[Thảo luận + Hỏi đáp] Warriors Orochi Z

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/09.

1. kiowindboyf1

kiowindboyf1 Mario & Luigi

Máy yếu thôi, mấy đoạn cắt cảnh đó không ảnh hưởng gì nhiều đâu

2. wayneal

wayneal Youtube Master Race

WO2 trên psp có đầy đủ các tính năng và tình tiết như trên ps2 không nhỉ

3. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Bản trên PSP tương tự như bản trên PS2 nhưng có thêm sanzang và benkei, đồng thời có thêm bộ đồ fury của zhaoyn, xihoudun và sunshangxiang .

4. skywalker2

skywalker2 Mr & Ms Pac-Man

cái này có bản ENG cho PC chưa mấy bạn?

5. KingHarlaus

KingHarlaus T.E.T.Я.I.S

sẽ chẳng bao h có nữa,chơi giả lập thôi

6. ngocheetah

ngocheetah Youtube Master Race

Unlock Điêu thuyền : yêu cầu map wei 5x, trong 6' phải giải cứu diêu thuyền và giữ sống hết trận, vậy mà trong 6' mình kill luôn đổng trác (mình chơi easy để cứu cho lẹ :D), hết 6' gặp lữ bố và thịt nó lun thế mà ko unlock dc điêu thuyền :( ai gải thích giùm mình)

7. Hee19

Hee19 Sonic the Hedgehog

Ai bảo làm lẹ chi, làm lẹ cũng là 1 cái tội :)
    Vì WO1 bị lỗi time nên dù có nhanh đến thế nào đi nữa mà sự kiện ko trùng khớp thời gian sẽ ko làm được cái nhiệm vụ nào hết.
    Time-based Off đi.

8. ngocheetah

cám ơn bạn nhiều nhé tội nặng quá :D, lấy dc rồi

---------- Post added at 19:38 ---------- Previous post was at 19:36 ----------

cám ơn bạn nhiều nhé, tội tui tội nặng quá :D, lấy được điêu thuyền rồi :D, thảo nào lâu nay chơi thấy tướng bị mình đập chết ngắc òi mà vẫn còn nói dc, oan hồn vọng về:))

9. ngocheetah

- Zhen Ji: Chapter 6-X - vào trận, sau 1 đoạn thoại (hơi bị dài hơi), sẽ có 6 thằng Sorcerer xuất hiện trên bản đồ. Giết 5 thằng Sorcerer ở các trại khu vực giữa & phía dưới của bản đồ. Sau đó chạy lên trại phía trên, khoan hãy giết thằng Sorcerer ở đó, đợi bọn Phantom Soldier xuất hiện (sẽ có thông báo trên màn hình) rồi mới giết thằng Sorcerer cuối cùng. Tiếp theo là dẫn Zhen Ji lên khu vực phía trên bên phải bản đồ, khi đó Cao Pi giả sẽ xuất hiện, giết Cao Pi giả.
    *Tip: ko cần phải giết tướng ở các trại.

mấy bạn cho hỏi chỉ dẫn này còn thiếu gì ko, làm y chang, vừa đánh vửa chơi để các dòng thông báo hiện đúng thời điểm thậm chí choi time off vậy mà mãi ko unlock dc ng đẹp này ai giúp với :(

---------- Post added at 21:58 ---------- Previous post was at 21:55 ----------

- Zhen Ji: Chapter 6-X - vào trận, sau 1 đoạn thoại (hơi bị dài hơi), sẽ có 6 thằng Sorcerer xuất hiện trên bản đồ. Giết 5 thằng Sorcerer ở các trại khu vực giữa & phía dưới của bản đồ. Sau đó chạy lên trại phía trên, khoan hãy giết thằng Sorcerer ở đó, đợi bọn Phantom Soldier xuất hiện (sẽ có thông báo trên màn hình) rồi mới giết thằng Sorcerer cuối cùng. Tiếp theo là dẫn Zhen Ji lên khu vực phía trên bên phải bản đồ, khi đó Cao Pi giả sẽ xuất hiện, giết Cao Pi giả.
    *Tip: ko cần phải giết tướng ở các trại.

mấy bạn cho hỏi chỉ dẫn này còn thiếu gì ko, làm y chang, vừa đánh vửa chơi để các dòng thông báo hiện đúng thời điểm thậm chí choi time off vậy mà mãi ko unlock dc ng đẹp này ai giúp với :(

10. backforquiet

backforquiet C O N T R A

quan trọng là lúc đập thằng fake cao pi

đập nó ngay khi ZhenJi bị stun ;) chứ đừng để em ấy stun đến mức mất hi vọng - khoảng time này ngắn lắm
    đập nó nhanh thì em Zhenji còn tỉnh đc để cuối trận còn " i ll follow u forever , my lord " :) chứ nếu để em ấy stun lâu quá mất tinh thần là nghỉ chơi luôn anh zai ra :)

11. ngocheetah

cho mình hỏi sao unlock lubu 4 màn 8x còn cần điều kiện j ko, đi rồi ko unlock dc, còn cái vụ unlock honda 4 màn 7x có cách nào làm thằng messenger chạy vô thành ở màn SW 7x ko, vì tôi chơi cái thằng quỉ sứ đó cứ chạy ra chỗ thằng date rồi bị n1o thịt hoài, dụ thằng dater chạy ra chỗ khác thì thắng messeger cũng chạy theo ( hiếu chiến thật :(), còn có khi messeger vô thành thì nó ko biến mất, Qiao ko ra, chờ hoài map báo hết giờ lun buồn :(

12. Realife

Realife Dragon Quest

- Lu Bu unlock thì phải hạ hắn trong 2 phút tính từ lúc gặp mà không bỏ chạy.
    - Đi trước dọn đường cho Messenger tới trại Bắc, hạ sạch tướng và Base captain đi, gặp Lu Bu và Honda để xuất hiện đoạn phim với lại 2 tên đó nói chuyện xong là bem Lu Bu. Để cho Messenger chạy vào chỗ cổng của Base captain địch lúc này bỏ trống trong trại Bắc là được. Đợi 1 tẹo sau cứu viện có Xiao Qiao và vài tướng khác xuất hiện, nói chuyện vài câu thì hạ Date kết thúc màn. Cuối màn Honda nói câu đại loại như " i'm impressive... " là thành công.

ggame thích bài này.
  13. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Mình chỉ ngán mỗi vụ lấy PI của Lubu còn lại không khó lắm ^^

14. ngocheetah

mấy cái PI có công dụng gì nhỉ, không thấy ai đề cập công dụng của nó

15. KingHarlaus

KingHarlaus T.E.T.Я.I.S

để unlock cái hình Artwork của Char thôi,lấy PI cũng hay phết

16. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Mới chơi lại, đúng là ngán cách thu phục thằng Keiji hơn lấy PI của Lubu nhiều. Chạy vòng vòng, chỉnh time based off mệt bở hơi tai. Mấy thằng tướng lại yếu xìu,mất công đánh lính quá:((

Àh, cái chiêu Multi nó làm NPC bay cao hơn khi mình tung đòn charge thì phải :))

17. ngocheetah

thu phục kẹni mình dùng trainer để tăng tốc đô chạy nên cũng dễ ^^

18. KingHarlaus

KingHarlaus T.E.T.Я.I.S

máy mình lại nếu dùng trainer để unlock thành công,hiện dòng ".... will fight with..." nhưng hết trận lại ko thây cái gì :(.thế nên phải unlock no trainer

19. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Trainer là cái gì vậy :'>

20. KingHarlaus

KingHarlaus T.E.T.Я.I.S

giống hack đó.trainer có nhiều loại khác nhau