[Thảo luận - Hỏi đáp] Series Prince of Persia

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Phien, 6/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Linhvufgt

Linhvufgt Mr & Ms Pac-Man

Chạy ra bức tường sáng phía xa xa ấy rồi trèo lên, nó có 1 cái gờ đủ rộng để lấy đà. Tiếp tục chạy lên tường ở bên đó rồi búng sang phía bên đối diện. Xong thì chạy ngang tường rồi búng sang cái cột, cứ thế mà nhảy sang kia thôi :-?

2. Hatcatvodanh22

Hatcatvodanh22 Donkey Kong

sếp làm như thế này này.
    :D

3. tuananhdel

tuananhdel Youtube Master Race

hì , cám ơn mọi người nhiều , thật nhiều đại ka tốt bụng , em mò ra rùi :D h e mới hiểu hiểu cái kiểu chơi này :D mò mò cũng lâu nhưng mò xong thấy thú vị ghê .. Mà cái bạn Hatcatvodanh22 hướng dẫn tận tình , hình vẽ quá rõ .. thk so much nhé :-* :-*

4. Hatcatvodanh22

Hatcatvodanh22 Donkey Kong

:D
    Mọi người đều hướng dẫn tận tình mà, em thì không biết nói thế nào nên chọn cách vẽ thôi.

Sếp thanks thì cho em xin cái rep đi :">

5. darkcatls

darkcatls Youtube Master Race

anh nào ui,cho em hỏi: máy em chỉ có chip celetron 1.8 GHZ,ram 512,card 32 onboard có chơi được PoP 1 hok vậy;))

6. winblue

winblue One-winged Angel

Máy này chắc chắn là ko chơi được,muốn chơi phải dùng 3DAnalyze :'>

7. tuananhdel

mình bị bí 2 chỗ này .. hxhx
    1 ) đoạn này ko space và cũng ko thể chạy trên wall đ.c .. đều bị vướng cái thanh xoay tr'c mặt .. phải dùng tuyệt chiêu Time nào ko vậy ? và nút ấn như thế nào, chỉ giúp mình với ..

2 ) Đoạn này là đoạn trong khu vực mà toàn bánh xe to tướng lăn đi lăn lại đó .. mình chạy trên wall nhưng ko thể tới cái dây phía trước đ.c .. hxhx .. nó ở xa quá ..

.
    ___________Auto Merge________________

.
    bạn nào giúp mình với , mãi chưa trèo qua đ.c đoạn này .. hxhx..

8. mater1

mater1 Youtube Master Race

hix. ai giúp mình cách đánh con boss không lồ trong POP3 với.dùng SK có đc đâu.nản:(

9. Nighter

Nighter

Tấm này thì lùi ra xa cái xoay xoay 1 đoạn , chạy trên tường để vượt qua nó

Đoạn này có phải trong cái phòng đúng ko , tìm đường khác đi , đường này ko đi đc , nó là đường về sau này của bạn

-----------------
    Đấy là do bạn chưa thành thạo kĩ năng Speed kill
    Chú ý là sau khi bấm Speed kill bạn phải đợi đến khi con dao của bạn sáng lên rồi mới đc ấn chém

10. tuananhdel

cái này ko trèo qua tường đ.c bạn ơi , mình trèo qua tường nhiều lần mà ko đ.c ...

11. mater1

mình biết ùi.nhưng mà lúc nhảy lên người nó ý.mình toàn bị nó túm thui.hok ấn đc sk ý chứ.bank hướng dẫn kĩ tý được hok??:(

12. posedon90

posedon90 Dragon Quest

con boss này ý, ko hiểu sao mà mình phải đi phía bên trái trc thì mới speed kill đc, chứ nếu đi bên phải trc thì chỉ speed kill có 1 lần ( ko bit bác có bị thế ko, nên thử xem ) với lại bác cứ bình tĩnh mà xem nó đánh, khi nào dao nó sáng lên thì ấn, đừg nóg, xem ku kậu biểu diễn tí, ah đúg có đoạn mình bị túm nhưg speed kill lên tay nó là nó thả ra mà :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    chỗ này hình như bác lùi lại 1 tí, cũg ko nhớ rõ lắm, hình như là leo lên cục đá đẩy ra đẩy vào đó, rồi chạy tường ra là ổn ( bác post cái ảnh khác đi, ảnh này tối quá :| khó nhìn )

13. mater1

hix.mình thử roài.chi sk đc fat' đầu tiên thoy.còn đâu toàn bị nó tóm quang xuống đất.điên thế.lúc no tóm minh hok ấn j kả để chờ xem con dao co sag lên k. nhưng mà mấy lần liền chả lần nào thấy dao sáng cả.thế là thế nào nhở? đang đánh hay k wa đc con boss này nản we':(

14. winblue

winblue One-winged Angel

Lúc nó giơ tay ra là dao có sáng đấy,có điều do màn hình rộng nên rất khó để ý,tốt nhất là nghe kĩ tiếng đặc trưng của speedkill :'>

15. posedon90

posedon90 Dragon Quest

bác đi thử phía bên trái trước xem có đc ko, dao nó có sáng lên mà, nên bật to loa và nhìn kĩ vào dao ý thể nào cũg đc, con trùm nãy còn dễ chán mà bác mãi chưa qua đc, sau này thì ko bit thế nào đây :|

16. vaan0011

vaan0011

Con đấy khó là vì mới chơi thì rất khó nhận biết dc cái thời gian speed kill của nó,hồi mới chơi tui cũng vướng nó mãi :|

17. mater1

hy.đc ùi.cuối cùng thì cũng xong.thế về sau có mấy con boss da man hơn ak`???:-o

18. posedon90

posedon90 Dragon Quest

thì mình speed kill bọn lính chán chê rồi nên con này cũg ko khó lắm, chắc tại bác hồi hộp quá mà ;)) sau này mình thấy đánh 2 con quỉ song sinh ấy, mệt khiếp ạ, quả speed kill cuối cùg ý mãi mới làm đc :|

19. thanhlinhhue

thanhlinhhue Mr & Ms Pac-Man

Mình thích nhứt trong loạt POP là fần 2.... Nhất là mấy cây kiếm... Thế mà wa phần 3 nó bỏ đi hết luôn. Chỉ còn mỗi cây dao thì làm ăn gì nhỉ :(

20. vaan0011

vaan0011

2 con đấy thì mình làm cái 1 =)),còn con mập kia thì vướng mãi,tại chơi Xbox,ngồi xa TV nên nhìn ko rõ lúc speed kill,còn đánh 2 con kia thì ko mất máu cũng dc

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.