[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/08.

1. thatanhquytu987

thatanhquytu987 Youtube Master Race

Bác đầu tiên ra dùng phi đao đánh bọn lính sao cho đầy 3 thanh M và thanh Rage sau đó dùng xích thố phi qua chỗ máy thả đá đi 1 đoạn rồi dùng M liên tiếp đến nơi là vừa kịp sau đó R lên kill tướng.

nhocmegameonline thích bài này.
  2. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

Đang tính build 1 set cho các tướng có đòn charge quá yếu, tập trung vào spam musou + rage. Ai có kinh nghiệm so sánh giùm các cặp Enlightenment - Triumph, Uplift - Roar, Recovery - Jubilation ko?

3. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Recovery & Jubilation có dùng nên chen vào góp ý kiến:
    - Recovery tăng máu khi đánh trúng mục tiêu nhưng tăng ít, nếu đi Ultimate thì bị móc lốp tăng máu ko kịp =_-.
    Jubilation chỉ tăng máu khi giết chết mục tiêu nhưng tăng nhiều hơn. Nhìn trên màn hình mà thấy có đám lính đông đông, dọn sạch hết cũng hồi đầy cây máu.

Cho ví dụ vài char đi, tớ vào game test lại.

Edit:
    - Vừa test với Cao Ren.
    Triumph - Roar - Jubilation tăng nhiều hơn.
    Cao Ren nhờ Musou & Rage lủi tới húc ào ào nên đánh khá hơn hẳn.
    Chơi Rage nếu nhắm đc vào chỗ đông lính thì giết lính tăng Musou liên tục đánh hoài chưa hết chiêu. :))

Chỉnh sửa cuối: 28/6/14
  4. - Saber -

Mấy cái Enlightenment, Uplift, Recovery hình như được xếp vào nhóm thuộc tính element nên chỉ có tác dụng ở đòn charge thì phải. Còn char thì mới tập trung chơi vài idol nên không rõ nhiều lắm vì ko test được chiêu ex. Cậu thử Tinh Thái xem. EX của em tăng atk nhưng dmg vẫn chán quá.
    Một số món ko xài được ex thấy chán quá như đao của Quan Vũ (cái đao này bản 7 hot lắm mà qua đây bị nerf ko thương tiếc). Đao của Quan Bình cũng không khá hơn ông cha. Đao của Hạ Hầu Chột ko có ex thì vứt luôn. Thương của anh Siêu và Duy cũng rứa.

Còn 1 vài món mạnh bá đạo dù có ex hay ko. Phi tiêu của Nguyên Cơ, đao của Tư Mã Chiêu (cái này bá vãi, chém ra đao khí toàn có elememt đập tướng uti 1 hit). Hay cung của Hạ Hầu Uyên, bomerang của Chúc Dung cũng có C6 cực mạnh.

Chỉnh sửa cuối: 28/6/14
  5. tuonglaiok

tuonglaiok Mario & Luigi

mình thấy machao với Jiang Wei ko sài ex cũng ngon mà bạn
    2 thằng này mình ngại sài chiêu ex vì nó toàn đánh văng địch

6. takasi050

takasi050 Youtube Master Race

cho mình hỏi là đi farm ở ambition chọn 4 skill gì ngon đây:4onion25:

7. thatanhquytu987

Accuracy
    Mighty Roar
    Victory Cry
    Musou Spring or Attack Boost

8. quykiemulinh

quykiemulinh Donkey Kong

Chúc Dung bản này imba vl, musou khỏe mà c5, c6 đều imba. bản này thấy em nó imba nhất rồi :D

9. - Saber -

À ghi nhầm. Phải là C6 của Hạ Hầu Uyên và Chúc Dung cực mạnh =)

Cái Ambition mode sau mỗi trận thì chỉ số bonds giữa mình và các tướng bodyguard tăng lên nên xuất hiện hội thoại. Lúc trước ko biết toàn xài char nữ, bodyguard cũng toàn nữ nên toàn nghe chuyện tình cảm giữa các chị em. Sau này lấy anh Vân idol cua hàng loạt các em gái =)) Em nào em nấy cũng khen đẹp trai tới tấp =)) Cơ mà tướng là male thì thằng nào các em cũng nói như vậy àh ? Cứ tưởng tượng chọn các lão Đổng Trác, Trương Giác hay Tả Từ thì vl thật :4cool_oh: Với cả mấy em đã max bonds rồi thì muốn có hộp thoại là phải chơi lại từ đầu àh ?

10. Hee19

Hee19 Sonic the Hedgehog

Cái dòng hội thoại khi tăng bond là mặc định rồi, đọc chán lắm mà nói chung chung thôi.
    Nhưng trong Ambition Mode có những đoạn hội thoại riêng của 2 nhân vật với nhau mà rất hay, thường khi về trại thì nhân vật muốn nói chuyện riêng với mình nó đứng gần chỗ Academy ấy, ví dụ chơi Xu Shu thì sẽ có Pang Tong, và NPC Cheng Yu :2cool_misdoubt:

11. thatanhquytu987

C6 là chiêu như thế nào thế nhỉ ?

12. TNAXXX

TNAXXX Legend of Zelda

5 vuông + tam giác... C5 là theo cách gọi cũ ngày xưa... C6 là gọi theo bây giờ, trong phần action nó tính chiêu 5 vuông tam giác là số 6 nên gọi là C6 :6cool_sure:

có thắc mắc là sao Yuanji lại ko có phần thoại đặc biệt với Sima Zhao mà lại thoại với Sima Shi nhỉ... Koei nó định cho NTR à :5cool_ops:

Anh Hee biết cách unlock hết hộp thoại trong phần Ambition chưa :cuteonion7: em mới unlock cho nhân vật nữ và nhà Guan Yu thoai... còn đám kia em lười quá :8onion74:

13. 3n1x

3n1x Mr & Ms Pac-Man

có đại ca nào cài đc cái dlc quần áo ra chưa lằng nhằng quá sợ k dám nghịch T__T

14. gunblack58

gunblack58 Mr & Ms Pac-Man

chán quá down chẳng dc trang Tàu với VN luôn, bác nào có link Mega hay gì cho mình xin cái link Path 1.02 với THANKS các bác nhiều

15. Hee19

Hee19 Sonic the Hedgehog

Có lẽ cách này, vào Ambition Mode chọn nhân vật, rồi save lại, quit. Vào lại AM, chạy tới chỗ Academy xem có mụ nào xuất hiện ko, chat, rồi lại đổi nhân vật, save... :8cool_tire: đuối lắm...

16. Shezz1703

Shezz1703 Mario & Luigi

ae nào làm xong mấy cái dlc rồi thì cho em xin file data với ạ. mù mờ mấy cái này lắm.

17. T&L

T&L Fire in the hole!

nâng max bond lên là unlock được hết lời thoại thôi

18. hinokage

hinokage Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Ko cần vất vả vậy đâu :6cool_smile:
    Unlock toàn bộ voice của char trong gallary là được, nó nằm trong mục Ambition Mode/Events (Special Conversation)
    (Unlock full voice thì chỉ cần unlock 5 dòng Affection là được)

19. Hee19

Hee19 Sonic the Hedgehog

À, mà mình bị nhầm câu hỏi của TNA là: làm sao unlock hết hộp thoại của nhân vật :3cool_nosebleed:
    Đang tưởng hỏi unlock Special Conversation :3cool_shame:

20. TNAXXX

TNAXXX Legend of Zelda

hino sama nói chuẩn rùi :6cool_sure:

em phát hiện 1 điều là nhân vật nam/nữ dùng để unlock 5 dòng Affection, ko đc có cây quan hệ với nhân vật muốn unlock... nếu dùng nv có cây quan hệ với nhau thì nó không gọi mình ra trò chuyện... ví dụ unlock dòng thoại với nv nam cho Yinping, thì ko được chọn Guan Yu/Ping/Xing/Suo... nữ thì thoải mái hơn vì Yinping ko có cây quan hệ với nv nữ :cuteonion38: