[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/08.

1. jrape1008

jrape1008 Mario & Luigi

hì không có topic chat chit nên post đây xDDD bạn ZhaoHuo trong forum làm cho mình đấy xD
    nhân vật của mình trong dynasty warriors online với cây flute của Zhen Ji dynasty warriors 7 xD

Uploaded with ImageShack.us

2. Hee19

Hee19 Sonic the Hedgehog

Uhm mình nhớ rồi, lúc trước đã có ai từng nói cái này. Mình ko thích JIN nên ko để ý lắm :)
    Lấy tittle cho nhiều char mà phải chơi mấy màn giống nhau nản quá, có ít màn để lựa chọn...

Chỉnh sửa cuối: 28/7/12
  3. tranngocchau

tranngocchau Mario & Luigi Lão Làng GVN

legend mode chỉ có nhiêu đó stage thì chịu vậy thôi, lấy vài chả mình thích được rồi

Jin thích nhất anh Zhong Hui, cũng hay chơi Sima Yi với Sima Shi, Deng Ai chơi cũng vui nhưng cái vũ khí ko thích nổi, đám còn lại thì cạch

4. vungochuy12000

vungochuy12000 Youtube Master Race

mấy cái Vk gần cuối thường có seal như Iron fan , X2 gì gì ấy , với lại cây kích cuối của lu bu ( cây mà dam ~40 chưa có Thuộc tính ) thì có tác dụng gì vậy mọi ng`

với lại mấy cái Seal trên đó thì add vào dòng Vũ khí mở ra đó là thích hợp nhất hay sao ạ

5. Pavlyuchenko

Pavlyuchenko Youtube Master Race

ai cho hỏi cấu hình này của mình có chiến ngon dynasty warriors 7 ko đọc trên mạng nhưng thấy mập mờ quá down dc 1 nửa rùi hỏi lại cho an tâm .
    CPu : Pentium(R) Dual-Core CPU E5300 @ 2.60GHz
    Ram : 2G
    VGA 8400GS
    p/s : hic mod thấy cái là lock ngay , mình đang down vội nên hỏi cho an tâm mà :(

6. diepthuyvy

diepthuyvy Sonic the Hedgehog

Wow! 1 Zhen Ji hoàn toàn khác, trong có vẻ thùy mị hơn và hiền diệu hơn rất nhiều :9cool_sweet_kiss:

7. Pavlyuchenko

cấu hình máy mình có ham nổi k mấy cậu :( down song rùi mà chưa có tiếng nhật trên máy làm thế nào bi h :((

8. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

^ Cấu hình như cậu thì chắc chỉnh low chơi được đấy. Còn font tiếng Nhật thì cậu down luôn cái đĩa win về rồi mount ra đĩa ảo mà cài (chừng khoảng 500 Mb) chứ làm mấy cách kia rắc rối lắm...

9. ShinGoon

ShinGoon Youtube Master Race

mình download về cài đặt xong lúc mở game thì nó lên màn hình đen thui xong không chạy nữa là lỗi gì vậy mấy bạn

10. Pavlyuchenko

thak nhá vậy an tâm rùi nhưng mình vẫn chưa mò dc cách cài :( lúc mình cái song thì mình chỉnh font như cũ lại dc ko cậu , cậu kiếm dùm mình xin link fon tiếng nhật nhá.

Chỉnh sửa cuối: 30/7/12
  11. cau3_destiny

cau3_destiny T.E.T.Я.I.S

ai có link dow dynasty warriors 6 bản cho psp tiếng anh cho mình xin với .tìm link dow lòi cả mắt mà ko đc

12. Pavlyuchenko

bản này sao mình cài song dung lượng có 11G nhỉ , với cả vô chơi story mode thì nó chỉ cho chơi mỗi 1 con :(

13. Batista25255

Batista25255 The Warrior of Light

Chơi theo cốt truyện thì vòng nào con đó đúng òy

14. lalasatalin

lalasatalin Mega Man

có 2 phần vào game mà pạn 1 cái như bạn nói còn 1 cái chơi đc bình thường :) tỳm bên trong là có :)

15. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Có ai bị lỗi không chơi được conquest mode không, mình đang chơi ngon lành tự dưng lúc qua màn nó báo weapon blacksmith liên tục tắt mãi mà không được, giờ xem như cái conquest mode đơ luôn rồi...

16. mjnmango340

mjnmango340 Youtube Master Race

pé bị lỗi hiển thị này rồi... hok bít nguyên nhân... do card ạ???

17. tekato

tekato Youtube Master Race

Cho mình hỏi tí:
    1) làm sao để đánh được skill ex atk của weapon trên PC vậy?
    Mình chơi Lu Bu với cây Halberds theo hướng dẫn ở đây là nhấn lần lượt các nút: vuông, vuông, tam giác, tam giác trên ps3 tức là các phím Attack, Attack, Charge, Charge trên pc. Mình đã thử nhấn nhưng ko đc nó chẳng khác gì lúc bấm lần lượt: Attack, Charge cả?
    2) làm sao để tăng HP cho nhân vật vậy? Tăng ATK hay DEF thì ăn thanh kiếm hoặc cái khiên rớt ra khi đánh chết tướng địch sau 40s còn Hp thì sao nhỉ?

---------- Post added at 22:07 ---------- Previous post was at 22:05 ----------

Cho mình hỏi tí:
    1) làm sao để đánh được skill ex atk của weapon trên PC vậy?
    Mình chơi Lu Bu với cây Halberds theo hướng dẫn ở đây là nhấn lần lượt các nút: vuông, vuông, tam giác, tam giác trên ps3 tức là các phím Attack, Attack, Charge, Charge trên pc. Mình đã thử nhấn nhưng ko đc nó chẳng khác gì lúc bấm lần lượt: Attack, Charge cả?
    2) làm sao để tăng HP cho nhân vật vậy? Tăng ATK hay DEF thì ăn thanh kiếm hoặc cái khiên rớt ra khi đánh chết tướng địch sau 40s còn Hp thì sao nhỉ?

Nhờ MOD del hộ bài trên giúp mình với. Mình ko tìm được nút sửa bài viết nên post nhầm

18. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

Đầu tiên kiểm tra xem đã đạt đến lv để xài được EX chưa.
    Bấm phím thì nói theo cách bài bản là sau khi nhân vật kết thúc chiêu charge attack chứa EX thì nhấn ngay nút charge. Còn bình thường cho dễ thì cứ bấm charge liên tục thì cũng ra thôi. VD như Lubu EX là 2 attack rồi thì cứ bấm charge liên tục 4,5 lần gì đấy.

Đánh tướng rớt ra 3 loại vật phẩm kiếm tăng atk, khiên tăng def và hộp bánh bao tăng hp.
    Cơ mà muốn tăng nhanh thì vào LM mua điểm chứ đánh tướng rồi ăn đồ thì lâu lắm :-j

19. tekato

tekato Youtube Master Race

Cám ơn bạn nhiều nha! Cho mình hỏi thêm tí:
    1. Level nhân vật ở đâu vậy? Kiểm tra thế nào nhì?
    2. Vào LM mua điểm, LM là gì vậy?

---------- Post added at 10:10 ---------- Previous post was at 09:36 ----------

Cám ơn bạn nhiều nha! Cho mình hỏi thêm tí:
    1. Level nhân vật ở đâu vậy? Kiểm tra thế nào nhì?
    2. Vào LM mua điểm, LM là gì vậy?[/QUOTE]
    3. Các slot trong weapon để làm gì vậy bạn?

20. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞