[Thảo luận + Hỏi đáp] Samurai Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 1/11/10.

1. tuonglaiok

tuonglaiok Mario & Luigi

bạn nào có thể cho mình danh sách các skill của weapon khi được nâng cấp trong shop được ko(kiểu như ép ngọc ấy)chứ nó viết tắt ko biết công dụng gì hết nên chỉ luôn cho mình công dụng của các loại skill nhé(nhớ là skill của weapon nhé chứ đừng lẫn lộn bảng skill của nhân vật)

2. JunyDzam

JunyDzam Youtube Master Race

cho mình hỏi về SW2

Lúc đi đến màn 3 : BAttle of kugesawa của tướng Ginchiyo tachibana .... Mình không thể qua được màn ..... mặc dù đã chơi đi chơi lại gần 20 lần rồi ..... mình đã đi thứ tự thay đổi về phía bắc trước hoặc phía nam trước nhưng vẫn không thể tìm ra được nguyên nhân tại sao bị defeat ...

Có ai giúp mình qua màn này k ?

3. pikeman96

pikeman96 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Bạn phải tiêu đệt tất cả tướng đối phương và ko có tướng bên phe mình bị chết.
    Khi 3 tướng trung tâm bị hạ và đường rút lui cũng bị cắt ( thằng tướng ở góc dưới cùng bên trái và Kojiro bị hạ ) thì Tadakatsu, Ina và các tướng khác xuất hiện.Sau đó Hanzo cũng đến.Kinh nghiệm là hạ Tadakatsu cùng 3 tướng khu dưới trước rồi lên hạ Ina, sau cùng là Hanzo vì Tadakatsu khá mạnh, có thể kill tướng mình rất nhanh và như vậy sẽ thua.

4. JunyDzam

JunyDzam Youtube Master Race

cảm ơn bạn nhé , mình đánh con tướng dưới cùng bên phải trc sau đó ra trung tâm chặn con tướng ở giữa ..... đã qua đc màn nì rồi ......

;)

5. Ashe&Vaan

Ashe&Vaan Dragon Quest

bác nào chỉ mình combo của thằng Yukimura chuẩn hộ cái =((

toàn vuông thì mấy phát cuối ko hiệu quả lại còn bị nó bật lại.
    3 vuông + tam giác thì xọc mạnh nhưng dễ miss quá.
    ko biết combo kiểu nào thấm và dính đủ

6. MichiyoMon

MichiyoMon Youtube Master Race

có cách nào chơi trò này trên PC win7 được không zợ T__________T

7. vietlele

vietlele Youtube Master Race

Trò này chơi trên Win 7 bình thường mà bạn, card on vẫn chạy mượt

8. kupyn2012

kupyn2012 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi là Samurai Warroirs 2 XL chơi trên psp go dc ko vậy cho mình link down

tks :D

9. ungthu

ungthu Youtube Master Race

có ai còn nhớ cách chỉnh vk = artmoney không nhỉ,ngày xưa có đọc qua mà giờ quên bén mất rồi,chỉnh được vk cuối 8 lỗ và mấy cái op của vk luôn

10. thanhtin13

thanhtin13 Youtube Master Race

co ai còn giử patch fix lỗi khung hình chậm cho mình xin trên mạng link die hết rồi. Sẵn hướng dẫn luôn nha ^^

11. ThanatosII

ThanatosII Crash Bandicoot GVN CHAMPION ✟ Grim Reaper ✟ Lão Làng GVN

Cho mình hỏi cái trick mua đồ ko mất tiền của SW 2 áp dụng dc cho bản XL ko mấy bạn ?

12. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

cho mình hỏi bản SW 2 bản Xtreme legends với Empire khác bản thường ở điểm gì ? XL và Empire có trên pc ko ? và nếu có thì ngôn ngữ là Eng hay Japan ?

13. tuonglaiok

tuonglaiok Mario & Luigi

Dòng warriors của koei gồm bản thường,xtreme và empire
    So với bản thường thì xtreme thêm thắt 1 số char và vài tính năng mới, thêm 2 chế độ khó hơn gấp nhiều lần so với cấp hard ở bản thường, thêm một vài item ẩn và vk ẩn mạnh hơn để unlock, ngoài ra có thể sửa clone 1 vài char
    Bản empire thì mình không rõ,nhưng bản này thay đổi rất lớn so với 2 bản kia,có thể tự tạo 1 char khác với moveset và vk riêng, còn lại ngoài ra các tính năng tròng này mình không rõ vì chưa bao giờ đụng vào empire
    2 bản xtreme và empire không có trên pc đâu và đều có 2 bản eng và jap
    1 số bản DW trên pc koei kết hợp với xtreme tạo ra bản tổng hợp điển hình là DW5special và DW7,nhưng có 1 khuyết điểm là không có eng chỉ có jap nhưng bù lại nó có tất cả các tính năng và char mới bên xtreme

14. hinokage

hinokage Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Một số thay đổi so với bản gốc: (2 bản này không có PC, có trên PS2 và Xbox360)
    SW2XL: new char: Maeda Toshiie, Gracia, Chōsokabe Motochika, sự quay lại của Imagawa Yoshimoto từ SWXL, playable Shibata Katsuie và Sasaki Kojirō, new mode "Mercenary Mode", tăng lv lên 70 (body guard lên 30), thêm 5th weapon
    SW2Empire: playable Shibata Katsuie và Sasaki Kojirō, Empire Mode (giống với DW45Empire chọn vùng đất rồi đánh (giống với bản RTKXII, gameplay theo kiểu là RTK+SW, lên youtube xem lại bản DW45Empire sẽ rõ), Create a Warriors (CAW) tạo tướng đi đánh xưng bá thiên hạ.
    Bạn Tiger-tank bên box Total War phải không nếu vậy chắc máy bạn giả lập được PS2, nên chắc cũng không đáng lo :D

15. Tiger-tank

ừm cho hỏi luôn bản SW 2 Empire có bản eng để giả lập ko ? SW 3 thì sang ps3 rồi đúng ko nhỉ ?

16. hinokage

SW2 Empire dơn cái ISO PS2 về thôi
    SW3Z trên PS3, SW3 trên Wii, dùng giả lập chắc cũng được

17. Tiger-tank

torrent pirate bay không có , còn link mediafire trên box lưu trữ die sạch ráo rồi

18. hinokage

19. Tiger-tank

thiệt là sướng giả lập được SW 2 empires , chạy dx10 game đẹp mê hồn , fts luôn trên 50 , chọn phe Oda anh " Demon Lord " Nobunaga đánh phê lòi

20. Tiger-tank

có mẹo nào để đánh 1000 ko ko các bác ? địch ít quá dọn sạch map mà chỉ được 500 ko . giả lập thì khi chơi musou phối hợp là bị freezed , có cách nào khắc phục ko ?