Thảo luân - Hỏi đáp về các dòng SMT : Digital Devil Saga - Devil Summoner - Nocturne

Thảo luận trong 'Megaten - Star Ocean - .Hack' bắt đầu bởi zeusdeus, 24/7/09.

1. AWT

AWT

Đòn Glacial Blast của Daisoujou có thể kiếm ở : Quetzalcoatl, Titania, Barong, Black Rider, Sui-Ki và Nyx, đòn Debilibate kiếm ở Genesha, Throne, Nyx, Rangda, Uriel, Mithra, Mada, Metatron.

Bạn có thể kiếm 2 đòn trên bằng cách train Mithra có Debilibate và Titania có Glacial Blast rồi fuse 2 con này lại sẽ có Daisoujou với 2 đòn trên, đòn Meditation thì Daisoujou có sẵn rồi.

2. donchina

donchina Mario & Luigi

còn mấy skill makatora,dekunda,dekaja,makakaja..làm sao fuse ra dc 1 đống skill đúng như ý mình dc..

3. AWT

AWT

Những Skill ấy thật sự không khó kiếm do có nhiều demon bậc thấp có thể có và fuse dần lên cao, bạn có thể down Heretic Mansion ở trong post này. Trong tab: Function, bạn chọn tìm spell muốn có và tìm demon có nó là được.

4. donchina

donchina Mario & Luigi

ý bac là fuse từ thấp lên cao ấy hả,vì thấy fuse 1 con ra giỏi lắm cũng chỉ dc 2,3 skill mình ưng ý ah,còn trong clip đa số là skill ngon ko

5. donchina

donchina Mario & Luigi

mấy bác cho hỏi : noctune có giả lập trên PC dc ko..?

6. Hung_real

Hung_real C O N T R A

Được , hầu hết Megaten đều giả lập rất ổn định trên pcsx2 . (trừ Devil Summoner 1)

Nocturne thì có một lỗi ở đoạn Assembly of Nihilo . Nhưng cậu chỉnh cái option EE rounding mode về "Nearest" hoặc "Negative" là ổn.

7. donchina

donchina Mario & Luigi

Mình k rành về giả lập lắm,bác có thể HD hoặc chỉ giúp wen HD nào giả lập Nocturne,Tivi hư rồi giờ chưa mua Tivi mới dc..khổ thế đấy,PC có cần yêu cầu cầu hình ji2 ko..con PC mình hơi cùi.P4 3GB ram 2GB..ko bít giả lập dc ko

8. thitruongnhadat

thitruongnhadat Youtube Master Race

9. Legall_1351991

Legall_1351991 Persian Prince

Có thể sẽ giật, cậu qua box trình giả lập xem hướng dẫn giả lập PCSX2

10. donchina

donchina Mario & Luigi

Mấy bác cho hỏi: cái con grimekila gì đó có chiêu pierce mình mua dc ở tầng mấy Amala vậy..tìm hoài ko thấy..bezebub làm sao fuse ra dc..mong mấy bác chỉ giúp

11. [Knight]Mare

[Knight]Mare Dragon Quest

Đánh nó xong thì mới fuse đc

12. donchina

donchina Mario & Luigi

tất nhiên là mình đánh xong rồi...co phải fuse shiva vơi con grimekila(có pierce) ji đó ko?

13. AegisX

AegisX C O N T R A

Hỏi Noctun
    Con Pixie đầu game muốn thành Uber Pixie thì có phải cho nó tiến hóa lên High Pixie không hay là vẫn phải giữ nguyên hình dạng Pixie đến cuối game @@

14. AWT

AWT

Con Pixie ấy ở dạng nào cũng được bạn à. Dù bạn đem nó đi fuse rồi đem con vừa fuse nâng lên uber pixie cũng đc.

15. AegisX

AegisX C O N T R A

Mình vẫn không hiểu lắm vì có lần mình chơi không xài con Pixie nhiều nhưng lại xài con gì cầm chuông lắc ấy . Tới lúc vào cổng chọn con đó thì nó cũng hóa ra con Pixie stat+skill y chang trong mấy cái clip về Uber Pixie nên mình nghĩ không cố định là phải là con Pixie thì mới đc @@
    Hoặc là phải cho con Pixie không biến hình gì đó :D

16. Legall_1351991

Legall_1351991 Persian Prince

Pixie khi fuse ra những đời demon tiếp theo đều nằm ở slot đầu tiên trong list demon của bạn, nếu bạn để ý. Vậy nên chỉ cần không vứt đi con demon "con cháu" của Pixie thì khi vào cổng cứ chọn con demon đầu list là được.
    Uber Pixie thực chất vẫn là Pixie thôi, nhưng có stat khủng và 1 số skill khác.

17. Declaron

Declaron Youtube Master Race

Cho hỏi về trận đánh với Alcor trong SMT: devil survivor 2, nó chơi skill 1 cái là dính hiệu ứng, mà t chơi = No$Gba, hễ dính hiệu ứng sang turn sau là treo, v có cách config hay fix bug nào để chơi bình thường dc hem >.<

18. AWT

AWT

Bạn thử chơi = NGZoom xem, đúng là nhiều lúc game thỉnh thoảng có hay bị đứng.

19. AegisX

AegisX C O N T R A

Hỏi P4
    Có mẹo gì để bắt con cá Guadian không mọi người ? Mình reset cũng nhiều mà chưa thấy nó đâu cả . Câu trong ngày mưa :(

20. AWT

AWT

Hình như cuối tháng 11, và hết tháng 12 bạn mới câu được.

Mẹo câu là chờ tay cầm rung lên thật mạnh hãy kéo cần câu. Bạn phải dựa vào cảm giác thôi :D