[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/08.

1. MissNever

MissNever Youtube Master Race

cái của save của Bro là dành cho máy FW mấy vậy mình cắm vô nó không nhận save

2. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

fw 3.55 :|

3. Quốc Thành

Quốc Thành Mr & Ms Pac-Man

Trong topic này có hướng dẫn chép save qua máy khác, bạn coi thử coi có được không

4. willdiesoon

willdiesoon Mario & Luigi

chừng nào mới có PC đây hix:| :-o

5. gamepsp2008

gamepsp2008 Fire in the hole! GameOver

Xbox làm gì cho chép save giống Ps3 :))

6. oOZGameBoyZOo

oOZGameBoyZOo Mario & Luigi

mình mới chơi DW7 trên PSP,cho mình hỏi khi chơi conquest mode nhân vật mình đã chọn nhưng mình lại ko thích muốn đổi sang NV khác thì làm như thế nào

7. gamepsp2008

gamepsp2008 Fire in the hole! GameOver

bấm nút vuông .

8. anhvu700

anhvu700 Youtube Master Race

mình mới down cái dlc treasure battle về chơi đến cái khúc tìm cây công (staff) và cây cung (bow) tìm hoài không thấy trong đây có bạn nào tìm được chưa chỉ mình với :((

9. T&L

T&L Fire in the hole!

Cây cung bị lỗi không tìm được đâu bạn, chờ Koei fix thôi. Còn cây staff nhớ là giết Zhong hui cứu tướng phe mình là có mà

Chỉnh sửa cuối: 26/8/11
  10. anhvu700

anhvu700 Youtube Master Race

cảm ơn bạn nhiều vậy mà không biết fix có tính tiến không nếu có là mình thôi luôn cứ hút hoài vầy bực quá

11. T&L

T&L Fire in the hole!

Có khả năng là sẽ không fix :)). Chờ đến giữa tháng 9 có DLC mới là biết ngay thôi :D

12. TheNumber001

TheNumber001 Donkey Kong

DW7:Special trên PSP mới được Add thêm chiêu Deadlock giống DW6 thì phải, mình đánh thấy được cái thanh gồng mà xót máy vs bất ngờ quá nên chưa thử được:)).

Vừa vào chơi thẳng phần Hard thấy phê thật, cứ phải Save rồi Load liên tục=)).

Quốc Thành thích bài này.
  13. tuonglaiok

tuonglaiok Mario & Luigi

14. manly_boy_9x

manly_boy_9x The Warrior of Light

Mấy bạn cho mình hỏi cách lấy vũ khí DLC của mấy món sau nhé :D, tìm mãi ko tìm đc.

1. Cây quạt của chị em Tiểu Kiều, Đại Kiều
    2. Đàn hạc của bạn gái Tào Tháo ;))
    3. Cây giáo của Quan Công và Lã Mông hay dùng
    4. Cây chùy của Hoàng Cái
    5. Cây Gậy của Chu Du
    6. Cây giáo của Mã Siêu, Triệu Tử Long
    7. Cây móc sắt của Trương Cáp
    8. Cây giáo ngắn DLC
    9. Cây chùy DLC

Cảm ơn nhiều :p

15. oOZGameBoyZOo

oOZGameBoyZOo Mario & Luigi

cho hoi làm sao lay đc full list của 1 loại vũ khí vậy

16. Quốc Thành

Quốc Thành Mr & Ms Pac-Man

Bạn cần lưu ý một điều khi chơi các màn lấy vũ khí thêm là cần chạy hết tất cả bản đồ, những chỗ bạn nhìn trên bản đồ không có quân địch không có nghĩa là chỗ đó không có ai ;)). Bạn kiểm tra các chú thích màn chơi để biết màn nào lấy những vũ khí nào nhé

1 và 9. (Chi Bi, map DW6)
    Mới vào chạy qua trái bản đồ sẽ có thông báo là tìm tướng đang trốn, thằng trên bờ sẽ cầm cái quạt.
    Còn thằng ở cái trại nhỏ nằm giữa sông cầm cái DLC chuỳ, phải bơi qua đó

2 và 3. (Han Zhong, map DW6)
    Cũng tương tự cái trên, cái đàn chạy qua phải bản đồ sẽ có thông báo tìm tướng đang trốn, tìm thấy thì hạ nó lấy vũ khí.
    Cái pike thì từ cái trại bạn hạ Lian Shi đi lên trên, sẽ có thông báo tìm và diệt b-)

4. (He Fei Castle, map DW6) Khi nào Xiahou Ba xuất hiện thì giết ngay, ngay sau khi đó thì sẽ có supply captain xuất hiện, giết nó lấy vũ khí

5, 6, 7 và 8.(Xu Chang map DW6)
    Cây spear thì mới vào giữa thành sẽ gặp Trương Phi, yêu cầu bạn chứng tỏ sức mạnh của mình, giết 300 lính là xong. Lưu ý là không được chạy xa anh ấy không là anh ấy sẽ kêu bạn là đồ hèn nhát b-(.
    Còn cây gậy thì chạy qua bên phải map, sẽ gặp một tướng phe mình, nhờ mình giúp đỡ bằng cách giết tường địch (hình như là Zhong Hui), giết nó xong thì tướng phe mình sẽ cho vũ khí
    Cây móc thì vào giữa toà thành gặp Dian Wei và Xu Zhu, sẽ có nhiệm vụ giết 2 tên này thì phải. Giết nó lấy vũ khí
    Cây giáo ngắn thì khi Cao Pi và Shima Shi xuất hiện, sẽ có một supply captain xuất hiện luôn, tìm và giết nó lẹ. Và cần lưu ý một điều là bạn giết 2 thằng này thì sẽ xuất hiện thêm một thằng supply khác nữa nên coi chừng nhầm nhá :>

17. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Cái đó là Dynasty warriors advance của máy gameboy advance, nếu thích cậu cứ tải visual advance về mà chơi giả lập...

18. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man

Trông 2d nhưng đừng coi thường , dùng c2 với c3 của nhân vật hơi bị sướng tay đấy :)) .

19. cutjthientaj

cutjthientaj Youtube Master Race

Anh em vẫn nóng hổi quá, mới chơi lại dw4. tôi nhớ trước đây khi chơi trên ps2 có trong phần challenge mode : challenge arena. mà đúng là dw4, anh em có cao kiến gì không , phần này rất hay , đấu với các tướng ...

Cám ơn anh em .

---------- Post added at 14:02 ---------- Previous post was at 13:38 ----------

Anh em vẫn nóng hổi quá, mới chơi lại dw4. tôi nhớ trước đây khi chơi trên ps2 có trong phần challenge mode : challenge arena. mà đúng là dw4, anh em có cao kiến gì không , phần này rất hay , đấu với các tướng ...

Cám ơn anh em .

---------- Post added at 14:06 ---------- Previous post was at 14:02 ----------

Cám ơn anh em .

20. tienx88

tienx88 Fire in the hole! Lão Làng GVN

trong tất cả các bản DW thấy bản 4 này là hay nhất , hay ở cái hiệu ứng hình ảnh