Thảo luận - Hỏi đáp về Resident Evil 6

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Ada + Leon, 5/10/12.

1. nobita900

nobita900 C O N T R A

Bạn ấy đâu có sống dai dữ vậy, bạn ấy chỉ là 1 Ada giả thôi, việc dụ team của Chris vào giống như 1 hành động chống phá BSAA do Simmons đề ra, nhưng Carla đã phỗng tay trên khúc cuối khi tiêm virus cho Simmons, mục tiêu của Carla chính là phá hủy thế giới

2. Kurtis

Kurtis Mr & Ms Pac-Man

[table="align:lèt"][tbody][tr][td="bgcolor:#ffadff"] và cuối cùng thì ả tự phá hủy cơ thể của ả [/td][/tr][/tbody][/table]

3. xyz1011

xyz1011 Youtube Master Race

Oh, thì ra là ada giả, thank nhé! nhưng vẫn ghét bọn tàu :D

4. Rồ hay nóp

Rồ hay nóp T.E.T.Я.I.S

Sau 4 ngày chiến liên tục thì cuối cùng cũng đã End game ở cấp độ Normal, nhận xét là game khá hay cả về nội dung và mức độ hành động, độ khó hơn Re 4 và 5, nhất là phần chơi của Ada, phải nhanh mắt và lẹ tay thì mới qua dc, bây jo đang thử sức ở cấp độ Pro. Nhìn chung là phần này có thể chơi dc mà ko cần hướng dẫn nhưng nếu các bạn ủng hộ thì mình sẽ viết hướng dẫn chi tiết để bạn nào mun chơi mà ko có thời gian tìm hiểu game thì có thể tham khảo :9cool_haha:

5. quan07

quan07 T.E.T.Я.I.S

viết thêm cái hướng dẫn tốt quá nếu thông hiểu viết luôn cái hướng dẫn trophy cho anh em kiếm cho nhanh hehe cũng dễ mà phần này chơi hệ profession khuyên cậu lên chạy nhiều hơn là bắn trừ khi cậu dùng đạn bất tử

6. ryo123

ryo123 Mr & Ms Pac-Man

RE 6 ra rồi có khi nào mai mốt capcom lại ra RE 6 gold edition giống RE 5 không nhỉ?

7. KytoSai

KytoSai Fire in the hole!

Cho mình hỏi tí là mình ở TP.HCM khu vực bình thạnh cho hỏi có tiệm PS3 nào có game RE6 ở khung quanh khu vực này vậy
    Như quận Q.10,Q3,Q.bình thạnh,Q.Gò vấp... :D

Đang tính tối nay đi chơi, anh em giúp dùm !

8. joli02

joli02 Youtube Master Race

ai có acc PSN ko dùng cho mình xin 1 cái :|
    đăng ký account trên playstation network đc, đăng nhập trên web = pc ngon chẳng hiểu sao ko đăng nhập đc trên ps3
    ~> chưa đc nếm mùi co-op re 6 :6cool_ah:

- - - Updated - - -

ai có acc PSN ko dùng cho mình xin 1 cái :|
    đăng ký account trên playstation network đc, đăng nhập trên web = pc ngon chẳng hiểu sao ko đăng nhập đc trên ps3
    ~> chưa đc nếm mùi co-op re 6 :6cool_ah:

9. finalfantasylinh

finalfantasylinh Mr & Ms Pac-Man

Có ai hoàn thành được 1 chapter của Chris mà chỉ dùng dao chưa. Chẳng biết đi chap nào luôn, cái này chắc phải co-op mới làm được quá. Ai biết chỉ giùm. Thanks

10. quan07

quan07 T.E.T.Я.I.S

tại sao phải chơi 1 chapter của chris mà chỉ dùng dao để làm gì đâu có trophy nào như thế đâu nhỉ nhưng nếu muốn làm thử thì khuyên bạn chapter 1 vì chapter 2 trở lên toàn quái khỏe chắc không làm được

11. finalfantasylinh

finalfantasylinh Mr & Ms Pac-Man

Cái này để mở Dog tag Title thôi. Achievement thì xong hết rồi, chap 1 ko làm được đâu bạn ah. Chap 1 có chỗ giải cứu con tin phải dủng súng mới bắn được , còn mấy chap còn lại chap nào cũng có boss cả nên mỉnh mới hỏi, Ai biết thì chỉ mình với, bây giờ đang mở dog tag title cho vui thôi, còn 2 cái là đi 1 chapter chỉ dùng dao của Leon và Chris. Mình nghĩ cái này phải đi co op mới làm đuọc. Thanks

Chỉnh sửa cuối: 28/10/12
  12. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Có cảm giác như các game về sau đều có phần gameplay intro trước rồi mới đến new game, load game.
    RE 6 y chang Shadows of the Damned & Ninja Gaiden 3 về vụ này. :)

13. ryo123

ryo123 Mr & Ms Pac-Man

Làm cách nào có bất tử đạn vậy? Mình mới chơi ko rành lắm về cái skill point. Với lại chơi normal ít máu quá! Chết quài!!!
    Có ai rành về cái bảng skill point ko? Giải thích dùm mình. Đọc chẳng hiểu gì cả ?!?

14. Moekai

Moekai Youtube Master Race

Bất tử đạn thì phải hoàn thành hết 4 campaign (Leon, Chris, Jake, và Ada). Skills thì như sau:

Melee, Defense, Critical hit, cái này thì tự hiểu
    Firepower: Tăng lực bắng súng.
    Lock-on: Giữ thăng bằng khi nhắm, nên xài với Sniper Rifle.
    Rock-steady: Shotgun hay bị giựt sau khi bắn, skill này có tác dụng giảm độ giựt.
    Piercing Hit : Tăng khả năng đạn xuyên qua.
    J'avo Killer: Khi mà bắn hay đánh mấy con J'avo, thì skills này sẽ tăng thêm damage mình bắn hoặc đánh vào mấy con J'avo đó (xài trong Jake hoăc Chris campaign)
    Zombie Killer: Y chang cái trên, chỉ khác là tác dụng với Zombie (xài trong Leon campaign)
    Eagle Eye: Cộng thêm 1 nòng nhắm cho Sniper Rifle
    Quick Reload: Thay đạn nhanh
    Last Shot: Viên đạn cuối cùng trong thanh đạn, sẽ được tăng lực bắn mạnh hơn
    Shooting Wild: Tăng lực bắn, nhưng sẽ bị mất Cross-hair hay Laser-sight
    Combat Gauge Boost: Tăng cái stamina bar (lvl1 thì cộng 3 thanh, lvl2 thì cộng thêm 2 thanh nữa) max là 10 thanh
    Breakout: Thoát dễ dàng hơn khi bị mấy con zombie hay J'avo ôm
    Item Drop Increase: tăng khả năng rớt đồ

Infinite hadgun, shotgun,.... tự hiểu

15. ryo123

ryo123 Mr & Ms Pac-Man

Oh! Thanks bài viết của bạn....................

16. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

thiếu mấy cái [weapon] master skill, mấy cái này tăng 100% lực bắn cho vũ khi equip, firearm lv3 chỉ tăng 50% lực bắn thôi, còn zombie(j'avo) killer cũng tăng 100% lực bắn nhưng chỉ với quái vật tương ứng và không có tác dụng với boss trong khi 2 cái đầu thì xài đc với boss và tất cả các cái trên stack với nhau

17. brokernguyen

brokernguyen Youtube Master Race

Em chưa chơi mấy thể loại game nhập vai này lắm, không biết game này có xứng đáng làm game đầu tay không :)). Em toàn chơi game online cho tiện

18. cun10294

cun10294 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

19. Boy_of_evil188

Boy_of_evil188 Legend of Zelda

Lâu lắm rồi mà vẫn chưa thấy thông tin gì về Re6 trên PC nhẩy :-? ??? Sốt hết cả ruột :|???

20. bamby82hcm

bamby82hcm Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Mới chơi Re6 hôm wa, đang đi phần Leon, đến đoạn lái cái chiếc máy bay mà chả bik lái sao, bị đâm xuống đất die hoài, ai wa màn đó rồi chỉ cách với zzz