Thảo luận-Hỏi đáp HM ( Emulator, Rom.... )

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi yugi_hiro, 16/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. muramasae

muramasae Youtube Master Race

Mấy bác ơi cho mình hỏi ,cái trò havest moon chơi trên gameboy,băng nào là băng mới nhất vậy.mong các bác chỉ cho.

2. ryo_seaba

ryo_seaba Mr & Ms Pac-Man

trên gameboy mới đồn rằng sẽ có thui
    chứ không biết thực hư như thế nào
    còn tro hm save the home land như bác astrick1791 nói chơi cũng được thui nhưng buồn cái là không có cưới vợ chỉ đi hoàn thành nhiệm vụ cũng đâu có chóng mặt mấy nhỉ?

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Băng mới ?
    Hiện tại thì HM mới nhất là A Wonderful life trên hệ máy GBA , cái này thì cũng đã có trước ở bên GCN nhưng phần nhiều Gamer Vn không chơi được vì Gamecube chưa phổ biến tại VN.
    có ai chơi HM trên NES và SNES không ? cái này cần cho HM fanzine ...

4. kid_than

kid_than Youtube Master Race

Các bạn ơi cho mình hỏi cái trò này nếu chơi trên hệ máy PC (máy vi tính) thì có phải khác với hệ máy PS phải ko.Vì mình có thằng bạn nó chơi trên hệ máy PC mà nó có những cái mình không có và những cái mình có những cái nó không có.==> có phải chơi hệ PC khác với hệ PS phải ko?

5. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Nếu bạn chơi giả lập PlayStation 1 trên PC phiên bản Havest Moon back to nature và người bạn của bạn cũng chơi [/B]phiên bản này[/B] nhưng trên PS chứ không giả lập như bạn thì cũng chẳng có gì khác nhau đâu. Nếu bạn thấy có khác là do bạn và người bạn đó chơi không cùng 1 phiên bản HM đó.

6. yugi_hiro

Thôi đi nhé , có mod rồi thì đừng nghĩ biến cái Box này thành hồ câu . >_<
    yu trừ luôn cả số MP chứ ko là Exp . đừng vì mấy điểm ảo này mà ảnh hưởng đến người khác . Đến thứ 7, CN , vẫn còn tình trạng này thì ... lập đàn sẵn rồi đấy .

Reply nữa thì bị người khác can tội câu bài đấy ^^. mấy vấn đề khác thì qua bên Đóng Góp ý kiến của Box nhé . Còn vụ trừ Mp thì yu ko làm mà do u , bài viết ko đủ 30 kí tự nên trừ Mp .
    @ All : Yu sẽ lên kế hoạch lock những topic và vứt vào thùng rác những bài kém chất lượng or trùng lắp của page 1,2 và ... nếu được sẽ del hết cả Box . ( tính thôi ) nếu yu có thời gian nhất định đã . dĩ nhiên giữ lại những bài viết tốt .
    1 bảng kế hoạch sẽ up lên nay mai .

7. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Trùi ui, chít mất thui, thế mà còn chưa down được nữa hả master, chữ Download chần dần ra kia kìa. Thui, làm ơn cho trót như lời u nói lun:
    Down giả lập Project (down cả 2 cái này về lun nha!)
    http://www.pj64.net/files/pj64_1_5.exe
    http://pj64.emulation64.com/support/pj64_1_5_SP1.exe
    Rom đây (chưa thấy ai down rom này dở như master! Hi hi):
    http://pristavka2.kulichki.net/data/harvestmoon.zip (6.26MB)
    Như vầy mà down chưa được nữa thì pó tay lun đóa.
    Mình down bằng chương trình Internet Download Manager nên các địa chỉ mình post ở bài trước mình down dễ ẹt hà, chỉ cần click chuột trái vô cái link là nó hiện ra, còn bạn nào không có chương trình này thì click chuột phải vô cái link, chọn "Save target as...".
    Bạn nào đã down về và chơi rùi thì vào đây cùng bàn luận nghen!

8. yugi_hiro

5th thì trừ được rồi ... đừng post những câu lảm nhảm kiểu đó nữa . CHO HỎI LÀM
    ko chơi được Save The Homeland trênm PC vì nó là Game trên PS2 . Tuy đã có emu nhưng chưa ai thử xài thành công emu để chơi STH trên PC , ko lỗi về card màn hình thì cũng là .... tùm lum thứ . đến nay thì chưa nhưng chưa biết sau này sẽ sao ? Nếu có PS3 thì emu xài được sẽ ko còn xa đâu .

Cái chai câu chứa công thức khoai tây chiên thì yu đem nó tặng cho 1 người trong làng, trong Game thì nó là 1 bí quyết để làm thức ăn nhưng với Gamer thì nó có thể kiếm ở khắp nơi T_T . Yu còn nghe nói là nếu tặng cho ba của Ann thì sẽ thấy ông ta nấu món này dự thi nấu ăn !? có nước hoa của Kai rồi thì nếu chưa cất nó đi thì cũng nên vứt nó đi nếu ko tặng T_T ( nên tặng thì hay hơn )
    Cả 1 đống tội nhưng chưa chắc mình có ... còn quả táo thì cũng là may mắn, yu cũng câu được nó trong 1 ngày bất kì (ko nhớ) nhưng hình như ko có đi xưng tội gì cả

9. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Chắc Yu lộn rùi, tặng món Ketchup đào được ở hang mùa đông cho mọi người, nhất là ba của Ann thì người ta sẽ biết ơn, chứ cái chai này mà đem tặng thì chắc phải... khóc luôn :D, Yu cứ thử đem tặng cho Manna, vợ ông quán rượu xem, bà ấy sẽ chửi Yu 1 tràng dài, bấm X muốn gãy tay luôn á, còn ba Ann à, ông ta là người chửi mình nhẹ nhứt khi mình đem tặng cái chai nì.

Ko phải mình xưng tội để câu được quả táo, mà tự nhiên đang câu được nhiều large cá thì 1 ngày đi ra câu toàn rác với rác, chỉ câu được rác suốt 1 tuần hơn luôn, mình mới cất công đợi tới ngày thứ tư đi xưng tội, rùi còn chuộc tội bằng cách bỏ rác vô thùng nữa chứ, vậy mà hình như Chúa đã chứng giám cho mình "mãi mãi con sẽ ko câu được gì ngoài 3 thứ rác thân yêu: giày hở miệng, lon cũ xì và xương cá" :D :D :D vì tới giờ mình vẫn chẳng câu được gì ngoài 3 cái thứ rác nì.

10. bach_long76

bach_long76 Youtube Master Race

giờ các bác định chuyển wa bàn luận về bản N64 à thôi bàn về bản BTN đi các bác

11. chó lông xù

chó lông xù Youtube Master Race

mình có chơi một cái havest moon trong PC, cái đĩa mình mua về thì ghi là game boy adven. Trong đó có một trò havest moon ngộ nhắm, hình như không phải là cái HM mà các bác đang bàn. Vì trò này mới vào là có sẵn mật ong trên cay mà không cần trồng hoa, muốn mua hạt giống không có trong siêu thị thì phải ra bãi biển vào nhà của ZACK thì gặp một tên áo vàng, cha đó bán cho mình.... và vv còn rất nhiều cái khác với các bác đang ban nữa, vậy cái HM mà ình đang chơi là gì vậy?

12. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

HM mà cậu đang chơi là HM trên GbA nó khác với HM tụi tui đang bàn vì muốn bàn về nó tốt nhất là sang box Gb
    Hm của you là harvest moon friend of minatow
    còn đây là harvest moon back the nature (trên ps1 )

13. chó lông xù

rất cám ơn bác đã cho mình bít thôn tin, thật ra mình cũng có chơi HM BTN nhưng , chỉ chơi tới năm 3 là nó gameover lun, không hỉu sao nữa. Trước khi nó gameover thì mình thấy cổ phần % của mình là 67% vậy tại sao mình lại không chơi tiếp được? bác nào giải thích giùm tui với. Còn Trườg Giang kiu tui wa box Gb để bàn về HM mà tui đang chơi, nhưng cái box nằm ở đâu vậy?

14. GABE_LOGAN

GABE_LOGAN Youtube Master Race

Đây là một loại game hay thế cho hỏi kết cuộc của game nay là sao ????

Tôi chơi đến đám cưới luôn mà vẫn chưa win ?????

khó hiểu

15. yugi_hiro

Không cần đọc hết 119 trang đâu !
    HM thì chơi liên tục, dừng chỉ khi bạn đã chán chơi thôi ... còn đám cưới thì còn đẻ con nữa, có lẽ Game thật sự kết thúc khi bạn nâng cấp nhà, mua đủ đồ vật cho nông trại, giải quyết các tình huống, xây dựng gia đình ... đã gần như kết thúc rồi. nhưng muốn thấy chữ The End thì gần như không có hoặc thử ... không tạo dựng mối quan hệ tốt với dân làng và bị đuổi đi vào năm thứ 3.

16. .:*master*:.

.:*master*:. T.E.T.Я.I.S

Kết thúc game harvest moon???Một vấn đề lớn đã đặt ra cho gamer chơi HM khi mà có một game không ai biết cách the end game!!!

17. chó lông xù

tui thì ko nghĩ vậy, tui nghĩ rằng game sẽ kết thúc khi ta đạt được cổ phần là 100%. chẳng phải là không có ai đạt được 100% cổ phần đó sao, nên các bác cứ cố gắng thì tui nghĩ chắc sẽ có người end được game thui, tui nghĩ đó là lẽ đương nhiên

18. .:*master*:.

.:*master*:. T.E.T.Я.I.S

Thì ai chả biết cái đó!!!nhưng mà cho đến bi giờ(khoảng 8:05PM ngày 25-01-2005)vẫn chưa ai biết làm gì cho đủ 100% thì phải làm seo cho đủ!!!Biết rùi đó chưa chắc làm được nói gì chưa biết thì làm seo làm!!!Tiếc là game này là một game rất rất là hay mà lại không có kêt game!!!Như vậy thì thạt là tiếc!!!
    Còn chuyện cố gắng thì cứ cố gắng(tuy biết trước kết quả rùi)còn hơi thì vẫn cứ chơi,dù seo đây cũng là một game dùng để giải trí rất hay và rất bổ ích,cung cấp thêm ít kiến thức về anh ngữ nũă!!!

19. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Wow, dạo này thấy topic HM đỡ vắng vẻ nên dzui dzui dzui :D Đúng là vậy, game kết thúc khi cổ phần đạt 100%, các gamer chơi HM đa số đều biết chuyện này nhưng mà ko có ai làm được hết, nên mới nói ko biết kết thúc là vậy đó :hug:

20. tweety

tweety Youtube Master Race

Tui có nghe nói là có 1 loại Havertmoon gọi là Havertmoon for girl nhưng mà bằng tiếng Nhật, có bà con nào chơi rồi thì chỉ cho tui với. Xin cảm ơn nhiều.....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.