thảo luận,hỏi đáp về TearRing Saga Series: Berwick Saga PS2

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi TCNET, 5/6/05.

1. ThuLinhDepTrai

ThuLinhDepTrai Youtube Master Race

bác lên 45a Lương Ngọc Quyến nhanh kẻo hết chứ ông hot game thì đào đâu ra chỉ được cái quảng cáo là oai đến hỏi là hết .

2. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Sau khi bỏ tiền thuê tụi này 1 map, map sau sẽ được hỏi có muốn mua luôn ko, bạn phải bỏ tiền 1 lần nữa thì chúng mới theo hẳn. Kể cả Fay và Dain..

3. Crush

Crush Youtube Master Race

hỏi thêm tí về Fay, sau map3 khi cho nó vào đánh với thằng tướng thì nó xẽ mất tiêu, đến khi ông già vào cái nhà thì nó mới hiện ra và được một cái bùa hộ mạng. trong đoạn hoạt cảnh nó đánh chiêu 5 lần đánh vậy sau đoạn hoạt cảnh của nó thì nó đã có skill đó chưa vậy. vả lại cây kiếm sao của nó đã bị gãy thì làm sao mà rèn lại được vậy,nó không cầm kiếm sao khả năng đánh trúng và né đòn bị giảm hẳn ( dở tệ luôn ). mà tại sao phải luyện nó với thằng áo xanh vậy ( tui thấy thằng áo xanh đó quá mạnh rùi... đi map phụ đánh ko lên điểm luôn), phải chăng là khi đichung với nó thì tăng khả năng cộng hưởng không. có tăng hit và avo ko. nếu nói là nó có thể đánh thằng chaos ỏ map 41 thì hơi khó tin, chỉ số né của nó thấp nếu không cầm kiếm sao, và def cũng quá yếu. có cách đánh lính nào mà lên cấp đều không dzậy. hỏi thêm là ở thể loại này có nhân đồ được không vậy ? thank...

4. Vantam261986

Vantam261986 Mr & Ms Pac-Man

Gáng luyện nó đi .Sau này nó với thằng tóc xanh mạnh lắm .Đập con nào là tơi bời con đó .Tui nghĩ là sau vòng đó là nó có chiêu 5 nhát rồi .Tui thấy nó xuất chiêu là đánh quá trời.Còn về kiếm sao bị gãy thì ông dùng viên đá màu đỏ để sửa nó .Cách dùng thì dễ thôi tự mò nha.Còn mấy cái kia thì tui ko biết .À còn vụ làm sao lên giáp sao ko ai trả lời tui vậy

5. don't like gameover

don't like gameover Mario & Luigi

Đừng nói thế. Tui mua được đĩa cũng ở trên đó đấy. Chỉ phải cái tội là ở đây kô sao sẵn đĩa, chỉ khi có người mua mói làm.
    Mà cái trò này khó thật. Khó hơn TRS nhiều. TRS còn có 1 chút tiếng anh và cả nhiều hình ảnh nên dễ hiểu chứ cái này...toàn chữ là chữ, ớn wá!

6. Crush

Crush Youtube Master Race

thể loại này cũng có lên giáp nữa ah. nhưng cụ thể là biến hình hay là gì vậy,còn có thể luyện vũ khí lên sao không, thuê quân lần 1 và làm một lần nữa thì nó xẽ theo mình ah. hiện giờ tui còn đang thử. nhưng thuê lần sau thì nó mắc hơn gấp đôi...ặc ặc với thằng áo xanh và thằng cầm kiếm đi cùng với con phù thuỷ. còn con nhỏ mình mướn nó có phép thuật bóng tối nhưng tại sao lại ko sài được, và cái con nhỏ biến đi người khác. vậy bên của mình có phù thuỷ bóng tối không vậy...???

7. Lu Xun Adv

Lu Xun Adv Mario & Luigi Lão Làng GVN

có chuyện này lạ lắm
    buổi hôm tui đang sử dụng thằng cầm giáo ( ra ở map 1 , đi theo thằng giáo tên Leo á ) .tui đi xong 1 quận rồi tự nhiên đc đi thêm 1 lần nữa , buổi hôm đó cái tay bấm của tui bị khìn cứ nhấn lung tung , tự nhiên đi đc 1 lần nữa
    cái này là lỗi chơi hay vô tình tui chỉnh đc cheat của nó vậy , mong bà con chĩ giáo

8. Lu Xun Adv

Lu Xun Adv Mario & Luigi Lão Làng GVN

à còn cái vụ capture á , có ai còn cách nào chĩ với đc ko , dùng Athur đánh thấy bà luôn mà khó đánh đc tướng của địch , chĩ thấy đánh lính là dễ thôi
    chơi cái này tức lắm , mình canh thằng tuớng của nó me đánh cả trăm lần nó mới bị đỏ , vậy mà bên nó đánh tui có 1 cái là thằng Athur bị đỏ liền (mặc dù con 8-9 hp ,làm hại tui phải lấy save làm lại , cả tiếng đồng hồ sau mới bắt đc tướng của nó nữa lần này thì nó ra đòn trí mạng làm chết thằng già.... ặc....)hic
    cuối cùng cho tui hỏi :
    ko lẽ khả năng làm đỏ của máy cao hơn mình sao huhu
    ai có cách save dễ hơn ko chứ 5 turn mới save 1 lần thì tức chết

9. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Đã giải đáp được Đã giải đáp được Đã giải đáp được Đã giải đáp được

10. Brother_Crush

Brother_Crush ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ Lão Làng GVN

cái vụ save giữa chừng thì chỉ save được một lần thôi. nhưng sau khi save thì bị thoátra ngoài luôn. sau khi load thì chỉ đi được một nước thôi nếu chít thì ko được đi tiếp nữa . nếu ai khôn khéo thì lên hàng save, bấm save ra ngoài sau đó load lại ( nếu chít thì dùng tuyệt chiêu pause+select ra quit luôn sau đó lấy save lại...chừng nào vừa ý thì thôi!!!)...mà cho tui hỏi thêm cái này có luyện vũ khí lên sao không vậy ?

11. eckimo

eckimo Youtube Master Race

moi nguoi lam on cho tui hoi
    tro nay cho nhin vu khi hong o dau vay
    map 1 toi choi dang danh bang thang riu ma di cug dua con gai tu dung riu vo ko biet tai sao

12. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Đã giải đáp được Đã giải đáp được Đã giải đáp được Đã giải đáp được

13. goldbow

goldbow Mr & Ms Pac-Man

tui mới chơi trò này được mấy ngày.có 1 vài câu muốn hỏi mấy sư huynh :
    _ cái màn bảo vệ thành có con nho cung mạnh mà mình thuê được ( hình như là màn 5 theo game ấy), có cái thằng ăn trộm của nó xuất hiện,mình nên capture nó hay là phải làm sao the có ai biết ko.còn nữa,cũng màn đó,khoảng turn5-6 xuất hiện thằng cầm giáo có khuôn mặt hiền hiền nữa , thằng này có thu phục được ko thế , nếu được thì lấy ai thu phục.
    _ 1 điều nữa là : trong các cữa hàng trong thành của mình ,có khu bán mấy cái túi xanh xanh dùng dễ dổi vũ khí và phép đó, có thằng mình nói chuyện với nó thì hiện ra mấy dòng kèm theo mấy số tiền rất lớn(14500,17000,....) cho hỏi mình mua trong đó thì dược gì thế.
    _còn nữa,khoảng màn 10(tính theo game) màn xuất hiện bọn khủng long bay đó.sao tụi nó mạnh quá.mình đánh tụi nó như bình thường hay có thằng nào làm nên công chuyện ở màn này ko.
    _em còn muốn góp 1 chút vì chưa thấy ai nhắc đến để các bạn mới chơi như em được biết:màn bảo vệ 3 thằng pháp sư, ngay gan tòa nhà cho con nhỏ kiếm sĩ nữ vào đó,có 1 thằng cung thuộc phe vàng , mình cho ông già pho tướng nói chuyện là qua màn được 1 túi trong bộ 3 cái túi để đổi cây kiếm 20streng. trò này em mới chơi nên còn mù mờ lắm.cac biền bối đi trước có gì chỉ cho anh em với nha.cảm ơn nhiu`(mỏi tay quá)

14. Brother_Crush

tui mới chơi tới màn 8 thôi.sau khi thu phục được fay thì hình như nó đã có chiêu đánh 5 lân`. hay tuyệt nhưng mà hinh` như sau vai` nước thì nó mới đánh được một lân` .không hiểu nữa.con` Runan nói thì sau khi thuê đánh một map thi` sẽ mua được nó. nhưng sau khi đánh qua map thì tui có thấy chỗ nao` để mua đâu. mong chỉ rõ hơn gium`. thank

15. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Muốn cho chúng nó theo mà không phải thuê thì phải cần những điều kiện nhất định , cả lên đời cũng thế .
    Dưới đây là 1 số hướng dẫn tui dùng tool online để dịch từ pegasusknight.com

http://mocde.com/BWS

Phần Food không được làm theo từng chapter nên mọi người thấy trong chapter nào có food gì thì có thể gửi lên đây cho mọi người tìm dễ hơn ( có thể nhận biết food theo số tiền và các chỉ số + )

16. Brother_Crush

khi chơi tới map 9 thì thấy hơi nhảm tí (nói chung là đi dễ chết ). mà cái vụ rèn lại kiếm sao ( mua cục màu đỏ) sau khi mua thì nó không có lại để cho mình mua nữa phải chăng là chỉ có 10 cục đó để rèn mà thôi. chơi wa 3,4 map mà chẳng thấy nó có lại nữa.vậy thì phải làm sao để có lại nó dây....thank

17. Dinadan_z

Dinadan_z Mr & Ms Pac-Man

Tui có 1 số vấn đề muốn hỏi mấy bác đây.Các bác có biết con nhỏ tóc xanh sử dụng kiếm kô(thu phục ở chapter 6)?khi tui về nước lần đầu thì con nhỏ này ko được mặc giáp gì cả,chỉ sử dụng được kiếm thôi.Nhưng khi tui chơi lại lần 2 tại chapter 8 nó học được thêm phép lửa và sét.(phép lửa sao ^^)Tui ko biết tại sao lại như vậy nữa?Bác nào biết rõ xin chỉ giùm.(^_^)

Con nhỏ pháp sư bơm máu của tui sao ko sử dụng được phép sao vậy(mặc dù đã level 30)?

Tại chapter 6 có 1 con giáo xuất hiện turn 13.Bác nào biết cách thu phục thì chỉ giúp(mặt nó hiền hiền chắc thu phục được >.<)

18. Brother_Crush

Cái dụ mà bắt thằng giáo đó thì làm dì có. tui cho tướng bắt con nhỏ bắn cung xong rui` tui lấy tướng gít nó. nó chít ròi thì hình như có một hàng chữ xanh hiện lên (tiếng tàu hổng hiểu gì hết ) nhưng có lẽ là tuyệt chiu...tui nghĩ thế (hổng bít phải hông). sau khi qua màn có một đoạn hoạt cảnh về con nhỏ tóc xanh đó, nó lv 4,5 thì phải. nhưng mà nó đâu có theo mình đâu. cho hết quân vào nói chuyện với thằng ngựa cũng chẳng có gì (nó còn đánh cho xịt máu )...hixhix

19. Dinadan_z

Dinadan_z Mr & Ms Pac-Man

Tui nói là cách thu phục nó chứ ko phải capture nó đâu ^^.Con giáo này tui đã capture được rồi nhưng qua màn cũng chả có gì hết,ngoài việc nói chuyện với nó ở bệnh xá.

Mà nãy giờ tui nói là con giáo đi bộ xuất hiện ở phía trên đấy,chứ ko phải nói con giáo đi chung với con nhỏ kia đâu đấy.

Cái hàng chữ xanh xanh hiện ra sau khi bác giết nó là Item làm quest đó.Bác ko thấy trong người nó có giữ 1 hộp quà àh?Sau khi qua màn đổi được mấy k đó :D

20. devil_or_staint

devil_or_staint Mr & Ms Pac-Man

cho tui hỏi nhé:tui chơi giả lập PGS thì có thể dùng cheat được không vậy.nếu được thì phải làm sao sử dụng đây