Thảo luận-Hỏi đáp HM ( Emulator, Rom.... )

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi yugi_hiro, 16/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AVAVT

AVAVT The Warrior of Light Lão Làng GVN

Tôi dùng 1.52 là đc rồi, có điều ko save đc mà phải dùng save state.

2. bach_long76

bach_long76 Youtube Master Race

các bác cho em hỏi cái địa chỉ để down load hình của HM ở đâu em cám ơn nhiều lắm

3. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Có thể vô trang http://hmfarm.com hồi trước trang này khá lắm, nhưng từ khi chơi bản HM " STH thấy nó chơi còn chậm hơn mình nên bỏ cũng lâu rồi . Bây giờ ko bít còn ko nữa , bạn vô thử há .

4. bach_long76

bach_long76 Youtube Master Race

vậy bác chơi trên GBA hoặc bản N64 đi chơi cũng khá lắm đó

5. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Sao ko chơi trên giả lập PS1 cho rùi . Nin 64 chơi lèm gì , có cái GBA thì chắc còn hay hơn PS1 nữa . Nhưng nhìn hình GBA ko dc, thấy khó coi lém , mắt kém muh, nên đành an phận với PS1 và 2 thui .

6. leminhnhathuy

leminhnhathuy Donkey Kong

Có ai biết đĩa trò này trên pc bán ở đâu không, tui hỏi mà sao người ta nói không có.

7. vt_zell

vt_zell Youtube Master Race

ủa trò này làm gì có bản PC đâu, chỉ có cách chơi giả lập thôi, bạn thử xài EPSXE1.6 chơi giả lập xem sao

8. 76&76

76&76 Donkey Kong

=>Cái đĩa HM BTN mình chơi trên chương trình giả lập epsxe 1.5.2 bị hư mất rùi! Có cách nào lấy lại cái save ko vậy? Vì bi giờ mình phải đi mua cái đĩa mới, mà chơi lại từ đầu thì mình lừ lém!!! Ui sao mà tiếc wá nè trời! Hu..hu...T_T

9. crew

crew The Warrior of Light

Lấy save thì cứ cóp cái ePsxe mới vào cái ePsxe mới vào cái cũ là vẫn còn nguyên cái seve, không bị mất tí nào, mà bây giờ đã có ePsxe 1.60 rồi, dùng cái đó tốt hơn.

10. fantasy_11G

fantasy_11G Youtube Master Race

cho mình hỏi cài harvest moon trên PC như thế nào vậy ...??

11. spy

spy Mr & Ms Pac-Man

Không có HM nào chơi trên PC đâu bạn ơi, chỉ có chơi giả lập trên PC thì có HM2 và HM Back To Nature thui.

12. crew

crew The Warrior of Light

Nếu bản HM2 mà chơi bằng giả lập thì đấy chính là bản HM back to nature trên ps1 rồi vì giờ mới có giả lập ps1 thôi hăọc nếu khong thì là bản HM64 hoăch HM trên gBA thôi.

13. vyvysams

vyvysams Youtube Master Race

các bạn ơi cho mình hoi rhướng dân toàn tâph HM ở đâu vây, sao mình tìm mãi trong forum ma ko thấy, ai biêt là ơn chỉ cho minh cái link vào đó với, work link nha, cảm ơn các bạn nhièu

14. hieplu

hieplu Youtube Master Race

mấy bạn đang bàn về vấn đề gì vậy mà còn có vụ nhanh chậm nữa chứ theo mình thì nên chơi trên chương trình epsxe 1.6 là xịn nhất tốc độ vừa đũ chơi lại có thể save ở giữa chừng nữa theo mình đó là phần mềm tốt nhất để chơi haveart moon trên pc nếu ai không biết save giữa chừng hỏi mình mình chỉ cho dễ lắm

15. gà con

gà con Guest

0
    Thì vấn đề ở đây là mọi người đều chơi trên epsxe 1.6 nhưng có người chơi bị hình chậm hiểu chưa ! tui thấy trò này chơi đế năm thứ 2 là nản lắm rồi ! còn gì nữa đâu ! tiền đầy túi , phim đã coi hết vợ con đầy đủ chẳng còn gì nữa ! thật là chán ! cố chơi hết 3 năm thôi chứ chẳng còn gì để làm nữa

16. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Hơ , yu chơi epsxe 1.5.2 mà tốc độ vẫn nhanh đấy chứ =)) .
    HM Back to nature dù sao cũng đã "già" rồi , nếu có điều kiện thì mua PS2 mà chơi Save Homeland . Ngoài tiệm cũng được vậy nhưng thời gian thu hẹp lại không thoải mái như ở nhà đâu .
    Đa số ai cũng chơi HM Back To nature trên PS1 nên không hẳn ai cũng rành bên Save Homeland , cả A wonderful life nữa . Nintendo giấu hàng kĩ thật , Gamecube thì khiến Gamer vn chơi trò này càng hiếm ... >_<

17. a_y_e

a_y_e Mr & Ms Pac-Man

Ui trố cuộc là như thế nào ai chỉ rõ hơn đi ông yu làm ơn nói cặn kẽ giùm một cái tui ko hỉu hỉu được chít lìn ông nói al2 2 save ko hpải giống nhau mà trong khi bạn tôi chuyển chỉ cần 1 save giống nhau hết là chuyển được thế là thế nào (ko bít làm cách nào nữa)

18. toi_la_toi

toi_la_toi Youtube Master Race

xin hướng dẫn về cách nhập mã cho trò havestmoon chơi trên giả lập PSXe 1.6, tui chơi bằng artmoney không thây đã

19. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

art money là cheat rồi , không có cái cheat nào khác trên giả lập nữa rồi .
    cả 2 người không hiểu àh ? >_< . nói thật thì lâu rồi cũng đã say goodbye với HM BtN . khi chuyển thì yu chỉ để ý khi chuyển qua 2 save giống nhau thì không được , đến giờ vẫn không được . còn nếu chuyển được thì cách hay nhất của a.y.e là thử chuyển biết liền .
    khi chuyển thì chỉ cần chú ý cái nào là thú của mình , cái nào là 1 save khác . khi chuyển thì sẽ có lựa chọn những con thú theo muốn trao đổi
    đầu tiên là khi Exchange Animal , hình như vậy huh ? Sau đó sẽ bắt chọn Slot 1,2 , cái này sẽ là save của bạn muốn chuyển thú đến . lúc này thì chọn những con thú bạn muốn lấy từ save đó , bỏ đi những thú bạn muốn bỏ nếu thích . sau đó kết thúc và trở lại màn hình .
    1 điều cực kì quan trọng là khi muốn chuyển thú đến 1 save khác , bạn nên ở save có chứa thú muốn chuyển sang save khác . khái niệm "save khác" nếu làm bạn rối thì thử đi , cẩn thận thì lưu lại để tránh việc hư khi chuyển thú .

20. virgin_killer

virgin_killer C O N T R A

có chương trình PEC đó
    nó giúp bạn cheat hay hơn nhiều
    nói chung là nó giống gameshack hơn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.