Thảo luận-Hỏi đáp HM ( Emulator, Rom.... )

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi yugi_hiro, 16/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Có A Wonderful Life đó, nhưng có ai chỉ dùm chỗ down ko? Ko bít down nó với giả lập gamecube ở đâu hít àh. Ai bít chỉ dùm nha, thanx.

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Hình như cũng chưa có Giả Lập của Game Cube đâu , Harvest Moon : A Wonderful Life đang chờ sự chuyển sang các dạng máy khác như PS2 , GBA , ... Nhưng đó là trong 1 thời gian sắp tới cơ . +_+
    Các bạn post bài ngắn quá , giống như câu bài dzị .

3. Kay

Kay Mr & Ms Pac-Man

-Cho em hỏi lại, mã của HM ở đâu dậy?
    -Giả lập PS2 có chưa dậy?
    -Con mình bao giờ mới lớn? Nó có đi học hông?
    -Cái tiêu bản mấy con cá truyền thuyết có làm được gì hông?
    *Xin trả lời em sơm sớm, kém en trước nhiều, đặc bịt là câu 1 đó=D>

4. Prince

Prince Dragon Quest

Tui đang thắc mắc 1 số dzìa loạt game HM trên GBA đây tui rất muốn chơi thử lém nhưng mà hình như giá của 1 cái băng GBA trên mấy cửa hiệu Huỳnh Thúc Kháng giá khá là cao đấy 300.000 đồng 1 cái băng lận bác nào có giải pháp nào tốt thì mách cho tui vài tiệm nào bán băng HM:Friends of the Mineral Town không vậy và xin cảm ơn trước nhé

5. yugi_hiro

Giá cả thì có câu : Tiền nào của nấy , bạn lên Sài Gòn , có 1 số cửa hàng bán chỉ với giá 150.000 --> Trở lên . Nhưng chất lượng không tốt cho lém ! +_+ Các Game ở giá 300.000 cũng chưa hẳn là tốt >_< ! Yugi từng mua và hố to !
    Bạn có thể chơi giả lập bằng GBA trên PC , Download từ Thaigaming.com , rẻ , không tốn xu nào !
    _Hói gì ... thằng nì còn nhỏ mùh , thấy cả tóc nó trong cái bìa quảng cáo ! ^^

6. Prince

Prince Dragon Quest

Trùi ui có bác nào biết chỗ nào bán băng game boy của trò Harvest Moon:Friends of Mineral Tơn không dzậy tui ra ngoài hỏi thì nó nói 300.000 1 băng lận mà dùng Flash trên máy GBA thì không biết cách sử dụng làm ơn giúp tui dzới
    HM:Back to Nature chơi trên giả lập chán lém vì hình ảnh không được rõ lém và còn chơi ăn gian được nữa chứ nên chơi HM:Friends ò Mineral Town thì hay hơn ấy chứ hình ảnh đẹp này mà chơi cũng rất tiện khi đi du lịch nữa chứ

7. Kid1443

Kid1443 Mega Man

Bạn có thể mua ở tiệm mimi ở 100 pasture, bạn đi đến huỳnh thúc kháng quẹo wa pasture sẽ thấy
    cái bản Harvest Moon:Friends of Mineral Town ấy cậu download giả lập gameboy rồi download cái rom nó về chơi, như thế đở tốn hơn

8. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mình ko mún hỏi 1 dòng ngắn, nhưng thực sự hổng hỉu kid nói gì hết. Down cái rom là cái gì vậy, giống như là đĩa ảo hả, vậy bạn chỉ trang down cụ thể được ko ?

9. yugi_hiro

Đó là 1 trong những Download của Máy tính giúp bạn chơi GBA ngay trên máy tính của chúng ta , Rom thì nôm na bạn cứ hiểu là Cái GBA trên Desktop thui !
    Bạn có thể Download nó qua chính trên Gvn trong phần Download tại đây
    Còn Download Friend Of Mineral Town tại đây

10. VHH

VHH Mega Man

to mewmew : bạn là thành viên mới nên việc post bài như vậy là vi phạm nội quy của diễn đàn đó . Mà bạn cũng là thành viên mới nên lần sau đừng nên post bài như vậy nữa nhé .
    HM mình cũng có chơi và có post 1 topic bên box Hướng Dẫn nếu có gì cần thì các bạn có thể qua đó tham khảo nhé .

11. leminhnhathuy

leminhnhathuy Donkey Kong

Các bác ơi, tại sao tôi tì hoài mà không thấy trò havetmoon trên pc không thấy ở đâu có bạn vậy, có thế chỉ dẫn dùm không?

12. Angelshade

Angelshade Guest

To T&H: u muốn mua máy PL1 để chơi hvm đúng ko nếu như u còn cảm thấy cần mua nữa thì hãy liên lac cho tui wa địa chỉ này nhé(angelshade_neo204991@yahoo.com).còn ko thì thui.(hiện giờ tui đang ở ĐN nhưng tui có thể gửi ra cho u.Đầy đủ bộ fận ko thiếu fần nào cả)

13. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Bạn mua đĩa của máy PS1 mà chơi, chơi bằng giả lập trên PC, còn làm sao gài giả lập thì wa box giả lập dùm nha, mỗi người mỗi ý. Theo tui mua về copy giả lập cái là xong, nhưng có nhìu người chỉnh này chỉnh nọ nữa.

14. lovely moon

lovely moon Youtube Master Race

Lam on chi cho tui cách xài chương trình giả lập Playstation đi .Minh có dowload cai gia lập 1.5.2 roi mà không có xài được .Làm ơn chỉ mình nha

15. trinhtrongtin

trinhtrongtin Youtube Master Race

Bản Havestmoon trên Nintendo64 la ban gi vay. Sao minh thay it do qua.

16. tan514478

tan514478 Youtube Master Race

nếu bạn muốn chơi trò này trên máy vi tính thì bạn cần phải có những diều kiện sau:
    1.bạn phải có chương trìng giả lập playstation theo mình hay nhất là chương trình emurayden là tốt nhất vì bạn có thể sử dụng ổ đĩa ảo cho đĩa hv một cách dễ dàng bạn chỉ cần build một đĩa ảo (sử dụng các chương trình tạo đĩa ảo thông thường là có thể được)thôi là xong .Các chương trình giả lập có thể dơnload tại www.expse.com hoặc emurayden.net còn chương trình tạo ổ ảo thì có thể mua ngoài tiệm có rất nhiều
    2.bạn cần có một cd của hv để chạy
    undefinedchúc bạn thành công trong việc khám phá những điều thú vị của hv

mình không có thời gian đẻ post toàn bộ hướng dẫn của hv lên cho bạn nhưng minh có thể hướng dẫn quan trọng của hv
    thứ nhất là làm ra tiền nhanh .nếu bạn muốn làm việc thì hãy cố gắng chăm chỉ làm việc của nông trại .Đầu tiên bạn cần phải chăm chỉ thường xuyên xách cuốc xuống hang để đào các orc để bán kiếm tiền rồi sau khi đã dành dụm được một số tiền kha khá thì bạn mới bắt đầu đi mua hạt giống cho vụ đầu tiên trong cuộc đời làm nông của bạn bạn nhớ để chừa lại khoảng 500k lúc đó bạn tới khách sạn lúc khoảng 1h lúc đó bạn sẽ gặp ông già người tàu bạn hỏi chuyện để mua một bịch giống hoa và mang về trôngf khi hoa nở sẽ có ong bay tới làm tổ và hăng ngày hãy lấy mật ong để đi bán sau đó cứ tiếp tục việc trôngtròt và đợi thu hoạch đến lúc đó hãy đem đồ trông được cho dân trong làng (hãy làm thử rồi bạn sẽ thấy được kết quả ngay)Nếu không hãy trao đổi với bạn cuabản một card trong đó có bò ,gà ,cừu rồi sau đó tới giường chon exchance animals rồi chuyển qua mã của mình (bạn nhớ copy ra nhiều mã để sử dụng lâu dài)
    trong quá trình làm việc có thể bạn sẽ bị không ít lần vào bệnh viện vì làm quá sức bạn hãy đi tìm những quả táo tăng sức bạn có thể kiếm chúng qua các cách sau
    1. bạn chặt cây thần trên núi( nhớ là chỉ một lần thôi đấy )
    2.thi bơi vào mùa hè
    3thi đua ngựa đặt cược và dung 1001 medal để đổi lấy
    4.câu cá ngoài biển
    5.đào trong hang gần hồ thác nước
    6.đào trong hang trên núi vào mùa đông
    7.mua qua đường điện thoại
    8.nhặt được trên mặt hồ vào mùa đông
    9.quăng 5 thứ xuống thác nước sẽ có bà tiên hiện lên cho bạn
    10.trồng đủ 99 bông hoa thì ann sẽ tới xin bạn và sẽ cho bạn một quả
    sau đây mình chỉ nêu len một số việc quan trọng nếu cần thiết bạn có thể xem chi tiết tại mục hướng dẫn của diễn đàn

17. trung290491

trung290491 Youtube Master Race

Bác nơi là HM phiên bản nào thế. Có phiên bản không đốn được đâu. À, có ai biết chỗ down bản mở rông HM không. Chỉ cho tui với, chỉ cả mấy web cho down mấy cái hướng dẫn nữa nhé. Cảm ơn trước.

18. yugi_hiro

GBA Collection thì chỉ là những Game của Game Boy Advanture và có là HM Friend of mineral Town (không biết nhớ đúng cái tên không?) .
    Có thể Down Game HM này trên trang www.thaigamming.com , cách down thì đã nói rùi , có ở 1 topic , Yugi chỉ mua 1 Dics GBA Collection 1 nên chưa biết có trong Dics2 không .

19. midung

midung Youtube Master Race

À các u có thể chỉ cho tui choi Harvest Moon mà bằng Snes đó nhé . Cảm ơn . Chỉ từ đầu luôn đó tôi mới chơi thôi.

20. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.