Thảo luận-Hỏi đáp HM ( Emulator, Rom.... )

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi yugi_hiro, 16/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Chưa có giả lập PSP đâu bạn à, mới nhất chỉ có giả lập Nintendo DS thôi ( mà cũng còn chưa hoàn chỉnh 100% nữa ::) )

2. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Tại sao sau khi mình extract FoMT thì nó lại ra IPS file chứ không phải ISO file nên cái Daemon tool nó không đọc được.

3. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

FoMT thì bạn xài cái Visual Boy Advance chơi thẳng luôn, ko cần qua Daemon tool chi đâu bạn à. Cứ chọn File -> Open -> mở rom lên thui ^^.

4. GameHunter

Uhm, giả lập visual boy advance cũng không đọc được.

5. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

IPS hình như (hình như thui nha) là cái patch của DAC. Bạn phải down rom của nó mới chơi dc, chứ cái patch này chỉ có thêm để chơi = tiếng Việt ko dấu mà thui. Rom của nó khoảng 8-9MB đó bạn, cái patch thì nhẹ hều ko phải đâu.

6. GameHunter

Ặc ặc, vậy mình chỉ vừa down patch thôi à, hm vì link die tùm lum rồi được post lại nên mình nhầm lẫn hết, bạn có thể cho đại mình một cái link down room HM nào chơi thử được không?

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

http://www.box.net/public/1tdl6kpjo6 --> những bản đã có giả lập và rom đều ở đây. Alicia đã đưa lên ngay đầu trang "Những điều cần biết về HM" mà ta.

8. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Chị ơi , cái bản STH mình chơi hết tất cả các kết thúc có đc thưởng gì ko hả chị?Với lại bản AWL chơi đến mấy năm thì kết thúc?Nhân vật của mình có già đi mà chết hok?

9. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Cái STH sis chơi cũng lâu lắm gùi, dục mất đĩa gùi. Mà hùi đó chơi có 2 kết thúc hà, 1 cái là vụ Blue Feather, và 1 cái là làm bánh hay con chồn gì đóa. Sis cũng ko biết chơi hết 9 kết thúc sẽ ra sao. Nhưng chắc ko có gì, vì trong game sau khi qua 1 năm mình chỉ giữ lại dc items, tình cảm dân làng bị reset hết trơn mà.

10. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Sis Luu ui em down hết 4 phần HM BTN theo cái link của sis chỉ thì nó down về dạng RAR file . Giờ em làm sao? Gùi làm sao xài nó?

11. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mấy bạn cứ down hết 4 phần dìa, giải nén ra = winrar là nó hợp lại thành 1 hà. Mở giả lập lên chọn File -> Open ISOfile là chơi dc bình thường. Mà cái BTN đâu có patch tiếng Việt đâu ta.

12. GameHunter

Mình extract 4 zip bằng cách bao 4 cái lại (giống như chơi W3 ấy), 4 file trở thành màu xanh, click chuột phải, dùng extract file cho 1 folder, thì nó chỉ extrac từ 4 files đó ra 1 folder và trong folder đó có 4 files mà daemon tool đọc được 2 file, nên mount 2 files đó như thế nào? Còn về ePSx thì khi dl về rồi extract thì nó rỗng tuết, mình phải download về để nạp cho bios, graphic plugin, sound plugin và cái gì plugin nữa nhỉ? Sau khi mount 2 files trong 4 files kể trên với daemon tool thì chắc mình sẽ vào open, nhưng có đến 4 loại open: open CDroom, open Iso file, open... open... làm ơn chỉ rõ cho mình được không?

Đang cố gắng để chơi được BTN, vì mình thấy có nhìu cái hơn như nuôi cá được, nuôi ong, hình ảnh đồ vật cũng đẹp và rõ nét hơn FoMT (mặc dù FoMT vẫn hay lắm, có lẽ mình sẽ thử luôn MFoMT nếu có bản tiếng anh.

Cho mình hỏi luôn làm sao dùng được cái patch của bản FoMT mà Alicia đã nói ở trên cho bản đó?

13. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Nếu bạn có giả lập rùi thì ko cần xài Daemon tool đâu, giải nén xong bạn mở giả lập lên và chọn open iso file, chỉ đường đến thư mục kia là dc. À, bản MFoMT cũng có tiếng Anh lâu rồi bạn à. Chơi BTN thì hình ảnh bự hơn, còn FoMT thì có nhiều thứ mới như là sưu tầm các viên gems và chơi trò chơi với các chú lùn.

14. GameHunter

Vậy thì mình dùng Daemon tool trong trường hợp nào?

15. Shirogane

Trường hợp bạn mua đĩa để chơi giả lập PS1 trên máy tính mà ko muốn chơi trực tiếp trên đĩa ( sợ hư :D ) thì mới dùng Daemon Tool để tạo ổ ảo thôi :D

16. v_gamesvn

v_gamesvn The Warrior of Light

chơi PS 1 chơi trực tiếp trên đĩa thì hay hơn chứ nhỉ , dùng cái demontool nhiều khi dễ hư máy lắm >.< . Bị mất driver 1 lần nhớ tới già luôn nè :((

17. Heinekenz

Heinekenz Youtube Master Race

Cho em hõi harvest moon hết ra ? Kô thấy cái gì mới hết vậy :-/

18. Shirogane

Có, có bản cho Nintendo Wii
    Mấy cái này sau vào Thảo Luận - Hỏi đáp nhé ::) sis Alicia lock topic lại ::)

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mọi người đọc kỹ bài đầu tiên về quy định của topic này nhé. Những bài hỏi đáp cho các phiên bản HM thì bạn nên đi đúng topic dành cho nó mà hỏi, hạn chế hỏi trong này nghen (nghĩa là chỉ hỏi khi bạn thực sự ko biết bản mình đang chơi là HM gì ^^).

20. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

OK, ss Ali này, bản HM64 chơi trên project của các bác làm sao ý, toàn onther language..... đọc hok có hiểu.... mà hok hiểu thì sao muh down về đươc ! Cho xin lại cái link down nào khác đi....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.