[Thảo luận + Hỏi đáp] Warriors Orochi Z

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/09.

1. MINAFC

MINAFC Mr & Ms Pac-Man

Đang cày WO2 psp muốn hỏi các cậu cách lấy max ability ntn ý nhỉ???Đọc trước trận đấu thấy cung có guide ko bít làm có được ko.Mình lấy hên xui quá nên vẫn chưa max được...Ai cày hết rùi giúp chút kn nha:P

PS: Nhân tiên hỏi luôn là WO2 thì khi nâng cấp vũ khí nên xài item nào thi hữu dụng nhất nhỉ???Ví dụ tớ đang xài Lu Bu - Max lv 99 - Max Conf 50 - Weapon 4th

Sky Scorcher 100 + 20 - Items- Flash 10 -Flame 10 - Range 10 -Rage 10 - Agility 10 - Slay 10 - Brave 10 - Might 10 - Skill - Verity - Teamwork ( Level 3 chưa lên đc vì đang mò treasure T_T)...Liệu như trên có bị loạn ko vì tớ xài đi Chaos nhẹ nhàng như đầy xe hàng rồi...Ko bít còn thiếu cái gì nữa nhi???Mong được chỉ giáo...

Chỉnh sửa cuối: 19/8/10
  2. Realife

Realife Dragon Quest

Với Lu Bu bạn thử add elements thế này xem: Flame, Bolt, Flash, Slay, Brave,Range ( hoặc Air), Multi, Might; skill thì nên dùng Resolve ( ko bị ngã khi trúng đạn, tên), Evade ( tăng thủ).

Đi Chaos bạn thử đi màn OROCHI 7 ấy thả cho quân địch dồn hết xuống đánh OROCHI, đã tay lắm B-)

3. MINAFC

MINAFC Mr & Ms Pac-Man

Nhìn chung đi Chaos mà có LuBu,Guan Yu,Orochi...trong team là dễ đi hơn hẳn...Mấy cha này có cái charge attack ngon lành có thể giải vây khi bị quây.Oánh boss cũng dễ thở hơn.Nhét thêm cái Teamwork vào vũ khí là yên tâm toàn phần.Mấy cha khác đi bị quây là ra đi nhanh chóng chả chuồn đc...^^

4. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Mình đi chao khoái dùng zhenji hơn, có chiêu special attack nhìn thì bình thường nhưng cực nguy hiểm, trúng một phát là khỏi đành đấm gì luôn.

5. Leon#3

Leon#3 Legend of Zelda

Theo mình là LuBu Honda với mấy thng82 mà có tuyệt chiêu mất nhiều dam ấy

6. Realife

Realife Dragon Quest

Dùng vũ khí trắng thì ít khi mình đánh nhưng dùng Lu Bu, Honda, Keiji đánh cũng khá nhàn.
    Còn nếu đã add elements vào cho vũ khí thì chỉ ngại chú Lợn Rừng đánh chậm như sên là oải thôi :))

7. MINAFC

MINAFC Mr & Ms Pac-Man

Oải nhất là mấy quả dắt mấy con gà đi lấy 4th weapon...Đánh đấm linh tinh sểnh ra là chết...Toàn phải cho vào team một chú hàng khủng làm bảo kê cho 2 thằng còn lại chỉ việc nhẩy ra ăn thoai chứ không có mà mút chỉ chẳng lấy đc hết đồ...^^

8. Lê On

Mấy con gà thì trước khi lấy đồ 4 mình thường tăng LV cho tụi nó trên 20, như vậy thì mới có cửa qua màn nổi. Giờ thì mình lấy đủ hết mấy cái weapon rồi, chỉ còn mỗi việc cày max profic nữa là xong.

9. 2640052

2640052 Youtube Master Race

cho hỏi cách lấy treasure man` Wei-8 , làm mãi kô đc , kill Masamune Date và Keiji Maeda trc rồi dẫn 3 tướng đến 3 cái trại rồi kill himiko khi nó xuat hiện cũng kô dc , kill sau cung ko dc lun hay la doi sun jian voi liubei tiep vien thi moi kill 3 dua no .............??????????????????????????

---------- Post added at 11:53 ---------- Previous post was at 11:51 ----------

hay ai co' cheat Codebreaker unlock all treasure cung dc

10. WariorFan

WariorFan Youtube Master Race

theo kinh nghiệm của mình thì bạn khoan xuống giết masa vội.
    cứ thẳng tiến dến 3 cái base đầu tiên, vừa đi vừa càn lính (sun wukong trên ngựa cũng tốt), đảm bảo ko còn lính tướng cản đường, nhân tiện mở đường tới base tiếp theo.
    sau khi 3 thằng tướng mình chiếm 3 base đầu và kế rồi mới giết masa và keiji, nhớ cẩn thận cho thằng tướng mình phía bắc tới nơi an toàn vì thằng đó bị hội đồng dữ nhất.
    chạy lòng vòng đợi liu bei và sun quan tới, quân tiếp viện orochi tới thì đi đoạn dường phía nam xử himiko, tresure sẽ nằm gần đó.
    good luck.:)

11. orochi x

orochi x Mr & Ms Pac-Man

hê real life chơi cả orochi 2 lẫn orochi z à?

12. khanhbachan

khanhbachan T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi , khi mình dùng abilities cho bàn này thì bàn sau có bị mất không ?
    và làm cách nào để lấy được Xích Thố ?
    ai biết trả lời dùm nhé :D

13. Lê On

^ Abilities sẽ không bị mất đi, nếu bàn này bạn có được thì bàn sau vẫn còn.
    Khi cậu làm đủ hết mất cái Startegy infor của các nhân vật thì sẽ có xích thố thôi.

clone 1234567 thích bài này.
  14. khanhbachan

khanhbachan T.E.T.Я.I.S

sướng thật , ăn được item Shu8 rồi :D
    hóa ra mẹo là kill Masamune , sau đó thằng kia sẽ mở cửa ngay =)

15. aspirine1995

aspirine1995 Youtube Master Race

Bạn nào post hướng dẫn chơi trò này dùm mình vs :)

16. shadow77

shadow77 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

17. marchen1995

marchen1995 Youtube Master Race

Cho mình hỏi cách qua chapter 4 của wu với,mình cũng có đọc trong phần hướng dẫn nhưng vẫn ko hỉu lắm.Nếu có hình thì tốt quá
    Mình là newbie!

18. backforquiet

backforquiet C O N T R A

^ chap 4 - Wu

chạy vào thành cứu thằng Sunjian ( đi cửa phụ ) rồi dẫn nó ra ngoài vừa đi vừa đánh - lúc vào thì vào = bên phải , lúc ra thì đi vòng ở bên trái - vòng vèo ra ngoài vừa đi vừa đánh dẫn nó đến đc chỗ khởi đầu của mình ( điểm gate bên phải dưới bản đồ ) là xong

19. aveyond

aveyond C O N T R A

Có điều qua time trick thường bị lỗi, những lúc nói chuyện thời gian trôi qua như điên nên ko thể hoàn thành 3s. Những lúc như vậy bạn ấn ESC để ra, đợi 1 lúc là nói chuyện xong mà không tính time.

20. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator

Đóng topic cũ do đã đủ số lượng bài!
    Mọi người vào topic này để tiếp tục thảo luận các vấn đề về game WO Z
    Mọi topic lập ra với mục đích trùng lập topic này đều bị lock và warn!
    Have fun :hug:

Link Down game mới nhất (update 01/02/2013)
    [spoil]
    [/spoil]

[SPOIL] [/SPOIL]
    [SPOIL]
    [/SPOIL]

PS: Link download và một số tool thì vui lòng vào topic cũ search: http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=660425

Last edited by a moderator: 3/2/13