Thảo luận-Hỏi đáp HM ( Emulator, Rom.... )

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi yugi_hiro, 16/8/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Ủa, cái Isobuster này có nằm trong epxe ko ? Tui có nghe nói nhưng ko biết làm, chơi toàn bằng đĩa hay bị lỗi lắm. Đã vậy ko phải đĩa nào đút vô nó cũng đọc hết >.< Có ai chỉ dùm tui làm thành file iso dc hông ?

2. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

@ Alicia Luu: Bạn dùng chương trình Iso Buster (vào www.9down.com search sẽ có) để chuyển thành file images của cái CD đó. Đầu tiên mở chương trình, cho đĩa CD vào ổ đĩa, ở cái khung bên trái, click phải chuột vào biểu tượng CD trên cùng (để tạo file ảnh 1 cách hoàn chỉnh nhất). Trong menu vừa hiện ra, chọn Extract From-To. 1 cửa sổ nhỏ hiện ra, giữ nguyên các thông số và click vào nút Start Extraction. Chương trình sẽ hiện ra 1 cửa sổ để bạn chọn đường dẫn cho file images muốn tạo, với tên mặc định là CD Segment.bin, ấn nút Save và tiến trình tạo file images cho CD sẽ bắt đầu. Khi chạy trình giả lập ePsxe, sau khi chỉnh cấu hình, bạn vào menu File, ko chọn Run CDROM nữa, mà chọn Run ISO. Enjoy it! :)
    Ah, đây là bản Iso Buster 1.4 đã cũ rồi, có thể trong phiên bản mới các bảng chọn sẽ hơi khác 1 chút.

3. inzaghi

inzaghi T.E.T.Я.I.S

Xài Iso Buster chứ đừng xài Clone CD nhé mấy bác, cái IMG của Clone nó bằng 3 lần cái ISO cảu Buster đấy, mà chơi game thì Iso và IMG vẫn chạy ngang nhau.

4. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Chời, đã ghi rõ là www.9down.com rồi mà, vào ô search, gõ Iso Buster là ra cả 1 đống phiên bản luôn đó chứ.

5. hoangthong1985

hoangthong1985 T.E.T.Я.I.S

iso buster có thể tải ở www.isobuster.com đó và trò harvestmoon này cũng đã có phiên bản trên máy vi tính rồi đấy,nó gôòm hai đĩa

6. bluedaisy

bluedaisy Donkey Kong

Harvest Moon có trên PC, hãng Natsume làm game cho PC ah? :o
    Vậy phiên bản trên PC đó tên gì vậy bạn? Có thấy website nào giới thiệu về phiên bản này ko, post lên cho mọi người xem với.

7. Bạch Miu

Bạch Miu Donkey Kong

Muốn chơi dưới dạng game lớn (cảnh đẹp):Có thể chơi trên PC nhưng cần trình giả lập và hình như chỉ 1 cd thôi !
    Chơi dưới dạng game vài MB: Mua CD GameBoy 2005 cd9/11 cài đặt cái phần gameboy theo hướng dẫn rồi open game Harvest Moon.
    Xong::. :D

8. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Có bác nào chơi Harves 3 của GBC chưa vậy, nếu chơi rồi thì hướng dẫn tui một tí được không? Tui chơi tới đoạn thằng Willi nó bảo tìm cho nó 999 cái logs trong 1 tuần mà tui đem gỗ tới cho nó thì nó hổng chịu là sao? Hết một tuần thì nó bảo là đã lấy logs từ người khác rồi.

9. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

http://www.fogu.com/hm3/e/island.html --> DAC xem sự kiện "Billi cần sửa light house" xem có đúng với sự kiện bạn cần biết ko nha. Alicia ko chơi bản này nên ko biết.

10. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Cám ơn bạn nhiều lắm ở đó có nhiều thông tin cho tui. nhưng mà không hiểu sao tui đã có đủ 999 khúc gỗ trong kho rồi (như trong hướng dẫn) mà thằng Bili nó cũng chẵng chịu nói như trong đó.
    Có ai chơi tới đoạn billi sửa lighouse chưa vậy?

11. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Nhưng mà Billi hỏi bạn chính xác 999 khúc gỗ hả ? Vì theo như tui đọc hướng dẫn thì Billi sẽ hỏi tăng lên 200 khúc gỗ so với số gỗ bạn đang có. Cho nên nếu bạn có từ 799 khúc gỗ trở xuống thì mới có khả năng giúp Billi, nếu bạn có từ 800 trở lên thì ko thể dc, vì 800 + 200 = 1.000, mà kho của bạn chỉ chứa dc 999 khúc mà thôi. Đó là những gì Alicia đọc dc nên viết ra cho bạn rõ thôi.

12. cszt_ff

cszt_ff Youtube Master Race

DAC ơi làm ơn cho hỏi Harves moon 3 có link để tải về không vậy. Nếu biết chỉ giùm .

13. DAC

DAC Space Marine Doomguy

@Alicia Luu: A! Cám ơn bạn rất nhiều, đúbng là tui đã có 999 mảnh gỗ trong thùng (wên không kiểm tra) để tui về bỏ bớt gỗ đi thử xem.
    To cszt_ff: Nói trước cho bạn biết là bản này thuộc hệ GBC nên cấu hình tệ lắm, nếu thật sự hâm mộ Harvest Moon thì hãy chơi. Bạn có thể tải trò này từ đây:
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=60243&page=2&pp=10

14. cszt_ff

Cám ơn nhiều nha Dac tuy hình hông được đẹp cho lắm nhưng cũng tạm va trò này chơi cũng hay đó. :D

15. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Nếu chơi Harvest trên PS thì tui không biết, nhưng nếu chơi trên GBA thì thế này:
    Cho tất cả các chú lùn lên khoảng 7-8 tim bằng cách tặng quà, vào ngày đầu năm mới thì mọi người sẽ gửi thiệp chúc mừng, trong đó có một vé mời đi dự tiệc trà của bọn lùn, phải cho cả 8 đứa ở nhà, không làm việc, đem vé mời tới nhà cho bất kì đứa nào, tụi nó sẽ mở tiệc, cuối buổi sẽ được tặng một bịch trà.

Còn vụ Harvest 3 thì tiu rùi, hình như lúc nhận lời nó thì phải có dưới 799 khúc gỗ hay sao ấy, nếu để quá mà nhận lời thì có bỏ bớt cũng không được, tui đã bỏ sạch bách gỗ trong thùng rùi đi nói chuyện (vẫn vậy) đi đốn thêm khoảng 200 khúc rùi nói chuyện (vẫn như vậy). Đành chào thua, chắc phải chơi lại.

16. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Lâu rùi không lên nên không biết là mới có trình giả lập Play Station 2, mấy you cho tui hỏi có thể chơi bản HM Wonderful Life trên trình giả lập PS2 không dzậy ? Tui mê bản này lắm mà cũng đợi ra trình giả lập lâu rùi, tui nghe nói hình như chơi bản này trên giả lập PS2 bị trục trặc gì đó, không trơn tru như chơi trên trình giả lập PS1. Vậy khuyết điểm đó là gì dzậy, có ai biết không chỉ tui dzới !!!

17. cszt_ff

Dac à có chương trình giả lập GB trên PC. Nếu có Post link giùm.Thanks

18. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

4 DAC : chia buồn vụ gỗ nha. Tui cứ tưởng giúp ích gì cho DAC chứ ai dè trễ roài. DAC có định viế về các bản HM cho Tạp chí về HM ko, nếu dc thì hoan nghên viết về các bản gbc DAC đang chơi đó. Theo cái link dưới chữ kí của tui nếu DAC mún tham gia fanzine nghen.

4 76&76 : Tui nghĩ chuyện giả lập PS2 ko có khả quan đâu, dù Sony ra P3 rồi, nhưng vẫn mún khai thác cái PS2 này mà ^^.

4 cszt_ff : Bạn nên qua box gameboy sẽ kím dc hết các link cần thiết. Như giả lập GBC, GBA và các bản HM ...

19. rtk_newhero0303

rtk_newhero0303 Youtube Master Race

Nếu muốn chơi trên máy tính thì phải dùng giả lập chứ Nasume ko phát triển trên PC đâu..........

20. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Alicia chỉ viết về lễ hội trong HM 64, chứ đâu có viết về BTN, vì nghĩ rằng ai cũng biết, fanzine cần cái gì sáng tạo, mới và độc mà.

Chuyện phân công thì ko ai chịu làm, nên ai làm gì thì báo cáo bên topic về fanzine là dc rồi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.