[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/08.

1. findthelove49

findthelove49 T.E.T.Я.I.S

cám ơn bácnhiều ạ., bác ơi cho e hỏi là sao em vào free mode ko chọn dc chế độ chơi là chao ạ, chọn màn xong nó vào game luôn ko có chỗ chọn độ khó ạ ?
    với lại story em đi xong map lu bu 9 lấy dc vk 6 sao rồi, mà sao hàng dưới trong free mode còn mười mấy map nữa bị ẩn là gì ạ ?
    bạn cho mình hỏi làm cái kiếm cái fee gì đó để update vệ sĩ ạ :3

Chỉnh sửa cuối: 7/8/15
  2. Oda-Rikimaru

Oda-Rikimaru Mario & Luigi Lão Làng GVN

Chỉnh độ khó: free mode-> gameplay settings, đẩy difficulty đến độ khó cần chọn (nhưng mình cũng ko nhớ là liệu game có bắt chơi hết story mode 1 lần để unlock chaos & ultimate ko nữa @_@ )
    Các map ẩn thường phải làm đúng nhiệm vụ, 1 số map unlock chéo story (VD để có stage này trong story mode của LuBu thì lại phải hoàn thành stage khác trong story mode của Wei, kiểu kiểu vậy) nên muốn đủ map thì cứ phải đi hết story mode thôi bác ơi.
    Fee thuê bảo vệ :)) tăng mỗi khi đệ làm thành công một nhiệm vụ (đốt trại địch, đầu độc...), lúc đầu chỉ thuê đc các đệ lởm, cứ cho tụi nó làm nhiệm vụ thì fee mình cũng lên theo.

Spoiler:
    =====================
    =====================
    =====================
    Muốn tăng fee nhanh thì lúc đầu chọn 3 con đệ có skill assist main unit, chọn độ khó ultimate. Vào trận kích hoạt skill của đệ (skill này hoàn thành gần như ngay lập tức, đỡ phải đợi) => pause game chọn Start over => lặp đi lặp lại đến khi max fee (99) thì chạy ra quái để tự sát, khi chết thì chọn "NO" để không start lại trận. Giờ ta sẽ bị đẩy về menu, lúc này NHỚ SAVE LẠI.
    Cách này chỉ tốn 2-3 phút để max leadership 1 char.

findthelove49 thích bài này.
  3. phthduy

phthduy Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Em doen mod về nhưng không biết cách add. Ai giúp với.

4. findthelove49

cái start over công dụng là gì thế bác?
    cái nút nào trên bàn phím kích hoạt skill của đệ ạ?
    cho e hỏi làm sao chụp màn hình trong dw8 ạ, e bấm print mà chụp ko dc@@

5. Oda-Rikimaru

startover=... chơi lại chứ sao @_@
    Mặc định thì 3 phím 1, 2, 3 là để điều khiển 3 con đệ, hoặc có thể pause game => command bodyguard
    Mình chơi trên Steam nên phím chụp hình là F12, ko rõ nếu cài bản ngoài Steam thì là nút nào @@, ko thì thử cách cổ điển này: ở menu chính của game chọn options=> graphics => đổi tùy chọn Full Screen sang OFF, ở ngoài desktop thì chụp dễ hơn

Bác down mod ở topic nào thì có hướng dẫn ở topic đó chứ @_@ vì có nhiều bản mod lắm

6. findthelove49

steam là bạn chơi ol à ?

7. Oda-Rikimaru

Cũng offline thui bạn ạ, hôm đó steam nó đại hạ giá nên mình mới dám mua =)) nó đưa dw8 sang pc nhưng đồ họa chỉ = ps3, lại ko có đánh online :-L nhưng bản sau koei hứa sẽ cho oánh online trên pc, đồ hoạ ngang ps4. Lúc đấy lại sợ nó đòi máy trâu chó mới chơi đc ~X(
    ====
    ps: bác chơi LuBu đánh dựa vào trâu bò, lúc đổi sang Huang Zhong thấy combo [2 vuông tam giác] + vũ khí có cyclone thì hụt hẫng lắm đấy :ar!

8. findthelove49

e chơi char bên ngô tôn kiên hoàng cái thấy skill sao sao ấy @@ ko đã, bên ngụy thì tào phi chân cơ yếu đuối quá skill toàn hiệu ứng ko thích hợp đánh số đông tướng khi đi utimate, còn lu bu e cho max dame 1500 đi utimate chả cần mouse , chỉ cần bấm O đổi qua lại 2 cây vũ khí EX đế lấy hiệu ứng và phá đỡ của tướng rồi đánh J liên tục là clear cả đám 6-7 con tướng như chơi :3 đúng là chiến thần lữ bố :3
    viên thiệu trước giác thấy cũng yếu, tả từ mouse mạnh :3
    à bác cho e hỏi luôn cái con npc miniter gì đó , cái con mà để đi map ấy, bấm vào nó hiện ra bảng để set vệ sĩ hoặc tướng vào, hàng ngang 4 hàng dọc 10 hay sao ấy, sao e set full rồi mà đánh xong trận, có 2 thằng vệ sĩ nó báo màu đỏ, cái vô lại bảng ấy thấy mất 2 thằng đó là sao bác ?
    rồi phần set có attack defen good luck ais gì đó là sao bác
    bác chơi game này chưa cùng hãng với dw đánh cũng hay lắm http://chiaseit.vn/forum/threads/pc-toukiden-kiwami-action-2015.144769/

Chỉnh sửa cuối: 7/8/15
  9. Oda-Rikimaru

Đấy là đánh tướng thường (generic officer) thì LuBu clear rank 1-2 là chuẩn rồi. Đánh bọn tướng Hyper (vd stage Escape from LuoYang của Wei, có con LuBu đuổi theo đằng sau là tướng Hyper, bọn hyper này cực trâu chó, đánh nó ko bật ngã (flinch), ăn 1 hit musou của nó thì dù max defense cũng thăng) lại là chuyện khác @_@, lúc solo 1-1 với tướng hyper thì các tướng như Huang Zhong (xài 2 vuông tam giác + vũ khí có cyclone) đánh siêu nhanh.
    Nhìn chung vũ khí trong dw8 build đc nhiều kiểu tùy vào nhân vật mạnh khoản nào. LuBu mà build element [slash, flash, cyclone, thunder, jubilation, velocity] thì ko thể = anh già Hoàng Trung với Hạ Hầu Uyên được.

10. findthelove49

à bác cho e hỏi luôn cái con npc miniter gì đó , cái con mà để đi map ấy, bấm vào nó hiện ra bảng để set vệ sĩ hoặc tướng vào, hàng ngang 4 hàng dọc 10 hay sao ấy, sao e set full rồi mà đánh xong trận, có 2 thằng vệ sĩ nó báo màu đỏ, cái vô lại bảng ấy thấy mất 2 thằng đó là sao bác ?
    rồi phần set có attack defen good luck ais gì đó là sao bác

11. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

Thì mấy thằng đấy chết trận chứ sao =)) Mấy cái lặt vặt này bạn ko cần quan tâm làm gì vì sau này cũng thu phục lại bọn chết trận đó thôi.
    Cái Ambition mode có mấy cái sau quan trọng thôi:
    - Unlock Blacksmith để fusion, Academy để nâng lv và stats.
    - Farm gem
    - Farm tiền
    - Farm bodyguard

12. Oda-Rikimaru

Các chức năng:
    - Attack master: atk cao hơn def
    - Defense master: def cao hơn atk
    - High spirit: bắt đầu trận đấu với morale cao hơn bình thường
    - Good luck: các buff (x2 atk, x2 def...) kéo dài hơn
    Thường thì build 1 unit (1 hàng ngang) có tướng thuộc 4 loại chức năng trên thì đơn vị quân đó sẽ sống lâu hơn (đấy là tớ cảm thấy thế ^#(^)
    Tướng đứng đầu 1 unit sẽ quyết định hành vi của unit đó, vd để tướng attack master làm chủ thì unit đó sẽ tích cực chiếm các base xung quanh, để def master làm chủ thì nó chỉ co cụm giữ cái base lúc đầu. Tuy nhiên đa phần để giữ base thì đích thân player hoặc bodyguard phải đến giúp :@), một số map vì đường xa khiến việc "ko mất tướng nào phe mình" cực khó []==[]. Có cái map Chi Bi là khá dễ xơi vì thường quân nó chỉ tiến từ 1 hướng (map random vị trí nhưng 90% là chỉ có 1
    hướng đi).

Phần này khá nhạt vì lấy xong hết các tướng là ko biết làm gì nữa:-@

13. findthelove49

à mình lấy tướng để nâng lv cho dễ test skill đó bạn, vì lv tướng ở mode này qua story vẫn giữ nguyên mà ???
    ví dụ lu bu ở abi lv 150 thì qua stỏy lu bu vẩn lv 150 pha3iko ã

14. Oda-Rikimaru

Ừa, trừ phần challenge ra thì các chế độ chơi đều thông với nhau, level, skill, weapon, ngựa... xài chung hết, luyện bên ambition mode có vẻ nhanh hơn vì bỏ qua các sự kiện trong cốt truyện, train lv thường là chạy 1 bài rồi về làng kiếm gold, mỗi lần thế đủ tiền nâng 6-9 lv, nhanh hơn nhiều, tuy nhiên cũng chán vô đối vì lặp đi lặp lại 3:-O

15. findthelove49

bạn có chơi bản empires ko ? nếu có thì bản empires khác bản này ko bạn ?
    tướng hyper phải là tướng có hiệu ứng đỏ đỏ bên ng phải ko bạn :3 mình vừa đi map gặp , đi utimate lu bu nhảy lên moué phát cũng chết à :3
    mình dùng
    Thunder
    Cyclone
    Aggression
    Fury
    Induction
    Roar
    Uplift

skill thì
    att boot
    cry
    might
    nu

16. Oda-Rikimaru

dd là tướng quanh người có quầng đỏ, hyper là loại gấu mèo nhất (quầng đỏ + đánh ko ngã), chỉ xuất hiện rất ít trong story mode (vd Lubu ở escape from luoyang của wei), trong free mode thì xuất hiện nhiều hơn, vd free mode -> dlc -> màn Yu province animal battle sẽ có vài con hyper canh các gate. Đi ambition mode part 2 thì màn cuối sẽ phải đánh 10 con hyper cùng lúc

17. findthelove49

bác ơi có bản mod nào cho AI nó thông minh tý ko ? giống bản mod bên WOZ đấy cho AI thêm máu , lính nào cũng tấn công cùng 1 lúc , chứ giờ chơi utimate rồi đánh vẫn cứ như đánh bao cát ý :3

18. Oda-Rikimaru

mod tăng AI thì dw8 hình như ko có bác ơi, cơ mà bọn lính thường thì đánh ngu ngu chứ bọn cung e thấy nó bắn kinh bỏ cha (bản ps4 cảm giác cung "gà" hơn, bản PC cung bắn liên tục & đau), cũng có thể bác luyện char có aoe rộng, lại max lv, atk, def hết rồi nên cảm giác ultimate ngon thôi.
    Các màn trích từ story mode ra thường dễ (vì nó phải làm để người mới cũng có thể chơi được chứ!!!). Nếu muốn thử thách hơn bạn có thể "đảo phe", VD vào Free Mode => Wu => Assault on Xu Province nhưng chọn phe Liu Bei chứ ko chọn phe Wu. Vào game thì Pause => Battlefield info => ấn Shift để xem các nhiệm vụ con, ráng hoàn thành các nhiệm vụ này.
    Rất nhiều các map cũng trở nên siêu khó khi chơi đảo phe.

Ngoài ra có nhiều map trong DLC cũng khá là khoai (hoàn thành subquest):
    - Guan Yu's Escape
    - Unique weapon acquisition battle 4: ko để tướng địch nào chạy thoát
    - Stopping the rebellion: ko để cho tướng nào làm phản
    - Reviving Quo Huai: ko để Quo Huai chết
    - Battle of Mount Qi - phe Wei: cứu cả 3 tướng Zhang He, Xiahou Ba, Guo Huai
    ...

19. SwordMasterDT

SwordMasterDT Dragon Quest

Màn Guan Yu escape trong DLC có ai cầm Guan Yu đi Ultimate dc ko nhỉ ? Thấy map này ultimate còn hơn cả ảo, chỉ cần chạy từ chỗ bắt đầu tới chỗ xe ngựa là thua rồi, chưa kịp làm gì.

ps: vừa vào chơi lại, hóa ra chạy lên trước mở cổng là qua dễ ẹc, trước h cứ kè kè theo xe.

Chỉnh sửa cuối: 14/8/15
    DaQiao_ĐạiKiều thích bài này.
  20. findthelove49

à cho mình hỏi ngu cái game dw8 này là góc nhìn thứ 3 hả bạn ? sao mấy game khác cũng góc nhìn thứ 3 ví du
    Resident Evil 6 mà nó phải xoay chuột vòng vòng để nhìn nên chơi 1 hồi chóng mặt vãi