bị lỗi

11. shakeabonbon

shakeabonbon Youtube Master Race

Các anh cho em hỏi với, em cài DW7 trên laptop có optimus, lúc bình thường thì không sao, nhưng khi cóp fxaa mod (cả ali va 3dm) thì nvidia nó không nhận game nữa! Giúp em với các anh!
    Cảm ơn nhiều :7cool_feel_good:

12. hinokage

hinokage Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Vk Power đạt độ tương thích 3 sao sẽ đánh ra gió.
    Nếu chơi bản PC thì vào Legend Mode gặp ông học sĩ nâng max Power là xong, bất kể vk Power nào cũng đạt 3 sao.

13. Ha181285

Ha181285 Donkey Kong

Dùng Lữ Bố đã nâng chỉ số cầm Phương Thiên Kích chém là gió nổi ầm ầm

14. thulinhquydo

thulinhquydo T.E.T.Я.I.S

ai có linkdata0.bin và idx của DW7 up lên dùm đc hem ;))

15. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Mình đang chơi conqest mode lúc qua màn tự dưng nó hiện thông báo weapon blacksmith was finished liên tục mình tắt mãi mà không được, giờ hết chơi được conqest mode luôn rồi, ai biết cách khắc phục giúp mìn với...

16. hugo240385

hugo240385 Mr & Ms Pac-Man

ủa DW7 chơi onl sao vậy mấy a, e muốn chơi chung vớii mấy a e mà giờ ko biết làm sao ???

17. utsinhon

utsinhon Youtube Master Race

mấy bạn cho mình hỏi sao mình bị mất hết save hoài vậy ko biết tại sao luôn , mình chơi cái CM mấy hôm mở gần hết rồi mà bữa nay vô lại bị mất sạch hết , ai giúp mình với :(

---------- Post added at 16:22 ---------- Previous post was at 16:12 ----------

mình xin bổ xung thêm xíu , mình thấy trong ổ C : TecmoKoei vẫn còn phai save của Shin Sangokumusou 6 mà mình vô gme thì ko có gì hết bị mất sạch ko còn gì , luyện Triệu Vân cả 3 cột gần 1000 hết rồi :( xin các bạn giúp mình :(

18. tuonglaiok

tuonglaiok Mario & Luigi

để tớ nói với cậu,có 3 trường hợp có thể bị mất save
    1.chơi xong story mode của 1 phe nào đó không vào LM hay CM save,thoát ra vào lại là mất hêt,mình bị 2 lần,bị như vậy thì chắc chắn 101% là chơi lại
    2.hiện bảng báo lỗi dis game,cái này hên xui thì mất save,mình bị 2 lần rồi,trường hợp này it gặp,đại loại chắc chỉ có ơ máy yếu,alt+tab nhiều lần sẽ bị nếu chơi full màn hình,như mình nói hên xui nên nhiều khi dis nhiều cả chục lần cũng không mất save,tỉ lễ mát save thấp,cái này nhiều khi bấm nhầm nút không lên quan cũng bị
    3.chơi nhiều trận nhưng trận nào cũng giữa chừng(chưa dc nửa trận)đã out ra chơi trận khác nhiều lần rồi lặp lại,cái này tỉ lệ mất save rất cao,nhưng chỉ có ở máy yếu,bởi làm vậy nhiều khi load map thanh chạy 99% thì đứng luôn,không có cách nào thoát ra nên chỉ còn ctrl+alt+delete,nếu sảy ra trường hợp này thì chuản bị tâm lí đi vì có thể cậu sẽ phải chơi lại,tỉ lệ mát save đứng sau cái 1
    đối với cái 1 thì chỉ cần vào CM hay LM save là dc thôi,2 thì đừng alt+tab nhiều quá,bấm nút đừng hăng quá,3 thì một là nâng máy mạnh lên,hai là lặp lại it thôi,trận sau phải chơi hết,nói chung cứ lưu save ra chỗ khác khi nào mất thì chép lại

Chỉnh sửa cuối: 10/7/12
  19. utsinhon

utsinhon Youtube Master Race

cảm ơn bạn nhiều nhé , chắc do mình hay alt + tab và lâu lâu bị dis game , vậy là khi mình xong story nào là mình phải vô CM hay LM save lại liền hả bạn
    Giờ mỡi lần chơi xong dều chép save ra 1 chỗ để phòng trường hợp mất ^^

20. lalasatalin

lalasatalin Mega Man

;)) bây H mới thấy có pạn giải đáp thắc mắc ;))

phải tập trung vào DW6 tỳm những câu nói hay mới được :x

Cho mình hỏi làm sao để chụp hình trong game vào paint :6cool_surrender: mình chụp mãi không được :(

Chỉnh sửa cuối: 23/7/12