Thảo luận + Hỏi đáp Dynasty Warriors Strike Force (Multi Raid)

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi gunbound891, 11/9/08.

1. RisingPhoenix

RisingPhoenix Donkey Kong

Đánh Dong Zhuo thôi chứ con rồng đó đánh phí sức lắm mà chả được gì hết=)), tốt nhất đừng lãng phí thời gian vì nó... hồi mới chơi tớ mày mò cả ngày mà chả biết làm sao để giết được nó hết, cuối cùng mới phát hiện ra nó là con linh thú máu cao nhất trong tất cả các con...

2. duonggia_pk

duonggia_pk Youtube Master Race

Bít là đánh Dongzhou, nhưng nó cứ núp ngay con rồng, ko dụ nó xuống được. Bạn chỉ mình đi

3. RisingPhoenix

Kiên nhẫn tự tìm ra cách đi, cũng không khó dụ nó tách ra khỏi con rồng lắm đâu, gợi ý là bạn nên dùng ngọc Arbor mua ở Workshop, Chi thì lắp Chi Spring & Aero. Đánh với Dong Zhuo thì vũ khí gây Dam cao nhất là loại Pike:>

4. dragon_voice87

dragon_voice87 Mayor of SimCity

cứ dùng độc công đập phát đến khi thấy nó nhiễm thì chạy một lúc là máu nó cạn...rồi lấy bow mà tỉa. Màn đấy còn dễ...cang về sau, tầm chapter 4 trở đi...tướng nhiều mà nhanh...đánh cho kô đứng dậy được...chạy cũng khó...mỗi lần đi là mang đủ hết các loại bơm máu mà vẫn defeat đều, thắng được toàn là do may mắn chọi nó được 1,2 phát nó dính poison rồi chạy, hóa cả chaos để chạy cho nhanh :)). Chắc phải tìm mấy thằng Co-op đánh cùng thôi chứ single khó ăn quá. Tại chưa có Fury Armor nên khổ thế đấy
    P.S: bạn nào có thể làm cái fag về công dụng của các item, chi và các orb kô?

5. luan 1997

luan 1997 Youtube Master Race

Mua max 2 cái meatbun với meatban+ thêm mấy cái ăn nên fury đó , khi nào hóa chao bay lại cái bàn đá để đứng trc' mặc nó nhảy 1 cái dùng dash attack chọt Dong Zhou cho bay lên rồi đánh trên ko cứ thế là một hồi chết ko biết bạn làm dc ko nhưng mình giết Dong Zhou bằng cách này ;;);;)

6. darkmind

darkmind Youtube Master Race

Shu chapter 1, cảnh đi tìm 5 cái thùng nhưng mình chỉ tìm dc 3 cái thôi, có ai biết 2 cái còn lại ở đâu k?

7. dragon_voice87

Cho mình hỏi với...hiện tại mình đang ở chapter 6 mà vẫn chưa có Fury Armor là vì mình đang thiếu cái Meteor Lump...bạn nào biết nó lấy ở đâu kô? chỉ giúp mình với

8. titlado1595

titlado1595 C O N T R A Lão Làng GVN

Nó hiện rõ ràng trên bản đồ mà bạn :-<

9. RisingPhoenix

Meteor Lump rớt ở 3 màn sau (Tỷ lệ 30%):
    _Battle Of Chi Bi - Cao Cao
    _Wu Zhang Plains - Sima Yi
    _Yi Ling - Lu Xun

Nhớ hồi mới chơi ôm hận 2 ngày vì mua nhầm cái Invert+ thay vì Fury Armor...

10. darkmind

darkmind Youtube Master Race

mình vào 3 cái cổng thì thấy, còn hok bik 2 cái cổng còn lại ở đâub-(b-(

11. ZhaoGuang

ZhaoGuang Youtube Master Race

Ấn select mở bản đồ to ra, map nối vào ở đâu thì ra đường đấy, chưa gì đã muốn b-( rồi :-s

12. dragon_voice87

Mã:
     Từ bài viết của dark_slayer_83  Xem bài
    ] Xài immortal làm gì cho mệt mà lại k an toàn.Xài invert đi.Lắp đồ thế này nhé
    Chi:
    -Invert/Invert+ (cái invert lv10 xài đc roài,chả cần tới cái + làm gì,thích vẹo thì xài +)
    -Fury Armor(k có cắn thuốc cũng đc)
    -Aero/Aero+(chả có cũng đc,tớ thì dek tích xài cái này vì k có thích tung tăng trên k mà chỉ thích cưỡi lên nó).
    -Vì tớ k xài cái Aero trên nên lắp cái nhảy và dash nhiều lần để leo lên nó cho dễ
    Item: vào trận cắn liền các thuốc flute,Storm,thuốc chống thuộc tính,thuốc làm musou k giảm,nếu k có Chi fury armor thì cắn thêm viên này nữa.

Chọn màn Seal Death Tiger , vào trận dùng luôn item xong nhảy vào đánh con hổ. Đảm bảo sau 10 giây con hổ chết nhăn, bạn được 2000 gold
    Làm sao hay thế...TT_TT mình làm y chang bạn bảo mà kô được...sau khi đã bơm hết các thứ cần thiét mình cũng lao vào con hổ...đánh được vài cái nó đẩy mình ra...rồi lubu vài diao xông vào...thoát ra thì con hổ nó đã đầy máu rồi :(

13. truongpots

truongpots Youtube Master Race

ban oi, mang do' dung danh may con ho lam chi, cu' nhao vo dap tuong thoi, mang do' cung de , qua chapter6 may kho' vai~ , Choi mot minh chac pro lam moi xong dc

14. RisingPhoenix

Tình hình là có cái DLC #1 của Game dành cho ISO mà không biết cách dùng...

Trích từ Box PSP:

15. liftban

liftban Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Mấy bác ơi tui hỏi tí

Sao tui chép cái vào psp thì ko vào được game luôn.ở ngoài hàng người khác đem ra chép phát chơi được luôn mà máy tui chép vào chơi không được.Hix.

Giúp với :((

16. longtrucpt28

longtrucpt28 Youtube Master Race

sao mình download bản full lun rùi cài rùi up firmware lên 5.00 M33-6 mà khi vào thì màn hình đen thui ko chơi dc :(( bạn nào giúp mình với

17. tuna102102

tuna102102 Mr & Ms Pac-Man

các bác cho em có cáhc nào để đổi nút di chuyển sang phím k (D-Pad) , dùng analog đau hết cả tay :(

18. beamdainhan

beamdainhan Youtube Master Race

Các bác ơi chỉ giúp em đánh Cao Cao ở trận Chi Bi- chapter 4 với,em đánh mãi ko đc.Với cả cái đá Rainbow lấy ở đâu zậy :((

19. xbullet

xbullet Youtube Master Race

màn này bạn hóa fury, xơi Trusted armor rồi cầm gậy lao vào mấy thằng tướng, tay trái lock tay phải vuông tam giác liên tục, mắt để ý máu với thanh fury để hồi :D hết armor thì lại cắn thêm viên nữa
    rainbow thì nhặt như rác ở chapter 5. Màn bandit ở chapter5 tớ vừa cày exp, vừa nhặt cái này đem bán. Mỗi viên 70 đồng, cứ nhặt 100 viên đã được 7k rồi. Một công đôi việc

20. beamdainhan

beamdainhan Youtube Master Race

Dạ em cảm ơn bác,em cũng mới cài trò này đc 2 ngày,mỗi ngày 4 tiếng ngồi cày :))