[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/08.

1. teentitans12

teentitans12 Mario & Luigi

bạn nói đúng quá :))
    mình cũng vừa chơi bài ý xong :))
    giờ mới để ý là có thêm 1 bài xen lẫn vào mà ko biết :P
    ra đủ các bài rồi , hehe , chuyển sang đạo Ngô cho máu .

2. daovothuong

daovothuong Mr & Ms Pac-Man

Ý bạn ấy là japan voice v2 tức là Japan Voice bản cuối cùng ấy, chứ không nói tới game version đâu.
    Lưu ý khi xài LINKDATA.IDX là phải xài đúng phiên bản (1.01, 1.02, gốc) và phải xài đúng mod/patch (mod/ japan voice patch)... nếu người download không có đủ điều kiện giống người upload thì sẽ không sử dụng được..

3. mafuha

mafuha Youtube Master Race

Ồ Dzậy à. he he Thank Hê nha, để mình lên youtube tìm thử hướng dẫn :2cool_sexy_girl:

4. jaden_the_fusion

jaden_the_fusion Donkey Kong

mn cho e hỏi chút là cái Element có cộng dồn 2 loại yếu tố k nhỉ
    VD: Thunder vs Cyclone -> lúc đánh nó có ra 2 loại không hay là chỉ ra 1 nhỉ ?

5. TNAXXX

TNAXXX Legend of Zelda

nếu dùng vũ khí như Twin Axes, Flying Sword bạn sẽ thấy 2 element :2onion18: nói chung là vũ khí thuộc dạng song kiếm, song đao thì sẽ đánh ra được 2 element 1 lúc. Còn dùng vũ khí thuộc dạng đơn, thì có lúc đánh ra Cyclone, lúc đánh ra Thunder và vẫn cộng dồn khi đánh nhé :cuteonion:

6. eros_rose

eros_rose T.E.T.Я.I.S

^
    nếu dùng bùa của zou ci, ép thunder, cyclone, slash, venom, frost vào lun sẽ thấy điều đặc biệt :)), đừng nên ép inferno vì rất dễ át màu của các ele kia :3

Chỉnh sửa cuối: 12/7/14
  7. Andytinyroja

Andytinyroja Youtube Master Race

Các bác cho e hỏi ti.Bàn Dynasty Warriors và Dynasty Warriors Extrem legends là 2 bản khác nhau ? hay chỉ là 1 vậy?

Bản nào co phấn chơi Story mode hay nhất?? và 2 bản có số lượng tướng như nhau không?? khác nhau ở chổ nào vậy??

Mình đang muốn mua về chơi nên thắc mắc 1 tí ,tìm kiêm nãy giờ thấy thông tin loạn cả lên nên hỏi các bác cho chắc ,bác nào có link so sánh giửa 2 bản share cho e thì càng tốt thks các bác

8. penidemi

penidemi Donkey Kong Lão Làng GVN

1 cái là bản gốc, 1 cái là bản mở rộng cần bản gốc.

9. TNAXXX

TNAXXX Legend of Zelda

đầu trang đầy thông tin cả ra, ko biết đọc chữ à :8cool_amazed: mod kid nương tay với mấy đứa spam bài này quá... chém vài điểm xem còn đứa nào spam ko :6cool_beat_shot:

10. huntertinh

huntertinh Youtube Master Race

Hix chả nhẽ cài lại chỉ để chơi DW :( để run as win 7 có hiệu quả không bác nhỉ :| 3 lần vào chơi đc 1 lần. vãi nản

11. huntertinh

huntertinh Youtube Master Race

mà cũng cho em hỏi luôn vũ khí thì nên dùng vũ khí có chữ EX đúng không ạ, cái đó có đánh rớt ra không hay là phải đập đá phá ke cho nó khủng lên. :| nếu có bài viết hướng dẫn thì cho em cái link mới ạ :">

12. aquarius1279

aquarius1279 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Có cao thủ nào cho mình hỏi cách chỉnh game sang độ phân giải 1440x900 được không ạ? Màn hình nhà em mà chỉnh quá con số này là có bảng thông báo to đùng giữa màn hình. Game thì chỉ có 1280 rồi nhảy lên 1600 luôn. 1280 khi chơi 2 người nó chia ngang màn hình ra nữa thành ra nhỏ xíu rất khó thấy ạ. Cám ơn các bác nhiều nhiều

13. apt1407

apt1407 Youtube Master Race

bác nào làm hộ e cái màn lấy vũ khí 5 sao của guo huai cái :8cool_cry: nhảy mãi k đc

14. Consternation

Consternation Youtube Master Race

Bác nào hướng dẫn em dùng skill của bodyguard cái, mấy cái sao thứ 3 ko biết làm cách nào luôn :9cool_too_sad:

15. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

Game ko có độ phân giải 1440x900 nhưng bạn có thể giải quyết vấn đề này khá dễ dàng bằng cách mua 1 cái màn hình full hd.

Equip body guard có skill theo yêu cầu. Vào màn pause game > Command Bodyguards > chọn tướng > có 4 dòng, dòng thứ 4 là kỹ năng của tướng.

16. ngu-ngu

ngu-ngu Youtube Master Race

bạn thử file config này xem https://www.mediafire.com/?nbizw1e1pr7z6tp

17. jrape1008

jrape1008 Mario & Luigi

18. Andytinyroja

Andytinyroja Youtube Master Race

Thông tin như trên chú đọc chú hiểu còn những người khác không hiểu không được phép hỏi sao?? thích chém giết gì thì cứ chém cái acc thôi mà quan trọng vậy chú

- - - Updated - - -

thanks bác đã cho biết thông tin nhé. Nếu vậy phải cần có game DW8 trước rồi mới được mở các thứ khác rồi

19. TNAXXX

TNAXXX Legend of Zelda

thông tin đầu trang viết bằng tiếng Việt, ko phải tiếng Nhật, tiếng Anh mà đọc ko hiểu :8cool_amazed: nó ghi rõ ràng phần story có thêm story của Lu bu, thêm 5 tướng mới, thế mà cậu nhảy vào hỏi số lượng tướng có gì khác nhau ko, story bản nào hay nhất :8cool_amazed: Cậu cũng đã nói đã tìm hiểu thông tin, mà lại nhảy vào hỏi 1 câu là số lượng tướng có gì khác nhau, story phần nào hay :8cool_amazed: tui ko nghĩ là cậu đọc ko hiểu mấy cái đó đấy, trừ khi cậu chậm hiểu thật, còn ko thì là spam :3cool_angry:

Nếu tui có nặng lời quá thì tui xin lỗi cậu

cái này cũng đơn giản thôi, bạn xem video dưới đây :6cool_smile:
    https://www.youtube.com/watch?v=cRlarbIpafU

20. Consternation

Consternation Youtube Master Race

Thanks Darkness nha! :8cool_cry: Vật vã mãi mới biết :6cool_beat_shot: