Thảo luận - Hỏi đáp PES2010 [Update Patch 1.03 - Download trang 1]

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi Ma$k_Hi3p, 20/10/09.

1. machao8418

machao8418 Youtube Master Race

em mới cài lại win hok vô đc pes 10 ai có file regedit của nó cho em xin , em đang xài win xp:D

2. DlDoY

DlDoY T.E.T.Я.I.S

anh em cho hỏi cái pes 10 trên PC cái, tui vô tới menu là cái menu nó chạy lung tung. Cứ như bị kẹt nút lên vậy đó, ấn xuống lại bị văng lên, vô game thì cầu thủ cứ chạy chéo lên, sút chuyền tùm lum, ra setting tắt bỏ máy phím lên xuống lun vẫn bị. Khổ thật. anh em ai biết cách khắc phục ko, xin hậu tạ ly trà đá :D

3. hailua4u

hailua4u Youtube Master Race

ai júp với T.T !! giờ toản mấy đứa trẻ đá oải wé >"< !!!!

4. hung_ts

hung_ts Mr & Ms Pac-Man

Có phải cái này ko:D
    Mã:
    http://www.mediafire.com/?2htgtjniyzn

5. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

có bác nào bik cách đá online PES10 giống như PES9 o vậy

6. parkangzuu

parkangzuu Donkey Kong

mình có cài kit,lúc chơi master league hay bị cái load xong đứng im,nhạc vẫn play đều :|
    sau đấy remove đi chỉ cop option file k thôi thì hết :)
    cậu có cài patch hay kit gì k xóa đi thử xem

7. KEN_BALAMO

KEN_BALAMO Máy Chém La Mã -

Nếu ko cài pacth hay kitserver thì nguyên gốc của nó áo logo xấu , tên clb , chuyển nhượng thì chán lắm . Các bạn nói vậy chắc phải sống chung với kiểu này vậy :(

8. buiquanghung

buiquanghung Youtube Master Race

Mình xài W7, chạy nuột, mà thi thoảng không hiểu sao khung hình giảm xuống tầm 5x mà giật kinh người, cứ phải 60 mới ngon được :(

9. warvtcg

warvtcg Youtube Master Race

Cứ bắt đầu vào đá phát là máy tự chuyển về độ phân giải thấp, còn có 4bit màu và treo máy. phải restart bằng tay mới đc
    Máy em cài XP SP3 các bác nhé, ai biết giúp mình với

10. princelegion

princelegion Youtube Master Race

Mình mới có PES10 [PC] cách đây 1 tuần . Chơi với độ khó Top Player thấy khủng khiếp quá , nên lên diễn đàn tham khảo thêm những pro môn này :) . Nhưng khi đọc qua các bài viết của mọi người , thì thấy nó khác hẳn với bản PES10 mà mình đang chơi :( . Nhiều người nói khi đá với COM , xoạc bóng thường ko dính thẻ , nhưng sao mình xoạc 90% là thẻ vàng , và thành tích đã có gần chục cái thẻ đỏ trực tiếp :| . Một trận đá với COM Top Player , vất vả lắm mới có thể win (ko chơi ăn gian nhe , cứ save game xong thua thì đá lại , thế thì nói làm gì :)) ) .

Còn về vấn đề Thủ môn , nhiều người chê thủ môn PES10 gà , nhưng sao mình thấy chúng nó bắt cứ như siêu nhân ấy @_@ (ngoại trừ 1 vài tình huống bóng lăn ko hiểu là vào trong hay ra ngoài , TM đứng nhìn bóng lăn vào lưới , là do tình huống quá bất ngờ , ngoài đời còn đứng nhìn nữa là trong game :|) sút ở khoảng 20m trước vòng 16m50 chính diện khung thành mà tụi nó toàn chộp đc , bó tay luôn .

Tấn công trung lộ thì khó dã man , ăn đc 1 quả trung lộ sướng cả buổi luôn =))

Thêm 1 vấn đề nữa muốn hỏi các pro , đó là đá penalty trong PES 10 như thế nào :-w tập mãi mà cứ sút 10 quả ra ngoài 9 1 quả đập cột dọc =((

Mình đặc biệt thích AS Roma , nên chỉ dùng đội bóng này , theo các bạn thì Roma trong PES10 là :
    1. Quá yếu ?
    2. Yếu ?
    3. BT

ko có mục mạnh và quá mạnh , bởi vì so với Inter , AC ... đã là yếu hơn rồi , ko thể so đc với những Real hay Barca :( . Đá hết sức mà chỉ vào đc bán kết cúp C1 với độ khó Top Player , gặp Real nó đá cho tòe mỏ =((

Vì mình mới chỉ chơi đến bản PES6 tiếng việt , cho nên khi có PES 10 này thấy nhiều thứ lạ và khó hơn PES6 nhiều quá . Mong các bạn giúp đỡ >:D<

11. duyhung27789

duyhung27789 Youtube Master Race

Em mới cài chơi thử bản PES10 nhưng các cầu thủ chuyển nhượng về chưa đầy đủ, hix. Bác nào có bản saver chuyể nhượng cầu thủ đầy đủ rùi thì cho em xin nhé.thanks các bác nhìu nhìu...!

12. princelegion

PES10 này rất hay , nó rất giống với game quản lý bóng đá CM , FM ... . Cậu điều hành 1 CLB , thì phải quan tâm về lương lậu , thái độ của cầu thủ đối với cậu . 1 thằng star mà cậu nhét nó dự bị lâu quá , nó cũng muốn ra đi . Hoặc chỉ đơn giản là cậu ko gia hạn hợp đồng cho nó =)) hết mùa , nó hết hợp đồng là nó phắn thôi chứ có gì đâu =))

13. princelegion

Tiện đây các pro cho mình hỏi vài điều :| Mình mới có PES10 [PC] cách đây 1 tuần . Chơi với độ khó Top Player thấy khủng khiếp quá , nên lên diễn đàn tham khảo thêm những pro môn này :) . Nhưng khi đọc qua các bài viết của mọi người , thì thấy nó khác hẳn với bản PES10 mà mình đang chơi :( . Nhiều người nói khi đá với COM , xoạc bóng thường ko dính thẻ , nhưng sao mình xoạc 90% là thẻ vàng , và thành tích đã có gần chục cái thẻ đỏ trực tiếp :| . Một trận đá với COM Top Player , vất vả lắm mới có thể win (ko chơi ăn gian nhe , cứ save game xong thua thì đá lại , thế thì nói làm gì :)) ) .

Còn về vấn đề Thủ môn , nhiều người chê thủ môn PES10 gà , nhưng sao mình thấy chúng nó bắt cứ như siêu nhân ấy @_@ (ngoại trừ 1 vài tình huống bóng lăn ko hiểu là vào trong hay ra ngoài , TM đứng nhìn bóng lăn vào lưới , là do tình huống quá bất ngờ , ngoài đời còn đứng nhìn nữa là trong game :|) sút ở khoảng 20m trước vòng 16m50 chính diện khung thành mà tụi nó toàn chộp đc , bó tay luôn .

Tấn công trung lộ thì khó dã man , ăn đc 1 quả trung lộ sướng cả buổi luôn =))

Thêm 1 vấn đề nữa muốn hỏi các pro , đó là đá penalty trong PES 10 như thế nào :-w tập mãi mà cứ sút 10 quả ra ngoài 9 1 quả đập cột dọc =((

Mình đặc biệt thích AS Roma , nên chỉ dùng đội bóng này , theo các bạn thì Roma trong PES10 là :
    1. Quá yếu ?
    2. Yếu ?
    3. BT

ko có mục mạnh và quá mạnh , bởi vì so với Inter , AC ... đã là yếu hơn rồi , ko thể so đc với những Real hay Barca :( . Đá hết sức mà chỉ vào đc bán kết cúp C1 với độ khó Top Player , gặp Real nó đá cho tòe mỏ =((

Vì mình mới chỉ chơi đến bản PES6 tiếng việt , cho nên khi có PES 10 này thấy nhiều thứ lạ và khó hơn PES6 nhiều quá . Mong các bạn giúp đỡ >:D<

14. parkangzuu

parkangzuu Donkey Kong

có cái option file bên pes.vn đấy,logo ngoại hạng đủ,mỗi tội thiếu giải đức thôi,chờ mấy hôm nữa xem :)

15. Cucumber_908

Cucumber_908 Mr & Ms Pac-Man

Về vấn đề thẻ phạt và thủ môn thì tùy cảm nhận của bạn.Mọi người kêu ca thì kệ cốt là mình đá thấy hợp là dc.Đúng là pes10 rồi đấy :))
    _Cách đá penalty này:
    [video]SBkGsZZTP3A[/video]
    Còn về roma đá vui thì còn dc chứ đá ăn tiền hay gì gì thì k nên.Roma là đội tấn công hay nhưnng tranh chấp kém tất nhiên là ở mức BT thôi

16. pinkado

pinkado Mr & Ms Pac-Man

đúng đúng...em dùng win 7 ngon lành rồi dùng patch 8.02 bây h cũng bị dính...đá Ml thỉnh thoảng bị đen màn hình đánh alt+f4 :-o=((

17. pinkado

pinkado Mr & Ms Pac-Man

bác nào viết cho anh em cái tutorial đá freekick trong pes 2010 dc k ạ;))...quyết tâm luyện thành thần cái này :-*:P...dưới 20 m em toàn O+ down....;));)) vào dc nhìu lắm..pes2010 cho qua chân hàng rào dễ cực luôn:>

18. princelegion

Rất cám ơn Cucumber_908 về video hướng dẫn :) ,mấy hôm rồi loay hoay mãi mà vẫn sút ra ngoài :)) . h sẽ làm theo hướng dẫn này :D . Mình thì chỉ ngồi nhà đá ML với COM thôi , tiền nong gì :) . Đúng là Roma tranh bóng rất dở :(( . Mà mình còn muốn hỏi thêm vài thứ nữa :

1. Khi td mình có bóng và đang hướng về phía cầu môn đối thủ , nếu cứ chạy bình thường , thì phần lớn sẽ bị bắt kịp , và khi ấy hậu vệ nó chỉ húc 1 phát là lấy đc bóng , hoặc xoạc mình tung giò mà chả phạt phiếc gì . khi còn chơi PES 6 thì phím LB (ngày xưa gọi là L1) dùng để tì đè ko cho hậu vệ nó đủn đít mình để lấy bóng , nhưng h ấn phím này dường như vô dụng , vì Vucinic mà lại bị 1 hậu vệ vô danh đủn tung đít để lấy bóng :(. Trong khi đó Vucinic là tiền đạo khỏe nhất của mình :(.
    2. vì tình hình ở câu hỏi 1 , cho nên mình ko thể nào tấn công trung lộ đc, đến khoảng 20m là hậu vệ nó xoạc hoặc ke kín góc luôn , hết đường nhúc nhích :(( . Đá cánh rồi tạt vào thì chả khác gì cầu may , mà nếu cả trận cứ hùng hục ở cánh thì chán chết =.= . PES10 khống chế bóng , chuyền bóng thấy khó quá , cầu thủ cứ cứng đờ , chậm chạp , hay tại ASRoma nó như thế :( mình chưa đá thử đội mạnh nào cả :( . thằng có agility cao nhất đội cũng chỉ tầm dưới 85 thì phải , body balance thì toàn 7x :| . Mình quen bật tường , phối hợp trung lộ , vậy mà chơi Roma ở bản này , toàn khống chế 2 nhịp trở lên mới chuyền đi đc , mà nhiều khi chuyền còn ko chuẩn :( .

3. Mình chơi bằng Keyboard , có ảnh hưởng gì đến những điều trên ko ?

19. hailua4u

hailua4u Youtube Master Race

cho chúng nó đá đều đều ấy chứ , có mấy đứa ko than phiền cũng xách gói ra đi , hợp đồng vẫn ký muh T.T ! toàn lũ ăn cháo lấy bát :((

20. kyoshiro_60

kyoshiro_60 Youtube Master Race

Tình hình là cài PES 2010 đá cũng ngon lành , cấu hình toàn Good ko , Nhưng sau khi cài các Patch Update , cụ thể là Patch all in one 0.3.1 , patch 0.7 , patch 0.8 thì đá thường xuyên bị văng ra , ko biết là lỗi gì T_T .

Không biết có ai bị giống tui ko , để xác định là các patch này bị lỗi , hay chính các patch tui down bị lỗi .

Ai biết cách khắc phục xin chỉ giáo vài chiêu , đá dang ngon lành văng ra chán quá :((:((:((