Thảo luận + Hỏi đáp EA Land, The Sims Online

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Rockman X, 26/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Bạn bao nhiêu tuổi mà gọi người ta là con nít? Còn cho dù bạn cho cách suy nghĩ của người khác là con nít, nếu bạn là người lớn thì cũng chả nói ra câu này.

Còn "thật tình" là tui với ss girlovely đã chơi TSO đc 2 tháng. Gì chứ cái vụ người nước ngoài kick người VN là có, tui với ss đã từng bị rồi, thậm chí tụi nó còn xài tới chiêu ko dám kik mà giả bộ left sau đó vô lại chỉ để kik tụi tui. Và cũng đừng nghĩ là tụi tui làm gì để rồi bị kik, chẳng wa là nói tiếng việt trong lot của nó, thế thôi.

:|

2. seiko227

seiko227 Youtube Master Race

bạn có xem kỹ ko. rõ ràng GoG nói rằng ng` nước ngoài nhận xet 1 số ng VN là như thế. chứ chẳng thằng nào điên mà tự đi bêu xấu mình cả. bạn cho mình là 1 ng` hoàn hảo trong số những ng` chơi TSO ( ko chọc phá) bạn có chắc ko ? bản thân tôi thấy chán cũng thưòng hay chui vô nhà ng` ta ăn đầy ra đấy rồi cho nó dọn đĩa. đó là 1 cách phá vậy. nhưng có thằng nào la lên QuangThong nó quậy ko ? còn khi nào quá thể thì mới đựoc nêu tên ra. việc ng` việt mình như vậy ko phải ít. ở đây tôi dám chắc rằng hầu hết ai cũng vậy. ko có lời lẽ thì cũng hành vi. đủ kiểu để tụi nc ngoài có thể nói mình ko ra gì. nhưng cãi ở đây là cãi về cái gì? tại sao bạn cứ làm cho mọi chuyện rắc rối ra hả girllovely? rõ ràng GoG chỉ nêu ra lời nhận xét của tụi nc ngoài. chứ cậu ấy đâu có chê bai ng` việt mình đâu. vơ đũa cả nắm? ng` vơ đũa cả nắm là ai? bạn cho rằng ai cũng vậy ? còn GoG chỉ nói về 1 phía. đó là nghe ngóng dc tụi nc ngoài nhận xét. còn việc hỏi tuổi bạn. là tại sao? nhận thấy lời nói của bạn quá trẻ con. nếu là ng` trưởng thành biết suy nghĩ thì ko ai tự đi chê ng` việt và còn cãi dây ra. bạn bảo ng` ta suy bụng ta ra bụng ng`? đâu có ai tự đi chê mình. đâu có ai tự nhận xét về những mặt xấu của mình. bạn lại nói thế thì chính bạn suy ra ng` ta thế ? xem lại đi. tôi nói sai à?

3. AzuriVN

Thôi đc rồi, kết thúc ở đây đi, cãi 1 hồi mệt wá à =.=.

4. thecraziest

thecraziest Youtube Master Race

Không phải nhỏ tuổi là được gọi ngta trẻ con, cũng không nhất thiết cứ lớn tuổi thì không được gọi là trẻ con. Ng lớn hay con nít gì đấy, chịu đọc chịu suy nghĩ cái là ra.
    Chị em cậu không may mắn nên gặp họ. Cậu (hay chị cậu) không thể vì số ít như họ (chính chị cậu bảo là số ít đấy nhé) mà cho rằng những owner thân thiện tớ đang nói tới là loại "phân biệt chủng tộc", nếu "phân biệt chủng tộc" họ đã chẳng thèm nói chuyện, giải bày bức xúc với tớ đâu cậu à, họ cũng đâu có nói tất cả ng VN là xấu, họ thấy sao họ nói vậy đấy chứ, họ thấy vài ng VN làm họ khó chịu thì họ kể tớ nghe, thế thôi. Điều nữa là xin thề với các cậu, tớ không bêu rếu ng VN, tớ chỉ bảo "một số" ng VN cư xử quá đáng trong game. Tớ không hiểu sao tớ nhắc lại đến 3, 4 lần mà chị cậu vẫn không chịu hiểu @_@ Cho rằng tớ xấu bụng đi "ăn ko nói có" gì gì đó...

Thì thôi, coi như hết chuyện, thật tình tớ chỉ muốn nhắn nhỏ tới mấy bạn cư xử không đẹp hôm nọ tý thôi :) đâu phải chuyện gì lớn.

PS: Nhóc QuangThong đang ở ké nhà anh HaNoi phải không :)

5. lucky__boy

lucky__boy Youtube Master Race

Chuyện ng nc ngoài thấy mình nói tiếng Việt ( dù mình dùng từ ngữ lịch sự đàng hoàng ) rồi kick out là có thật ( mình đã bị nhiều lần nên mới dám nói ) . Còn về việc người VN vào nhà ăn uống tanh bành rồi ko dọn dẹp cũng có nhưng có thể do họ ko bt ( cũng giống như mình khi mới bt chơi TSO thì vào nhà người ta ăn uống xong cũng bỏ đi 1 mạch ( mới zô chơi có bt gì đâu ), sau này nghe bạn nói mới bt đc và sửa ngay từ đó….. còn chuyện có người Việt vào chửi um sùm thì theo mình nghĩ chỉ có 1 bộ phận rất…rất nhỏ ( chẳng hạn như những đứa khoảng 11…12 tuổi còn nông nổi, nó zô chơi ăn uống ko dọn dẹp, thậm chí có những câu chửi rủa nhưng cũng có thể là do nó bị những chủ nhà khác kick hoài nên bực tức rồi vào chửi cho hả giận cũng nên… ko có lửa làm sao có khói ^^ ) -- dĩ nhiên ko phải tất cả đều như thế nhé…..

===== nên suy nghĩ nới ra 1 tí, mọi người đều là mem TSO mà nên cùng xây dựng cộng đồng TSO của người Việt lớn mạnh ( ko phụ thuộc vào bọn nc ngoài càng tốt ) cũng như nhiều nhân tài bỏ wa mức lương vài ngàn đô của cty nc ngoài để về phục vụ cho chính cty của người Việt chỉ vì 2 chữ yêu nước ( mình đã từng thấy và bt rõ là ai ) ……

Chấm dứt đừng tranh luận nữa hen, chỉ làm mất hòa khí của mọi người, tất cả đều là người Việt cả mà, hãy tự hào vì điều đó………. ^^

6. kinado

kinado The Warrior of Light

Ở đây sắp xãy ra tranh luận căng thẳng rồi àh?
    Kin chỉ muốn nói ra suy nghĩ của mình về vụ này thôi nhé.
    Trước hết là về thecraziest:
    Bạn cứ thử nghĩ 1 người mới toanh, ở đâu đó nhảy vào rồi nói người VN này nọ, nhất là dùng từ "loại người". Bản thân Kin khi đọc bài viết đó cũng rất khó chịu và nghĩ rằng chưa gì bản đã "xấu hổ" cho người Việt chỉ vì nghe lời từ phía owner kể.
    Kin chưa xét đến các bài viết kế tiếp, chỉ xét trong bài này, bạn kể là chỉ nghe từ phía owner. Kin ko hề biết bạn là ai, chơi game ra sao, khi nào, bao nhiêu tuổi, nguồn tin bạn nghe được từ owner thật đến mức nào. ... Nếu người post bài là Tuấn (HaNoiCapital)_ vì mọi người đã thấy đóng góp của T và biết T là ai _ hay bạn bảo chính bạn đã từng gặp, từng bị như thế ( mà nếu có thì cũng cứ nêu đích danh tên ra, để nghe họ giải thích. Kin chúa ghét kiểu úp úp mở mở rồi quy chụp này nọ..) thì mọi người, trong đó có Kin đã ko phản ứng mạnh như vậy.
    Từ bài viết sau Kin ko nói nữa vì bạn đã giải thích rõ bạn có gặp duy chỉ chưa nêu tên người và trường hợp để xem xét yếu tố thật giả trong đó và để nghe giải thích từ phía người bị nói. Và càng về sau thì càng nặng phần đả kích lẫn bóng gió. Đây là cảm nhận của cá nhân Kin.
    @ GL, Akira: Nếu cách nói chuyện đã ko hợp nhau thì sis nghĩ tụi em ko nên tranh luận tiếp làm gì. Càng tranh luận sâu sẽ càng sa đà vào việc đả kích lẫn nhau, sẽ lại bắt bẻ từng câu, từng chữ của đối phương. Lúc đó làm box mất vui, rồi nhóc Yu lại dùng đến dao kéo thì khổ. Sis nghĩ hơn thua nhau với người ngoài để chứng tỏ được mình thôi, còn cùng box với nhau thì nói để biết, để hiểu thoai, ko hiểu ko hợp thì ko nói nữa.
    @seiko227: gọi là em he'n, tại có bài em gọi Kin là sis ^^. Nếu em bảo GL tự phogn cho mình hoàn hảo thì Gog cũng thế thôi, cũng bảo nhiều người bị kick, chỉ có Gog được tin cậy tin tưởng, bạn Gog có "tư cách cá nhân" đấy thôi. Bởi vậy đừng lấy cái đó ra nói hoài mất vui em àh.
    Sis cho rằng nguyên nhân từ việc biết và hiểu nhau thoai. Em biết Gog, em có tiếp xúc với Gog nên em hiểu theo nghĩa tích cực điều Gog nói, đồng thời lại tiêu cực lời GL nói. Sis ngược lại với em hiểu theo mặt tích cực lời của GL. Sis nghĩ mọi việc ko có gì nếu bài đầu tiên Gog để mọi người hiểu mình hơn. Và cách nc của GL cũng vậy, từ đó giờ mới tiếp xúc sẽ rất dễ giận vì kiểu nc đó ^^

Vài lời thật lòng của Kin. Quan điểm của Kin còn hợp, còn quan tâm thì nói, ko hợp, ko thích thì ko nói tới mắc công mất vui.

Edit1: Hehe, nếu xác định bỏ qua thì dẹp hết nhá. Bài post ở trên của Kin là Kin bấm reply từ hồi 12h nhưng type xong quên bấm post. Giờ mới nhớ ra bấm post rồi mới thấy 2 bài sau. The end he'n.
    @ Thịnh: Post hình đi chơi lên chưa em?

7. AzuriVN

Ss nói sao thì e đành nghe vậy ^^.

E post trong mục ảnh thành viên rồi đó ss :D, tấm ss với ss Anh giòm mắc cười wá :))

8. girlovely

girlovely Donkey Kong

cái đó gọi là CÂY MÚN LẶNG MÀ GIÓ CHẲNG CHỊU NGỪNG. Mình ko lên tiếng họ lại bảo mình "có tật jật mình" or "họ nói đúng wá nên mình mới lặng thinh" hay đại loại những câu áp đặt (suy bụng ta ra bụng người) khó nghe nào đó.......
    khăng khăng, nhất định, khẳng định người vn xấu thế này, người VN mất lịch sự thế kia mà ngay cả 1 cái dẫn chứng cụ thể cũng ko nêu ra đc (là ai, làm gì, ở đâu, thế nào) và người nào kể, ... vậy cũng ráng cãi cho lấy đc. chưa kể những người nào đó ko hỉu chuyện đầu đuôi cụ thể thế nào cũng nhảy vô nói này nói nọ... chỉ 1 câu NÓI CÓ SÁCH MÁCH CÓ CHỨNG mà bạn ấy cũng ko chứng minh đc rõ ràng mà chỉ đi soi mói từng câu từng chữ của ngkhác
    ở đây hình như chỉ có mấy bạn ấy là "xấu hổ" 1 cách fiến diện như thế thui
    box TS từ trc tới giờ đang yên lành tự nhiên có mấy người (thuộc dạng lính mới, ko có 1 chút uy tín nào trên này) nhảy vô khơi mào, thốt ra những lời lẽ .......

9. kinado

Hé hé, hình em post là hình trong máy em, còn trong máy Thịnh còn 2 tấm cũng phải bắt post lên luôn. Mắc côn Thịnh giữ hình trong máy rồi tương tư sis thì khổ. :))

Sis mới làm mấy cái Custom content trong Sim, đang chờ họ duyệt xem thế nào ^^. Hy vọng thành công.
    @ All: Kin ko tham gia vào vụ này nữa ^^

10. AzuriVN

Anh Thịnh tương tư ss thì ai khổ zậy ss :D. Post thì post nhưng mà anh Thịnh ko del hình, giữ lại trong máy thì cũng thế thôi ss ơi :devil:

@ss anh: hạ hỏa ss ơi, dưỡng sức cho lưng đỡ nhức đi ^^.

11. nnb555

nnb555 Youtube Master Race

Xin Chào mọi người !!
    Mới tạo được acc nên vô đây chat chít chơi.
    Tron game tui là Tlinh mở shop Tôấmhạnhphúc nếu cần gì pm chat cho vui nha.

12. seiko227

seiko227 Youtube Master Race

ở đây là tin tưởng chấp nhận hay đòi móc xỉa ?

ai và thốt ra những lời lẽ gì ?

ai là kẻ khơi mào ?

ai là ng` cãi ngang ?

bảo là nói tên ra. những chi tiết như vậy bạn nhớ ko?

bảo là làm những gì. ủa ng` ta thâu băng lại à

tôi đã nói rồi. chả có thằng điên nào tự nhiên đi chê bai mình cả.

cũng ko có ai chắc rằng ng` VN mình "hoàn hảo" đâu

13. kinado

Hehe, sis khổ vì phải tính toán xem còn đôi dép nào cho T xách hok =)). Thịnh nó mà vào đây là chết sis.

@nnb555: Hehe biết ai rồi ^^, vào thì fai có quà ra mắt nhé. Khi nào craft xong tủ đồ kêu Kin tới ủng hộ hen.

14. HaNoiCapital

HaNoiCapital Youtube Master Race

Chòy em lưu lạc phương nào giờ mới lò mòlên diễn đàn vậy :hug:

15. thecraziest

thecraziest Youtube Master Race

Oh vâng vâng... tớ là lính mới, lính mới với ai thì tớ chịu chứ xin bạn girlovely bạn xem lại ngày gia nhập của tớ và bạn xem ai thật sự mới nhé? :P
    Và càng vâng vâng... "cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng" là câu nên dành cho bạn nào đấy cứ mở miệng ra câu nào là chữi vào mặt tớ bằng một tràng câu áp đặt nào đấy. Vâng vâng... áp đặt... :)) (tự lẩm nhẩm với mình một tý... sao trên đời có nhiều kẻ tự chửi mình mà không biết thế nhỉ :D) Bạn nghĩ bạn class cao hơn tớ nên uy tín bạn cũng cao hả? Có phải không vậy? Cứ phải uy tín cao thì mới được mở miệng nói ra những điều tai nghe mắt thấy trong này sao, thật là một luật lệ "bí hiểm" đấy nhỉ?
    Kin này, thấy bạn lich sự hơn girlovely một tý, nghĩ bạn cũng thấy rõ ràng girlovely không muốn hiểu những gì mình nói mà chỉ muốn chửi mình thôi. Bạn ấy cứ cố gắng hiểu là tớ đang chửi ng VN đấy... vâng vâng... buồn cười quá :)) (cái này không nói lại nữa đâu, nói lại nhiều lần mệt quá hà!)
    Mà cả chuyện sách + chứng và lý do tớ không public tớ cũng đã nhắc đi nhắc lại 2 lần mà rốt cuộc bạn ấy vẫn không có "khả năng đọc + hiểu", tớ tin ai cũng đọc được chỉ có bạn ấy mãi chưa đọc được (hoặc đọc rồi nhưng không hiểu). Nếu đến đây bạn girlovely, bạn vẫn cứ bô lên là tớ không dám đưa bạn sách + chứng, thì bạn đưa tớ nick Y!M tớ sẽ chủ động giới thiệu một vài ng nc ngoài, họ sẽ sử dụng English để kể cho bạn nghe về "sự tích ng VN". CÒn thích trong TSO thì tớ vừa rename con GoG Extra thành con Dr Extra rồi, không thì gặp nick chính của tớ là Juan Nguyen hay bx tớ Christy Le cũng đc đấy. Nhắc thêm là tớ, bx tớ, và một số ng bạn (VN lẫn nc ngoài) của tớ đều đc xem mấy màn trình diễn của "vài" bạn VN ấy rồi, nên ai cũng có tư cách kể cả :)
    "Xấu hổ một cách phiến diện"... i za thật là càng nghe bạn nói chuyện thì mình lại càng xấu hổ đó.
    "nhảy vô khơi mào, thốt ra những lời lẽ ......." - lời lẽ của tớ chắc chưa đc bằng 1/10 những lời lẽ "Vô cùng lịch sự" của bạn đâu bạn girlovely à. Tớ chỉ kể chuyện ng thật việc thật thôi :P Bạn thì cứ nghĩ tớ chế chuyện ra cho vui nhà vui cửa nhỉ?

@kin: "loại ng" nào thì khi nghe tớ kể về họ họ sẽ tự hiểu thôi, theo tớ nghĩ thì họ sẽ "không dám lên tiếng" trong này đâu :P Bài đầu tiên thật ra chỉ nói sơ qua loa như thế vì đang bận tối mắt điều khiển 3 acc trong TSO nên không nói nhiều, cả FireFox cũng không gõ tiếng Việt đc nên phải soạn bài bằng NotePad. Còn chuyện tớ đả kích bóng gió thì thực tế là do mấy bạn quẳng hơi nhiều thứ nặng nề vào mặt tớ trước tớ chả phải làm thế :)) (đấy, may là chỉ mới kể vài chuyện bức xúc nho nhỏ trong game mà đã bị chửi như thế...). Còn seiko (QuangThong) thì thực tế là có quen chú nhóc đấy, nhưng không bằng nick GoG, GoG quen QuangThong chắc là nhờ bx tớ chơi dùm tớ vài acc (chuyện này thì chịu, không biết đâu). Tớ không nói tớ hoàn hảo đâu, tớ cũng hay xen tiếng Việt vào lúc chat trong game, hay là ăn xong chạy ngay vào... WC... nhưng khi đã đc ngta nhắc nhở thì theo phép lịch sự tối thiểu nhập gia tùy tục mình cũng phải tuân theo, chứ không phải là càng bất lịch sự lấn tới (như việc khi bị nhắc nhở chuyển sang chửi ngta bằng tiếng Việt chẳng hạn). Tớ không cần biết girlovely có hoàn hảo hay không, tớ chỉ biết tớ kể chuyện "vài" ng "không lịch sự" trong game và bị con ng "lịch sự" ấy chửi hơi nhiều thôi.

@seiko: anh nhớ rõ tên mà (mồn một trong đầu là tên của 3 đứa... còn lại thì...), nhưng không tiện nói thôi. Còn thâu băng thì không có, chỉ có nhân chứng thôi :|

Mắc tật nói hơi nhiều câu chữ, chắc sau này phảu rút gọn câu cho ngắn lại quá =.=

16. samuel

samuel Legend of Zelda

chấm dứt đc rồi :hug: , tùy wan điểm mỗi ng` thôi, sự việc đều có 2 mặt mà :hug: , thêm ng` bạn còn hơn thêm kẻ thù ;))
    - ai cũng chơi ngon lành sao có mình bị lỗi ngớ ngẩn vậy nè , tuổi thật ::(

17. AzuriVN

Ko cần a Thịnh vào e cũng đi méc a Thịnh :)). Chết ss rồi ^^.

18. kinado

Có cách cho sam chơi nè. Mua máy mới đi ^^ em. Lỗi em nói cho tới giờ hình như chỉ mình máy em bị thôi, sis chưa thấy máy nào khác bị cả.

19. samuel

samuel Legend of Zelda

vì TSO mà sis xúi em mua máy mới 8-} , nếu vậy em chờ TS3 ra rồi sắm luôn cho rồi :> ; hay là sis tậu cho em 1 cái máy mới đi :'>

20. HaNoiCapital

HaNoiCapital Youtube Master Race

Bạn phải vào IE để enable cookies. Firefox ko được.
    Open IE/Tool/internet options/Privacy/ Kéo cái thanh dọc ấy xuống mức thấp nhất là Accept all cookies. GL

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.