[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/08.

1. tuonglaiok

tuonglaiok Mario & Luigi

bên topic thảo luận empires vắng quá nên mình qua đây hỏi luôn
    cho hỏi là tạo phản làm sao vậy,quanh quẩn bên battle có mỗi 3 mục cơ bản :2cool_sad:

2. thulinhquydo

thulinhquydo T.E.T.Я.I.S

trước tiên bạn nên chọn vua hoặc ai đó để phục tùng, lúc đó quan chức tăng, lúc đó mới có thể tạo phản đc

tuonglaiok thích bài này.
  3. jiang_wei

jiang_wei シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Nếu bạn cứng tay bạn có thể không theo thằng nào cả tìm tướng tự do rồi tự cầm quân lập bá nghiệp.
    Lúc đầu tướng dưới trướng mình có mỗi Điêu Thuyền.

4. thulinhquydo

thulinhquydo T.E.T.Я.I.S

mặc dù Empires hơi ít nhưng mà mình lại khoái, ko kém j XL, chơi cái này tạo 1 đống char mới đi đánh cũng vui, nhìn char chính hoài cũng chán =))

5. minh_thang_pham

minh_thang_pham The Warrior of Light

Logic tạo phản trong empire như đời thường thôi mà.
    1 là phục vụ ai đó, lớn mạnh 1 chút rồi tạo phản.
    2 là kiểu anh hùng ở quê, có 1 vài tướng ngon dưới quyền, có chút binh lực, thời thế ngon, ghét thằng nào thì nổi dậy đánh nó.

Mình toàn tạo phản bằng cách đi làm sát thủ, giết mấy thằng ghét ghét, đợi chúng nó suy yếu dần, làm giàu bằng cách cướp bóc trấn lột, đợi thời thế rồi nổi dậy.

6. Oda-Rikimaru

Oda-Rikimaru Mario & Luigi Lão Làng GVN

Vậy là build element rồi, nhưng Lu Bu kém khoản element lắm bác ơi, từ C1 đến C6 chẳng thấy có combo nào 1 shot đc tướng cả ~.~ (kiểu như 3 vuông - tam giác của Lianshi toàn 1 phát chết luôn tướng địch). Lu Bu chơi element ở thấp thì ổn chứ e thấy lên Ultimate dùng element như muỗi đốt i nốc, tướng địch toàn x2 def, x2 dmg

7. Thiên Mệnh

Thiên Mệnh Rabbit Doubt GameVN 20th Ve

PSV với PS4 không cross save được hả mọi người ?

8. mocthattinh

mocthattinh Mr & Ms Pac-Man

chào cả nhà.xem trên youtube thấy nó rage attack gê quá mà mình không biết làm thế nào. mình làm đc rage attack nhưng rất ngắn, không dài lê thê như clip dưới. mình chơi PC nhé. Ai giúp mình sáng tỏ vụ này với.
    Clip đây.

9. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

Bấm giữ nút musou. Có thêm attribute với skill hồi musou thì rage cả phút nhé.

10. mocthattinh

mocthattinh Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi?.Làm sao để có Costume vậy.mình đã down DLC về rồi vẫn không đc.

11. TNAXXX

TNAXXX Legend of Zelda

hình như hôm qua 3/8 là kỷ niệm 15 năm Dynasty Warriors thì phải. Mấy cái fb của Koei, Dynasty Warriors đồng loạt đăng bài kỷ niệm, video, hình ảnh quá trời.

Phải chi nó làm vài bộ bikini cho mấy char nữ để kỷ niệm thì hay quá :cuteonion46:

12. findthelove49

findthelove49 T.E.T.Я.I.S

trong box có bài viết nào hướng dân cụ thể vê Ambition Mode ko ạ, ai có cho mình xin link nghen, cám ơn Ạ

13. findthelove49

cho mình hỏi thêm mình có dc vk 6 sao của lu bu nhưng chỉ có 5 slot có cách nào add thêm 1 slot skill ko ? và làm sao đẻ + thêm thuộc tính ví vụ đang +4 thành +10 ấy

14. - Saber -

http://forum.gamevn.com/threads/huo...ty-warriors-8-complete-edition-final.1147320/

15. findthelove49

16. - Saber -

update lên bản 1.02

17. findthelove49

bản mình down có sẵn 1.02 rồi bạn ơi, bạn cho hỏi vô đâu để add vk 6 sao ạ?mình thấy thằng thợ rèn có chữ obtain gì đó mình nhập vô vũ khí rồi chả biết sao nữa @@

18. Oda-Rikimaru

Obtain weapons đó là lấy những weapon có trong bản DLC bạn ơi (bản trả phí để có thêm các loại weapon), cụ thể nếu bạn cài đủ các DLC sẽ có chừng này loại weapon đặc biệt:
    + Weapon lv5 gốc (hướng dẫn lấy: vào game-> Gallery-> weapons SAU KHI ĐÃ HOÀN THÀNH STORY MODE CỦA TẤT CẢ CÁC CLAN), hoặc tham khảo http://forum.gamevn.com/threads/huong-dan-hoan-chinh-dynasty-warriors-8-english-version.1108361/
    + Weapon lv6 (cách lấy cũng trong gallery) hoặc xem http://forum.gamevn.com/threads/huo...-xtreme-legend-6th-weapon-va-what-if.1129940/
    + Weapon lv5 cải tiến (vào free mode-> DLC -> đánh các màn Powerful weapon acquisition, có 12 màn)
    + Weapon lv5 kì cục (kiểu như xúc xích, xẻng hốt phân: free mode-> DLC-> unique weapon acquistion, cũng có 12 màn)
    + Weapon đặc biệt (chỉ 1 vài món ko có chủ chính thức: gặp thợ rèn trong ambition mode-> obtain dlc ->weapons)

================

Trước patch 1.02 thì star weapon (vũ khí có sao vàng) ko thể sửa đc thuộc tính, từ 1.02 thì sửa được, cứ gặp thợ rèn - fusion như vk thường

Chỉnh sửa cuối: 6/8/15
    findthelove49 thích bài này.
  19. findthelove49

sặc mình cứ tưởng gặp rèn là có ngay fusion ai về nâng nhà rèn lv 50 moi có :), có cách nào cày fame và allie mau ko bạn ơi :3

20. Oda-Rikimaru

Fame thì max là 9999 là kịch rồi, nên về sau fame trở thành vô dụng, cứ chơi unconventional battle 1 hồi là nó đầy lúc nào ko biết ý chứ. Allies thì cứ chơi great battle cấp độ dễ nhất kiếm cũng đc.

=======thêm===
    Kiếm gem thì cứ đi skirmish battle đến khoảng trận thứ 50 là gem mỗi trận tiêu ko hết @@ (max cũng chỉ được 9999 gem)
    Kiếm gold thì sent troop ở nhà barrack đi rồi đánh skirmish battle, vào trận phi thẳng tới thằng tướng chủ giết nó rồi quay về làng, gặp thằng lính nhà barrack để nhận voi (bán được 15k), gặp tướng farmer (5-15k), cộng với vũ khí lặt vặt nhặt được thì mỗi lần về làng cũng đc ít nhất 20k gold.

Bodyguard khi upgrade CÓ CƠ HỘI nhận được upgraded skill, vd: làm đầy thanh rage/musou ngay khi vào trận, x2 damage người chơi khi bodyguard hoàn thành nhiệm vụ...

findthelove49 thích bài này.