[Thảo luận + Hỏi đáp] Warriors Orochi 3 + Ultimate

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi kid_1211, 27/12/11.

1. vodanhliss

vodanhliss Youtube Master Race

hic mình thử rùi nhưng thấy vẫn chậm quá,chắc tại 2 bản 1 vs 2 lever lên nhanh quá nên giờ thấy chậm

2. van the hung

van the hung C O N T R A

Có char Da Ji skill đặc biệt là tăng exp đấy, bro thử cho Da Ji đi đánh thử xem exp tăng lên dc nhiều ko. Để có skill này thì cái Proficiency phải tăng lên hạng S. Bản WO3 này đúng là kiếm kinh nghiệm khá lâu.

3. vodanhliss

vodanhliss Youtube Master Race

hihi,thế mình luyện da ji lên S thì cứ cho đi cùng là tăng exp dc nhanh hơn hả bạn:D

4. van the hung

van the hung C O N T R A

Ko, ý là sẽ lấy dc nhiều exp hơn, ví dụ 1 trận ko có da ji chỉ kiếm dc 30k exp, xài da ji thì kết thúc trận có thể dc 50 60k exp, vậy thì chỉ sau 2 trận đã có 99999 exp, tăng level sẽ nhanh hơn dc 1 chút. Nói chung bản này dù thế nào thì cũng phải cày cả thôi.

5. Allian Dark

Allian Dark Dragon Quest

Cho mình hỏi làm sao lấy được Guan Suo ? Trong hướng dẫn tiếng anh thì nói đánh hết màn Ushizuyama ở chapter 1 nhưng đi tới chapter 3 rồi mà không thấy cái màn đó ???

6. van the hung

van the hung C O N T R A

Hướng dẫn bạn xem là hướng dẫn cho bản J nên bản E bị sai tên rồi. Màn ở Guan Suo là Battle of mount Niudou nằm ở ngay dưới chap 1.

Chỉnh sửa cuối: 16/4/12
    Allian Dark thích bài này.
  7. lieuchiman_lcm

lieuchiman_lcm Mario & Luigi

cho mình hỏi cách cày tiền nhanh thì gắn thuộc tính nào cho vũ khí vậy , tiền nâng vũ khí chịu không nổi , Slay có cần không , công dụng gì vậy bạn .

---------- Post added at 23:50 ---------- Previous post was at 23:36 ----------

tổng cộng có 22 item ẩn :
    bạn chỉ cần lấy những nhân vật mà nó yêu cầu sau đó chơi những dòng nó kêu là được , nhớ là không phải những màn redux nhé , sau khi đánh số lính nó yêu cầu thì item sẽ xuất hiện gần đó thôi , nên nhớ chơi cấp độ hard trở lên nha .
    ví dụ như :
    đây là item cưỡi gấu kêu chơi dòng Chapter 3: Battle of Yamazak và phải có 1 trong những nhân vật Zhang He, Nemea, or Guo Jia . bạn không cần lấy những nhân vật này đánh 1000 K.O , chỉ cần có 1 char mạnh nhất để lấy là đc , những nhân vật yêu cầu này chủ yếu là có trong nhóm bạn thôi .
    Nên lấy những thứ này trước : Pleiades Belt ( nếu muốn lấy thuộc tính vũ khí xịn thì ưu tiên cái này )
    Red Hare Saddle : ngựa lubu
    Matsukaze Saddle : ngựa kenji bên samurai .
    chủ yếu 3 thứ này .

Chỉnh sửa cuối: 17/4/12
  8. van the hung

van the hung C O N T R A

Slay là thuộc tính bóng tối, công dụng như trong DW7 là rút máu địch rất dữ. Đi chaos là nhất định phải có cái Slay này. Bạn muốn kiếm gem nhiều thì chỉ có xài triple attack liên tục trong trận mà thôi.

9. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

ai có nhu cầu online đi chao thì add nick mình dưới chữ ký nhé, ngồi đánh 1 mình buồn vãi lên online co-op cho nó vui, hên xui lúc gặp hàng ngon thì đi hết lúc gặp hàng lởm vừa vào bị con lính nó vụt cho phát lăn quay ra chết :))

10. Bach-Vo-Nam

Bach-Vo-Nam T.E.T.Я.I.S

game Koei thấy chỉ mỗi có DW strikeforce là kím room trong nháy măt , DW 7 ngồi chời 15 phút ko 1 bóng người , cái này cũng rứa :8cool_matrix:

11. Sharius

^ không, cái này bắt trận nhanh hơn DW7 nhiều, vào để recuit ngẫu nhiên chỉ khoảng 5-7 phút là có hàng thôi, nhưng mà hên xui lắm, lúc đc hàng ngon lúc thì lại gặp phải hàng lởm =))

12. lieuchiman_lcm

vậy echo công dụng mạnh không , thấy gắn vô mà đánh yếu quá .

13. gamepsp2008

gamepsp2008 Fire in the hole! GameOver

Trong mấy con trong game thì các bác thì ai đánh ngon nhất
    con mạnh nhất của mình là Guan Yu , Wang Yi

14. Sharius

zhao yun, yukimura, orochi X là team đi chao của mình

vũ khí 3 thằng đều cầm VK 5*, ép thuộc tính như nhau: typhoon, briliant, echo, slay, wind, bolt, absord, agility

item thi cả 3 đều gắn giáp chống cung, slot còn lại thì ngẫu nhiên thích gắn gì thì gắn cũng chả quan trọng :))

15. lieuchiman_lcm

mình thì có honda bên samurai , kenji , orochix ,lubu , nói chung mình chỉ thích chơi mấy con power , còn speed thì không ,vừa đánh yếu mà defen lại chẳng ra gì đc cái tốc độ , đem speed đi đánh chaos bị lính đánh 1 cái về làng luôn , thất vọng nhất là triệu vân với sanada tự nhiên qua bản này bị chuyển xuống speed , mình phải tăng alligi tốc độ lên nên đánh đỡ lại 1 tý , những con speed nên gắn alligi thì hay nhất , defen yếu thì phải đánh tụi nó túi bụi để bù lại .

---------- Post added at 11:13 ---------- Previous post was at 11:10 ----------

mình chơi chỉ có vũ khí 4 sao với 1 sao bự là mạnh , làm sao mà có 5 sao vậy , item chống bắn cung là loai nào vậy bạn

16. van the hung

van the hung C O N T R A

Echo chỉ đánh nổ cho đẹp chứ công dụng ko nhiều. Thuộc tính thì slay là mạnh nhất, tiếp đó là ice.

PS: Vũ khí chỉ có 4 sao và sao lớn chứ ko có 5 sao đâu. Có là mình lấy dc rồi. Còn cái item chống cung là Musou ammor. Nhưng cái này mình từng lắp mà bị tên bắn cũng mất máu như thường à, có chăng là ko bị khựng lại khi nó bắn thôi.

17. Sharius

quen gọi khi sao lớn là 5* :))

echo cũng mạnh lắm, vì nó nổ lan và tính damage theo damage tay của mình chứ không phải damage riêng như skill blast đâu, briliant, typhoon, echo 3 thằng này đi cùng nhau thì bất kỳ vk nào cũng thành hàng xịn, kể cả vk 1* :2cool_go:

giáp chống cung là cái giáp giảm damage do cung bắn vào ý, nó là item thường không phải hàng unique, đi chao cái này quan trọng hơn item tăng dè nhiều vì nó giảm kha khá damage của cung, còn cái kia chỉ tăng def của mình lên thôi

ngoài ra zho yun có passive gaimr damage đánh vào người mình, yukimura hồi máu mỗi 100 kill mình có đc, orochi X thì cho 1 lần hồi sinh chùa nữa

18. dark_boy0987

dark_boy0987 Donkey Kong

Có armor làm giảm damage từ cung tên đó. Tenjie armor thì phải.

Slay có tác dụng deal 30% max HP vào tướng và có % one hit kill bọn lính.

Flash có tác dụng deal 20% max HP vào tướng và phá block.

( con số ko chắc lắm khi nào tra lại )

Flash và Slay đương nhiên là ko thể thiếu :> Echo với Typhoon cho có hiệu ứng thôi chứ mình thích Courage hơn.

19. Quốc Thành

Quốc Thành Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết điểm bond có tác dụng gì không ;))
    Đồng ý với sharius, echo với typhoon cũng tốt lắm đấy đừng đùa. Speed thì có na tra cũng đánh tốt mà, mà đúng ra là dùng vũ khí đủ attribute ngon thì con nào cũng đánh chaos tốt

20. Sharius

echo đi với typhoon và botl đánh thì đừng hỏi, nhất là với melee character, 3 skill đấy đều là skill aoe, mà echo với bolt còn có % stun đối phương, trong 3 element là ice bolt và fire mình thấy bolt là kinh khủng nhất vì nó vừa stun vừa trừ máu đối phương tho % max hp, còn ice thì hình như là đóng băng và giảm def thì phải

điểm bond nếu như max bond với tướng cùng màn chơi thì cuối màn sẽ có khả năng nó cho con lô hoặc cho vũ khí, nếu cùng party với mình thì sẽ có khả năng là mỗi khi mình bị ngã nó sẽ tự active support attack mà không mất musou, không biết là bao nhiêu % nhưng mà mình để ý nếu 3 thằng trong party max bond với nhau thì gần như mình bị đánh phát nào bọn nó đều counter hết