Thảo luận-Hỏi đáp HM ( Emulator, Rom.... )

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi yugi_hiro, 16/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

bản harvest moon for girl down bản tiếng anh vào rồi lắp patch tiếng việt vào chơi hay phết

2. DAC

DAC Space Marine Doomguy

À hình như bản 1.7 là bản mới, thử dùng bản cũ 1.6 mở lên thử xem, có nhiều Rom chuối lắm. Ví dụ trò Dark Gauntlet gì đó, cái 1.7 mở lên là đứng Rom, nhưng mở bằng 1.6 lại được.
    Nếu mở được rồi thì Save F1, lấy cái 1.7 mở Rom rồi Load bằng F1 là chơi tiếp được.
    Còn nếu không mở được nữa thì...bó tay.
    kéo xuống dưới, gần cuối có 3 dòng chữ ngắn xếp hàng ngang màu đen đậm, nhấn vào 1 trong 2 chữ đầu, còn nhữ thứ 3 thì hình như hết cho Down rồi.
    Nếu nhấn vô mà nó bảo Cannot fint page thì tức là quá tải, nhấn lại vài lần sẽ Down được thôi.
    Vậy là đã có 1 người duy nhất biết cách dùng Patch. T_T Thank vì đã không chửi tui như mấy lão trước.

3. Darshia

Darshia

Như thế nào vậy ? Chỉ cho Darshia với !!!
    Kiếm đâu ra bản 1.6 đây ?

4. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Tui không còn thời gian nữa, xin bạn đọc kĩ hướng dẫn cách dùng Patch ở trang này:
    http://www.gamevn.com/forum/showpost.php?p=1953850&postcount=2
    Lưu ý ở trên chỉ là hướng dẫn cách dùng Patch cho bản For Boy (có hai cách dùng, cách trên là hướng dẫn đổi tên rất đơn giản), hãy áp dụng cách tương tự như bản For Girl. Nếu có gì không hiểu thì đừng hỏi tui vì tui không biết còn có thể lên nữa không.

Còn đây là Link để các bác Down bản Patch mới nhất, và sau này sẽ không có bản mới hơn nữa đâu.
    http://www.gamevn.com/forum/showpost.php?p=2308718&postcount=2261

5. mrhoang_tran

mrhoang_tran Donkey Kong

muốn xài patch thì darshia down bản patch của DAC về rồi sau đó giải nén ra sẽ có file tên là Harvest Moon - More Friend of Mineral Town.ips sau đó download bản tiếng anh đó về rồi giải nén file đó đặt rename lại nó thành Harvest Moon - More Friend of Mineral Town.gba , rồi tạo một cái folder rồi vất cà cả file để play lẫn file patch vào đó rồi mở giả lập GBA và thưởng thức , nhưng trước hết phải có cái chương trình ipsexe thì nó mới patch được ,cái chương trình đó thì down ở đây nè

6. huysatthu

huysatthu Youtube Master Race

mấy anh chị ơi chỉ cho em cách nào để chơi bản
    haverst moon song of happiness đi ,bản này nghe nói hay lém nhưng đáng tiếc là
    chơi trên game cube.Nếu có hì cho em xin cái link để down nhé

7. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

lol. đang spam, bài đấy à ? lần tới ăn cc như chơi. Mấy cái đó thì xem trong Hướng dẫn ấy, có post ở đấy sẵn rồi

8. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

______Trời đừng làm bộ ko biết ,tối thấy u post bên tpic HD BTN của Box HD ,đã trả lời rồi còn hỏi làm chi :-/ -__#
    Thông tin HM AWL SE :Hmotaku bảo nó sẽ bị trì hoãn một vài ngày !
    Link :www.hmotaku.net

9. yugi_hiro

yu thì có 1 tin hay hơn, bên VN hình như có HM AWL SE rồi. tại bên www.trochoidientu.com đã đăng tin, ko tin thì vào xem ... Cũng chẳng có chuyện gì lạ nên nếu ai có thể lên đó mà mua.
    ngày mai yu sẽ đến đó xem có thật hay ko ... dà, hơi xa :whew:

10. Black Mckenzie

11. yugi_hiro

-ko. Game kiểu này thì có trước cũng ko có gì lạ. yu đã từng thấy mấy bản kiểu này có mặt trước, ko là đĩa lậu hoặc hàng demo gì đó, chuyện thường thôi ... chỉ sợ là ko có mà đưa tin thì hô phiền nhẩy 0_o.
    _ dù sao thì sắp 27 rồi nên mấy chuyện này cũng ko quan trọng lắm

12. ArchAngel

ArchAngel Dragon Quest Lão Làng GVN

to yugi_hiro & MinhHiếuBoy : Game Harvest Moon AWL SE mà mấy U nói đến la` phiên bản dành cho ps2 chính thức luôn . Không phải demo đâu.Tui down về và đang chơi đây này nhưng chưa hack game này thui(mới hack tien mà thui).Cách choi hơi mới.Mới vào được cho một con bò :D sướng ghê.

13. Vantam261986

Vantam261986 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi mọi người bản HM :AWL có ai biết cách kiếm tiền lẹ lẹ ko ?Sao tui kiếm cựa khổ quá.Còn con bò của tui sao bây giờ mỗi lần nó cho có 3 bình sữa ah ,thường là 4 mà .Với lại sau 1 năm mà mình ko lấy vợ được thì sao ?Mình có cần xây nhà để lấy vợ ko ?Thanks

14. Black Mckenzie

______Trời bạn mua được rồi hả :o ,mua dùm Hiếu lun đc không ,::( ,bữa giờ vẫn chưa tìm ra ,::( ,Buồn quá ::(
    _____Mẹo nè :
    1.Nuôi nhiều bò !
    2.Mua cái seed Maker á !

____Thường thì sau 1 năm sẽ lấy đc ,còn xây nhà là do máy cả !Còn bò phải chăm sóc tốt mới có 4 hũ sữa !

___U mua chưa ,hack = cách nào ?

15. Black Mckenzie

:x Mừng quá !Hiếu mua được Harvest Moon :A Wonderful Life Special Edittion rồi :x

____Hihi ,khi các bạn đọc những dòng chữ này là lúc Hiếu tràng ngập niềm hạnh phúc ,trên tay Hiếu đang cầm cuốn đĩa Game HM :AWL SE còn nóng hổi ,mừng quá đi ^___^!Không ngờ hiếu đã có đc nó ,Yu ơi ,Dac ơi ,Darshia ơi ,Dano ơi ...^____^!Mừng quá đi ,Hiếu không biết làm sao để tả bây giờ ^___^!Bước vào tiệm game là hình ảnh của nó đã đập vào mắt hiếu rồi ^__^!Thật các bạn không biết Hiếu zdui mừng đến cỡ nào đâu ,không kềm lòng được phải vào đây post một bài cho hả ...cơn mừng !Hiếu mừng lắm ,Hiếu phải về chơi đây ,Hiếu mong các bạn cũng vui cho Hiếu ,Hiếu biết chỉ các bạn mới hiểu đc niềm vui khi mình nâng niu một cuốn HM còn nóng hổi trên tay là gì ,Chỉ có các bạn mới nhận thấy sự hạnh phúc trong từng con chữ của Hiếu ^____^!Mừng quá ^___^Hiếu về chơi đây ,chào các bạn nghen ^________^

___Hheheh ,yu hay bạn nào muốn chơi thì Pm nói Hiếu mua cho ^___^!Còn 2 đĩa cuối cùng thôi ^___^!Nó chặt hiếu 50 lượng đó :D Thôi kệ dù có bạc trăm hiếu cũng mua :x !Mừng quá ^____^!Thôi hiếu dừng đây !Kẻo yu lại la là thằng MHb post bài hehehehehhehehehheheheheheheh

____Chưa có hôm nào đẹp như hôm nay :x :cool:

16. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

khiếp...kiềm chế 1 chút đi...thế chú mua ở đâu mà nó chặt cho đến 50k thế...để anh đến thử xem bọn nó dám chặt kô...láo thật...gặp phải tay tao thì...
    cái này ra từ mấy hôm rồi
    gs,cb đầy ra đấy =))

17. yugi_hiro

50k ? mua ở đâu thế, CN ngày mai yu xem nhưng tối đa ngoài Pasteur cũng 35k là cùng, ko thích đĩa đúc thì 18k thiếu gì :)) . 50k thì hố chắc rồi :whew:

18. Black Mckenzie

Cho Hiếu nói ngoài lề xíu ,đó là đĩa DVD ,đĩa đã lắm ,nhưng cái mụ bán game hiếu tức điên lên ,mình mua mà cứ như mình xin ấy ,mặt mụ để .....tuốt trên trời ,đã vậy bìa game nó không đề Special Edittion nên Hiếu nghi ngờ ,sợ mua trúng đĩa nhật ,nói gãy cả lưỡi mụ mới cho thử +___+

Ở nha trang 1 đĩa game mới 50k là chuyện thường ,coi trên game gì đó yu đưa nó đề có 20k chứ mấy ,thiệt ,tức lắm ,nhưng thôi ,đã nói dù có bỏ bạc trăm tớ cũng ráng mua ,chẳng lẽ thời gian mình chờ đợi lâu vậy không đáng ah ,tiếc chi vài chục ấy nhẩy :D!

To Yu : Hic ,mau đc chưa ,sao Hiếu thấy chơi xong có 1 vài nhược điểm nè :
    1.Chữ tuy là tiếng anh ,nhưng quá nhỏ nên khó đọc +___+
    2.Nhân vật đi đứng còn chậm quá !

___Thôi dù sao có bảng chơi tiếng anh cũng mừng rùi ,kiểu này chắc online gamevn ít lại một tí :p !

19. Black Mckenzie

Wen ròi dashia ah ,tại ham hàng mới nên bị chém ,trúng hiếu lại quá ngây thơ nữa !

À có cái avarta bên funny time with HM cho u đó Dashia ,cho Dano nữa :D

20. tieutrucphong

tieutrucphong Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi điều này một chút nha mình vào cái nhà nâng cấp đồ đó và mình muốn mua những món đồ để tặng các cô gái nhưng không được nó đòi phải có ngọc gì đó và ngọc đó đào được ở hang mùa xuân nhưng mình vô đào thì chỉ có viên đá viên vàng viên gì nữa đó chứ không có ngọc đó của ông già đòi hỏi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.